Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

1,122
0
0

SCP

Ðề: Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

Bác Maica tiết kiệm đất quá , em dòm cái mixer cạnh cái lò hồng hồng mà dòm mãi ko ra

1,122
0
0

SCP

Em xin trình bày hoàn cảnh tí ạ . Đại ca xã hội đen này hôm nay cướp của em đây

2,651
0
0

Khai Tâm

@Maica: Bác copy dòng img nào không phải thumb (thumbnail) ấy ạ. Em dò mãi chưa ra link hình lớn.

872
0
0

kelly

Em xin trình bày hoàn cảnh tí ạ . Đại ca xã hội đen này hôm nay cướp của em đây

Thằng kẻ cướp này thì thôi cứ giơ cả ví cho nó cướp đi cũng được em ạ, đáng để cho nó cướp lắm:laughing:

872
0
0

kelly

@ Rùa: Chị đang muốn hỏi cái lò nhà em là bao nhiêu lít đấy? chịthaays cái lò tương lai của chị chăc khoảng bằng lò nhà em hiệu Toshiba mà tinh tiếng Nhật nên còn đang lưỡng lự, không biết có biết cách sử dụng không nữa. Lấy về mà chẳng biết sử dụng thì chật nhà lắm.

63
0
0

Maica

@Rùa: cảm ơn e, để chị thử gửi lại nhé:

@SCP: đây là hình mixer của con gái

1,122
0
0

SCP

@ Maica : Ôi bác ơi , cái mixer của con gái yêu quá

1,122
0
0

SCP

Cái này vẫn của hàng xóm ạ

Còn cái này của bếp nhà em

2,651
0
0

Khai Tâm

Kém miếng khíu chọ. Cứ làm như mình không có hàng xóm

làm ra cái này:

Còn cái này mới là của mình:

Cho em tiếp nốt cái chủ đề ramekins, tặng bác Maica tấm hình tim này:

Còn cái này cá, con rể Bùm:

Tối nay em khoe nốt chiếc phới lồng 55cm, vũ khí đấu kiếm tối nay hì hì

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,122
0
0

SCP

Nhân tiện chủ đề trái tim , em có cái này

872
0
0

kelly

Èo chớp mắt cái thấy bao nhiêu thứ trong mơ, chẳng lẽ giờ lại xuống bếp lục lọi các thứ mang ra chụp ảnh, hu hu, thèm mấy thứ mượn của hàng xóm nhà mọi người quá

2,651
0
0

Khai Tâm

Èo chớp mắt cái thấy bao nhiêu thứ trong mơ, chẳng lẽ giờ lại xuống bếp lục lọi các thứ mang ra chụp ảnh, hu hu, thèm mấy thứ mượn của hàng xóm nhà mọi người quá
Xuống đi bác, em bắc ghế chờ @};-

Bố nó cũng vừa hỏi, giờ đi ngủ đến nơi (23h đêm), giở đồ bếp ra làm gì???? Em bảo giờ này các trẫm mới bàn chuyện dụng cụ được :p, lắc đầu tưởng dây mát chập cheng :-& Ở nhà còn sớm mà ;)

1,122
0
0

SCP

Đã thấy chị Ong nâu nâu nâu nâu , tớ pha sẵn trà rồi , mời cả nhà ngồi xổm làm chén trà chờ xem tiếp

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

híc, nhìn "cao thủ "show hàng nhà cháu run rồi, làm anh hùng núp nhòm cái nào đẹp tiết kiệm tiền chạy đi mua thôi ạ
huhu, sau khi đọc bài của KT về thằng NW thì bác tắt điện toàn phần, ko dám ho he gì nữa
thèm thế chứ, của hàng xóm cái gì cũng đẹp

872
0
0

kelly

Xuống đi bác, em bắc ghế chờ @};-

Bố nó cũng vừa hỏi, giờ đi ngủ đến nơi (23h đêm), giở đồ bếp ra làm gì???? Em bảo giờ này các trẫm mới bàn chuyện dụng cụ được :p, lắc đầu tưởng dây mát chập cheng :-& Ở nhà còn sớm mà ;)
Thực ra tủ bếp nhà chị bị chuột nó gắm 1 góc và bây giờ có lẽ có cả đàn chuột con nằm dưới gậm tủ, chẳng hiểu chuột chui vào nhà chị bằng cách nào nữa, chán quá, chị muốn lấy đồ ra chỉ sợ đàn chuột hoảng loạn nhảy ngay vào tay mình thì chít. Chị là sợ chuột nhất trên đời. Hứa với mọi người tối mai sẽ khoe mấy thứ:)

63
0
0

Maica

@Rùa: cảm ơn e vì cái ảnh hình tim, đúng là cái làm chị mê mẩn đấy. Hic, lại mất ngủ đêm nay rồi :)

2,651
0
0

Khai Tâm

híc, nhìn "cao thủ "show hàng nhà cháu run rồi, làm anh hùng núp nhòm cái nào đẹp tiết kiệm tiền chạy đi mua thôi ạ
huhu, sau khi đọc bài của KT về thằng NW thì bác tắt điện toàn phần, ko dám ho he gì nữa
thèm thế chứ, của hàng xóm cái gì cũng đẹp
Vui thôi mà bác Ong, không phải là để so sánh. Hihihi... xem để biết hàng xóm có gì còn nhờ vả mua bán hộ, mình có gì lại mua bán hộ hàng xóm. Cũng là để chia sẻ kinh nghiệm xem những gì nên mua, hàng xóm nhà mình dùng nó làm việc gì, vào tay mình nó có thể làm được những gì nữa. Khoe nhé, em chờ. Không khoe cổ em dài bác chịu trách nhiệm. Tối nay bỏ blog chỉ ngồi xem TV CSTT :-*

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

KT đây rồi, trả lời vụ cái lò nướng của bác Kelly (?) đi cho chị hóng hớt với

đang băn khoăn quá
ELec có cái lò viba 30l nhưng bác cứ thấy người ta bảo kết hợp hai chức năng thế thì nướng ko tốt
nhà KT đang dùng viba thì thế nào

lỡ bị Mít Nem dụ khị khuôn thỏ bông với khuôn Noel to quá, lò 30l ko vừa mà phải mua con 52l cơ
tính đi tính lại thấy nhà mình ít người, mua lò 52l mà nướng có tí bánh thì chả tiết kiệm điện tí nào (nhà cháu dân môi trường ạ :D)
các cao thủ làm bánh vào đây tư vấn cho nhà cháu với ạ
Thật lòng nhìn cái 52 l nhà cháu mê tít, chỉ băn khoăn là nó hơi to so với cái bánh gato thôi :D

Hôm bác Kelly khoe em tủ Bếp nhà cháu lại rung rinh đổi ý, sắp chuyển nhà có khi mua luôn cái đó, nhưng mà đang hết xiền :(

2,651
0
0

Khai Tâm

Thực ra tủ bếp nhà chị bị chuột nó gắm 1 góc và bây giờ có lẽ có cả đàn chuột con nằm dưới gậm tủ, chẳng hiểu chuột chui vào nhà chị bằng cách nào nữa, chán quá, chị muốn lấy đồ ra chỉ sợ đàn chuột hoảng loạn nhảy ngay vào tay mình thì chít. Chị là sợ chuột nhất trên đời. Hứa với mọi người tối mai sẽ khoe mấy thứ:)
Sao tự dưng đài đang phát chương trình bếp lại sang Tom Jerry thế này ;) Ứ chịu đâu, giả kênh kia của em đâyyyyyyyyy

@Maica: Hai chiếc này em mua khi giảm giá sau lễ Valentines, khi chỉ còn 2 màu, hạ giá rẻ bèo và em thì chưa bao giờ dùng đến nó, vẫn nguyên trong gói :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Vui thôi mà bác Ong, không phải là để so sánh. Hihihi... xem để biết hàng xóm có gì còn nhờ vả mua bán hộ, mình có gì lại mua bán hộ hàng xóm. Cũng là để chia sẻ kinh nghiệm xem những gì nên mua, hàng xóm nhà mình dùng nó làm việc gì, vào tay mình nó có thể làm được những gì nữa. Khoe nhé, em chờ. Không khoe cổ em dài bác chịu trách nhiệm. Tối nay bỏ blog chỉ ngồi xem TV CSTT :-*
hihi, bác chỉ vừa mới ti toe làm bánh cách đây có 2 tháng thôi, thấy hàng xóm có gì hay thì chạy đi mua về, rất nhiều cái mua về còn ko biết dùng để làm gì (khổ, cái tính ham mê shopping nó thế đấy:D)

bác đang lọ mọ tìm hiểu công dụng của mấy thứ KT show đây, mấy cái tim hình sứ là để nướng bánh gì đới, chỉ bác với :D