(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

4
0
0

er_nuez

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Em là thành viên mới trong diễn đàn. Em có đọc trên dân trí về bé Nghé. Em cũng muốn đóng góp chút ít cho cháu.
Em có đọc mấy trang gần đấy thì có nói chuyển khoản cho 1 chị. Em quay về trang đầu thì cũng không được rõ về thông tin tài khoản. Có chị nào có thể PM lại giùm em được hông ạ? Em cám ơn ạ :p

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Em là thành viên mới trong diễn đàn. Em có đọc trên dân trí về bé Nghé. Em cũng muốn đóng góp chút ít cho cháu.
Em có đọc mấy trang gần đấy thì có nói chuyển khoản cho 1 chị. Em quay về trang đầu thì cũng không được rõ về thông tin tài khoản. Có chị nào có thể PM lại giùm em được hông ạ? Em cám ơn ạ :p
Cảm ơn tấm lòng của bạn dành cho Nghé@};-, bạn chuyển khoản theo địa chỉ này nhé:

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988

Khi chuyển khoản nhớ ghi rõ tặng cho Nghé và post đuôi số tài khoản của bạn lên diễn đàn để chị Loan biết nhé!@};-

4
0
0

maianh

Thật là một câu chuyện cảm động.
Muốn đến thăm hai mẹ con . Mình đã nhỉn thấy địa chỉ của chị Hà, có phải cứ đến thế là đc đúng ko, ngõ nhưng đi thế nào. Mình muôn xin đt của chị Hà để liên lạc

14
0
0

conheodat157

Hôm nay mới lấy được mấy chiếc ảnh của Nghé chụp hôm xuất viện. Post lên đây cho cả nhà ngắm.

Nhin con yeu qua.Bao gio ra Ha Noi me se ghe tham con trai cua me.Me da mua cho con rat nhieu sua tam,phan rom va bim.Bao gio co nguoi ra thi se dem ra cho con nha.

1
0
0

me_giabinh

Cảm ơn chị. Hy vọng món quà nhỏ của các mẹ trên diễn đàn sẽ phần nào giúp mẹ con chị Hà bớt khó khăn. Chúc con qua cơn bĩ cực!
@};-@};-
Cảm ơn tấm lòng của bạn dành cho Nghé@};-, bạn chuyển khoản theo địa chỉ này nhé:

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988

Khi chuyển khoản nhớ ghi rõ tặng cho Nghé và post đuôi số tài khoản của bạn lên diễn đàn để chị Loan biết nhé!@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
153
0
0

Việt Hà

Có bố mẹ nào ở đầu cầu Sài Gòn cho em biết là ngày mai 01/07/2009 thì SG of ở địa chỉ nào lúc mấy giờ không?
Chẳng biết bác quan tâm đến buổi off của hội nào nhưng hội bánh của SG off lúc 11h30' tại Press Cafe đường Alexandre de Rhode, Q1 ạ.

9
0
0

Hien NT

Cô ơi cố giúp cho bé Mít chứ kéo dài tội cho bé quá ,cháu chỉ có thể chuyển lời thăm hỏi tới bé thôi vì cháu o quá xa

9
0
0

Hien NT

Nhìn Nghé dễ thương quá à. Ước gì được ở gần Nghé để "nựng" Nghé một cái

160
0
0

Mẹ Sóng

Ai muốn tìm nhà Nghé, cứ tìm ở dưới chữ ký tớ nhá:x
Chị ơi, thế này sợ hơi khó tìm, em chi tiết một chút nhé, theo hướng đi từ đầu đường Lĩnh Nam (sông Kim Ngưu đi vào)
- Tìm ngõ 351 đường Lĩnh Nam:
Ngõ 351 đường Lĩnh Nam ở bên tay trái, rất dễ nhận ra, từ ngoài đường sẽ nhìn thấy có biển đề UBND phường Vĩnh Hưng và Trường Cao đẳng gì đó ở bên tay phải (em quên mất tên rồi :p). Đi từ đầu đường vào thì khá xa, nếu đi mãi ko thấy thì các chị cứ hỏi đường vào UBND phường Vĩnh Hưng là ok.
- Tìm ngõ vào nhà chị Hà: Từ đầu ngõ 351, các chị đi khoảng 200m
Đặc điểm nhận dạng ngõ: nhìn chếch sang bên trái thấy có ngôi chùa, rồi trường Cao đằng gì đó, nhìn chếch sang bên phải (cùng phía ngõ) nhưng lên trên một chút có một quán cà phê.
- Tìm nhà chị Hà: Các chị cứ đi theo đường mặt ngõ lớn, ko ngó ngang ngó dọc gì hết đến một ngã tư, nhìn thẳng thấy có biển đề: Hồ câu cá thì rẽ phải. Vẫn đi đường lớn mặt ngõ nhé, thêm một ngã rẽ trái, một ngã rẽ phải thì thấy ngay ngõ nhà chị Hà bên tay phải. Trong trường hợp thấy rắc rối quá thì các chị gọi chị Hà ra đón nhé.

Hôm đó em với chị Cam đi tìm theo lời chỉ dẫn của a.Bừa là tìm nhà có cây hồng xiêm, thấy mấy nhà có cây hồng xiêm, quả sai trĩu trịt nhưng vẫn chưa thấy nhà chị Hà đâu hi hi.

Nghé nhà mình "ghét" lắm nhé, "đanh đá" lắm nhé, "nhiều chuyện" lắm nhé. Các mẹ đến nhớ thủ sẵn chai nước đặng còn chatting với con. Hôm đó chị Cam được Nghé "yêu" nhất nên tặng cho 4 trận mưa, làm lát sau trời mưa to ầm ầm, sấm chớp đùng đoàng :x

Thế các mẹ nhé. Hy vọng các mẹ tìm nhà con dễ dàng @};-

19
0
0

Hà Dím

Có bố mẹ nào ở đầu cầu Sài Gòn cho em biết là ngày mai 01/07/2009 thì SG of ở địa chỉ nào lúc mấy giờ không?
ôi,mẹ con heo đất ở TP.HCM ạ?????????????????

164
0
0

namgiang

Mẹ nào đi thăm Nghé cho em gửi cho bé 1 ít phấn rôm, dầu gội, sữa tắm... Em con nhỏ mà nhà ở xa nên không thu xếp đi thăm bé được.

160
0
0

Mẹ Sóng

Chị Hà_TN sẽ vất vả lắm đây. Không biết ai sẽ trông Nghé để chị đi làm đây??? Hichic
Có chị ạ, chị Hà vẫn đi làm, hàng xóm cũng quý Nghé lắm, sang chơi suốt ý mà. Thế mới thấy sức hút của anh chàng :-*

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Có chị ạ, chị Hà vẫn đi làm, hàng xóm cũng quý Nghé lắm, sang chơi suốt ý mà. Thế mới thấy sức hút của anh chàng :-*
Thế mà em cứ lo lo là không biết chị Ha-TN đã vất vả thế rồi mà không có ai trông Nghé để đi làm thì biết làm sao đây. May quá là chàng Nghé của chúng ta được nhiều người quý mến thế này. (Chắc nghĩ nhiều quá nên đêm qua em mơ thấy mẹ Hà & Nghé nữa chứ. Hihi!)

18
0
0

green_pepper

chị Loan ơi e gửi tiền làm sổ tk cho Nghé vào tkhoan của chị rùi, chị check pm vì e còn gửi cho bạn khác nữa.
em cũng thắc mắc k biết mẹ đi làm thì ở nhà ai trông con, cho con ăn:|

9
0
0

Hien NT

Thật tội cho mẹ Hà mong trời cho mẹ có nhiều sức khỏe để làm việc, chăm lo cuộc sống của hai mẹ con sau này, con biết mẹ còn khó khăn và nhiều cực khổ sau này để lo cho bé Nghé qua nhiêu lần phẩu thuật nữa, nhưng mẹ hãy cố lên tuy con không có khoản nào để phụ mẹ lo cho bé
Nghé nhưng con vẫn thường xuyên động viên mẹ. Con không dám hứa điều gì nhưng nếu được ở đây con sẽ động viên các bạn trong lớp quyên góp một số tiền nhỏ để gởi cho mẹ lo cho bé
Nghé

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Khi mọi người mở rộng lòng nhân ái ,thì hàng ngày mặt trời vẫn mọc hướng đông!@};-@};-@};-@};-:)):)):))
sorry my sai
Mình suy ra là "khi hàng ngày mặt trời mọc hướng đông thì mọi người vẫn mở rộng lòng nhân ái"

Kiểu này mẹ CTB mếu nhá=)) Cái mặt Phật to thế mà.

Không đâu, mẹ không mếu đâu. Khi thằng cu Nghé lấy vợ, mẹ sẽ kiếm cái dây to hơn để tặng con dâu. :D

1,849
0
0

BB&C

Mình suy ra là "khi hàng ngày mặt trời mọc hướng đông thì mọi người vẫn mở rộng lòng nhân ái"

Không đâu, mẹ không mếu đâu. Khi thằng cu Nghé lấy vợ, mẹ sẽ kiếm cái dây to hơn để tặng con dâu. :D
Hihi, kiểu này mình phải cố thêm cô con gái để sau này gả cho Nghé mới được. Mẹ CTB nhớ nhé.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

@ chị Hà và Nghé: em thấy lòng nhẹ nhõng làm sao khi câu chuyện kết thúc có hậu ( trộm vía tỷ lần) cho cả hai mẹ con. Khi nào chị khó khăn, cần em thì cứ gọi nhé! Em sẽ làm hết sức có thể!
@ all: cám ơn tấm lòng của tất cả mọi người

431
0
0

letuanninh

NÀY HÔM OFF CÓ BÉ NGÉ THAM GIA KO..?NẾU CÓ THỂ..!:x