Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Em làm cái giá nhỏ cho cây leo giữa vườn cỏ thôi, Bim bim hay hoa sao đỏ leo cũng dễ thương lắm. Út gửi hạt sao màu trắng ra đấy, có ai lấy thì ới em nhé.
Mehuungo gieo đi rồi cho chị xin 1 cây.

813
0
0

coldmoon1990

Chị Coldmoon, em sắp sắp có giàn cho cây leo rồi, hihihi. Sau bao nhiêu lần thỏ thẻ thì chàng nói "dậu đổ bìm leo, bìm bìm mà cũng phải đi trồng !" Hơ hơ, chàng tìm xem hàng dậu nào có bìm bìm giống như ri thì mang về cho em một dây, em dí cho chàng xem hình bìm bìm trên gói hạt giống. " Ừ, đẹp !". Vậy là em bồi thêm cho mấy mẫu giàn áp tường của chị. Thấy dễ làm nên chàng đi mua tầm vông về cưa cắt rồi. Chắc phải đợi chủ nhật mới ráp nối được. He he ...
Chúc mừng em. Giống như các mẹ gieo hạt ấy, tự mình làm được cái giàn sướng hơn đi thuê đóng nhiều lắm. Nếu chưa hoàn thiện cũng chặc lười là tự làm thế là quá ổn rồi hi hi. Chúc mừng em. Cái giàn của chị vẫn trơ khấc chưa có gì leo đâu :(:(:(. Bao giờ xong up hình lên đây nhé.

43
0
0

thuanthao

Út ơi , đi chơi công viên nhòm gió thấy hoa sao nháy này thì nhớ thu hoach hạt nhé, hôm nọ chị thấy mê quá, tìm bông khô lấy hạt mà ko có. Hạt hoa sao sẽ gieo ngay chiều nay vậy, mặc dù sắp hết mùa rồi.

hoa màu này nhìn ngoài đẹp hết xảy cả nhà ạ.

Chàng nhà này nhìn thấy Bìm bìm nở cũng thích, khoe loạn cả lên, nhưng mà nói đi mua tre về làm giàn thì hãy cứ ... đợi đấy. May mà nhà em có chị GV cũng tích cực giống nhà chị Coldmoon nên nhờ vả được. À mà em cho 2 cây bò lên tảng đá, mỗi tội nó còi cọc chứ chưa được xum xuê lắm.
Mẹ Ngộ ui.

Hoa này nhà mình đang có nhiều lắm nè. Mẹ Ngộ PM địa chỉ đi, mình gửi hạt cho.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em thích đậu biếc từ bé nhưng mà ko thấy cây bán ở đâu hay em ko gặp? Các chị hay mua đậu biếc ở đâu chỉ chỗ giúp em nhé. Đa tạ hihi.

1,122
0
0

SCP

Em cũng có chậu hoa đem khoe ạ :D

357
0
0

vitbaucaccac

Em thích đậu biếc từ bé nhưng mà ko thấy cây bán ở đâu hay em ko gặp? Các chị hay mua đậu biếc ở đâu chỉ chỗ giúp em nhé. Đa tạ hihi.
chị mitvanem có ở HN ko ạ, ở chợ bưởi em thấy bán nhiều lắm chị ạ, chị cứ ra đấy tìm có ngay, hoa đậu biếc thì em thích nhưng mà lá nó nhiều nên vẫn ko thích trồng

57
0
0

bin009

Úi, em chào các mẹ, hoa đẹp quá, nhà em có cái vườn khá rộng đợt này em phải ra chợ Bưởi mua thôi, các mẹ cho em hỏi với là có phải chợ Bưởi phiên chợ là ngày 2 và 7 âm lịch không ạ. Thanks mọi người :cstt02:

331
1
0

loakenthangmuoimot

Mẹ Mít Nem ra chợ Bưởi hoặc chợ Mơ nhé, tớ thấy chợ Mơ cũng có đáy.
@ Bin009: Phiên chợ Bưởi là vào các ngày 4, ngày 9 âm lịch, còn chợ Mơ là các ngày 2, ngày 7 âm lịch bạn ạ.

169
0
0

bầu lào

Úi, em chào các mẹ, hoa đẹp quá, nhà em có cái vườn khá rộng đợt này em phải ra chợ Bưởi mua thôi, các mẹ cho em hỏi với là có phải chợ Bưởi phiên chợ là ngày 2 và 7 âm lịch không ạ. Thanks mọi người :cstt02:
Phiên chợ Bưởi: Các ngày 04, 09, 14, 19, 24, 29 âm lịch hàng tháng, mẹ nó nhớ đi sớm mua sẽ dễ hơn.

792
0
0

J.C

Chậu mười giờ cánh đơn xinh quá nhờ. Mà nhé, e gỡ lấy hạt hoa mười giờ trên cây thả xuống đất nó lên vù vù ý, nở hoa rồi, sao nhà mình mua hạt gieo lại không lên nhỉ? Hay là hoa mười giờ Nhật khó gieo ở VN?
Giờ em gieo hạt gì cũng ném thẳng xuống giá thể rồi tưới sũng nước :p. Lên được thì lên mà không lên được thì đành chịu vậy, hihi, ẩu quá.

240
0
0

Liên ròm

Cũng muốn trồng hoa nhưng có cái sân bé xíu thời tiếp sắp sang thu chưa biết trồng gì cho vui nhà. Được chậu tía tô để ăn thôi. Thời tiết bên VN khác bên đây.

1,492
1
0

songviet09

Em vừa đi chợ Mơ về, thấy có mấy khóm Đậu biếc, ai cần thì đi chợ đi nhé, có 20K / khóm thôi:)

792
0
0

J.C

Em vừa đi chợ Mơ về, thấy có mấy khóm Đậu biếc, ai cần thì đi chợ đi nhé, có 20K / khóm thôi:)
Ôi, thích thế, nhưng chợ Mơ xa nhà e quá. Ngại ghê. Giá chợ Bưởi cũng có thì tốt nhỉ.

357
0
0

vitbaucaccac

hoa đẹp quá chị Hải đăng ui. hoa đẹp mà trình độ chụp cũng đẹp luôn

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Vườn nhà mới làm lại, chưa xong. Vài loại đang nở, xin góp tí vào mảnh vườn chung của cả nhà :)
Súng trắng

Đến trưa rực hơn nhờ có nắng

213
0
0

Phuong Thuan

@Phuong Thuận : Chị mẹ Văn gửi nhánh CC cho em, chị giâm vào dớn rồi, khi nào rảnh xuống lấy nhé.
hi`, e cám ơn chị. chị chăm giùm e mấy hôm nhé, dạo này e bận quá chả đi đâu đc. hix

@mecuVăn: hi`, vậy là e có thêm 1 giống CC mới nữa rồi. E cám ơn chị nhiều. @};-@};-

213
0
0

Phuong Thuan

@small: e ơi giúp chị với. tình hình là sau 1 tuần bận rộn, toàn về nhà lúc 9h tối. chả ngó ngàng gì đc đến đám cây mà chỉ cho nó chút nước sống qua ngày tháng, hôm qua đc bữa về sớm thì...hỡi ôi cây nào cây nấy như cây bông. rệp nó bám trắng xoá cây em ạ.::crying::crying::crying: Nhìn ghê quá chị đã phải bỏ luôn một cơ số cây. còn lại CC thì chị tiếc của nên dùng tay bắt. Chắc là chưa hết đc đâu. giờ chị phải làm sao đây? Small chỉ cho chị cái tên thuốc mua để xịt với. chị nghi trứng của nó chắc ẩn nấp trong đám cây nhà chị còn nhiều lắm. giờ ko phun thuốc thì một thời gian nữa chắc tèo hết:-&:-&:-&

@songviet: Chị ơi e cũng mún học làm bánh :D

813
0
0

coldmoon1990

Ôi tiếc nhỉ. Giờ chị mới đọc thấy. Chả biết có còn không để lựon ra. Tiếc nhỉ. Hôm mình đi thì không có, hôm có mình lại không đi.

1,492
1
0

songviet09

Ôi tiếc nhỉ. Giờ chị mới đọc thấy. Chả biết có còn không để lựon ra. Tiếc nhỉ. Hôm mình đi thì không có, hôm có mình lại không đi.
Ôi, bác ơi em so ri bác nha vì lúc đó e không nghĩ ra là đã nhận lời mua giúp bác. Thôi để phiên chợ sau em đi mua giúp cho bác nhé. Hi...HỨA DANH DỰ sẽ mua đậu biếc cho bác.:D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.