Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

1,122
0
0

SCP

Ðề: Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

KT đây rồi, trả lời vụ cái lò nướng của bác Kelly (?) đi cho chị hóng hớt với

đang băn khoăn quá
ELec có cái lò viba 30l nhưng bác cứ thấy người ta bảo kết hợp hai chức năng thế thì nướng ko tốt
nhà KT đang dùng viba thì thế nào

lỡ bị Mít Nem dụ khị khuôn thỏ bông với khuôn Noel to quá, lò 30l ko vừa mà phải mua con 52l cơ
tính đi tính lại thấy nhà mình ít người, mua lò 52l mà nướng có tí bánh thì chả tiết kiệm điện tí nào (nhà cháu dân môi trường ạ :D)
các cao thủ làm bánh vào đây tư vấn cho nhà cháu với ạ
Thật lòng nhìn cái 52 l nhà cháu mê tít, chỉ băn khoăn là nó hơi to so với cái bánh gato thôi :D

Hôm bác Kelly khoe em tủ Bếp nhà cháu lại rung rinh đổi ý, sắp chuyển nhà có khi mua luôn cái đó, nhưng mà đang hết xiền :(
Thế lúc bác nướng liền 1 lúc 2 cái bánh gato thì rõ ràng là nó tiết kiệm hơn bác nướng từng cái 1 nhỉ :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Thế lúc bác nướng liền 1 lúc 2 cái bánh gato thì rõ ràng là nó tiết kiệm hơn bác nướng từng cái 1 nhỉ :D
hihi, tại bác mới ti toe làm bánh mà
tính đến thời điểm này được 3 cái gato, 2 mẻ cupcake
3 mẻ tiramisu

hôm nay lọ mọ thực hành bánh choux Rùa làm tặng sinh nhật LG, chuyển từ bánh sinh nhật thành bánh mỳ nhỏ hết rồi
spam cả nhà tí, sao để khoảng 2h cái vỏ bánh nó ỉu, ko dòn như vừa mới ra lò KT nhỉ?

2,651
0
0

Khai Tâm

@ Rùa: Chị đang muốn hỏi cái lò nhà em là bao nhiêu lít đấy? chịthaays cái lò tương lai của chị chăc khoảng bằng lò nhà em hiệu Toshiba mà tinh tiếng Nhật nên còn đang lưỡng lự, không biết có biết cách sử dụng không nữa. Lấy về mà chẳng biết sử dụng thì chật nhà lắm.
Lò nhà em chưa đến 40L, chả nhớ mấy nữa rồi, nướng được 2 khuôn tròn 20cm thoải mái, 3 rãnh, chế độ phun sương khi nướng bánh mỳ. Khay nướng bằng sứ trắng nên có thể vừa để nướng, vừa để chế độ vi sóng được. Có nơi để đổ nước khi cần dùng chức năng phun sương.

Lò vi sóng kết hợp lò nướng (1 lửa) thì nhất quyết không nên mua nếu mục đích chính là nướng bánh.

Lò nướng kết hợp vi sóng (2 lửa) thì nên, vì cả 2 chức năng sẽ đều tốt. Đấy là kinh nghiệm với cái lò của em đang dùng.

Vệ sinh nó rất dễ vì không có thanh nhiệt nên lau chùi thoải mái, ủ ê cái gì cũng dễ, đặt ngay lên mặt sàn lò. Sàn lò giống như mặt bếp từ, vân đá nhẵn nhụi phẳng phiu.

Hướng dẫn sử dụng thì mỗi nhãn hiệu mỗi khác. Nếu mua lò Mitsubishi thì chắc em giúp được, các nhãn hiệu khác không quen nên chẳng biết đường nào mà lần :D

872
0
0

kelly

Sao tự dưng đài đang phát chương trình bếp lại sang Tom Jerry thế này ;) Ứ chịu đâu, giả kênh kia của em đâyyyyyyyyy

@Maica: Hai chiếc này em mua khi giảm giá sau lễ Valentines, khi chỉ còn 2 màu, hạ giá rẻ bèo và em thì chưa bao giờ dùng đến nó, vẫn nguyên trong gói :D
Uh thỉnh thoảng HBO nhà mình cũng bị quảng cáo chen vào đấy, không biết là lỗi kỹ thuật hay cố ý nhờ
Còn những cái thố sứ đấy không Rùa? không cần hạ giá cũng được, alo gây quỹ đi cho chị bon chen 1 cặp với.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Lò nhà em chưa đến 40L, chả nhớ mấy nữa rồi, nướng được 2 khuôn tròn 20cm thoải mái, 3 rãnh, chế độ phun sương khi nướng bánh mỳ. Khay nướng bằng sứ trắng nên có thể vừa để nướng, vừa để chế độ vi sóng được. Có nơi để đổ nước khi cần dùng chức năng phun sương.

Lò vi sóng kết hợp lò nướng (1 lửa) thì nhất quyết không nên mua nếu mục đích chính là nướng bánh.

Lò nướng kết hợp vi sóng (2 lửa) thì nên, vì cả 2 chức năng sẽ đều tốt. Đấy là kinh nghiệm với cái lò của em đang dùng.

Vệ sinh nó rất dễ vì không có thanh nhiệt nên lau chùi thoải mái, ủ ê cái gì cũng dễ, đặt ngay lên mặt sàn lò. Sàn lò giống như mặt bếp từ, vân đá nhẵn nhụi phẳng phiu.

Hướng dẫn sử dụng thì mỗi nhãn hiệu mỗi khác. Nếu mua lò Mitsubishi thì chắc em giúp được, các nhãn hiệu khác không quen nên chẳng biết đường nào mà lần :D
sozy cả nhà nếu em hỏi ngố quá
1 lửa, 2 lửa là sao em ơi :D

1,122
0
0

SCP

Các bác phát thanh viên toàn bình luận thôi chả thấy hình ảnh gì cả , em lại show tiếp đồ của hàng xóm

1,961
0
0

anatomysu

sozy cả nhà nếu em hỏi ngố quá
1 lửa, 2 lửa là sao em ơi :D
Chị Ong nâu nâu nâu nâu, 1 lửa là chỉ lửa trên hoặc lửa dưới, 2 lửa là cả 2 đều bật. Thông thường nướng bánh ở chế độ 2 lửa ạ.

Chị ơi đầu tư quả lò 52l luôn hẳn đi ạ. Để sau này bon chen qua vụ bánh mì, pizza hoặc cookies các loại sẽ ko ân hận :p. Lò to nướng đã hơn mà lửa cũng đều hơn lò bé...

872
0
0

kelly

Các bác phát thanh viên toàn bình luận thôi chả thấy hình ảnh gì cả , em lại show tiếp đồ của hàng xóm

Hôm nào cho bác làm hàng xóm giống thế này L nhé:D

1,122
0
0

SCP

Ớ , ý bác là thế nào ạ , bác thích thì phải bảo làm hàng xóm của hàng xóm nhà em chứ

872
0
0

kelly

Có mấy cái khuôn NW chụp hôm trước sâu tạm vậy nhỉ, chị mới có 4 cái thôi, em ong bướm sâu bọ thì chưa chụp được vì bon chen với mẹ Cáo nên em ý mới về nhà chị 1 tháng nay, đã nướng 2 mẻ bánh mà chẳng kịp chụp hình vì vừa cho khuôn ra khỏi lò đã bị cướp trên giàn mướp rồi. Mấy em này chị cũng toàn được cháu chị mua cho bên Đức, dùng công nhận thích thật, đang bon chen thêm vài cái nữa, phấn đấu bằng 1/3 nhà Rùa

Thêm cái khuôn làm bánh quy vừa nhận được tuần trước, cái này chị chưa làm bao giờ vì hết bơ, may nó đang lăn lóc trên phòng khách nên vừa được chụp ảnh

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Ong nâu nâu nâu nâu, 1 lửa là chỉ lửa trên hoặc lửa dưới, 2 lửa là cả 2 đều bật. Thông thường nướng bánh ở chế độ 2 lửa ạ.

Chị ơi đầu tư quả lò 52l luôn hẳn đi ạ. Để sau này bon chen qua vụ bánh mì, pizza hoặc cookies các loại sẽ ko ân hận :p. Lò to nướng đã hơn mà lửa cũng đều hơn lò bé...
hihi, sao ko thấy Họa Sỹ Nghèo đâu nhỉ
nhiều hàng quá mà ko chịu vào đây
HSN cũng bảo chị cứ mua đi
thế này chắc mai order luôn để khi nào chuyển nhà thì nổi lửa luôn thể :D

1,122
0
0

SCP

@ kelly : bác tung chưởng 1 phát em bung biêng luôn , thôi em đi ngất đây , gửi đến các bác đang xem truyền hình trực tiếp lời chào thân thương nhất , mong các bác ở lại vững vàng ;):D

872
0
0

kelly

Mà chị nhìn cái khuôn lâu đài nhà SCP nó đen nhánh nhỉ, khuôn nhà chị nó màu nhuôm nhuôm, cho vào nền hồng trong nó lại càng ghê

2,651
0
0

Khai Tâm

@ kelly : bác tung chưởng 1 phát em bung biêng luôn , thôi em đi ngất đây , gửi đến các bác đang xem truyền hình trực tiếp lời chào thân thương nhất , mong các bác ở lại vững vàng ;):D
Chúc ngủ ngon. Khi về nhớ mang theo dép và cục gạch, ngày mai còn đến xếp hàng :-*

@kelly: cái khuôn đen là làm crescent meling moment đấy ạ? Có nó làm cái này nhanh nhỉ, khỏi phải rửa tay mà bánh không có vị quá mặn :p Thôi em cứ ghi vào wish list nhé. Cảm ơn bác. @};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Còn những cái thố sứ đấy không Rùa? không cần hạ giá cũng được, alo gây quỹ đi cho chị bon chen 1 cặp với.
Cái đó từ năm ngoái, chắc không còn nữa đâu ạ. Men nó không đẹp bằng Le Creuset, nhưng nó có cái tim nhỏ hơi vẹo giống tim CSTT nên em mua :D

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Giờ mày em mới mò được vào đây, nhờ Rùa và Bác Ong dẫn lối đấy ạ!! Các bác làm em ngất...

2,204
1
0

Nikki

Truyền hình cable dạo này nhiễu sóng quá...kênh kủng cứ nhảy nhót lung tung cả, em lót dép ngóng cổ xem mà chóng cả mặt :(

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Nghe giang hồ đồn là có đứa bảo mình cắp dép ở nách đứng dòm ngó TV mà ko show hàng. Cú đời mình cho hết cả loạt ảnh hàng Sing& Nhật đang có trong nhà ra bây giờ. hehe. Lò nhà em treo 3 tháng nay rồi, các bác đừng có động vào nỗi đau của em, đừng có chọc vào máu bon chen của em, nhá! :p :)):)):))

63
0
0

Maica

@ Rùa: đáp lễ lại hai trái tim xinh đẹp làm chị mất ngủ bằng mấy cái hũ sữa chua nha:

còn cái hình bé tí hồi chiều là đây

@Maica: Hai chiếc này em mua khi giảm giá sau lễ Valentines, khi chỉ còn 2 màu, hạ giá rẻ bèo và em thì chưa bao giờ dùng đến nó, vẫn nguyên trong gói [/QUOTE]

1,122
0
0

SCP

Giời , sáng bảnh mắt ra , ngất vừa mới dậy bác Maica lại dập cho ngất tiếp bằng cái hũ sữa chua , hic , thèm ...