Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chúc mừng sinh nhật mẹ Đạt nhé . Luôn mạnh khỏe , vui vẻ , buôn bán đắt hàng , trồng hoa tươi tốt .
Hoa tặng sinh nhật em này .

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Tuyền ơi ời ...hạt dừa cạn gửi chưa nàng ơi ?

169
0
0

bầu lào

Ôi giờ vào nhà mới biết SN mẹ Đạt. Chúc mẹ cháu luôn vui khoẻ, trẻ, đẹp, sang năm sính được bé gái RỒNG thông minh, xinh xắn và khoẻ mạnh nhé.

Tuyền ơi. emđọc TN của chị chưa? . Cho chị xin cái ĐC để chị gửi hạt ĐB cho em vì đang là mùa gieo mà, khuyến mại thêm cho em vài hạt FOXGLOVE mầu trắng nhé.

Coldmoon : Đã có hạt hoa rủ cho chị chưa thì trưa mai chị qua CQ em luôn thể , nếu em ko sợ kếch rếch thì mai chị mang luôn 2 cái can nhựa 5 lít bọc vào túi bóng cho em.

Poppy summer: Dạo này chị bận quá nên ít lướt nét lắm, hẹn em trưa mai ở 25 NQ nhé , chị sẽ a lô.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
317
0
0

tuyen-virgo

Tuyền ơi ời ...hạt dừa cạn gửi chưa nàng ơi ?
Hí hí (sao không thấy Icon cười như ngựa nhỉ??), hôm nay Tớ gửi Nàng ơi, mấy hôm nay ngày nào cũng mang đến lại mang về, mới ngoài ba mươi sao đãng trí quá nhỉ!

317
0
0

tuyen-virgo

Tuyền ơi. emđọc TN của chị chưa? . Cho chị xin cái ĐC để chị gửi hạt ĐB cho em vì đang là mùa gieo mà, khuyến mại thêm cho em vài hạt FOXGLOVE mầu trắng nhé.
Em không nhận được TN của Chị, lạ nhi! Nhưng Em đã gửi địa chỉ của Em rồi ạ!

1,492
1
0

songviet09

Phụng Hàm, Quỷ nhỏ : tư vứn cho chị vụ này đi . Đi săn 3 năm nay rồi , giờ mới thấy chợ Mơ bán . Làm phát hết luôn;)

Hạ thêm 1 mớ cây ki nhé

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chuẩn nhưng chậu chật thế này thì năm sau chị lại thay chậu à? Chị cho chậu to chút đi mà em trồng chậu chỉ có một lỗ thủng ở đáy nó vẫn sống đó nên chị cứ vô tư đi nha.

1,492
1
0

songviet09

Chuẩn nhưng chậu chật thế này thì năm sau chị lại thay chậu à? Chị cho chậu to chút đi mà em trồng chậu chỉ có một lỗ thủng ở đáy nó vẫn sống đó nên chị cứ vô tư đi nha.
Tại trong nhà k có cái chậu nào to hơn nên trồng tạm . Mà chậu to thì treo làm sao ??? hic...không có chỗ em ơi .

1,284
1
0

small_dracula

để dưới nền mà kê đôn cũng được, ko cần treo. coi chứ 3 chậu nhà em chật cả rồi, mau chật lắm!

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Thực ra bọn này em thấy thích nhìn cây non lên nhất, nó mập mạp và tràn đầy sức sống. Năm trước cũng vì thế mà em cắt cành khô đi khỏi chơi hoa để nhìn cả chậu cây cho đẹp đó hi hi...

1,492
1
0

songviet09

Tuyền ơi , tớ nhận được hạt rồi. Cảm ơn bạn nghe@};-@};-@};-.

CẢ nhà : ai xin hạt dừa cạn của T thì nhắn e trước nhé , e mang đến cty ở Võ Thị Sáu , các bác qua nhận giúp e . Chiều nay e sẽ về gieo cho em , chị D và mẹ Ngộ . Còn ai nữa không để e chia hạt ?:)

813
0
0

coldmoon1990

Coldmoon : Đã có hạt hoa rủ cho chị chưa thì trưa mai chị qua CQ em luôn thể , nếu em ko sợ kếch rếch thì mai chị mang luôn 2 cái can nhựa 5 lít bọc vào túi bóng cho em.

Poppy summer: Dạo này chị bận quá nên ít lướt nét lắm, hẹn em trưa mai ở 25 NQ nhé , chị sẽ a lô.
Em không sợ cách rách, mà sợ chị ngại cách rách thôi hì. Tối OX em đón nên tha được.

Thế chị nhận được hạt em gửi chưa??? Đầy hạt DYT rủ trong đó mà. Hạt dừa cạn thì phải chờ. Sao em không lấy được không biết. Tại em cũng ít có thời gian ở nhà lắm, mỗi cuối tuần, mà cuối tuàn thì bao nhiêu việc đợi.

Trời ơi, đừng có qua em. Em đang nghỉ phép phục vụ con gái đi thi chị ơi. Chồng em đang đi công tác nên mấy ngày nay em bán mặt ngoaif đường, mà nắng nóng cỡ này. Thấy mình cũng chiến ác phết.

Chị ơi chị ời. Hạt foxglove và GB là cái gì cho em đăng ký với.

CẢ nhà : ai xin hạt dừa cạn của T thì nhắn e trước nhé , e mang đến cty ở Võ Thị Sáu , các bác qua nhận giúp e . Chiều nay e sẽ về gieo cho em , chị D và mẹ Ngộ . Còn ai nữa không để e chia hạt ?:)
Chị bầu lào gửi chị lấy giùm bác ấy. Em giữ đấy nhé. Hôm nào chị nhờ đứa nào qua em. Em có gieo hoa au luôn không, gieo đi cho chị với. Chị đưa em hạt nhé.

317
0
0

tuyen-virgo

Ui, Bạn có khay gieo hạt pro quá nên máu lửa ghê, nhận gieo dùm mọi người nữa à? SV thích gieo hoa lạ không mình gửi ngay ra 1 ít, Mình nghe SV than nhà hết chỗ nên không dám đưa linh tinh. Hạt Dừa cạn có phần Chị Bầu Lào nữa nhé SV ơi!

1,492
1
0

songviet09

Chị bầu lào gửi chị lấy giùm bác ấy. Em giữ đấy nhé. Hôm nào chị nhờ đứa nào qua em. Em có gieo hoa au luôn không, gieo đi cho chị với. Chị đưa em hạt nhé.
Ok :) . Giờ bác cho cái gì em cũng ôm hết;) , thử xem em phá cây tới đâu , xem đứa nào gan hơn đứa nào:p

Ui, Bạn có khay gieo hạt pro quá nên máu lửa ghê, nhận gieo dùm mọi người nữa à? SV thích gieo hoa lạ không mình gửi ngay ra 1 ít, Mình nghe SV than nhà hết chỗ nên không dám đưa linh tinh. Hạt Dừa cạn có phần Chị Bầu Lào nữa nhé SV ơi!
Hi...hết chỗ thì mang đi gửi ;) . Trưa nay mình đã làm đất rồi nhé , chiều về ...gieo...gieo...:D

317
0
0

tuyen-virgo

Chị ơi chị ời. Hạt foxglove và GB là cái gì cho em đăng ký với.
Chị ui, Foxglove là cái này ạ:

Nhưng đó là do dân pro gieo, còn Em gieo thì chỉ hi vọng có 1 cọng 2 bông là thành công mĩ mãn rồi!

1,492
1
0

songviet09

Chị ui, Foxglove là cái này ạ:

Nhưng đó là do dân pro gieo, còn Em gieo thì chỉ hi vọng có 1 cọng 2 bông là thành công mĩ mãn rồi!
Hình như mình cũng có 1 gói hạt này của Ong tặng ( lúc đó gọi là hoa chuông ) , để mình về lục lại thử xem . Mà...hình như mình thấy ghi là gieo thời tiết từ 15- 25 độ hay sao đó . Cây này trồng lên bụi to phải không T ? hôm đó cũng định tặng lại 1 người rồi nhưng mẹ Ngộ xúi cứ giữ lại thử chờ tới tháng 10 gieo thử .