Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Em SD có củ huệ nào trồng xuống mấy tháng sau nở hoa thât là đẹp ko, tặng chị đi chị kiếm hạt poppy cho :D
Mà poppy ko phải là anh túc sao?
Haha, có loại Huệ đã qua xử lí rồi đó, tiếc là năm nay em xử lí rất ít, do năm rồi chăm cây không đạt.
Mà chị này ép em thế, hàng năm em đều phải mua thêm củ đang có hoa để dùng cho lai tạo, việc tặng củ chuẩn bị ra hoa là điều ... :D, kể cả trao đổi cây thì cũng chỉ thực hiện với các loại hoa khác, riêng với Huệ trong vòng 5 năm nữa em không hề có chương trình xuất cây đâu ạ, chỉ nhập thôi!
Nếu chị vẫn muốn trao đổi thì chọn cây khác nhé!
Hi, thằng anh túc em nói là cái thằng nhựa có chứa heroin cơ.

1,284
1
0

small_dracula

Haha, a làm được thể loại nào thì cứ làm:)) có lẽ đã tới lúc rút lui nhường sân khấu thôi, ko là bị ném cà chua mất:))
hehe, anh thích thể loại alô nhưng muốn thế phải chờ em pm cho anh số đt đã chớ!

320
0
0

Đang xem hay tự dưng lại rút vào tàu ngầm.

Ơ, huệ ở HN có chỗ nào bán ko cả nhà nhỉ? Em ngắm nghía khắp mà chả thấy chỗ nào cả, cả loa kèn nữa, kiếm đâu mấy loại này chơi Tết giờ.

TÌnh hình là hoa hồng mua ở Bưởi đúng như mẹ nào đã nói, em mua 1 đống về, nhiều hoa và nụ, nhưng nụ nó cứ thối đi, chả nở gì cả. Sao giờ ạ? hic

1,492
1
0

songviet09

Có nhiều vấn đề diễn ra ngoài dự kiến. Kế hoạch ra HN vào cuối tuần hơi khó thực hiện.
Giả dụ tuần tới thằng em ngủ nhờ nhà bà chị 1 đêm được không?
Tưởng gì , cho trải chăn nằm đất với cu Long . OK?;)

Khoản ngủ nhờ nhà chị SV thì... haha, a fải hỏi ông xã của chị ấy trước:))
:)):)):))

Em hỏi bà chị songviet là biết lời hứa của anh có đáng tin không, hehe, bả này vừa tưởng bở vừa tưởng thật không biết bao nhiêu lần rồi, tội nghệp thế không biết!!!
Hờ hờ ...nhờ cái tưởng bở của ta mà có khối người cũng đang chạy theo xin dưa bở đấy . ĐỒ QUỶ ..............

Ra thế, chậc chậc, kiểu này vụ anh ra HN dễ a lại làm cho chị SV và 1 cơ số khác "tưởng bở tưởng thật" mất thôi, nghi ngờ lắm. Hehe, vụ book chỗ ngủ thì fải trực tiếp alô nó mới đảm bảo, a ko sợ "tưởng bở tượng thật" à;;)
Tanh : đồ quỷ thỉnh thoảng nó hay ăn nhầm khoai ngứa lắm á . Em phải tỉnh táo khi nói chuyện với quỷ nha . Không có lúc lại bị tội nghiệp đó:D

Vậy phải nghe theo chị JC rồi, chuyển sang chế độ alô hay pm để khỏi cướp sân khấu, em thích thể loại nào hơn?
Tụi này tán tỉnh nhau lộ liễu quá à:p

Xào hành tây nào!
Đươc. Bán không ? Lũ lít nhít kia là em nuôi 1 năm đó hả Quỷ ?

Ơ, huệ ở HN có chỗ nào bán ko cả nhà nhỉ? Em ngắm nghía khắp mà chả thấy chỗ nào cả, cả loa kèn nữa, kiếm đâu mấy loại này chơi Tết giờ.
Chợ Mơ thỉnh thoảng chị thấy có bán . Còn vào mùa thì chợ Bưởi lẫn chợ Mơ nhiều lắm . Huệ nếu không ép thì không có hoa chơi tết đâu, nó nở theo mùa vào tháng 3 - 4 CSTĐ à .

792
0
0

J.C

Chị Kèn: e toàn mua hoa chợ Bưởi mà, mua đc 3 cây Hồng rồi, đều sống khỏe và nở hoa, :D, yêu lắm lắm ý. Chị cứ chờ đợi khoảng 1 tháng nữa, có khi nó lại hồi.

320
0
0

Chợ Mơ thỉnh thoảng chị thấy có bán . Còn vào mùa thì chợ Bưởi lẫn chợ Mơ nhiều lắm . Huệ nếu không ép thì không có hoa chơi tết đâu, nó nở theo mùa vào tháng 3 - 4 CSTĐ à .
hi, thế là phải chờ đến tháng 3-4 hả chị? Nhứt quyết đến mùa em phải chơi mấy em này.Tết này mua tulip vậy.

Chị Kèn: e toàn mua hoa chợ Bưởi mà, mua đc 3 cây Hồng rồi, đều sống khỏe và nở hoa, :D, yêu lắm lắm ý. Chị cứ chờ đợi khoảng 1 tháng nữa, có khi nó lại hồi.
Chị mua gần 10 cây, cây nào cũng có nụ, nhưng ko có 1 nụ nào nở luôn, nó cứ lụi dần đi rồi, ko biết cây có sống ko, chán quá thể.

813
0
0

coldmoon1990

Đang xem hay tự dưng lại rút vào tàu ngầm.

TÌnh hình là hoa hồng mua ở Bưởi đúng như mẹ nào đã nói, em mua 1 đống về, nhiều hoa và nụ, nhưng nụ nó cứ thối đi, chả nở gì cả. Sao giờ ạ? hic
Cái này thì rất cảm tính CSTD nhé: chị mua hồng ở chợ Bưởi về có sống cũng dặt dẹo lắm, mà không phải 1 lần, cũng vài chục cây rồi em - nên chị không thích hồng chợ Bưởi nữa. Chị mua chợ Mơ, chọn cây có bầu thật to, chắc. Thế thôi. Bầu nhỏ dứt khoát chê em nhé. Tại chợ Mơ nhiều hồng vô kể nên em chọn thoải mái, kô như ở Bưởi. Đem về trồng không những nở được gần hết số hoa cũ mà sau đó đâm tược mới, ra nụ mới nhé. Cậu bán cây bảo chị đem về trồng sau 1 tháng thì bón phân kali, chị quên chưa bón nên cả đám hồng của chị đang ra đợt hoa mới - nhưng nụ hơi bé (chắc hơi thiếu chất bổ).

Tay mơ như mình thì chọn bầu đất to đi em, đừng xớ rớ lại gần dân chuyên nghiệp hi hi hi.

@loaken: em có cần địa chỉ chỗ ở MC không, chắc không nhỉ hi hi. Đi đi, thích lắm em ạ.

792
0
0

J.C

chị Kèn: chị mua hàng nào thế ạ? E có một cây hoa hồng đỏ, e nghe lời ong bán cây mua 1kg ốc sống về đổ xuống đáy chậu đổ đất lên (ông ý bảo rễ cây sẽ chui vào ốc, thế là hoa đỏ chót, đẹp cực kỳ :))), cây vẫn nở lần lượt hêt các nụ nhưng mà rụng trụi lá như cành khô ý. E lên đây khóc lóc mách SD đấy chứ, SD bảo là cứ kệ nó, nó ko chết thì sẽ nở hoa tưng bừng, thế mà bây giờ - sau 3 tháng nó lại nở hoa tưng bừng rồi, @};-

1,492
1
0

songviet09

Chị Coldmoon : Chiều nay đi mua lan không chị ?

813
0
0

coldmoon1990

Ôi quên vụ này hi hi hi. Chiều nay chị kẹt, phải đi ăn hỏi đứa cháu chồng. Tuần sau chị sẽ alô nhé, eo ôi quên phắt mất vụ này, so ri em. Hi hi.

331
1
0

loakenthangmuoimot

@loaken: em có cần địa chỉ chỗ ở MC không, chắc không nhỉ hi hi. Đi đi, thích lắm em ạ.
Có có có chị ơi, em vẫn cần, càng nhiều càng tốt, hihi...

Gái ơi, hí hí, cây hồ điệp đang có mộtt thứ mà chị chắc mẩm rằng nó không phải là rễ, sướng quá....
@ chị Thuỷ trúc: Bao giờ chị nổi hứng lên đi mua chậu nhựa ở cái chỗ j gần bến xe Nước Ngầm thì ới em với nhé :D

792
0
0

J.C

DYT đỏ của chị Bầu lào xinh quá là xinh :*

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Re: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Anh SD show hàng nữa đi để e "đặt hàng" :)) Hoa gì đây ạ, dễ thương thế:X
Hehe, cái tội hồi hôm đang nói chuyện đến độ cao trào lại đi ngủ sớm! Cây đang ở QB, tối qua a cũng ở QB, còn giờ ở Huế rồi, đi HN thì xuất phát từ H, vậy nên có dễ thương dễ ghét gì cũng không có cây. Cái loại này dài lêu đêu, chỉ có thể xách tay chứ không gửi EMS được, vậy chia buồn nhé!
Chờ em vô QB ghé lấy vậy, khửa khửa khửa =))

792
0
0

J.C

e SD bao giờ thì có mặt ở HN thế? ngoài mấy củ hành ra còn magn theo j nữa ko vậy?

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Bớ các chiên gia gieo hạt ươm mầm, giúp em giải thích câu trên với .

Nhà em tận Trương Định cơ . Hay CN này chị Thuytruc đến Mehuungo thì e gửi lên đó nhé, rồi chị lên mẹ Ngộ mà lấy .
Chị hiểu là mẹ Đạt hỏi các hạt giống của các loại hoa Tuyền gửi có sống được ở xứ lạnh không. Chắc khí hậu ở Lai châu cũng giống Đà lạt nên trồng được cả. Có thể cẩm chướng Ấn độ sống ở xứ nóng thôi. Hạt đấy thì để cho chị he he
e tinh vi xớn xác trả lời đây: trồng được tốt mẹ Đạt ạ, xác pháo e nhớ ko nhầm thì e cũng nhìn thấy ở sapa rồi, dã yên thảo lại càng có ở sapa, ko những thế, hoa lại còn đẹp và tươi, do khí hậu vùng núi bao giờ cũng tốt hơn.

Cảm ơn cả nhà nhé!!! Đúng là nhà cháu với bên SP cách nhau 60km nên khí hậu rất tương đồng ạ!!! :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.