Offline Hải Phòng thứ bảy 04.07: Chào Hè - Chào Nhân Ái - Off các tỉnh Đông Bắc Bộ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,557
0
0

Camellia

Ðề: Offline Hải Phòng thứ bảy 04.07: Chào Hè - Chào Nhân Ái - Off các tỉnh Đông Bắc Bộ

Hihi, hôm đấy hay chị cùng "lên xuống" với em ạh? Chả may có chỗ nào em "diễn" hỏng thì chị giúp em?:laughing:
Thế tình hình có vẻ ban căng nhỉ? Có nên mở thầu ai bán vé...ra cửa không ạ? Hôm ấy em sẽ yêu cầu đóng hết các cửa. Rồi là khi nào đến đoạn các bác hát em bán vé ra a.... :laughing:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Offline Hải Phòng thứ bảy 04.07: Chào Hè - Chào Nhân Ái - Off các tỉnh Đông Bắc Bộ

Thế tình hình có vẻ ban căng nhỉ? Có nên mở thầu ai bán vé...ra cửa không ạ? Hôm ấy em sẽ yêu cầu đóng hết các cửa. Rồi là khi nào đến đoạn các bác hát em bán vé ra a.... :laughing:

Không không sao lại bán vé ra? Em không biết hôm ọp Thái Bình, lúc Bừa hát ý, thay vì mua vé ra, mọi người đã chả bỏ tiền rất nhanh vào mũ để Bừa đừng hát nữa là gì.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Không không sao lại bán vé ra? Em không biết hôm ọp Thái Bình, lúc Bừa hát ý, thay vì mua vé ra, mọi người đã chả bỏ tiền rất nhanh vào mũ để Bừa đừng hát nữa là gì.
Thế ạ? Sức chịu đựng của nhà mình thế này thì em đăng ký luôn mấy bài. Mọi người mà không "nôn" tiền ra là em cứ "thao thao bất tuyệt" thôi. :grin:

Chị Minh-mèo ơi, chị em mình chia nhau nhé! Em là em không tham lam 1 mình đâu. :laughing:

P/S: Mà cả nhà mình ơi, em vẫn còn lăn tăn vụ đi và về. Em chỉ đi được 1 ngày vì con nhỏ. Có bác nào HN chỉ đi 1 ngày không ạ. Các bác mà không "lo" cho em vụ này là mất đi 1 giọng ca của CSTT đấy ạ. :crying:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,904
0
36

291179

Active Member

P/S: Mà cả nhà mình ơi, em vẫn còn lăn tăn vụ đi và về. Em chỉ đi được 1 ngày vì con nhỏ. Có bác nào HN chỉ đi 1 ngày không ạ. Các bác mà không "lo" cho em vụ này là mất đi 1 giọng ca của CSTT đấy ạ. :crying:
chị đùa em mà, chị đi 1 ngày, thế em có đi chung xe với chị ko, trên xe chị có Anbinh độc thân ( ko biết còn zin hay ko)

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

chị đùa em mà, chị đi 1 ngày, thế em có đi chung xe với chị ko, trên xe chị có Anbinh độc thân ( ko biết còn zin hay ko)
:grin::grin::grin::grin::grin::grin:

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Hí hí, thích quá! Thích ở đây là thích chị Cúc cho em đi cùng xe chứ không phải vụ Anbinh độc thân đâu nha!!! Vì zin hay không với em không wan trọng. :grin:

Chị hôm đó đi từ mấy h ạ? Hẹn hò ở đâu đây chị uiiiii???

121
0
0

Hoài Vũ

Em cũng xin hát 1 bài... :grin:

354
0
16

Mr_Ech

Member

Em cũng xin hát 1 bài... :grin:
Hoai_Vu mà hát thì xin mời bà con cứ gọi là bình tĩnh mà thưởng thức :grin:...

Kưng ở Hải Phòng, xin vào chân bưng bê chuẩn bị đê :eyelash: ...

354
0
16

Mr_Ech

Member

Hí hí, thích quá! Thích ở đây là thích chị Cúc cho em đi cùng xe chứ không phải vụ Anbinh độc thân đâu nha!!! Vì zin hay không với em không wan trọng. :grin:
Nghe Mẹ Mít nhợn nói xong, cứ nghĩ đến bài hát của Ngọc Lễ, "... nói có là không" (cơ mà bài hát là con gái nhẩy, :sigh:).

0
0
0
B

Bừa

Guest
Ðề: Offline Hải Phòng: Chào Hè - Chào Nhân Ái

Mua hè đã về tưng bừng trongg sắc thắm của hoa phượng….. Câu mở màn của mẹ CTB, mới đọc lên mà lòng Bừa đã tưng tửng ước ao.

Bận quá nên hôm nay em mới mò vào. Càng đọc càng thấy sững sờ (sờ này không biết có đúng không nữa) topíc mới mở được có 4 ngày mà lượng người đang ký đã tăng lên chóng mặt. đúng là HP có 1 sức hút mãnh liệt, thế mới thấy lời đồn thổi “chưa đi chưa biết Đồ Sơn” có sức mạnh vô song, như cuốn hút các thành viên từ trong trứng nước.

4.MC Bừa ( ko thể thiếu nên em cứ cho vào )
Đến thân Bừa em đây chả biết diễn đàn đồn thổi thế nào, quan trọng tới đâu mà mẹ 29 cứ nhắm mắt nhắm mũi “thôi, Em cứ cho vào”. Ừ vào thì vào, nhỡ có làm sao thì đừng có trách.

nhưng quả thật nếu các bác cho em vào thì cũng không uổng tẹo nào đâu ạ. bởi em gắn với hP từ ngày mối tình đầu của em còn nhu nhú, em thuộc từng con phố từng vườn hoa, từng gốc cây ngon cỏ ở thành phố này. em chỉ cần bật mí vài cái hiểu biết nho nhỏ về HP thôi là cũng đủ thay hết lời mời chào của Mẹ Chíp

Từ cái tên: Thành phố Hoa phượng đỏ, chỉ nghe cái tên thôi mà đã cảm thấy 1 sự trẻ trung năng động rồi. chả thế mà từ đất quảng nam xa sôi TP Đà Nẵng đã kết tình xây nghiã, đầu bạc răng long với HP (ID mua thu ơi, các bố HP sẽ nhớ đà Nẵng lắm).

Ai đã từn đến HP từng được ngồi nhón ừng chiếc bánh mỳ cay trên đường Khánh Lạp, cái vị bánh mỳ ở đây vừa lạ vừa quen, quen ở cái mùi mà lạ về hình dáng, trời đông giá rét được cầm cái bánh mỳ 1000 trong tay trong tay nóng hổi miệng thổi phù phù.. thì đúng là không còn gì làm chị em sướng hơn. Cho đến giờ nngười ta vẫn chưa lý giải được cái bánh mỳ cay trở thành khoái khẩu là do mùi vị đặc trưng làm cuốn hút lòng người hay do kiểu dáng thon dài làm chị em mê mẩn. ….Rồi chả mực, nem cua nếu kể ra đây cũng có vô vàn điều thú vị…có giai thoại nói rằng con người có 4 cãi lỗ sướng (Lỗ tai, lỗ mũi, lỗ mồm…và lỗ …chân lông) muốn cho tứ lỗ này mãn nguyện thì duy nhất chỉ có xuống HP..

Nhưng nói đến HP thì không thể không nhắc đến bánh đa cua. một món ăn rất giản dị mà nó lại có sự gắn bó từ đông chí hạ, từ sáng tới đêm

"Buổi sáng thức dậy, thứ quà sáng mà người đất cảng nghĩ đến đầu tiên là bánh đa cua. Một nhúm bánh đa đỏ trần sơ, rau muống chẻ đôi, xanh mướt, gạch cua óng ánh vàng, chả lá lốt nâu đậm đà và một chút hành khô thơm lựng. Nước canh phải thật trong, là thứ nước xương và cua đã gạt hết bọt. Người Hải Phòng không ''ăn lớn'' như tiếng lành vẫn đồn xa, bát bánh đa chỉ nhỏ vừa vừa, ăn không ngán. Mùa hè, bánh đa cua kéo khách bởi cái màu xanh bắt mắt của rau muống đầm xanh, giòn và mùa đông là vị ấm áp của cua đồng béo ngậy."

Nhưng đó chưa phải là tất cả, đó mới chỉ phần nổi của miếng gạch cua trong bát bánh đa. Còn phần chìm của nó mới là điều cốt lõi, hãy đi đi để biết HP, để biết thế nào là đồ Sơn vẫy vẫy...(Xin được để dành phần này)

Nhà em xin đăng ký đi cả nhà (2 lớn và 2 bé)
P/s: đoàn HN đăng ký xe chung đi cho vui nhé. Làm quen từ trên xe xuống HP là vừa.

0
0
0
B

Bừa

Guest

CHo em chân MC nữ đê, với điều kiện anh Bừa đưa đón. :grin::grin::grin::grin::grin:
OK x 3 (Anh đang cố khuyên bà xã ở nhà.- đi vất vả lắm)

Ớ nhà này nói mình mới nghĩ ra .
Anh Bừa ơi, ngày đó anh đến đón em đc kg ?:dont tell::eyelash::eyelash: em trốn Xã đi cùng anh
Ớt ơi!! anh cũng mong ớt lắm, nhưng càng đến ngày off HP anh lại càng hay mơ thấy muathu.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mọi người nhớ chụp giùm một bức ảnh phố Lạch Tray và cái phố ngang cổng vào (quên cả tên :)), chỗ phía bên kia là sân vận động ấy.
Thêm bát bánh đa cua nữa thì càng tuyệt :angle:.
HP có cả một phần tâm hồn của zoe (ko liên quan đến bánh đa cua) để lại đó đấy :smiling::angle::love:
Bắt quả tang có người vẫn giữ 1 góc trong tim nhé nhé :dont tell: . Có cần em gửi lời "hỏi thăm" không nào, mình?

354
0
16

Mr_Ech

Member

Ớt ơi!! anh cũng mong ớt lắm, nhưng càng đến ngày off HP anh lại càng hay mơ thấy muathu.
Ối giời ơi, cái nì dân gian gọi là Lườm rau gắp thịt !

2,501
0
0

Haidang02

Đến thân Bừa em đây chả biết diễn đàn đồn thổi thế nào, quan trọng tới đâu mà mẹ 29 cứ nhắm mắt nhắm mũi “thôi, Em cứ cho vào”. Ừ vào thì vào, nhỡ có làm sao thì đừng có trách.
Bừa ơi, vào nhớ ra nhé :laughing:

Từ cái tên: Thành phố Hoa phượng đỏ, chỉ nghe cái tên thôi mà đã cảm thấy 1 sự trẻ trung năng động rồi. chả thế mà từ đất quảng nam xa sôi TP Đà Nẵng đã kết tình xây nghiã, đầu bạc răng long với HP (ID mua thu ơi, các bố HP sẽ nhớ đà Nẵng lắm).
Sững sờ thì đúng rồi nhưng xa Sôi (xôi) thì sai đấy, Bừa lúc nào cũng thích sờ sung sướng :silly:

Mọi người rôm rả làm mình thèm quá :drooling:

2,651
0
0

Khai Tâm

Mọi người rôm rả làm mình thèm quá :drooling:
Ơ mắt mũi làm sao em lại đọc tên bác trong đội biểu diễn văn nghệ do bác Minh Minh cầm đầu???? :sigh: :thinking:
Nhưng biểu diễn thì không thể thiếu Đèn đâu :eyelash:

2,080
0
0

Ối giời ơi, cái nì dân gian gọi là Lườm rau gắp thịt !
Chính xác đấy bác Ech ạ, chân thì bước vào Huế mà đầu thì lơ lửng ở Đà Nẵng ạ
Bừa ơi, vào nhớ ra nhé :laughing:
Cái chị này , chắc chắn là phải ra chứ ,kg ra làm sao chịu được .

2,501
0
0

Haidang02

Ơ mắt mũi làm sao em lại đọc tên bác trong đội biểu diễn văn nghệ do bác Minh Minh cầm đầu???? :sigh: :thinking:
Nhưng biểu diễn thì không thể thiếu Đèn đâu :eyelash:
Khai ơi, cần gì Đèn, mờ ảo càng dễ làm việc mà :grin:
Hôm trước họp ở TB chị có một thứ quên không mang ra đấu giá, hôm nào hỏi mẹ CTB xem thế nào ...

121
0
0

Hoài Vũ

Hoai_Vu mà hát thì xin mời bà con cứ gọi là bình tĩnh mà thưởng thức :grin:...

Kưng ở Hải Phòng, xin vào chân bưng bê chuẩn bị đê :eyelash: ...
Anh busy quá kưng ơi! Anh chỉ góp cái thân anh lúc oánh chén được thôi! :kiss:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ai đã từn đến HP từng được ngồi nhón ừng chiếc bánh mỳ cay trên đường Khánh Lạp, cái vị bánh mỳ ở đây vừa lạ vừa quen, quen ở cái mùi mà lạ về hình dáng, trời đông giá rét được cầm cái bánh mỳ 1000 trong tay trong tay nóng hổi miệng thổi phù phù.. thì đúng là không còn gì làm chị em sướng hơn. Cho đến giờ nngười ta vẫn chưa lý giải được cái bánh mỳ cay trở thành khoái khẩu là do mùi vị đặc trưng làm cuốn hút lòng người hay do kiểu dáng thon dài làm chị em mê mẩn. ….Rồi chả mực, nem cua nếu kể ra đây cũng có vô vàn điều thú vị…có giai thoại nói rằng con người có 4 cãi lỗ sướng (Lỗ tai, lỗ mũi, lỗ mồm…và lỗ …chân lông) muốn cho tứ lỗ này mãn nguyện thì duy nhất chỉ có xuống HP...

.......

.
Nghe Bừa kể thế này thì hiểu là Bừa gắn bó với HP đến thế nào. Chả trách mà em 29 cứ nhất quyết cho vào.

À mà Bừa có gọi bác Nát 1 câu không? Dạo này chả thấy bác ý đâu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.