(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Em nghĩ mình sẽ tổ chức cúng Mụ cho con vì chắc chắn ngày đầy tháng của con chưa có gì. Nếu có thể, em đề xuất mình bán khoán con vào chùa để con được che chở được không ạ?

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Báo cáo cả nhà báo cáo các mẹ HP, hết giờ làm mình đã cùng mẹ tyruoi đến gặp con. Muốn lắm được đón tay con nhưng do mưa to, đg Lĩnh Nam ngập và đông quá nên chậm . Đến nơi đã thấy con nằm bi bô thật đáng yêu. Bạn mẹ Tễu bin đang cho con măm măm sữa rất ngon lành. Cu cậu khoái chí lắm ô ô a a . Mẹ H thì rộn rã chạy đi chạy lại dọn dẹp mọi thứ. Một lúc bạn mẹ Tễu bin về còn lại mấy chi em. Mẹ TR thì ru con ngủ, mình và chi H dọn dẹp quần áo cho con rồi cùng ăn bánh mỳ HP ôi đói quá.
Đang ở đó nhận đt mẹ tho06 ở Nam Định nói sẽ đến thăm hai mẹ con Nghé. :x
Thay mặt nhóm CSTT chúng mình gửi con lì xì đỏ với lời chúc tốt đẹp nhất của tất cả các mẹ CSTT dành cho cu Nghé.
Chị H ... vẫn cảm ơn mãi mẹ Tễu bin đã bố trí xe giúp đón Nghé ...Cảm ơn mẹ Tễu bin, bạn mẹ TB và metuquan đã cùng chị H đi rất sớm để đón con.
Đặc bịêt cảm ơn sự cố gắng của các mẹ HP . Chị Tâm ơi em vẫn nói nếu ở Viện Nhi HN ko đc đón về nuôi đâu mà phải đưa đúng đường đó chị, mà đúng đường thì ko thể có cơ hội về nhiều thứ. Ko có khả năng chạy và ko có khả năng xây dựng tình cảm như thế này.
Cảm ơn vì tất cả @};-

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mừng quá, hạnh phúc quá, cám ơn các mẹ, cám ơn cả nhà mình :-*:-*:-*:-*:-*

Thế là lại được gặp con, ôm con rồi. Các chị ơi, cho em địa chỉ nhà chị Hà với. Các mẹ có kế hoạch gì, như thế nào cho em biết với ạ. Số của em là 0983381238 - Hà.

1,849
0
0

BB&C

CHị ơi! số của em: 0989558176 - Hằng ạ! lúc nào đi thì chị em mình alo vậy. Em add nick skype của chị rồi, có gì chị em mình buôn nhé
Nàng ơi, sao chị gọi cho nàng mà máy tạm thời không liên lạc được nhỉ?

160
0
0

Mẹ Sóng

Đúng là chuyện cổ tích giữa đời thường. Em đã được diện kiến, được tiếp xúc với các bà tiên. Yêu các bà tiên lắm lắm @};-@};-@};-@};-@};-

160
0
0

Mẹ Sóng

Báo cáo cả nhà báo cáo các mẹ HP, hết giờ làm mình đã cùng mẹ tyruoi đến gặp con. Muốn lắm được đón tay con nhưng do mưa to, đg Lĩnh Nam ngập và đông quá nên chậm . Đến nơi đã thấy con nằm bi bô thật đáng yêu. Bạn mẹ Tễu bin đang cho con măm măm sữa rất ngon lành. Cu cậu khoái chí lắm ô ô a a . Mẹ H thì rộn rã chạy đi chạy lại dọn dẹp mọi thứ. Một lúc bạn mẹ Tễu bin về còn lại mấy chi em. Mẹ TR thì ru con ngủ, mình và chi H dọn dẹp quần áo cho con rồi cùng ăn bánh mỳ HP ôi đói quá.
Đang ở đó nhận đt mẹ tho06 ở Nam Định nói sẽ đến thăm hai mẹ con Nghé. :x
Thay mặt nhóm CSTT chúng mình gửi con lì xì đỏ với lời chúc tốt đẹp nhất của tất cả các mẹ CSTT dành cho cu Nghé.
Chị H ... vẫn cảm ơn mãi mẹ Tễu bin đã bố trí xe giúp đón Nghé ...Cảm ơn mẹ Tễu bin, bạn mẹ TB và metuquan đã cùng chị H đi rất sớm để đón con.
Đặc bịêt cảm ơn sự cố gắng của các mẹ HP . Chị Tâm ơi em vẫn nói nếu ở Viện Nhi HN ko đc đón về nuôi đâu mà phải đưa đúng đường đó chị, mà đúng đường thì ko thể có cơ hội về nhiều thứ. Ko có khả năng chạy và ko có khả năng xây dựng tình cảm như thế này.
Cảm ơn vì tất cả @};-
Thế này là con ở Lĩnh Nam hả chị? Gần nhà em rồi :">:x. Cho em xin địa chỉ với

160
0
0

Mẹ Sóng

Nàng ơi, sao chị gọi cho nàng mà máy tạm thời không liên lạc được nhỉ?
Chị ơi, chị định đến lúc nào em đi với. Đt em 0988 508 698, em tên Chi

1,904
0
36

291179

Active Member

Ối dzồi ôi thế nào rồi, kế hoạch cho cu Nghé í, em ở tận Nội Bài Đới các bác nhá, có đánh chén gì thì gọi em cái nhá, ở nhà chả onl được nên ko biết tình hình đâu đấy các bác mà ăn tham là chít với em.

Nghé ơi, ngoan nhá, hôm nào mẹ cho anh Bill xuống chơi với con nhá!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Các mẹ cùng thay áo cho con:

Ngoan ngoãn hóng chuyện:

Cáu mù:

:x:x:x:x

11
0
0

Phuong 269

Chúc mừng Nghé con đã về nhà mới

1,849
0
0

BB&C

Chị ơi, chị định đến lúc nào em đi với. Đt em 0988 508 698, em tên Chi
Hic, internet ở văn phòng bị đứt, giờ về nhà mới nhìn thấy bài của em. Vậy là hôm nay không đi được rồi. Lúc nào đi được chị ới em nhé.
Nhìn ảnh Nghé trong ghét quá đi :x:x:x:x:x

610
0
0

MinhMinh

Mình đi vắng 2 ngày hôm nay mới vào đọc tin Nghé! Vậy là con đã có 1 người mẹ, con đã có mái ấm gia đình. Thật mừng cho con và thật cảm phục mẹ của con Nghé ạ! Con phải thật ngoan, hay ăn chóng lớn để khỏi phụ công nuôi dưỡng của mẹ con nhé! Mình cứ hình dung ra cái cảnh khi Nghé con về HN đã có bao nhiêu mẹ ra đón, các mẹ đã thay mẹ con dọn nhà đón rể... mà thấy lòng nao nao khó tả buồn vui lẫn lộn...
Chúc mẹ con Nghé mọi sự may mắn tốt lành!@};-@};-@};-:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mẹ đi chơi xa, về đến nhà việc đầu tiên là vào đây xem thằng cu Nghé ọ của mẹ ra sao. Nhìn ảnh con mà mắt thấy cay cay. Sáng qua, chưa xong việc của con nhưng không thể ở lại bệnh viện làm tiếp được. Đi chơi mà ruột gan rối bời. Đến chiều, nghe mẹ Hà thông báo đang đứng chờ xe đến đón mẹ mới nhẹ cả người. Đến tối muốn gọi điện hỏi xem con thế nào thì ở nơi đó không có sóng. Sáng nay, tỉnh dạy ý nghĩ đầu tiên là không biết đêm qua con có quấy không, mẹ Hà có mệt không. Khi chạy ra vùng có sóng phải gọi ngay cho mẹ Hà. Thật mừng quá là mừng giờ con đã có gia đình, có mẹ. Các mẹ Hà nội lại gần bên con. Vui, mà sao mẹ lại chỉ muốn khóc. Mẹ lai nhớ đến các con ở những trung tâm mẹ đã qua. Mẹ nhớ Ngọc. Nhớ lắm. Đôi mắt Ngọc khi còn ở Việt Lâm ám ảnh mẹ không thôi. Tiếc là các mẹ không đủ sức để ôm hết các con...

620
0
0

hamy2k5

Mẹ đi chơi xa, về đến nhà việc đầu tiên là vào đây xem thằng cu Nghé ọ của mẹ ra sao. Nhìn ảnh con mà mắt thấy cay cay. Sáng qua, chưa xong việc của con nhưng không thể ở lại bệnh viện làm tiếp được. Đi chơi mà ruột gan rối bời. Đến chiều, nghe mẹ Hà thông báo đang đứng chờ xe đến đón mẹ mới nhẹ cả người. Đến tối muốn gọi điện hỏi xem con thế nào thì ở nơi đó không có sóng. Sáng nay, tỉnh dạy ý nghĩ đầu tiên là không biết đêm qua con có quấy không, mẹ Hà có mệt không. Khi chạy ra vùng có sóng phải gọi ngay cho mẹ Hà. Thật mừng quá là mừng giờ con đã có gia đình, có mẹ. Các mẹ Hà nội lại gần bên con. Vui, mà sao mẹ lại chỉ muốn khóc. Mẹ lai nhớ đến các con ở những trung tâm mẹ đã qua. Mẹ nhớ Ngọc. Nhớ lắm. Đôi mắt Ngọc khi còn ở Việt Lâm ám ảnh mẹ không thôi. Tiếc là các mẹ không đủ sức để ôm hết các con...
đọc bài của chị mà sống mũi cay cay... em cảm phục các chị lắm lắm:x:x@};-@};-

144
0
0

Lantrailt

Mừng quá, vui quá! >:D<>:D<>:D<>:D< Cảm ơn các mẹ nhiều! :x:x:x:x:x

36
0
0

Metrangngoc

Mừng cho con trai đã có một mái ấm thật sự ... con thật là may mắn.
Cảm ơn tất cả các mẹ, nhất là mẹ nuôi của con trai - chị thật là vĩ đại !

384
0
16

tho2006

Member

Hẹn với các mẹ tối thứ 6 đến thăm con mà ko đến được, chiều thứ 7, em quyết định một mình một xe lóc cóc xuống Lĩnh Nam, đứng ở ngõ nhà con cả tiếng đồng hồ mà ko thể gọi điện được vì điện thoại hết pin, chẳng nhớ nổi một số điện thoại nào, cuối cùng bật lại máy chỉ kịp ghi mấy số điện thoại. Hic, gọi cho chị L thì ko liên lạc được, gọi cho chị Hà thì nhầm số,... Hì hụi thêm gần tiếng đồng hồ nữa thì cũng đến được với con. Hic, nhìn con cười vui mà nhói cả tim. Yêu quá cuộc đời này. Cảm ơn các mẹ, cảm ơn chị Hà đã cho con mái ấm gia đình. Vui quá!!!!!!!!

67
0
0

childlike mother

Em Nghé mũi cao nhỉ...Nhìn em Nghé khóc thương quá hà :-*..Từ nay em chỉ khóc những giọt nước mắt hạnh phúc thôi em Nghé nhé :x

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Ôi mấy ngày em ko vào được mà đọc tin này mừng quá.
Chúc mừng con đã có một mái ấm gia đình, có được vòng tay yêu thương của ng mẹ.
Cám ơn các mẹ nhiều lắm. :x:x:x:x

1,904
0
36

291179

Active Member

Hẹn với các mẹ tối thứ 6 đến thăm con mà ko đến được, chiều thứ 7, em quyết định một mình một xe lóc cóc xuống Lĩnh Nam, đứng ở ngõ nhà con cả tiếng đồng hồ mà ko thể gọi điện được vì điện thoại hết pin, chẳng nhớ nổi một số điện thoại nào, cuối cùng bật lại máy chỉ kịp ghi mấy số điện thoại. Hic, gọi cho chị L thì ko liên lạc được, gọi cho chị Hà thì nhầm số,... Hì hụi thêm gần tiếng đồng hồ nữa thì cũng đến được với con. Hic, nhìn con cười vui mà nhói cả tim. Yêu quá cuộc đời này. Cảm ơn các mẹ, cảm ơn chị Hà đã cho con mái ấm gia đình. Vui quá!!!!!!!!
Ngốc ơi, nếu gọi cho tớ thì máy bật 24/24 mà, giờ về học thuộc số đt của tớ đi nhá:)