Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

151
0
0

mẹ Rim

Ðề: Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

Tối qua mẹ Rim làm 1 bài dài ơi là dài, mà không gửi được (lúc 1h sáng, có khi nào giờ ấy ko gửi được không nhỉ?)...
Định ngủ mà atxi 2 cái, mò vào mới biết là KT nhắc tới mình :D, mẹ Cáo show hình :D...
Ới Cáo ơi, nhóc khoẻ hết chưa, cả nhà 3 mẹ con này đang ho như kiki (tối chả cần nuôi chó cũng chả trộm nào dám béng mảng :-&)...
Cáo này, cái em sâu bọ đó là mình cũng bắt chước Cáo ... rước về dinh rồi nhé @};-
Thôi thì để mẹ Rim đi mượn máy chớp hình để show hàng cái em khuôn sinh vật biển cạnh tranh với sâu bọ của Cáo nhé....
Phát hiện: hay nhỉ, có thêm chức năng sửa bài này hihihi...

2,651
0
0

Khai Tâm

@mẹ Rim: Thấy Admin thông báo diễn đàn đang trong giai đoạn làm gì kỹ thuật ấy, chả hiểu, nên sẽ có lúc bị trục trặc.

Chờ mãi chờ mỏi mòn, SCP đã ngủ gật rồi kìa :p

Hôm nay có nhiều người hỏi về cách trang trí chocolate như trong hình này sao cho nhanh, gọn, đẹp:

Em đã dùng cái bình này. Nó có 3 đầu thay vì 1 nên làm rất nhanh. Nấu chảy chocolate rồi đổ vào bình, các con cũng có thể đi các đường ziczac để trang trí được. Nguyên thủy, nó là bình đựng mayonaise để làm món bánh xèo Nhật (Okonomiyaki) nhưng khi không làm Okonomiyaki thì xin phép Daiso để đựng chocolate chảy. Lưu ý là cũng có loại bình có 1 đầu, loại này có thể dùng để viết chữ. Rẻ và tiện lợi, dễ rửa.

Một bộ cookie cutter hình Doraemon mới gia nhập cộng đồng cutters bếp rùa:

872
0
0

kelly

Hôm nay bận quá chị chưa chuẩn bị gì, lôi trong đống ảnh có mấy cái này sâu tạm nhé, chị đang có ý tưởng sâu theo chủ đề vì dụng cụ nhà bếp nhà chị thì nhiều và đa dạng lắm, thấy mọi người sâu mixer trước chị cũng đua theo, sâu tình yêu 16 năm của chị, em ấy vừa là mixer vừa là processor. Đến nay em ấy vẫn trung thủy và luôn phục vụ chị không đòi hỏi điều gì ngoài yêu cầu rửa sạch sẽ và lau chùi khô ráo , yêu em ấy lắm ý, cách đây 14 năm em ý đã từng xay thịt bò và thái hành tây thành lát mỏng phục vụ đoàn Thủ tướng Chính phủ sang thăm các nước Đông Âu với bữa phở bò tái viên và được Thủ tưỡng Võ Văn Kiệt rất hài lòng khi ăn tô phở nóng mang hương vị quê nhà. Giờ đây chị được tặng 1 cái Bosch giống của em SCP nhưng bowl bằng nhựa nhưng chị vẫn đóng thùng để đấy. Em Philips công suất 550W này vẫn tốt lắm nên chị không nỡ xếp em ý vào xó. Với các chức năng nhồi bột bánh mỳ, đánh trứng (chỉ ghét không có nắp đậy nên khi cho bột vào khi máy đang chạy nó bay mù mịt). Phần xay cắt cũng thật hoàn hảo, có 5 đĩa cắt 5 loại rau củ và thực phẩm khác nhau, có 1 đĩa thái lát làm các món gỏi mỏng và đều tăm tắp ngon lắm, 1 lưỡi dao to để xay thịt nhuyễn, mỗi mẻ xay được 0,5 kg thịt, chị hay làm giò bằng cái này, ổn lắm, 1 cối vắt nước cam, 1 cối xay sinh tố và tất cả các dụng cụ chị đều sử dụng tối đa quanh năm. Hình ảnh của em ý đây

Tiếp đến cái bếp Eletrolux cổ lỗ sỹ nhà chị đây, nó phục vụ chị 13 năm rồi, giờ nó đã quá già do khí hậu làm ô xy hóa tất cả các mâm lửa, chị sợ không an toàn nên đậy em ý lại và đang dùng tạm 1 bếp gas trong lúc chờ tủ bếp mới về

Giờ thì đang dùng tạm cái lò này để thỏa mãn sở thích bánh trái của mình, còn nấu nướng thì có cái nồi nướng nó đảm đương, chị không thích dùng lò nướng bánh có lẫn mùi thức ăn :D

1 món hàng cổ nhất 20 năm rồi mà chi vẫn giữ gìn cẩn thận, bộ làm bếp này hồi chị đi Nga 1990 mang về, đã chuyển mấy lần bếp nhưng bao giờ chị cũng cất giữ chúng cẩn thận, và khi trở về lại lôi nó ra và đặt ở vị trí thuận tiện nhất trong bếp (Có 2 cái vừa làm nhiện vụ còn nằm trong bồn rửa)

Hôm nay mới chỉ có thế thôi, chờ chị sắp xếp đồ dùng làm bếp rồi giới thiệu với mọi người nhé, chị không dám đua đò làm bánh vì không dám vượt mặt các cao thủ bánh ở đây:laughing::love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
872
0
0

kelly

Ôi trời vừa post bài xong thì thấy bài của cô Rùa. Kem thảng thốt kêu lên: "ôi Pokemon và Pokemi!!", trẻ con hay thật chị chẳng bao giờ cho nó đọc truyện này thế mà không hiểu nó hóng hớt ở đâu mà biết rõ tên các nhân vật trong truyện thế không biết.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ôi trời vừa post bài xong thì thấy bài của cô Rùa. Kem thảng thốt kêu lên: "ôi Pokemon và Pokemi!!", trẻ con hay thật chị chẳng bao giờ cho nó đọc truyện này thế mà không hiểu nó hóng hớt ở đâu mà biết rõ tên các nhân vật trong truyện thế không biết.
Bắt giò mẹ Kem nghe nhầm rồi nhá là Doraemon và Doraemi ạ:D

2,651
0
0

Khai Tâm

Chị Kem có "thiên lý nhãn" hay sao ấy. Hai em TT DD cũng có 1 bộ cookie cutter Pokémon ;)

806
1
0

meduydu

@Chị Kelly: Vài dòng của chị về tình yêu với bạn Philips làm em cũng thấy yêu bạn ấy.
Khi bắt đầu lao vào tình yêu bơ sữa bột đường em cũng đồng hành với 1 cái đa năng của bác Hồ cẩm đào, trứng đánh không bông thế mà dám bon chen làm gato cơ bản, thế mà nó cũng cho cả nhà em măm tới 4 cái "gato đá" , các chức năng xay cắt vắt bào thì lằng nhằng em không biết cách xài, giờ chỉ còn một 1 nhiệm vụ duy nhất là xay. Đọc xong bài viết của chị Kelly, sáng mai em sẽ mang nó ra ngắm nghía và học lại cách sử dụng :D:D:D

872
0
0

kelly

Bắt giò mẹ Kem nghe nhầm rồi nhá là Doraemon và Doraemi ạ:D
Uh chị cứ hay nhầm lẫm, đúng là Doreamon và Doreami. Nó reo đúng nhưng mẹ tư duy nhầm:p

Nguyên văn bởi KhaiTam
Chị Kem có "thiên lý nhãn" hay sao ấy. Hai em TT DD cũng có 1 bộ cookie cutter Pokémon ;)
Thế bộ này phải có nhiều con lắm nhỉ, tại chị thấy L nhà chị ngày bé có 1 rổ đồ chơi các nhân vật này, mỗi nhân vật lại có 3 con các cấp. Ôi trời, nói đến đồ chơi hôm nào chúng ta lại phải làm topic đồ chơi cho cac con nó được giao lưu học hỏi:D.

Nguyên văn bởi meduydu
@Chị Kelly: Vài dòng của chị về tình yêu với bạn Philips làm em cũng thấy yêu bạn ấy.
Khi bắt đầu lao vào tình yêu bơ sữa bột đường em cũng đồng hành với 1 cái đa năng của bác Hồ cẩm đào, trứng đánh không bông thế mà dám bon chen làm gato cơ bản, thế mà nó cũng cho cả nhà em măm tới 4 cái "gato đá" , các chức năng xay cắt vắt bào thì lằng nhằng em không biết cách xài, giờ chỉ còn một 1 nhiệm vụ duy nhất là xay. Đọc xong bài viết của chị Kelly, sáng mai em sẽ mang nó ra ngắm nghía và học lại cách sử dụng :D:D:D
Chị cũng từng bỏ em này vất vưởng mấy năm đấy, may có con trai trở về và yêu cầu mẹ tìm lại niềm đam mê:(

2,651
0
0

Khai Tâm

Em mới đi chơi rong về, giờ đi ngủ. Tối lại cắp dép sang chờ mọi người nhé. Em cũng có 1 thứ hay ho cực í :-*

2,651
0
0

Khai Tâm

Em đã bảo SCP là ngồi yên đây xếp hàng chờ các bác show bếp thì không ngồi, lại còn chạy ra đường để bị cướpppppppppppp! Trời ạ.

Ơ bác kelly, cho em xin lại mấy đồng ảnh, nhất là em VVK's ấy ạ, sao lại chuyển đi đâu rồi?

1,122
0
0

SCP

Em đã bảo SCP là ngồi yên đây xếp hàng chờ các bác show bếp thì không ngồi, lại còn chạy ra đường để bị cướpppppppppppp! Trời ạ.

Ơ bác kelly, cho em xin lại mấy đồng ảnh, nhất là em VVK's ấy ạ, sao lại chuyển đi đâu rồi?
Giời , người ta bị cướp hay lắm đấy mà còn khoe , mà nói mới nghĩ ra , cái thằng cướp mình nó xinh giai thế chứ

872
0
0

kelly

Ôi, ảnh của chị làm sao ấy nhỉ, bây giờ làm thế nào để chèn ảnh vào dc nữa???

1,122
0
0

SCP

Ôi, ảnh của chị làm sao ấy nhỉ, bây giờ làm thế nào để chèn ảnh vào dc nữa???
Em vẫn xem được ảnh của bác mà , giờ bác chỉ việc thêm ảnh mới vào thôi nhé

872
0
0

kelly

Giời , người ta bị cướp hay lắm đấy mà còn khoe , mà nói mới nghĩ ra , cái thằng cướp mình nó xinh giai thế chứ
Ôi, em bị cướp gì thế? nghĩa đen hay bóng đấy? Công an đâu mau bắt cướp :-c.
Tại sao chị lại không thấy 4 tấm ảnh của chị nhỉ, đi vằng có nửa ngày về mà nó mất tiêu:((

1,122
0
0

SCP

Ôi, em bị cướp gì thế? nghĩa đen hay bóng đấy? Công an đâu mau bắt cướp :-c.
Tại sao chị lại không thấy 4 tấm ảnh của chị nhỉ, đi vằng có nửa ngày về mà nó mất tiêu:((
Mấy cái ảnh " cụ " mixer đúng ko ạ , em vẫn thấy mà , hay là ảnh khác . Cái thằng cướp em nó xinh quá nên em tự nguyện cho nó cướp ạ

872
0
0

kelly

Mấy cái ảnh " cụ " mixer đúng ko ạ , em vẫn thấy mà , hay là ảnh khác . Cái thằng cướp em nó xinh quá nên em tự nguyện cho nó cướp ạ
Đúng rồi, chị lại không thấy chỉ thấy thông báo ảnh của mình đã bị chuyển đi hay bị xóa mất rồi thôi
Chị hiểu rồi, thế nó cướp của em mấy trăm đô hả em?:D

1,122
0
0

SCP

Đúng rồi, chị lại không thấy chỉ thấy thông báo ảnh của mình đã bị chuyển đi hay bị xóa mất rồi thôi
Chị hiểu rồi, thế nó cướp của em mấy trăm đô hả em?:D
Giời , nó cướp kinh lắm ạ . Chờ bác lâu quá , sốt hết cả ruột . Em mang đồ đi mượn bếp hàng xóm vào khoe trước vậy .
Nik ới ời , đố biết con gì này

872
0
0

kelly

Ôi, đây có phải là dụng cụ làm bánh quy không em? chị cũng có 1 cái bảng giống vầy mà chủ đề noel, bọn cháu chị nó bảo là để làm bánh quy, chưa thử nữa vì bận túi bụi.
À quên khoe em, chúng nó mua được cho chị cây rollingpin hôm trước khoe em là thèm lắm rồi đấy, hơi thất vọng vì nó hơi nhẹ.
Chị bận quá mà trời cứ tối om nên chưa chụp ảnh để khoe được, cả nhà có gì hay mà lạ sâu lên để cùng thưởng thức nhé

63
0
0

Maica

Hưởng ứng lời kêu gọi của bác Kelly,trong lúc chờ Rùa khoe cái gì hay cực í, e tranh thủ khoe đồ chơi của mẹ và con gái ah.

Lò nướng và standmixer của mẹ, với của con gái đây:

Bạn standmixer của mình công dụng tương tự như bạn Philips nhà bác Kelly
Còn đây là cái stabmixer đủ các tiêu chuẩn nhanh, tiện, gọn của mình, hay phục vụ mình nhất khi nấu các loại súp kem.

http://www.bilder-upload.eu/show.php?file=XtlBWE9qwlB2n3i.jpg[IMG]

Còn đây là mấy cái casserole mini:

Tạm thế đã ah. Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ.

63
0
0

Maica

Không hiểu sao ảnh mình up lên lại bé tí tị? Mọi người giúp mình với!