(MS94/TT) 31.10.2010 - CSTT cùng cả nước hướng về Miền Trung thân yêu

118
0
0

nangmuadong

Ðề: CSTT cùng cả nước hướng về Miền Trung thân yêu.

Ngày đi cứu trợ, nắng hưng hửng đẹp, làm má chị Susu thêm hồng... Giờ thì lại mưa, lại gió, lại là sự ngả nghiêng của những thân cây vừa cố cựa mình đứng dậy sau cơn bão số 9. Gió chỉ cấp 6 - cấp 7..., đã thấy se lòng, hãi hùng với ký ức còn mới tinh tươm... Bão tràn qua Quảng Ngãi, vào Khánh Hòa rồi suy yếu dần... Cầu mong sự bình yên cho miền Trung trong suốt một mùa đông...

1,849
0
0

BB&C

Chị ơi, không phải mất điện mà các anh ý, mãi chia chổ, đi tìm dép và quần ạh. :p Đúng không Anh Bảo ơi :D
Chết, chết sao lại phải tìm dép và quần, chẳng lẽ lại ... mặc lẫn của nhau à :D:p:p:p:D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chết, chết sao lại phải tìm dép và quần, chẳng lẽ lại ... mặc lẫn của nhau à :D:p:p:p:D
Đến tận hôm nay em cũng chưa hiểu hết là vì sao lại thế và vì sao lại thế, sao không thế này mà lại là thế kia, vì sao lại thế phải tìm ra bằng được,:D:D

679
0
0

songthao

Chời ơi, cứ ngóng đọc cho hết bài để xem ảnh mà không thấy cái gì cả. Cả nhà ơi, em tức quá đi. Hôm đó, sếp em nhận được tin thuế nhập khẩu otô lên nên quýnh quáng gọi em về. Làm xong thì nhận được tin đó là tin đồn nhảm. Tức không chịu được. Huhuhu. Các anh chị post hình lên cho em đỡ ghiền với. Hic

1,669
0
0

mesubim

Biết mọi người đang ngóng ảnh lắm, subim tranh thủ post sơ bộ ít cái cho cả nhà đỡ thèm nhé, lư ý trước là hình subim chụp chủ yếu mang tính hiện thực phê phán, còn tính lãng mạn thì phải chờ bộ tứ Bảo Cam Bừa Nát ạ :D:D

Điểm đến đầu tiên của đoàn là trường PTTH Nguyễn Thái Bình:

Trường này bao gồm 6 xã về học ở đây. Mùathu và các thành viên đang khuân quà vào địa điểm tập kết.

Mùathu phát biểukhai mạc

Trao quà

Và đây là các "học sinh nghèo" vượt khó đặc biệt ạ:

Điểm đến thứ hai là xã Duy Vinh:

Nhà dân ở đây chỉ như thế này thôi ạ, 10 cái như chục trống trải thế này:

Đố cả nhà đoán ra hình hài của ai đây:

Anh Bừa đang bị hỏi cung:

Trao quà:

Hân hoan nhận quà về:

679
0
0

songthao

Nhìn nụ cười của mọi người khi nhận được quà về thấy ấm lòng các mẹ các bố nhỉ. Tiếc quá là tiếc.
Thấy mặt anh Bừa rồi. Các chị chỉ tên hết bộ tứ Bảo - Bừa - Nát - Cam cho mọi người biết mặt ạ, lỡ ra ngoài có đụng xe khỏi bắt đền nhau :x

118
0
0

nangmuadong

Hichic... Ko thấy mặt em bon chen tấm nào... Oa oa oa... Ứ chịu đâu... Chị Cam, anh Bảo ơi! Cho em bon chen lên ảnh tí nào....

118
0
0

nangmuadong

Chị Cam ne`:

Anh Đồng nát là người bon chen đứng giữa chị mùa thu và chị susu á:

Anh Bảo thì đang mải mê làm nghệ thuật, nên chưa thấy ló dạng.
Chờ tin sau vậy!

1,669
0
0

mesubim

Không kể hết sự hồn nhiên của các em bé ở đây, gặp anh Bừa và anh Nát mà cứ tưởng là diễn viên điện ảnh về đóng phim, thế là cứ bao quanh anh Bừa và thế là anh Bừa tha hồ mà điều khiển...

Em bé này nghe có đoàn về nên thay bộ đồ đẹp nhất để ra đón, thương lắm ạ:

Em này năm nay 7 tuổi, đang học lớp 1 mà chỉ bé tẹo thế này, mặt thì xinh ơi là xinh:

Nhận quà thay bố mẹ:

và đây, nhận áo quần về hân hoan bày ra sân để ướm thử:

Và đây là cặp diễn viên được giải cặp đôi đẹp nhất xã :D:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0

Ối có cả Bảo Bừa Cam nữa á , em tưởng có mỗi anh Nát thôi . Biết thế này thì .... tiếc quá cơ .

1,669
0
0

mesubim

Em susu đang tạo dáng bên chị Chủ tịch Hội chữ thập đỏ xã, giống dân Duy Vinh chính hiệu lắm ạ:

Đây là em Trúc "Nắngmuađong'' đang được anh Nát tặng áo, và hứa đợt sau sẽ tặng quần :p

Nangmuadong đây nữa nè, hết kiện nghe em:

1,250
0
0

baoduy_susu

@Anh Bừa: cám ơn a đã tặng áo cho em nhé, áo amực vào tuy rộng nhưng ấm lắm...

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

@Anh Bừa: cám ơn a đã tặng áo cho em nhé, áo amực vào tuy rộng nhưng ấm lắm...
Các bác giai HN đi ĐN về "mất" hêt áo à ? Về vợ hỏi, bảo " qua cầu gió bay " hehehe

1,557
0
0

Camellia

hi cả nhà! Iem Cam đây, xin cả nhà thư thư cho nhóm làm phim CBBN chúng em một tẹo ạ. Bọn em đang gấp rút sắp xếp ảnh, rồi sẽ chuyển cho anh Bừa viết phóng sự. Sẽ post càng sớm càng tốt ạ.

Trong lúc chờ đợi, Cam xin post vài cái ảnh lên để cả nhà đỡ sốt ruột.

Xin được post theo chủ đề:

1. Hiện thực phê phán :D

Trong lúc chờ đợi chuyến bay đi Đà Nẵng để gặp mặt các thành viên Đà Nẵng thân yêu thì các anh Nát vừa Bừa thế này đây:

2. Hiện thực

Bà chủ Mymy Hotel trong màu áo CSTT

Và......... ten ten ten tèn...những người mà ai cũng biết là ai đấy :D

3. phê phán đây ạ: cả ba anh tranh nhau một em Susu

Và lại còn tham lam nữa, muốn ôm tất cả các thành viên của CSTT Đè Nẽn

4. lãng mạn đây:
Anh Bừa chính thức tỏ tình với Susu trước toàn bộ thành viên có mặt trên chuyến đò hôm ấy, với sự chứng kiến của chim trên trời, cá dưới nước: "Susu! I love you!"

Thể theo yêu cầu của em Nangmuadong - Người đẹp trong đêm rằm ở Hội An

Còn đây là tiểu thư nhà Mymy

tác giả bức ảnh: Mr. Bảo

5. Làm quen với thành viên

Chân dung Đồng Nát

Anh Bừa với tinh thần thể dục thể thao dâng cao

Và bè lũ 4 tên của đoàn làm phim của CSTT

Ngay cả biển Mỹ Khê cũng đã từng in dấu chân CSTT

6. Chia tay trong yêu nhớ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
780
0
0

memynhi

tối qua tiễn đoàn HN về thì đêm bắt đầu trời trở gió, cũng mạnh lắm. Chắc các bác Bảo Bừa Nát tiếc lắm nhỉ, biết thế book vé sáng thứ 2 về thì có cớ để được ở lại luôn rồi :cstt04:

780
0
0

memynhi

@cam: ảnh hiện thực quá cơ @};- @};- @};- :x :x :x

@cả nhà: memynhi quên báo cáo là sau chuyến đi có thu hoạch được của bác Bừa 200K tiền bán 2 lắc tay mua về tặng vợ (sao những 2 nhẩy ;)), góp quỹ luôn nhé, muathu ghi nhận giùm em nhé.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Nhìn màu áo chuối của CSTT của chúng mình trên mọi nẻo đường mà thấy thân thương quá cơ! :x

:cstt02:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Các chị Hải Phòng ơi, 10 thùng hàng cứu trợ đã đến Đà Nẵng vào 9h sáng nay rồi ạh. Hiện đang ở 23 Trần Văn Giáp. :-* cám ơn các chị, các anh ở các đầu cầu đã chia sẻ với Miền Trung thân yêu:-*

780
0
0

memynhi

@mẹ Mít Nhợn: nghe đồn rằng Mẹ Mít Nhợn ở nhà khóc rưng rức vì ko xin được visa để đi phải ko ? :x :x :x

467
0
0

pink3

Trời ơi, ảnh đi DUY VINH đẹp ghê nhỉ.
Sau khi cả đoàn rời trường PTTH Thái Bình - Bình Đào, Pink nhận nhiệm vụ cao cả là đơn độc về xã Bình Lãnh. Đường về xã miên núi cheo leo, vô trong làng xã ô tô không tới được chỉ có thể đi bằng xe máy và lội bộ. May có cô giáo Việt ở trường Bình Đào xung phong đi cùng. Hai chị em lên tới nơi gặp anh bên ủy ban đã mua giúp con bò. Dân vùng này siêng năng chịu khó lao động, rất hiếm khi được sự cứu trợ như dân vùng biển nên tâm lý của người dân không trông chờ ỉ lại. Bà cụ nhận con bò mà mừng quá, tay chân luýnh quýnh. Có lẻ trong mơ bà cũng không bao giờ nghĩ được là mình được cho cả một con bò.

Nhìn chú bò thật là khỏe mạnh, đẹp chưa nè:

bà dắt con bò ra tiễn Pink và mấy người ủy ban, khuôn mặt sung sướng lắm...

Lúc đi ra Pink ngoái đầu lại thấy bà đang bắt mấy con vắt dưới bụng con bò, vuốt ve, thủ thỉ với nó: "con ở bà cho vui con nghe", tự nhiên thấy mắt cay cay...