Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Há há, nhà chỉ có loại nguyên thủy đó thôi, với một loạt cây con bữa có post hình lên màu hồng và trắng đó. Lâu nay chưa đầu tư sứ, đợt rồi đi SG gặp họ bán cây giống của em Ông già noel 3 lớp cánh (tên là chi quên rồi) đẹp mê định mua nhưng 50k/bo mà cây mới ghép 4-5 ngày nên chả dám lấy. Rứa để từ nay đầu tư xem, nhưng ở QB không thấy bán còn Huế thấy màu đỏ Thần Tài ko hà.
cái em ông già nôen đó nhìn mê nhỉ??? Cứ đi rồi sẽ tới cuối đường thôi, hi hi...

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Hết hoa để tặng cả nhà rùi, chuyển sang tặng hoa cùi, không sắc cũng chẳng mùi ... há há

Chẳng được ngắm em Quỳnh nở

331
1
0

loakenthangmuoimot

Chị Dung, hạt hoa cỏ của chị tặng em có thêm 2 loại mới này:

Hạt DYT của Tuyền với Rose thì được thế này rồi:

813
0
0

coldmoon1990

Chị Dung, hạt hoa cỏ của chị tặng em có thêm 2 loại mới này:

Hạt DYT của Tuyền với Rose thì được thế này rồi:

Em mát tay quá rồi L. Chị gieo hạt có lên nhưng nó gầy guộc lắm (cái này mà song viet no doc duoc no suong lam day). Cứ cao nhỏng lên 3 bữa gãy tèo.

Hôm nọ chị tưới nước mỳ chính, lên càng cao càng nhanh đổ gục, em bảo chị cách làm thế nào cho cây con mập mạp cứng cáp đi? Thuiếuu nắng hả em? Hay thiếu phân?

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Kiều hồng nhà mình :

Từ lúc nụ:

Đến hoa:

2,501
0
0

Haidang02

Hôm nọ chị tưới nước mỳ chính, lên càng cao càng nhanh đổ gục, em bảo chị cách làm thế nào cho cây con mập mạp cứng cáp đi? Thuiếuu nắng hả em? Hay thiếu phân?
Nhà em nó cũng cao ngất ngưởng, có điều khá mập mạp, nhưng gió hơi to tý là ngả nghiêng. Em khắc phục bằng cách mua mấy cái kẹp nhỏ chuyên để kẹp hoa ấy, kẹp bọn chúng lại cho đỡ. Cây nào thích để ngả thì cứ để gió thổi cho ngả. Bọn chúng đang chuẩn bị ào ạt nở hoa. Thứ 6 vừa rồi đi Đồ sơn em thấy ngoài đó trồng cực nhiều loại DYT.

Một số cây nhà em đây bác :

Hôm qua, lúc tưới vô tình em làm gẫy một cành, có một bông trắng và vài cái nụ. Tiếc quá em cắm luôn vào chậu cây của nó, bụng bảo dạ, nhỡ nó chết cũng đỡ tiếc. Được hơn 1 ngày rồi mà cành đó vẫn tươi, hy vọng nó không chết thì từ mai, nếu có thể, mình ... lại cắm thế :p

Thế là trong lũ hạt DYT mẹ Ngộ gửi đã có hoa màu trắng và màu tím :

Bụi này là bụi to nhất nhà đấy:

Em thắc mắc tý: Bác bảo tưới mì chính là mì chính thật hay phân ạ ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,492
1
0

songviet09

Ui nhìn CC nhà chị thích quá, khéo cuối tuần em lại phải ra chợ Bưởi làm mấy giỏ nhiều mầu về trồng chung cho nó ra hoa nhiều màu mới đc. Trông thích quá chị ạ :)
Ùi tý phải đi mua cẩm cù mất thôi, ảnh meby pot đẹp quá đi, thích cả cái lan xanh xanh, có phải hoàng lan ko ạ?
Em đang manh nha ý định " Gây quỹ " Cẩm cù , có bác nào ủng hộ thì nhấn nút " Cám ơn " cho em biết với nhá ;):)

Còn đây là hoa mới đầu tuần tặng cả nhà .

Lá ovan ...khác với cây lá dài hôm trước .

1,492
1
0

songviet09

Bác Đèn : DYT to cao của bác có xuất xứ từ chị Trăng lạnh đó ạ:p, hoa rất thơm :).

Em có dừa cạn nở bói đây , tranh thủ khoe tí không ngày mai nó đã bị bắt cóc rồi .

Chị Thuyvuong : e mới được tặng Hồ điệp thơm này chị ơi . 2 vòi hoa nhé , thơm lừng... :)

2,501
0
0

Haidang02

Bác Đèn : DYT to cao của bác có xuất xứ từ chị Trăng lạnh đó ạ:p, hoa rất thơm :).
Hí hí, thế là chị múa rìu qua mắt thợ :D. Đùa chứ chị trả bài cho mẹ Ngộ đấy. Hoa đó thơm và nở được 4 ngày. Mỗi màu có một mùi khác nhau, hôm nay nó nở nhiều nhiều rồi.

Chị nhấn nút cảm ơn vụ cẩm cù rồi nhé. Nhà chị có cẩm cù trắng rồi, chị đăng ký cẩm cù đỏ và các loại khác. Nhưng mà có gửi được không nhỉ?

1,136
0
0

Mẹ Đạt

tuần này chồng mang về tặng em 1 giò lan, về đến nhà tối thứ 6 chưa nở hoa, thế mà sáng thứ 7 nở bung 2 vòi hoa, hi hi... trưa nay em khoe cả nhà!!

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Em đang manh nha ý định " Gây quỹ " Cẩm cù , có bác nào ủng hộ thì nhấn nút " Cám ơn " cho em biết với nhá ;):)

Còn đây là hoa mới đầu tuần tặng cả nhà .

Chị cứ có ý kiến, cả nhà ủng hộ ngay đấy chị ạ!! :D

273
0
0

meby

Tớ nghiền màu hồng của mẹ nó lắm.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

K mới trồng em nó được có mấy tháng đó. Nở được 5 bông nhưng mỗi lần một bông mà nở được có vài tiếng đêm khuya rùi lại vội vã tàn héo... đẹp nhưng.... bùn.

1,284
1
0

small_dracula

Thế mới có chuyện ngắm trăng uống trà chờ Quỳnh nở! Gốc nguyên thủy hay gốc ghép thế?

169
0
0

bầu lào

Cả nhà ơi có ai biết cách lấy hạt giống từ cây bìm bìm ko chỉ dẫn cho mình với , hiện bìm bìm nhà mình đang có một vài quả mà chưa biết đến khi nào thì lượm được, sợ để già quá nó lại rụng mất tiêu thì tiếc quá.