Trồng hoa quanh nhà - tầng 1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
223
0
0

me Vung

Ðề: Trồng hoa quanh nhà

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
223
0
0

me Vung

223
0
0

me Vung

316
0
0

Boxu-Chun

Hiện tại em đang gieo hạt dã yên thảo & mười giờ ạ. Đợi các bạn này nẩy mầm ngon lành rùi em chuyển sang lá màu, dừa cạn, rùi cosmoss, china aster, ...
Cứ chắc ăn từng loại từng loại :D

223
0
0

me Vung

Ha ha cám ơn em Chuột Đồng nhé, Bác đã làm được rồi.

nào thì tặng hoa cho Chuột nhé

223
0
0

me Vung

Me Vừng có một vườn hoa vừa mới chụp sáng nay nhé, chia sẽ cùng mọi người pha nước trà từ từ thủng thỉnh thưởng thức nhé:

Còn tiếp sẽ úp chầm chậm.....
Nhưng bonus cả nhà ảnh của người làm vườn nhé.

1,492
1
0

songviet09

Mẹ Vừng: bác biết post ảnh 1 cái làm cho cả vườn rực rỡ , ngất ngây luôn. Vườn của bác rộng "đã ' nhỉ, cảm ơn bác .

1,122
0
0

SCP

Bác Vung ơi , cho em đến ăn nhờ ở đậu nhà bác với , hic , em ngủ vườn cũng được

993
0
0

Cá Chép

Trên bàn làm việc của em bây giờ cũng có 1 chậu hoa nhỏ xinh nhé! Em mua của Dalat Hasfarm. Thấy ghi bên ngoài là cây sống đời. Lúc em mua đã đầy nụ rồi. Mấy hôm nay em ấy bắt đầu nở hoa, trông yêu lắm. Hôm nào em cầm máy ảnh đi chụp khoe các bác nhé! hihi
Tặng em Mơ hoa sống đời này, là cùng một "mẹ" với chậu hoa của em đấy. À, chỉ tưới nước vào gốc thôi nhe, dính một ít vào lá cũng làm thối lá đó (chị làm thối 2 cây rồi :p). Xinh nhưng sao mà khó tính thế không biết :D

1,517
0
0

Mehuungo

Hiện tại em đang gieo hạt dã yên thảo & mười giờ ạ. Đợi các bạn này nẩy mầm ngon lành rùi em chuyển sang lá màu, dừa cạn, rùi cosmoss, china aster, ...
Cứ chắc ăn từng loại từng loại :D
Lá màu và dừa cạn gieo bây giờ được rồi Boxu - Chun à, nếu ko phải đợi sang tới đầu hè sau, dã yên thảo gieo hơi sớm rồi. Còn cosmos vàng thì gieo bây giờ , nhưng cosmos trắng , hồng , tím thì tháng 9 - 10 hãy gieo, china aster cũng vậy nhé.

872
0
0

kelly

@Mehuungo: Chị đăng ký lá màu H nhé, mấy hôm nữa mát trời chị lại lên thăm nhà và vườn nhà em nhé.

813
0
0

coldmoon1990

All@ ai muốn nhân giống hoa Vừng hồng thì tiện nhất là mùa mưa đến nhà Vừng nhé, khi đi nhớ mang theo xà beng để xử lý và mang về nhà trồng nhé.
Ban oi nha ban o tan dau? Cho mình đăng ký 1 nhánh củ gì đó với được không. Mình có xà beng rồi :D.

993
0
0

Cá Chép

Lá màu và dừa cạn gieo bây giờ được rồi Boxu - Chun à, nếu ko phải đợi sang tới đầu hè sau, dã yên thảo gieo hơi sớm rồi. Còn cosmos vàng thì gieo bây giờ , nhưng cosmos trắng , hồng , tím thì tháng 9 - 10 hãy gieo, china aster cũng vậy nhé.
Bác ơi, em vẫn còn chờ hạt cosmos của bác nhá. Em vẫn đang "nuôi" cá kèo :D

792
0
0

J.C

Chết mất thôi sao nhà chị Vừng lại có vườn hoa lung linh thế? E chỉ trồng trong chậu liệu có thể ra được nhiều hoa như thế ko?

223
0
0

me Vung

Chết mất thôi sao nhà chị Vừng lại có vườn hoa lung linh thế? E chỉ trồng trong chậu liệu có thể ra được nhiều hoa như thế ko?
Chậu cũng ra hoa nhé, mang xà beng đến nhà Vừng nhé.

223
0
0

me Vung

Bác Vung ơi , cho em đến ăn nhờ ở đậu nhà bác với , hic , em ngủ vườn cũng được
EM ơi không cần ngủ vườn đâu muỗi nó cắn chít em a, cứ vào nhà chị, lăn vạ vào nhà bếp thì vừa được ăn vừa được ngủ em ạ. Welcome :cstt02:

223
0
0

me Vung

Ca chep@: Xinh nhưng sao mà khó tính thế không biết

Hoa đẹp quá, xinh nên cần phải chảnh tí chứ nhẩy

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.