Trồng hoa quanh nhà - tầng 1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trồng hoa quanh nhà

í da! sinh nhật chị coldmoon hả?! vậy em cũng kiếm bông hoa tặng chị.
thấy chị cũng thích Huệ nhỉ, tặng chị chậu Huệ, chúc chị sinh nhật vui vẻ!

thêm bông này nữa cho có đôi có cặp
Cảm ơn cả nhà. Năm nay mình được tặng nhiều hoa vui ghê. Cảm ơn small nhé.

1,961
0
0

anatomysu

@Anatomysu : cây Morning glory nhà em trồng bao lâu thì có hoa vậy, cây nhà chị được chừng 20 ngày rồi giờ mới bắt đầu leo giàn, đang hồi hộp chờ xem các màu mình có.
Chị ơi cây nhà em bé teo :D, nó thấp lè tè chưa leo giàn nữa, chừng 7cm thôi thì tự dưng ra hoa. Nó đang bé quá mà hoa thì nặng, nghiêng ngửa cả, chắc phải chống đỡ cho các em.

Mà chị ơi có cách gì chống đỡ bọn kiến tha rệp sáp lên cây ko? Em cứ trồng cây lại thấy bọn nó, làm lá cây héo xoắn, mầm chồi gì cũng bị teo. Em ức quá mà ko biết dùng chất gì trừ khử :((

1,517
0
0

Mehuungo

Trời cây nhà em cho ăn gì mà mới có 7cm đã dậy thì sớm vậy? thế thì hoa cao bằng cây à? Cây nhà chị dài cả gang tay rồi mà con thiếu nhi lắm.

Vụ rệp thì em phải mua thuốc phun thôi, hỏi loại thuốc hóa sinh cho đỡ độc hại nhé. Nếu tỉ mẩn hơn thì em pha nước rửa chén loãng rồi rửa từng cái lá cho sạch. Nhà chị cây nhiều nên toàn phải phun định kỳ thôi.

1,517
0
0

Mehuungo

Em cũng chúc mừng sinh nhật chị Coldmoon1990 nhé, em ko có hình hoa mới gì hết, vậy chị lên nhà em em tặng hoa thật vậy nha.

Chị cố gắng đi vào T7 cho vui nhé, còn nếu không sáng CN chị lên em tiếp 1 mình chị vẫn long trọng như thường hì hì ...,

Thuyvuong ơi, mang bánh mì lên làm bánh mì bơ tỏi nhé, nhà chị có lá gia vị rồi, rồi nhớ trổ tài làm bánh nữa chứ, lò nướng, bột , đường sữa trứng đủ cả . Rủ cả OX đi nữa nhé.

Mình đăng cai món bún riêu cua nhé, các mẹ lên danh sách đi off đi

1,517
0
0

Mehuungo

Cám ơn em Small về tóc tiên vàng nha, khi nào có hoa thơm cỏ lạ gì thì nhớ xin phần cho tụi chị 1 ít nhé he he...

Khi nào em có dịp ra HN thì chỉ cần ới trên này ( hoặc nhắn nhà Songviet), các chị sẽ có mặt liền để tiếp đãi em trai quý mến.

Mai rảnh em cho tụi chị 1 bài về các loại sâu và thuốc trừ sâu đi, chị vẫn bắt sâu bằng tay thủ công nhưng vẫn phải phun thuốc nữa, em chỉ cho tụi chị thuốc gì ít thân thiện với môi trường và ít độc hại nhất.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chúc mừng sinh nhật bác Coldmoon ạ
hoa em mới học cách gieo hạt, chưa có để tặng bác
Hẹn bác đến sinh nhật năm sau nhé :)

1,492
1
0

songviet09

*Hi...Chúc mừng sinh nhật bác Coldmoon 1 ngày , chiều nay em về sẽ có hoa tặng bác.

*Các chị ơi vụ off off thế nào ạ?. Nghe có bác Thuyvuong lên trổ tài làm bánh mà e nôn nóng quá, dzưng mà mai e vữn phải đi làm mới chít chứ.

*Mehuungo à , nếu mai k lên được thì sáng CN e lên chị nhé. Củ thược dược của c em cầm đây rồi vì tối qua em có qua T lấy nên tiện thể cầm luôn cho chị. À , chị nhớ phần e 1 cây Morning glory nhé:D,e cảm ơn bác trước@};-

* Quỷ nhỏ: vậy giờ này chắc e đang ở nhà làm nông dân hả? có hoa gì mới khoe với mọi người đi. Có lẽ e không phải gửi hạt mắt mèo cho chị nữa đâu vì c thấy Rose bảo ở chợ Mơ cũng có , để mai phiên chợ c đi xem sao nhé. Còn hàng rau củ quả kia thì lúc nào tiện thì gửi nhé, hi...c nhắc cho em khỏi quên thôi, chứ c thấy dạo này e bận nhiều việc quá.

357
0
0

vitbaucaccac

@ Thụy Vương: em nhìn thế nào lại ra là hoa dừa cạn mới chết chứ. hiii, chị ơi khi nào thu hoạch hạt dừa cạn đỏ cho em xin ké ít hạt nhé. @};-
@ Small Draculla: em cũng mới gieo ít hạt 10h thôi, nếu chỗ chị TV cho ko đủ bác ới em em gửi cho nhé, vì E thấy tỷ lệ nảy mầm và sống sót của 10h hơi bị ít hix

357
0
0

vitbaucaccac

happy birthday chị cooldmoon tặng chị hoa này vậy @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-:)

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Em cũng chúc mừng sinh nhật chị Coldmoon1990 nhé, em ko có hình hoa mới gì hết, vậy chị lên nhà em em tặng hoa thật vậy nha.

Chị cố gắng đi vào T7 cho vui nhé, còn nếu không sáng CN chị lên em tiếp 1 mình chị vẫn long trọng như thường hì hì ...,

Thuyvuong ơi, mang bánh mì lên làm bánh mì bơ tỏi nhé, nhà chị có lá gia vị rồi, rồi nhớ trổ tài làm bánh nữa chứ, lò nướng, bột , đường sữa trứng đủ cả . Rủ cả OX đi nữa nhé.

Chị ơi nếu thứ 7 nhiều nhà bận thì chị chuyển sang chủ nhật được không, nhà em mà đi là kéo cả toàn tầu luôn, hihi khách này đòi hỏi nhiều quá nhờ :D

1,492
1
0

songviet09

Chị ơi nếu thứ 7 nhiều nhà bận thì chị chuyển sang chủ nhật được không, nhà em mà đi là kéo cả toàn tầu luôn, hihi khách này đòi hỏi nhiều quá nhờ :D
Chị ơi, vậy quyết định sáng CN đi chị. Em cũng mong được gặp chị:D.

43
0
0

MeTuan

Trồng mười giờ bằng cành thì yên tâm ko cần nghĩ, cực dễ.
Còn nếu chị gieo hạt thì ..... hèm hèm, bọn nó sống khoẻ, lên nhièu thì cho em xin vài cành nhé ;).
Tình hình là tối qua về ức quá, vác nốt 1/2 gói hạt hoa mười giờ ra gieo. Lần này em dùng hỗn hợp vỏ trấu, .. của cô Hà Xuân ấy, hy vọng mấy hôm tới trời nắng thì bọn nó thoát được cái kiếp nạn hạt nẩy tưng bừng 3 hôm rùi ac. ac. :-&
Ở cty em trồng ra hoa nhiều lắm. Em đình là cuối tuấn chuẩn bị chậu, đất rồi lên ngắt mấy cành về trồng, hi hi. Chi ở đâu, gửi cho chị bằng cách nào đây?

316
0
0

Boxu-Chun

Ở cty em trồng ra hoa nhiều lắm. Em đình là cuối tuấn chuẩn bị chậu, đất rồi lên ngắt mấy cành về trồng, hi hi. Chi ở đâu, gửi cho chị bằng cách nào đây?
Hihihi ý em là nếu chị trồng bằng hạt mà nó lên nhiều ấy, vì gói hạt hoa có nhiều màu mà. Còn trồng bằng cành thì em cũng lý thông được kha khá nhưng chỉ toàn màu cánh sen là nhiều, có vài cành trắng.
Hạt hoa mười giờ lần này em gieo tứ lung tung cả, đất có, trấu có, ngoài sân có, trong nhà có, hừ hừ chơi quả hỗn hợp xem trúng chỗ nào thì được chỗ đó.
Cái vụ phạt hoa tóc tiên là em học lóm cô HX dạy mấy chị về vụ hoa huệ hay hoa gì đó ko ra hoa í, nhổ lên trồng lại cho nó sợ hehe. Em cũng biết alf tóc tiên giờ mới vào mùa nở hoa nhưng khổ cả chục trận mưa rồi, hàng xóm nở hoa toe toét còn nhà em chả có lấy 1 nụ hic hic. Nhưng hôm qua thì khá rồi, đếm sơ sơ thấy choe choét 20 nụ lên rùi hehehe.
Bỏ xừ morning glory là leo giàn ạ, chết ko em chưa làm giàn hic hic. Cuối tuần này phải thiết kế cái giàn ngay mới được.:-&

737
0
0

hienvth

Hihihi ý em là nếu chị trồng bằng hạt mà nó lên nhiều ấy, vì gói hạt hoa có nhiều màu mà. Còn trồng bằng cành thì em cũng lý thông được kha khá nhưng chỉ toàn màu cánh sen là nhiều, có vài cành trắng.
Hạt hoa mười giờ lần này em gieo tứ lung tung cả, đất có, trấu có, ngoài sân có, trong nhà có, hừ hừ chơi quả hỗn hợp xem trúng chỗ nào thì được chỗ đó.
Cái vụ phạt hoa tóc tiên là em học lóm cô HX dạy mấy chị về vụ hoa huệ hay hoa gì đó ko ra hoa í, nhổ lên trồng lại cho nó sợ hehe. Em cũng biết alf tóc tiên giờ mới vào mùa nở hoa nhưng khổ cả chục trận mưa rồi, hàng xóm nở hoa toe toét còn nhà em chả có lấy 1 nụ hic hic. Nhưng hôm qua thì khá rồi, đếm sơ sơ thấy choe choét 20 nụ lên rùi hehehe.
Bỏ xừ morning glory là leo giàn ạ, chết ko em chưa làm giàn hic hic. Cuối tuần này phải thiết kế cái giàn ngay mới được.:-&
Chị ơi, gieo 10h theo kinh nghiệm chưa thành công của em thì có vài lưu ý:
- Gieo hạt thưa thôi ạ
- Đất ko nên để ẩm quá
- Che chắn gió mưa
Hix, em gieo vào mùn cưa, giữ nước quá, giờ chết hết rồi :((

813
0
0

coldmoon1990

*Hi...Chúc mừng sinh nhật bác Coldmoon 1 ngày , chiều nay em về sẽ có hoa tặng bác.
@};-
*Mehuungo à , nếu mai k lên được thì sáng CN e lên chị nhé. Củ thược dược của c em cầm đây rồi vì tối qua em có qua T lấy nên tiện thể cầm luôn cho chị. À , chị nhớ phần e 1 cây Morning glory nhé:D,e cảm ơn bác trước
Thank You cả nhà lần nữa.

Nếu mai chị không lên được thì sáng CN chị với songviet lên nhà mehuungo nhé. Độ 9 giờ -9.30 gì đó mẹ songviet nhé.

813
0
0

coldmoon1990

Chị ơi, vậy quyết định sáng CN đi chị. Em cũng mong được gặp chị:D.
Mình sorry me thuyvuong. Tưởng chỉ có mẹ songviet định lên mehuungo CN. Nếu off chuyển sang CN thì lên danh sách cho nhà mình 3 người với nhé (toàn người lớn :D, cả OX nữa lên cho có người bầu bạn với OX mehuungo hehe:D.)

58
0
0

mecuvan

.....mang bánh mì lên làm bánh mì bơ tỏi nhé, nhà chị có lá gia vị rồi, rồi nhớ trổ tài làm bánh nữa chứ, lò nướng, bột , đường sữa trứng đủ cả .....

Chà thích quá nha

Mình cũng xin chúc mừng SN của coldmoon bằng bông hoa này nha

1,492
1
0

songviet09

@ coldmoon1990 : em hứa chiều tặng hoa chị nhưng về chụp thì nó vẫn chưa nở. Vậy em tặng chị bông cũ vậy nhé@};-

1,517
0
0

Mehuungo

Vậy là confirm sáng CN nhé. giờ có mấy mẹ đăng ký rồi này :

1. Nhà Thuyvuong
2.Nhà chị coldmoon1990
3.nhà songviet ( làm thạch đi nhé hì hì )
4. Ong chúa
5. Chị Kelly ( chị cho bé con đi nữa nhé)
...

có thêm mẹ tonbong bên WTT nữa này.

Nhà Ngộ sẽ làm nồi bún riêu cua + thịt xiên nướng ( thịt với cà rốt, hành tây xiên que tre nướng ) , à chiêu đãi mọi người món lặc lày vườn nhà ( mướp Đức ỏ Nhật gì đó) luộc chấm muối vừng nữa. Để nghĩ xem có món gì cho các bố nhắm rượu nhỉ ?

@chị coldmoon : OX em toàn lẩm bẩm : ọp ẹp gì cứ thoải mái, nhưng phải có mấy ông cho tôi ngồi uống rượu cùng, chứ toàn chị em là tôi ... biến đấy.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.