Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

C Cam oi, e mới nhận được mail kích hoạt ID nè, nhưng đợi chờ mail hồi âm của chị mãi sao chẳng thấy.
Ôi em gửi mail nào chị ko biết. Gửi tin nhắn cho chị đc mail của em đi

346
0
0

meBive

Ðề: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Ối, hôm nay em mới biết chị Cam là chiên gia trong lĩnh vực này
Em thì có lúc rất hồ hởi, sắm một đống về, tâm niệm nhất định hàng ngày làm mới mình
Song lại được vài hôm quẳng đấy.
Hàng ngày em rửa mặt sáng tối bằng sữa rửa mặt dưa leo, em rất thích mùi này, còn lại chỉ khi đi đâu tiệc tùng gì mới bôi trát tí
Cho em hỏi sâu về việc tẩy da chết, da em thuộc loại nhờn chị ạ, thì dùng tẩy da chết loại nào? và tẩy vào lúc nào? ngày mấy lần ạ?
Chắc chắn phải nhờ chị khai sáng cho em, khoản này em mù tịt í

1,557
0
0

Camellia

Ối, hôm nay em mới biết chị Cam là chiên gia trong lĩnh vực này
Em thì có lúc rất hồ hởi, sắm một đống về, tâm niệm nhất định hàng ngày làm mới mình
Song lại được vài hôm quẳng đấy.
Hàng ngày em rửa mặt sáng tối bằng sữa rửa mặt dưa leo, em rất thích mùi này, còn lại chỉ khi đi đâu tiệc tùng gì mới bôi trát tí
Cho em hỏi sâu về việc tẩy da chết, da em thuộc loại nhờn chị ạ, thì dùng tẩy da chết loại nào? và tẩy vào lúc nào? ngày mấy lần ạ?
Chắc chắn phải nhờ chị khai sáng cho em, khoản này em mù tịt í
hị hị, thế chị lại phải tua lại cái "thực đơn cho da" 3 bước 2 lần mỗi ngày ư?

Nhớ rửa mặt xong thì lau nước thanh tẩy da/nước hoa hồng rồi bôi kem dưỡng ẩm cho da dầu nhé.
Tẩy da chết em dùng 1-2 lần một tuần vào buổi sáng thì tốt hơn để da mịn màng đánh phấn cho xinh :D. Thoa nhẹ nhàng sạn tẩy da chết lên da theo các vòng tròn nhỏ khoảng 30s (tránh vùng mắt) rồi rửa sạch đi. Sau đó có thể dùng đến các bước rửa mặt-thanh tẩy-dưỡng ẩm ...

Chị rất thích sạn tẩy da chết Exfoliation của Clinique vì có bạc hà, hạt sạn tròn không gây xước và rát da.

Em mà có thời gian, đọc lại vài bài phía trên của chị ối thông tin í :D. Hoặc rảnh thì qua chỗ Clinique chơi để thỏa thích thử, ngắm (mà chả cần phải mua) nhá!

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Hí hí biết ngay là nàng Cam sợ tua lại thực đơn 3 bước mà, ko bít bn lần trong topic này rồi nhỉ, thôi meBive chịu khó đọc lại các bài của Cam nhé; Ra ngoài box Đẹp + ..., bấm vào số lượng bài của topic này, sẽ ra các ID đã post bài trong topic đó, bấm vào số bài của Cam để đọc các bài Cam viết.

346
0
0

meBive

Dạ vâng thưa hai chị ạ, hôm nay thứ 7, em có tí thời gian rồi, em đang tìm lại và đọc các bài của chị Cam đây hì hì
@Cam, khi nào mà qua được em hú chị trước nhé

5
0
0

Naomi

Trả lời: Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Ôi em gửi mail nào chị ko biết. Gửi tin nhắn cho chị đc mail của em đi
Da e ngăm và xỉn màu đặc biệt là vùng trán luôn đen bóng. vì tự ti về làn da nên e đã sử dụng nhiều loại mỹ phẩm , lúc đầu e dùng pond, sau đó chuyển sang rất nhiều loại mỹ phẩm khác như Lỏeal trắng da (loại này xài rất nhờn và khó chịu), gần đây nhất là bộ trắng da của Amway nhưng vẫn không cải thiện. có lẽ là e không hiểu về làn da của mình cũng như khi mua mỹ phẩm không nhận được sự tư vấn kỹ nên e đã tốn khá nhiều tiền để mua mỹ phẩm, những mỹ phẩm e mua k bao giờ xài hết,.
Thật sự là e rất băn khoăn k biết mình thuộc loại da nào, da tay da chân thì khô và chóc, da mặt thì ngăm đen không đều màu, vùng trán thì bóng và đen nhưng không có cảm giác nhờn rít, chỉ khi thoa mỹ phẩm lên mới cảm thấy nhờn. Da mặt e ít khi nổi mụn, khá mịn, lúc trước lổ chân lông rất nhỏ nhưng dạo gần đây hai bên má bắt đầu xuất hiện lổ chân lông. Trên mí mắt e xuất hiện nhiều nếp gấp nhỏ như có 4, 5 mí. Những nếp gấp đó có phải là nếp nhăn k chị?
Chị tư vấn dùm e nên xài bộ mỹ phẩm nào của Clinique, sản phẩm chăm sóc mắt và body. cách sử dụng thế nào cho hiệu quả luôn c nhé. Thanks chị nhé

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Da e ngăm và xỉn màu đặc biệt là vùng trán luôn đen bóng. vì tự ti về làn da nên e đã sử dụng nhiều loại mỹ phẩm , lúc đầu e dùng pond, sau đó chuyển sang rất nhiều loại mỹ phẩm khác như Lỏeal trắng da (loại này xài rất nhờn và khó chịu), gần đây nhất là bộ trắng da của Amway nhưng vẫn không cải thiện. có lẽ là e không hiểu về làn da của mình cũng như khi mua mỹ phẩm không nhận được sự tư vấn kỹ nên e đã tốn khá nhiều tiền để mua mỹ phẩm, những mỹ phẩm e mua k bao giờ xài hết,.
Thật sự là e rất băn khoăn k biết mình thuộc loại da nào, da tay da chân thì khô và chóc, da mặt thì ngăm đen không đều màu, vùng trán thì bóng và đen nhưng không có cảm giác nhờn rít, chỉ khi thoa mỹ phẩm lên mới cảm thấy nhờn. Da mặt e ít khi nổi mụn, khá mịn, lúc trước lổ chân lông rất nhỏ nhưng dạo gần đây hai bên má bắt đầu xuất hiện lổ chân lông. Trên mí mắt e xuất hiện nhiều nếp gấp nhỏ như có 4, 5 mí. Những nếp gấp đó có phải là nếp nhăn k chị?
Chị tư vấn dùm e nên xài bộ mỹ phẩm nào của Clinique, sản phẩm chăm sóc mắt và body. cách sử dụng thế nào cho hiệu quả luôn c nhé. Thanks chị nhé

Cưng ơi! có thể qua chỗ chị để chị kiểm tra da cho chính xác được không? Qua cách em miêu tả thì hơi khó xác định. Nếu không xác định đúng loại da mà khiến dùng sai sản phẩm thì phản tác dụng đấy. Chịu khó tí nhé. Em ở khu vực nào í nhỉ?

5
0
0

Naomi

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Cưng ơi! có thể qua chỗ chị để chị kiểm tra da cho chính xác được không? Qua cách em miêu tả thì hơi khó xác định. Nếu không xác định đúng loại da mà khiến dùng sai sản phẩm thì phản tác dụng đấy. Chịu khó tí nhé. Em ở khu vực nào í nhỉ?
Em ở tận Sóc Trăng chị ơi, em chỉ có thể lên tphcm thôi hà, không ra Hà Nội được. em định nhờ c tư vấn xong mới lên mua, nhưng chờ lâu quá không thấy chị hồi âm, 3 ngày trước, em có dịp lên clinique ở parkson hùng vương, chị nhân viên của Clinique nói da em loại 2, hỗn hợp khô. kết quả là e tha về 1 lô (vì lâu lâu mới lên tp 1 lần).
1. liquid facial soap oily skin formula
2, Clarifying brightening lotion, skin type 1,2
3, brightening moisture gel cream . 3,4
4, turnaround concentrate
5. brightening essence
6. repair wear laser focus
7. moisture surge
8. all about eye serum
9 all about eyes reduces circle puffs
10. 7 days scrub cream
11 supercity block
12 turnaround body
e hỏi c ấy là xài nhiều thứ vậy có tốt không? chị ấy nói là tốt. thật ra là chị ấy tư vấn cho e thêm vài loại nữa nhưng e k lấy vì cảm thấy 1 lô đó lá quá nhiều rối. sau khi e quyết định mua thì chị ấy nói có vài loại phải vô toilet thanh toán vì là hàng bên khác đem qua.
chị chỉ em cách xài mấy loại này nhé. chị ấy có chỉ nhưng nhiều quá e không nhớ hết.
thannks c nhiều

1,557
0
0

Camellia

Naomi ơi cho chị số điệt thoại gấp đi cưng :)

1
0
0

gato

Trả lời: Ðề: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

chị camellia ơi, hnay e lang thag đọc đc trang nài mừng quá. e mới được tặng 1ít sp dưỡng của clinique, gồm clinique super rescue antioxidant night moisturizer, clinique superdefense spf 25 và clinique derma white brightening moisture cream. chị giúp e chính xác về côg dụng và cách dùng 3 thứ ý đc k ạ. e cũng hâm mộ clinique lắm :D. e năm nai 22t, da thường, mịn dưg mà đen. chị giúp e vs chị nhé. cảm ớn chị nhìu nhìu

60
0
0

bogiaminh

Chi oi em nam nay 30 tuoi chua dung my pham bao gio ke ca sua rua mat. nhung em thay hien tuong tren da mat em la khi danh phan nen la no bong ra tung mang trang chi a chi khuyen em nen cham soc da the nao ha chi ?

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chị múa rìu qua mắt thợ, Cam vào thì chỉnh sửa nhé :)

chị camellia ơi, hnay e lang thag đọc đc trang nài mừng quá. e mới được tặng 1ít sp dưỡng của clinique, gồm clinique super rescue antioxidant night moisturizer, clinique superdefense spf 25 và clinique derma white brightening moisture cream. chị giúp e chính xác về côg dụng và cách dùng 3 thứ ý đc k ạ. e cũng hâm mộ clinique lắm :D. e năm nai 22t, da thường, mịn dưg mà đen. chị giúp e vs chị nhé. cảm ớn chị nhìu nhìu
Món đầu tiên là kem dưỡng đêm nhằm tăng cường độ ẩm cho da; sau khi em tẩy trang, rửa mặt xong, thì đến nước hoa hồng lotion (làm se khít lỗ chân lông), rồi đến kem vàng của Clinique (là kem dưỡng cơ bản), cuối cùng là món này.

Món 2 là kem dưỡng ngày, rửa mặt - tẩy trang, lotion, kem vàng, món 2 này, rồi đánh phấn trang điểm. Chỉ số spf 25 rồi nên nếu là chị thì chị ko dùng thêm kem chống nắng nữa, trừ phi nắng gắt mà phải ở ngoài đg lâu, hoặc đi biển.

Món 3 có vẻ giống món 2 có điều nó thêm công dụng làm trắng da, và ko biết có chỉ số spf ko. Nếu là chị thì chị dùng 1 trong 2 món thôi chứ 1 buổi sáng bôi nh lớp lên mặt quá cũng oải lắm :)) . Nếu da em hơi đen thì em dùng món 3 này trước đi; món 2 có chống nắng thì hôm nào phải ra ngoài nhiều thì thay đổi.

Vấn đề là da em số mấy, nhờn khô hay hỗn hợp, nếu trên nắp vỏ hộp giấy ghi là cho mọi loại da 1,2,3,4 thì em có thể dùng.

Chi oi em nam nay 30 tuoi chua dung my pham bao gio ke ca sua rua mat. nhung em thay hien tuong tren da mat em la khi danh phan nen la no bong ra tung mang trang chi a chi khuyen em nen cham soc da the nao ha chi ?
Chị nghĩ là da em đang thiếu nước, cần bổ sung bằng các thể loại như đắp mặt nạ, xịt khoáng, kem dưỡng ẩm và bổ sung nước cho da ngày và đêm. Chị trc kia cũng bị đấy, mùa đông trời hanh khô là da cứ mốc lên như khoai bở í, tệ kinh khủng.

713
0
16

Virgo2007

Member

Chị nghĩ là da em đang thiếu nước, cần bổ sung bằng các thể loại như đắp mặt nạ, xịt khoáng, kem dưỡng ẩm và bổ sung nước cho da ngày và đêm. Chị trc kia cũng bị đấy, mùa đông trời hanh khô là da cứ mốc lên như khoai bở í, tệ kinh khủng.
Từ ngày chị dùng Clinique là da chị hết hẳn khoai bở, lại láng mịn như....vỏ khoai mới luộc, ngon :)). Clinique chạ thấy giả tiền quảng cáo cho chị em mình nhờ chị nhờ

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Từ ngày chị dùng Clinique là da chị hết hẳn khoai bở, lại láng mịn như....vỏ khoai mới luộc, ngon :)). Clinique chạ thấy giả tiền quảng cáo cho chị em mình nhờ chị nhờ
Hà hà, thực ra là chị dùng hầm bà lằng, vì da chị trộm vía cũng dễ hợp, gần đây mới dùng Clinique thôi :)) . Cái kem đêm của Estee Lauder đấy dùng thik nhờ, nhất nhất trong số các loại kem đêm chị đã dùng đấy, từ h trung thành với hắn, ko đổi nữa. Em có dùng lotion của Clinique ko, có ổn ko, lọ Naris chị đang dùng sắp hết, định mua sang Clinique cho nó tông xẹc tông ;) .

60
0
0

bogiaminh

Chị múa rìu qua mắt thợ, Cam vào thì chỉnh sửa nhé :)

Món đầu tiên là kem dưỡng đêm nhằm tăng cường độ ẩm cho da; sau khi em tẩy trang, rửa mặt xong, thì đến nước hoa hồng lotion (làm se khít lỗ chân lông), rồi đến kem vàng của Clinique (là kem dưỡng cơ bản), cuối cùng là món này.

Món 2 là kem dưỡng ngày, rửa mặt - tẩy trang, lotion, kem vàng, món 2 này, rồi đánh phấn trang điểm. Chỉ số spf 25 rồi nên nếu là chị thì chị ko dùng thêm kem chống nắng nữa, trừ phi nắng gắt mà phải ở ngoài đg lâu, hoặc đi biển.

Món 3 có vẻ giống món 2 có điều nó thêm công dụng làm trắng da, và ko biết có chỉ số spf ko. Nếu là chị thì chị dùng 1 trong 2 món thôi chứ 1 buổi sáng bôi nh lớp lên mặt quá cũng oải lắm :)) . Nếu da em hơi đen thì em dùng món 3 này trước đi; món 2 có chống nắng thì hôm nào phải ra ngoài nhiều thì thay đổi.

Vấn đề là da em số mấy, nhờn khô hay hỗn hợp, nếu trên nắp vỏ hộp giấy ghi là cho mọi loại da 1,2,3,4 thì em có thể dùng.

Bác ơi bác dùng những mỹ phẩm gì để cai thiện da bác chỉ em với. Nghe bác nói ester lauder bác cho em hình hoặc tên để em mua với bác nhé. em cảm ơn bác nhiều

60
0
0

bogiaminh

Bác virgo ơi bác dùng sản phẩm gì mà da lại đẹp thế hả bác em cũng đang mong có da đẹp giống bác đây. Ngoài da mốc như khoai bở, da em lại có 1 điểm xấu nữa là lỗ chân lông rất to và thô làm thế nào để cải thiện nó hả bác. kiu kiu bác nhiều

713
0
16

Virgo2007

Member

@chị Mèo: em dùng cái ANR của EL chị ah, em dùng ngược với chị, còn dưỡng da thì em lại dùng của Clinque. Ổn lắm chị ơi, nếp nhăn giảm rõ rệt. Đêm hiện giờ em chưa dùng kem dưỡng da gì cả, chỉ dùng có mỗi kem vàng, ANR và kem bổ sung nước thôi cũng thấy ổn. Em thấy chị Cam khen cái lotion của Clinque lắm, chị dùng đi. Naris thì em thấy bạn em dùng nhưng không thấy hiệu quả, nói chung là chê, chị chuyển ngay đi còn lăn tăn giề nữa, keke

713
0
16

Virgo2007

Member

@bogiaminh: da muốn đẹp thì cứ đến gặp chiên gia Cam bạn ạ, đẹp hết. Da khô dùng cái bổ sung nước của CL đi, da cải thiện rõ rệt lắm

60
0
0

bogiaminh

@bogiaminh: da muốn đẹp thì cứ đến gặp chiên gia Cam bạn ạ, đẹp hết. Da khô dùng cái bổ sung nước của CL đi, da cải thiện rõ rệt lắm
bác cho em xin cái tên với kiu bác nhiều