(MS159/ĐG) 10.08.2009 - Đấu giá 1 lạng cao ngựa bạch mắt đỏ cho việc xây dựng và duy trì web CSTT

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: (10.08) Đấu giá 1 lạng cao ngựa bạch mắt đỏ

Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ, cảm ơn Ninh, Nat, Bừa đã nhường tớ. Cảm ơn người giấu mặt, iu em lắm lắm đấy:-*.
Tớ vừa đi về mệt quá, mai tớ sẽ post bài sau. Tớ chỉ giúp người giấu mặt public Pm này thôi:)
Em xúc động đến độ không gõ nổi nữa rồi các anh chị ơi, em cảm động quá:cstt01:!
Em cảm ơn tấm lòng của các anh chị đặc biệt là chị Mẹ CTB:cstt04:,như chị ALnMl nói, những trái tim cùng chung nhịp đập sẽ xây lên một CSTT phát triển vững vàng. Cuộc sống là thế, ở đâu cũng vậy, muốn có thành quả ắt phải trải qua nhiều gian khó, qua gian khó mới thể hiện được bản lĩnh của mình. Món quà đấu giá em gửi lần này thay lời chúc của em tới BQT, các Amin, Mod, các thành viên tâm huyết với CSTT, yêu CSTT luôn mạnh khoẻ, vững vàng chèo lái con thuyền CSTT vươn xa hơn, giúp đỡ được nhiều hoàn cảnh khó khăn hơn.
Em đã đặt Cherry, trưa thứ 4 em sẽ mang lên giao chị CTB 3 kg nhưa đã có lời với chị từ trước, kiss chị 1 cái thật kêu (cho lõm má thành núm đồng tiền:-*), em mới được tặng 1 lít mật ong rừng từ Điện Biên nên sẽ share 1 nửa để chị dùng kèm cao ngựa bạch (đây mới là sản phẩm dùng kèm chị nhé, không phải như chị quảng cáo Cherry kèm với cao ngựa bạchđâu:))
Em sẽ gửi biếu đầu cầu Hà Nội, đầu cầu Đà Nẵng mỗi đầu cầu 1 kg cherry thay lời cảm ơn chân thành của đứa em gái (của ít lòng nhiều mong các anh chị nhận cho:-*). Trưa thứ 4 em sẽ báo đầu cầu Hà Nội địa chỉ để đến nhận giúp em, còn đầu cầu Đà Nẵng em sẽ mang đến tận nơi (các chị cho em xin địa chỉ ạ). Riêng đầu cầu SG, Huế em xin lỗi vì chưa có điều kiện gửi được. Cho em gửi :-*:-*:-* đến các chị nhé.
:cstt01:Em xúc động quá nên không nói hết đc tình cảm của mình với CSTT, với các anh chị, yêu nhà mình lắm:cstt03:

620
0
0

hamy2k5

chúc mừng chị mẹ CTB@};-, em tự hào và khâm phục về các chị lắm lắm:-*
@ ng giấu mặt: iu chị nhiều nhiều lắm ấy:-*

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chúc mừng chị CTB đã trúng phiên đấu giá gay cấn này. Phút 89 em có việc đi ra ngoài mà hồi hộp quá.
Cảm ơn người giấu mặt, tặng em thật nhiều @};-@};-@};-@};-@};-:-*:-*:-*:-*

1,018
0
0

mymy

Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ, cảm ơn Ninh, Nat, Bừa đã nhường tớ. Cảm ơn người giấu mặt, iu em lắm lắm đấy:-*.
Tớ vừa đi về mệt quá, mai tớ sẽ post bài sau. Tớ chỉ giúp người giấu mặt public Pm này thôi:)
Em xúc động đến độ không gõ nổi nữa rồi các anh chị ơi, em cảm động quá:cstt01:!
Em cảm ơn tấm lòng của các anh chị đặc biệt là chị Mẹ CTB:cstt04:,như chị ALnMl nói, những trái tim cùng chung nhịp đập sẽ xây lên một CSTT phát triển vững vàng. Cuộc sống là thế, ở đâu cũng vậy, muốn có thành quả ắt phải trải qua nhiều gian khó, qua gian khó mới thể hiện được bản lĩnh của mình. Món quà đấu giá em gửi lần này thay lời chúc của em tới BQT, các Amin, Mod, các thành viên tâm huyết với CSTT, yêu CSTT luôn mạnh khoẻ, vững vàng chèo lái con thuyền CSTT vươn xa hơn, giúp đỡ được nhiều hoàn cảnh khó khăn hơn.
Em đã đặt Cherry, trưa thứ 4 em sẽ mang lên giao chị CTB 3 kg nhưa đã có lời với chị từ trước, kiss chị 1 cái thật kêu (cho lõm má thành núm đồng tiền:-*), em mới được tặng 1 lít mật ong rừng từ Điện Biên nên sẽ share 1 nửa để chị dùng kèm cao ngựa bạch (đây mới là sản phẩm dùng kèm chị nhé, không phải như chị quảng cáo Cherry kèm với cao ngựa bạchđâu:))
Em sẽ gửi biếu đầu cầu Hà Nội, đầu cầu Đà Nẵng mỗi đầu cầu 1 kg cherry thay lời cảm ơn chân thành của đứa em gái (của ít lòng nhiều mong các anh chị nhận cho:-*). Trưa thứ 4 em sẽ báo đầu cầu Hà Nội địa chỉ để đến nhận giúp em, còn đầu cầu Đà Nẵng em sẽ mang đến tận nơi (các chị cho em xin địa chỉ ạ). Riêng đầu cầu SG, Huế em xin lỗi vì chưa có điều kiện gửi được. Cho em gửi :-*:-*:-* đến các chị nhé.
:cstt01:Em xúc động quá nên không nói hết đc tình cảm của mình với CSTT, với các anh chị, yêu nhà mình lắm:cstt03:

Em chờ đoạn đo đỏ chị nhé, mong lắm lắm :cstt09::cstt09:
Chúc mừng chị CTB :x:x:x

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Đà Nẵng đang âm ỉ được ôm hôn người giấu mặt chứ gì ...Gatô quá đi thôi.:x

1,018
0
0

mymy

Đà Nẵng đang âm ỉ được ôm hôn người giấu mặt chứ gì ...Gatô quá đi thôi.:x
Chị Loan ganh tị với ĐN nhé, xấu quá :-*:-*. Mà chị ơi, dù người dấu mặt là man hay woman chi nữa thì ĐN vẫn ôm hôn thắm thiết nhé :cstt07::cstt07:

2,801
0
0

muathu

Chị Loan ganh tị với ĐN nhé, xấu quá :-*:-*. Mà chị ơi, dù người dấu mặt là man hay woman chi nữa thì ĐN vẫn ôm hôn thắm thiết nhé :cstt07::cstt07:
Đúng là Thư "ký" chân dài nhanh chân quá thể :D

@Người giấu mặt: Đà Nẵng sẽ tổ chức off để gặp mặt nếu bạn đồng ý, vào buổi trưa hoặc cafe tối :x:x:x

2,801
0
0

muathu

À quên Thư "ký" tay dài mà nhanh chân quá thể :D

Vui quá quên cả chúc mừng Mẹ Chip Tom Bi, chúc mừng chị nhé :x:x:x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

À quên Thư "ký" tay dài mà nhanh chân quá thể :D

Vui quá quên cả chúc mừng Mẹ Chip Tom Bi, chúc mừng chị nhé :x:x:x
MT bỏ cái chữ ký đi chị, thế thì người dấu mặt mới dám lộ mặt chứ. :cstt09:

Cám ơn tất cả nhà mình.
@};-@};-@};-@};-@};-@};-

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Chúc mừng chị CTB nhé! Trúng đấu giá phen này đã nổi tiếng lại càng nổi tiếng hơn chị nhỉ ;)
Cho em gửi lời cảm ơn anh/ chị có tên là Giấu mặt nhé.
@ Hanoi mem: nhà mìn ai đi nhận cherry thì ới lên cho em và mọi người biết với nhé, vụ này mà cứ im ỉm ìm im là không xong đâu ạ :cstt01:

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

T4 này có cherry ăn rùi. sướng wa', sướng a'. Thế còn cái vụ kít xịt xờ thì bao giờ gửi được thế bạn giấu mặt ơi :-*

610
0
0

MinhMinh

@ Chúc mừng mẹ CTB đã đấu giá thành công! Bác sướng nhé, vừa có cao ngựa bạch uống kèm với cherry, lại có lúm đồng tiền mà k phải đi thẩm mỹ viện:D... nhưng cũng phải thôi, bác giỏi thế cơ mà :x

@Em giấu mặt ơi!(hay là em đổi nick luôn thành Người giấu mặt đi, bí ẩn thế, làm mọi người hồi hộp quá cơ) Đấu giá thành công rồi, em đừng giấu nữa cho mọi người chiêm ngưỡng dung nhan đi nào! Cảm ơn em đã mang đến cho chúng tôi một món quà tinh thần quý giá - một lời động viên, cổ vũ cho tất cả những ai yêu quý CSTT, một lời nhắc nhở tới mỗi người tham gia hoạt động CSTT: Trước khi các bạn chia sẻ tình thương với xã hội, xin các bạn hãy yêu thương người trong nhà trước, đừng vì bản thân mình mà làm đau lòng những người đang cùng chung bước, đang cùng sinh hoạt trong ngôi nhà chung đã mang đến cho diễn đàn một màn đấu giá hồi hộp, hấp dẫn.:cstt09:
Chị tặng hoa em này @};-@};-@};-@};-@};-
Cái :-* này cũng đủ làm lõm má em đấy nhé!:x

Đúng là Thư "ký" chân dài nhanh chân quá thể :D

@Người giấu mặt: Đà Nẵng sẽ tổ chức off để gặp mặt nếu bạn đồng ý, vào buổi trưa hoặc cafe tối :x:x:x
@ Mùa Thu và các bạn Đà nẵng ơi! Biết nói thế nào nhỉ, cho mình xin lỗi nhé vì đã làm các bạn ít vui hơn, thấy các bạn đang chuẩn bị đón Người giấu mặt mình hiểu là các bạn đã hiểu nhầm ý của em ý rồi, mình xin đính chính lại cho em giấu mặt bí ẩn của chúng mình nhé: còn đầu cầu Đà Nẵng em sẽ mang đến tận nơi tức là cherry sẽ được chuyển đến tận nơi cho các bạn thôi, Người giấu mặt lúc nào cũng quá bận rộn với công việc, lâu lâu rồi chúng mình cũng có thấy khuôn mặt đáng yêu của em ý đâu, bận quá mà! Em ý đúng là giấu mặt thật rồi. Mong các bạn đừng buồn nhé! cherry vốn đã ngon lại càng ngon vì mang theo tình cảm của em giấu mặt từ Tây sang Đông, từ HP vào ĐN cho các bạn đấy!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

:cstt02: :-* :-* :-* chị Tâm và chị "giấu mặt" :x :x :x :cstt02:

Chúc mừng chị CTB nhé! Trúng đấu giá phen này đã nổi tiếng lại càng nổi tiếng hơn chị nhỉ ;)
Cho em gửi lời cảm ơn anh/ chị có tên là Giấu mặt nhé.
@ Hanoi mem: nhà mìn ai đi nhận cherry thì ới lên cho em và mọi người biết với nhé, vụ này mà cứ im ỉm ìm im là không xong đâu ạ :cstt01:
Hay là thứ 4 Hanoi mem mình ọp ẹp ăn cherry đeeeeeeee, ai hưởng ứng giơ tay em lập list nào :cstt02: !!!

T4 này có cherry ăn rùi. sướng wa', sướng a'. Thế còn cái vụ kít xịt xờ thì bao giờ gửi được thế bạn giấu mặt ơi :-*
Bác này đã "kít" rồi lại còn "xờ", lêu lêu ăn gian :p :p :p .

610
0
0

MinhMinh

ối :-O mình có làm gì đâu mà tại sao chữ lại to và đỏ thế kia nhỉ???!!!

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Yêu các chị nhiều quá! :cstt04::cstt02:Đồng Nát đi HP cho em gửi mỗi chị mấy chục cái hôn :-*:-*:-*:-*:-* và vòng tay ôm rất chặt nhé, nhớ là phải gửi hết mới được về!:cstt01:.

2,801
0
0

muathu

MinhMinh nói:
@ Mùa Thu và các bạn Đà nẵng ơi! Biết nói thế nào nhỉ, cho mình xin lỗi nhé vì đã làm các bạn ít vui hơn, thấy các bạn đang chuẩn bị đón Người giấu mặt mình hiểu là các bạn đã hiểu nhầm ý của em ý rồi, mình xin đính chính lại cho em giấu mặt bí ẩn của chúng mình nhé: còn đầu cầu Đà Nẵng em sẽ mang đến tận nơi tức là cherry sẽ được chuyển đến tận nơi cho các bạn thôi, Người giấu mặt lúc nào cũng quá bận rộn với công việc, lâu lâu rồi chúng mình cũng có thấy khuôn mặt đáng yêu của em ý đâu, bận quá mà! Em ý đúng là giấu mặt thật rồi. Mong các bạn đừng buồn nhé! cherry vốn đã ngon lại càng ngon vì mang theo tình cảm của em giấu mặt từ Tây sang Đông, từ HP vào ĐN cho các bạn đấy! :)
Muathu cũng hiểu thế đấy nhưng có người cố tình không chịu hiểu muốn được nhận kít lõm đồng tiền minhminh à :D 1 kg chery mỗi quả là một nụ hôn cũng làm cho cả nhà Đà Nẵng ngất ngây rồi :x:x:x

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tiếp theo vụ này đề nghị bạn giấu mặt cho bà con đặt hàng cherry - lãi ủng hộ quỹ heheee. Thèm chết đi được ý:p

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Yêu các chị nhiều quá! :cstt04::cstt02:Đồng Nát đi HP cho em gửi mỗi chị mấy chục cái hôn :-*:-*:-*:-*:-* và vòng tay ôm rất chặt nhé, nhớ là phải gửi hết mới được về!:cstt01:.
Chị TR gửi "cái này" cho anh ĐN mang đi HP bao giờ đấy??? :p:p:p

1,904
0
36

291179

Active Member

Chúc mừng chi CTB thắng đấu giá, cuộc đấu giá này đầy ý nghĩa .
Tự đáy lòng em muốn nói cảm ơn người giấu mặt, cảm ơn chị CTB, cảm ơn tất cả những tấm lòng nhiệt huyết của cstt :cstt04:
Góp thêm vào số tiền thắng đấu giá của mẹ CTB em đã chuyển 1000k vào TK chị Loan để góp tiền duy trì diền đàn của chúng mình rồi ạ.:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Lẽ ra mẹ CTB phải viết bài này từ tối qua, khi mà niềm vui còn đang tươi rói, và những tâm trạng trái ngược ngổn ngang. Nhưng vì vừa đi xa về hơi mệt, và thêm sự cố mất điện nên giờ mới viết được. (Không biết có bỏ quên ý nào không đây)

Trước tiên là nói về lý do CTM tham gia đấu giá. Trước khi có vụ đấu giá này, mẹ CTB có ý muốn được đóng góp 1 khoản vào quỹ chi phí cho việc quản lý và nâng cấp trang Web, vì CTB hiểu những khó khăn của BQT, khi mà phải duy trì hoạt động của trang với 1 nguồn kinh phí bằng 0, khi mà tất cả, cả BQT, cả Admin, các trưởng nhóm... đều không muốn lấy 1 phần tiền dù nhỏ từ tiền đóng góp của thành viên ra để làm bất cứ việc gì không phải là hỗ trợ 1 hoàn cảnh khó khăn nào đó. Đúng lúc đó thì 1 thành viên HP gửi ĐG món quà này, với lời nhắn nhủ này: “Xin chào CSTT_Đấu giá!..." Mẹ CTB quyết định tham gia ĐG (đây là lần đầu tiên, trước đó mẹ CTB hoàn toàn ngu ngơ với việc ĐG hay bán hàng trên mạng) và quyết tâm thắng. Nhưng cũng đã dự định nếu không thắng, vẫn sẽ chuyển ủng hộ CSTT số tiền đúng bằng giá cuối cùng mẹ CTB đưa ra.

Do có kế hoạch đột xuất, CTB đã không thể online cả 2 ngày chủ nhật và thứ 2. Gọi điện về nhà cho 1 người bạn, nhờ vào DD đấu giá giùm. 10 phút cuối cùng của ĐG mẹ CTB đang vi vu trên đất mỏ QN, may thay vùng huyện đảo ấy vẫn có sóng. Ra giá từ xa, thấy hồi hộp không kém nếu ngồi trước màn hình. Và khi cô bạn gọi điện lúc 4h05 thông báo "trúng rôi", Chip ngồi bên cạnh cười khoái trí lắm. Trong mắt Chip lúc đó, mẹ CTB chỉ thấy hình của cherry!

Và đây, như ấp ủ ban đầu của mẹ CTB, là phân bổ kết quả trúng ĐG:

- Khoản khuyến mại đặc biệt : Nhường lại cho 3 hot men nhà mình: Tuấn Ninh, Đồng Nát, Bừa. Người giấu mặt vừa nhắn tin cho mẹ CTB: Các anh không cần xuống HP, em sẽ lên HN để ...
- Khoản khuyến mại cherry: Hôm trước có nói với L, giá mà trúng vào đúng hôm ọp, chị sẽ chia cho mọi người. CTB cũng có ý định gửi cho các đầu cầu. Nhưng người giấu mặt, vẫn vậy, chu đáo đến không thể hơn được, lại đã tính trước để đặt tận những 5 kg. Vậy thì phần của chị, chị sẽ giành tặng cô con gái Chip 1 kg, còn 2 kg sẽ chia cho thành viên HP nhé.
- Cao ngựa (kèm mật ong rừng chính hiệu Điện Biên): Rất thật lòng, mẹ CTB sẽ nhường cho bạn nào thấy cần dùng hơn (như có con nhỏ, hay muốn tặng bà hoặc mẹ...) với giá như CTB biết ở thị trường là 1.900K.

Một vài lời ngoài lề:

Cách đây mấy hôm , mẹ CTB cũng được nghe thông tin về việc có những nick vào DD quậy phá, nhưng không mấy quan tâm. Có em thành viên HP rất ngạc nhiên hỏi CTB: "chị ơi có thật là có người như vậy? Họ làm vậy để làm gì?". CTB trả lời: "1 là vì họ quá rảnh. 2 là vì họ KHÔNG CÓ KHẢ NĂNG SỐNG TỐT, SỐNG TỬ TẾ với bất cứ ai".
Mẹ CTB thuộc thế hệ 6x, không phải già làng trong CSTT, nhưng cũng tự xếp mình vào hội "những người cao tuổi". Cũng đủ trải nghiệm, đủ thăng trầm để ngộ ra 1 điều: yêu thương và chia sẻ làm mình hạnh phúc hơn thù hằn và đố kỵ. Làm người, ai cũng có phần thiện phần ác. Không dám nhận mình là người tốt, nhưng mẹ CTB tin mình bước vào CSTT với phần lương thiện trong mình.