Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Mặt mũi em huệ Đức của Mít đây:

Huệ này đẹp quá chị Mit ơi! Chúc mừng chị có hoa đẹp chưng tết nha!

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Củ huệ này em cho vào tủ lạnh ép nở hoa đây! Lần đầu thành công! Hic!

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Huệ nhà em mầu sắc tươi tắn, hình như là huệ dại hoa nhỏ đúng ko?
Chị Mít ơi, nếu huệ Đức như thế này thì nhà em cũng có, hoa năm ngoái đây, năm nay đang vạ vật ở góc vườn.

Mùa này là mùa hoa cúc, up lại mấy cái ảnh năm ngoái cho có khí thế

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Huệ nhà em mầu sắc tươi tắn, hình như là huệ dại hoa nhỏ đúng ko?
Cái này chị hỏi em hở chị! Nếu vậy cho em trả lời! Hình như huệ đó của em là huệ dại " made in vietnam" đó chị à! Hoa em này to cỡ gần bằng bàn tay! Nhà em củ của cây này nhiều lắm! không có chỗ trồng em toàn phải tách ra bỏ bớt không! ^^

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Phlox đã nở chùm hoa đầu tiên:

Hồi hộp, đây có phải là Amaryllis Picotee:

Mít ơi, hu hu
:D Chị ơi, chị hóc gì đó.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Mít ơi Mít chụp cả cây phlox cho chị xem với, cả chậu luôn nhé. Nhà chị mới lên được chừng 2cm.

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Phlox đã nở chùm hoa đầu tiên:

:D Chị ơi, chị hóc gì đó.
Hi hi, hóc vì củ Huệ Đức của Mít bị nhìn giống củ Huệ đỏ thường của VN
Poppy: Củ của Poppy là củ Huệ đỏ nhung ở VN nhé. Trông nó khác hẳn mà. Củ của Mít cánh tròn, dày hơn và có óng ánh nhũ. Đẹp

427
0
0

poppy summer

Hi, không cần phải hóc đâu, em biết củ huệ nhà em hàng nội mà, hoa cũng to, cánh cũng tròn, củ cũng đẹp nhưng không óng ánh. Ý em là dân Đức mà cũng treo đầu dê bán thịt chó, khiến chị thất vọng. May em ko đặt hàng huệ Đức, hì.
Nhìn Phlox nhà chị Mít, em lại cay cú. Cả chậu Phlox mơn mởn, một bầy chim sẻ vặt trụi trong nháy mắt :((

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Giờ nhà em chẳng có hoa gì để khoe ngoài hoa Cải! :) À, có 1 bông Jum nữa, chúm chím lâu lắm mà chắc tại lạnh quá vẫn chưa chuyển màu trắng!

Chị Ong bảo em là bán hàng gây quỹ, nhưng đợt này em bận quá, với lại sắp tới em về HN 8 ngày để ăn cưới em trai em, chắc chẳng kham nổi! Giờ em vẫn đang ở CQ, post xong bài này em về với bạn Đạt! Mệt mỏi và cảm giác thèm ngủ khủng khiếp! :(
Chúc nhà mình ngủ ngon!
@};-

1,492
1
0

songviet09

Bông huệ đỏ của Poppy giống bông này nhà mình

Còn bông nhà chị Mít khác hẳn , màu cam . Đây là ảnh mình chụp ở nhà hị ấy nhưng vì thiếu sáng nên màu nó không lên hẳn .
(Post lại cho chị Mít sướng :D )

427
0
0

poppy summer

Em vừa đi ngắm Phố hoa Bờ hồ, năm nay thật là đáng thất vọng (mays ảnh lởm, ảnh hơi dìm hàng nhá)

427
0
0

poppy summer

Hoa Ly Hà lan trang trí lễ hội, xấu hơn Ly Việt nam theo cảm nhận của em, cũng không thể gọi là Phố hoa với mấy cái tiểu cảnh hoa như trên. Năm nay chủ truơng tiết kiệm nên dùng toàn hoa Hà nội, chỉ có vài chậu cúc Đà lạt và Tú cầu mầu hồng trông hơi lạ. :(

Mai có ai lượn chợ Mơ ko?, em đi mua cây chuẩn bị tết đây.

Chúc cả nhà nghỉ Tết Dương lịch vui vẻ!

37
0
0

vnprince2003

Em tặng chị Út lan ABC này ;)

Lan này có phải cattleya không em. Nhìn màu lạ ghê hen.
Hôm qua chị mua 3 chậu cat chưa có hoa mà sao có 100k thôi. Chả lẽ lại rẻ hơn dendro à ?! Chị nghi ngờ quá. Nhưng nhìn thấy cây đã bám rễ rồi chứ không phải cây mới tách chậu nên cứ mua trồng thử xem sao.

Màu này đẹp hơn Brass xanh hôm trước nè.

Em xem cây huệ này có quái dị không ?

Tự nhiên có một củ bị ngấm nước mưa hay con gì ăn chẳng biết mà bị nứt toác ra. Tưởng nó chết, vậy mà hôm nay nhìn lại thì nó đã chẻ thành 3 ngọn thế này (đang nhú ngọn thứ 4)
Đúng là cattleya rồi.trồng Cat để ra hoa dc khó hơn trồng dendro nhiều,có những cây nuôi chục năm rồi mà ko biết hoa nó mầu gì huh uh uhu

Chúc chị về trồng nó ra hoa dc

Phong lan Nắng và Gió là 2 yếu quan trong.
Để hiểu dc thế nào là nắng thế nào là gió thì chị phải đọc sách thôi.

37
0
0

vnprince2003

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Đây, hy vọng mùa DYT mới nhà chị đây, gieo cùng lứa mà chúng lớn lên chả giống nhau tẹo nào :

Đây là đã cho ra riêng :

Hạt nửa đen nửa trắng mẹ Ngộ cho gieo hạt nào lên hạt đó đây :

Đai châu nở sớm tặng các mẹ :

Dứa mẹ Ngộ cho lần trước. Chị đang thắc mắc em dứa này có hoa không nhỉ ?

Và còn 4 chậu vừa Phlox, mắt nai đang chờ nảy mầm nữa nhé ...

Tai châu nhà chị nở sớm quá ko kịp trơi tết rồi.

CHị ơi chia sẻ cho em chút kinh nghiệm làm đất trồng DYT với,Em có hạt mua ở Nguyễn Khắc Hiếu mà chưa biết cách làm đất như nào để hạt nẩy mầm dc
chị bảo cho em mua đất ở đâu để gieo hạt nẩy mầm luôn dc thì tốt quá và nói qua cho em cách chăm sóc tưới nước như nào sao cho hạt nẩy mầm dc.
Cám ơn chị

37
0
0

vnprince2003

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Lâu lâu không post hình

Cattleya Xanh đẹp quá chị ơi hoa xanh viền hồng

Đắng sau em nhìn thấy còn lưỡi nữa kìa,lưỡi đằng sau có nhân chưa chị

Lác đác nhìn sau còn mấy cây Cattleya nữa có cây nào có nụ kịp tết ko chị?Có cây nào kịp chơi tết ko chị?

37
0
0

vnprince2003

Chúc cả nhà Giáng sinh An lành và Năm mới Hạnh Phúc :x

em nó đây Songviet nhé

Cattleya tím phớt trắng đẹp quá cây này mua ở đâu đấy chị,cho em địa chỉ em chạy qua mua với ạ.Cat này bông nhỏ và nhiều hoa nở thành chùm như nhà chị là đẹp nở dc cùng 1 lúc

37
0
0

vnprince2003

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Giới thiệu vườn hoa nhà mình cho mọi người

[/url]

EM mở quán Cafe.Tên quán là Cafe Trinh web http://cafe-trinh.com/cafe

Em mang hoa ra treo ở quán cafe

Chụp ảnh tý đưa lên cho mọi ngươif cùng xem

Em cũng có Bìm BÌm và đâu biếc khoe với mọi người hih nhưng ko có DYT gieo hạt mãi mà ko lên.Hôm nào gọi điện cho Hoa Âu
mua vậy

Bìm Bìm em có mầu xanh vào mầu Hồng,mầu hồng hoa to và ko có hạt phải trồng bằng thân cây

177
0
0

Mitngoan

Mít ơi Mít chụp cả cây phlox cho chị xem với, cả chậu luôn nhé. Nhà chị mới lên được chừng 2cm.
Chị Tâm ơi, mãi hôm nay mới chụp ảnh được để trả lời chị. Đây là cả cây phlox trong chậu của em:

Phlox trắng này còi lắm, các cây khác em trồng dưới bồn hoa có tiềm năng hơn nhiều. Mầu trắng là xấu nhất, còn mầu hồng đậm, hồng nhạt trông rất thích. Em sẽ chụp lúc hoa nở nhé.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Cattleya tím phớt trắng đẹp quá cây này mua ở đâu đấy chị,cho em địa chỉ em chạy qua mua với ạ.Cat này bông nhỏ và nhiều hoa nở thành chùm như nhà chị là đẹp nở dc cùng 1 lúc
Giò này songviet mua hộ từ năm ngoái cơ, năm nay lượn chợ Mơ mãi mà chẳng thấy em Cat nào chứ không mình cũng sưu tậpđủ màu.
À vừa lượn quán cafe(web) nhà bạn, đẹp quá mỗi tội hơi xa nhà mình :)

Còn bông nhà chị Mít khác hẳn , màu cam . Đây là ảnh mình chụp ở nhà hị ấy nhưng vì thiếu sáng nên màu nó không lên hẳn .
(Post lại cho chị Mít sướng :D )
Chị vẫn nghi huệ của chị Mít là cá hồi, so sánh xem nào
Đây là cá do rosa biến thành đã chuyển hộ khẩu sang nhà em này, màu hơi nhạt do chụp,

đây là cá thật, nhụy hơi xanh, tìm mãi không thấy ảnh chụp lúc nở to đâu.