(MS94/TT) 31.10.2010 - CSTT cùng cả nước hướng về Miền Trung thân yêu

467
0
0

pink3

Ðề: CSTT cùng cả nước hướng về Miền Trung thân yêu.

Rời nhà bà cụ, Pink theo chân mấy chú ủy ban đến với nhà vợ chồng ông bà ba Phấn, 2 vợ chồng sống với nhau không con cái, tuổi giá ốm đau liên miên, bà cụ nằm liệt giường mấy tháng nay, thuốc thang vào giờ đã nhúc nhắc được tay chân. Lúc Pink đến bà cụ đang lui cui hái rau hái cỏ gì ở bên mương nước, cụ ông yếu quá, đứng cũng không vững, ngồi xuống ghế mà tay chân run run.

một lúc sau cụ bà mới vào:

" cám ơn các cô, các chú.... (bà chưa biết CSTT là gì, chỉ biết có một tổ chức từ thiện đến thăm hỏi và cho quà) đây cũng là chuyện lạ ở vùng quê này mà.

Số quà tuy ít ỏi nhỏ nhoi nhưng cũng làm ấm lòng những người dân nơi đây, đưa đến khái niệm về CSTT cho vùng quê nghèo..

780
0
0

memynhi

tội nghiệp Pink3 một mình lặn lội @};- @};- @};- :x :x :x :cstt04: :cstt04: :cstt04:

1,669
0
0

mesubim

Pink3 ơi hôm đó chị chẳng biết em tách khỏi đoàn đi hồi nào cả, nếu biết thì chị đi theo với em cho vui rồi lại có cơ hội được dắt bò đi chơi 1 vòng, hehe :D chứ hôm nay nhìn lại thấy em 1 mình lặn lội thương quá đi mất :x:x

467
0
0

pink3

Đến với địa chỉ cuối cùng trong xã miền núi này, Pink cũng thật sự ngỡ ngàng. Ngôi nhà hôm bị bão đã bay hết, còn chủ nhân của ngôi nhà là một phụ nữ bị tâm thân. cô Nguyễn Thị Lục là bệnh nhân của bệnh viện tâm thần Hòa khánh - Đà Nẵng nhiều năm nay. Khi nào tỉnh tỉnh lại được về. Không chồng, có hai cô con gái lớn đã lấy chồng. Một cô lấy chồng ở xa, một cô lấy chồng ở xã bên, sắp đến ngày sinh vẫn ngày ngày đi ngược 15km để về nhà cơm nước cho mẹ. Chính quyền xã cũng đã xin trợ cấp của cấp trên để xây lại ngôi nhà Đại Đoàn Kết cho cô, tuy nhiên đến nay hồ sơ giấy tờ cũng chưa xong...

Không biết làm sao có thể ở được trong nhà thế này??? mà cô không ở được với ai vì căn bệnh nửa điên nửa tỉnh...

xuống bếp :

chủ nhân nè, mấy người hàng xóm nói, hôm nay sao bả tỉnh táo đó, chứ mấy bữa bả lên cơn đập phá quá trời, không ở được cùng ai hết. chị con gái đang trên đường về nhà với mẹ

không biết còn bao mảnh đời như thế này nữa???

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,849
0
0

BB&C

Nhìn cái giường ngủ tội quá, tối đến nằm trên tấm tôn rỉ đấy ngủ hả, sao ngủ nổi hả trời.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

@mẹ Mít Nhợn: nghe đồn rằng Mẹ Mít Nhợn ở nhà khóc rưng rức vì ko xin được visa để đi phải ko ? :x :x :x
Dạ, tẹo nữa thì HN ngập lụt đấy chị ạ! Lần sau em quyết xin visa sớm, chứ đến phút cuối ĐSQ không phê duyệt kịp. :D

:cstt02:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Trời ơi, ảnh đi DUY VINH đẹp ghê nhỉ.
Sau khi cả đoàn rời trường PTTH Thái Bình - Bình Đào, Pink nhận nhiệm vụ cao cả là đơn độc về xã Bình Lãnh. Đường về xã miên núi cheo leo, vô trong làng xã ô tô không tới được chỉ có thể đi bằng xe máy và lội bộ. May có cô giáo Việt ở trường Bình Đào xung phong đi cùng. Hai chị em lên tới nơi gặp anh bên ủy ban đã mua giúp con bò. Dân vùng này siêng năng chịu khó lao động, rất hiếm khi được sự cứu trợ như dân vùng biển nên tâm lý của người dân không trông chờ ỉ lại. Bà cụ nhận con bò mà mừng quá, tay chân luýnh quýnh. Có lẻ trong mơ bà cũng không bao giờ nghĩ được là mình được cho cả một con bò.

Lúc đi ra Pink ngoái đầu lại thấy bà đang bắt mấy con vắt dưới bụng con bò, vuốt ve, thủ thỉ với nó: "con ở bà cho vui con nghe", tự nhiên thấy mắt cay cay...
Nhấn nút cảm ơn thôi chưa đủ. Tặng pink3 và cả đoàn Đà nẵng nhiều nhiều @};-@};-@};-@};-@};-:-*:-*:-*:-*
Trời cũng ủng hộ người đi làm việc thiện nhỉ. Trong ảnh trời đẹp quá, đến hôm nay bão lại ập vào miền Trung rồi :(

1,904
0
36

291179

Active Member

Dạ, tẹo nữa thì HN ngập lụt đấy chị ạ! Lần sau em quyết xin visa sớm, chứ đến phút cuối ĐSQ không phê duyệt kịp. :D

em ơi sao ko đi cửa sau???

1,557
0
0

Camellia

huhu! xem ảnh thương pink3 quá! Chị tiếc không đi cùng em vì thân này ví xẻ làm...3 được, hic! Mà sao hôm qua không gặp em nhỉ?

6,216
0
36

susu1811

Active Member

huhu! xem ảnh thương pink3 quá! Chị tiếc không đi cùng em vì thân này ví xẻ làm...3 được, hic! Mà sao hôm qua không gặp em nhỉ?
câu trả lời bên nhà Đà nẵng chị ạh. Em túm gọn là số chị Pink3, ít được sướng :-* Yêu chị Pink3:-*

1,557
0
0

Camellia

Lúc nào chị cho xem ảnh để đỡ thèm vậy nhé :))

780
0
0

memynhi

@Cam: về đến HN an toàn là hên đó nha, chứ tối qua có chuyến bay từ HN về DN mà ko đáp được phải đáp ở Huế đó

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

@Cam: về đến HN an toàn là hên đó nha, chứ tối qua có chuyến bay từ HN về DN mà ko đáp được phải đáp ở Huế đó
Sao chuyến bay của mình không phải quay lại ĐN nhỉ :p

679
0
0

songthao

Một mình chị Pink3 ngược xuôi vậy hả? Thương quá. Nhìn nhà cô Lục bị bệnh tâm thần thấy thương ghê, trời mưa thì sao hả trời?

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Lúc nào chị cho xem ảnh để đỡ thèm vậy nhé :))

Dạ, vâng ạh. :x:x:x

@ chị Cúc: chị ơi, cửa sau cũng thử rồi. Có "người nhà" rồi (mẹ chồng em) mà còn chả lọt đấy!

2,801
0
0

muathu

Một mình chị Pink3 ngược xuôi vậy hả? Thương quá. Nhìn nhà cô Lục bị bệnh tâm thần thấy thương ghê, trời mưa thì sao hả trời?
Không thương pink3 đâu :p Pink3 còn được bữa cơm trưa chứ cả bầu đoàn thê tử tới 4h mới được ăn trưa đó cả nhà, đói xỉu luôn, nhất là Phucuong_pro09 đoạn cuối cả đoàn sắp xỉu còn mỗi Cường chạy theo anh dẫn đường đến trao quà tận tay các gia đình :x mọi lần các xã khác đều có xe máy đưa đi lần này thôn quen đi bộ hay sao nên cả đoàn ngược xuôi giữa nắng, đói muathu áy náy lắm đấy :"> bận quá giờ mới vào post tí :)

780
0
0

memynhi

cứ xem như mọi người tập thể lực luôn, vì Đồng Nát bảo đợt 2 mỗi người phải vác 1 bao gạo và 1 thùng mì đi bộ ;)

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Nhà mình ở ĐN vất vả quá. Gửi các mẹ >:D<>:D<>:D<

Ngồi chờ phóng sự ảnh của đoàn làm phim nhà mình, nghe sơ sơ chắc là bộ phim này cũng nhiều ly kỳ hấp dẫn :) :x