Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

6
0
0

Meo meo

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

@Meo meo: mình cũng đi đếm hoa, tóc tiên trắng nhà Meo 30 bông, choáng quá, nhà mình có chục bông, mỗi ngày nở vài bông cho vui. Làm thế nào mà được như nhà Meo nhỉ?
Chị ơi em cũng ko biết ạ, quanh năm suốt tháng cứ vứt nó dầm mưa dãi nắng vậy, đến mùa có trận mưa là em nó lại nở tưng bừng. Hay là em nó nhớn chậu chật nó ko ra củ thêm đc nữa thì nó trổ lắm hoa nhỉ :-/

Cả nhà ơi, em đang dư 1 cây phượng cúng + 1 cây Osaka ươm mầm lên, nhà mình có ai còn nhu cầu trồng các em này ko ạ? bỏ thì tiếc mà em hết chậu to, hết chỗ để mất rồi.

Cây phượng cúng hạt em lấy ở Mũi Né, gieo ngày 16/8

hoa em nó thế này ạ:

Osaka (hạt lấy ở SG từ hồi tháng 4), cũng gieo ngày 16/8

Nhân tiện kể cho mọi người câu truyện Osaka của em :) Em là em mê hoa này lâu lắm rồi, cách đây 3 năm em đi Huế đúng mùa hoa nở vàng rực, đẹp kinh khủng mà nịnh nọt kiểu gì chồng em cũng ko trèo cây giật quả cho em:(, lần này vào SG, may quá đi cùng mấy thằng em giai nó vặt cho mấy quả, thỏa lòng mong ước. Về HN em vùi tạm 2 hạt dưới gốc cây hoa láng nghĩ bụng được thì được, ko được thì mình gieo vào cốc đàng hoàng, chăm tử tế. Không ngờ vào 1 ngày đẹp giời thấy em nó đã nẩy mầm từ bao giờ, em vẫn kệ nghĩ ehe cây này dễ lên nhỉ, mình còn đầy hạt lo gì :D Đúng lúc đấy em lạc vào vườn hoa nhà mình, trong lúc lội tầng thấy vụ buôn bán Osaka của các chị, cây về chăm cũng vất vả, khó khăn, lại thêm Quỷ bảo ko gieo hạt được đâu, khó lắm :p, ehe, thế là em ngưỡng mộ em ghê gớm :D, kiếm ngay chậu mới về cho em í ở nhà riêng đàng hoàng. Sau khi em ý ra ở riêng được 1 tuần thì bạn hạt thứ 2 cũ lại nẩy mầm, phấn khởi quá em gieo tiếp liền 6 hạt thì 1 hạt đã lên, là cây em post phía trên đó. Chị nào cần "đón" em nó đi hộ em nha @};-

Cây Osaka chị cả của em (đang định viết là anh cả nhưng sợ là anh, em nó ko ra hoa thì em chít :D), cao được 30 cm (vừa vác thước kẻ đo xong)

Đính kèm

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Up , mừng nhà mới nhé

Em mới tậu một giỏ cẩm cù về, mecuvan chai sẻ bí quyết nuôi nó béo tốt thế này cho em với. Mình có phải thay giá thể k hay cứ để thế tưới thôi ạ?

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị ơi sao đẹp thế, mà lại lớn nhanh nữa hehe. Cây nhà em nó chưa leo khoẻ đc như của chị, đợt 2 tuần trc cũng ra nụ, nhg mấy hôm nóng quá nụ vàng héo hết, giờ mới lại ra thêm mấy nụ mới. Hic. Hy vọng nó sẽ nở sớm. Mà sao chị chăm cây giỏi thế :p. Hoa mầu đẹp chị nhỉ :p. Lại tks chị Hải Đăng lần nữa :p. Em mới giâm thêm mấy cành bìm bìm dại nữa. Bọn nó leo cũng khoẻ :p. Hy vọng sẽ sớm có giàn MG đẹp :)
Các mẹ ơi, cứu em với, mấy đứa bìm bìm nhà em được 4 ngày rồi. Mà tự nhiên cái đứa to nhất này nó bị vàng vàng chỗ lá mầm ấy, thế có sao ko ạ?
Chị ko làm gì cho nó hết, chắc bản năng sống của nó mạnh mẽ thôi. Cái vụ vàng lá mình nghĩ là do hết mùa, MG nhà mình hoa đầy nhưng lá bắt đầu vàng úa. Mà nó cũng nhanh có hoa, hy vọng bạn sẽ kịp ngắm nó.
Ai biết thu hạt MG như thế nào, loa lên cho mình, mình để hoa tàn để rất lâu mà chả thấy có hạt.
@Chị Bầu ơi, em ko nhớ chị nào trong 3 chị Coldmoon, Bầu và Mengo có hạt MG sọc tím, bây giờ thì lộ rồi nhé. Nếu chị còn cho em xin nhé.

Alô Alô: Chợ Mơ hôm nay rất nhiều cây đông hầu đã ra hoa, cao độ 40-50cm. Bạn nào có nhu cầu mỳ ăn liền thì xin mời nhé.
Em đã xơi mỳ ăn liền rồi, sau vụ gieo hạt nhà Út ko lên. Em canh hạt Đông hầu kỹ lắm, nhưng nó bung hạt rất nhanh và rụng xuống thì kiến tha đi mất. Hôm trước chị có hỏi nuôi cá trong bể (chắc là bể ngoài trời), hì cái này em có kinh nghiệm nhá. Trồng sen, súng mà nuôi cá to thì ko ổn, cá vàng thì nó sục tung cả sỏi cả đất, cá chép vàng nó lao 1 phát thì cây đi đằng cây chậu đi đằng chậu (con cá nhà chị 9 lạng? chị mua hàng cá ngoài chợ ah, hí). Bể ngoaì trời nhà em thả cá chép vàng, cá vàng, cọ bể, mây chiều chúng sống tốt, thỉnh thoảng có die (chắc do già cả). Em áp dụng đúng công nghệ xử lý nước Hồ Gươm cứu cụ rùa nhá, mỗi lần thay bể chỉ xả bùn đáy, giữ lại 1/3 nước cũ, thêm vào 2/3 nước sạch, giữa bể có hòn non bộ cho cá chui vào khi trời nắng or lạnh quá, mùa hè thì để nước nhiều, mùa đông thì để ít nước. Nói chung ko cần chăm thay nước quá đâu, khoa học tý là ko nên phá vỡ cân bằng sinh thái trong cái bể, hix.

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị ơi em cũng ko biết ạ, quanh năm suốt tháng cứ vứt nó dầm mưa dãi nắng vậy, đến mùa có trận mưa là em nó lại nở tưng bừng. Hay là em nó nhớn chậu chật nó ko ra củ thêm đc nữa thì nó trổ lắm hoa nhỉ :-/
Có vẻ đây là bí quyết, chậu cây nhà chị vẫn còn rộng rãi, thỉnh thoảng có cho vài hạt NPK. Cây phượng này là phượng vĩ, sao gọi là phượng cúng??? Thích mõi cái cốc có đám DYT con, hix.

Tình hình hoa lá nhà mình đây, chả có gì mới mẻ, ngắm tạm vậy. Em này tự phát lung tung, thỉnh thoảng lại phải nhổ đi.

Mãn đình hồng, cắt cành to sát gốc, nó lại lên cành hoa mới.

Toàn cảnh em MG

Bách nhật, hoa rất bền và cây con bắt đầu mọc lung tung

2,501
0
0

Haidang02

Chị ko làm gì cho nó hết, chắc bản năng sống của nó mạnh mẽ thôi. Cái vụ vàng lá mình nghĩ là do hết mùa, MG nhà mình hoa đầy nhưng lá bắt đầu vàng úa. Mà nó cũng nhanh có hoa, hy vọng bạn sẽ kịp ngắm nó.
Ai biết thu hạt MG như thế nào, loa lên cho mình, mình để hoa tàn để rất lâu mà chả thấy có hạt.
@Chị Bầu ơi, em ko nhớ chị nào trong 3 chị Coldmoon, Bầu và Mengo có hạt MG sọc tím, bây giờ thì lộ rồi nhé. Nếu chị còn cho em xin nhé.
Cứ yên tâm mà chờ hạt thôi. Không phải bông hoa nào nó cũng cho hạt mẹ nó ạ. Chờ lúc nào thấy cuống hoa có hạt tròn hơi to to, để khô , hái, bên trong sẽ có 2 hạt đen đó...
Chị đăng ký F1 MG sọc tím nhé.

@Quỷ và Phụng Hàm: Cây mà lần trước chị tưởng lan Phượng giờ nó ra hoa, hoa nó đây, 2 chuyên gia thẩm định hộ chị xem nó là có tên là gì. Nhiều hoa li ti to hơn cái cúc áo thôi :

Em này cũng đang có 2 nhánh hoa

Vũ nữ dài nghêu mà chưa thấy gì

DYT vẫn ra hoa đều :

MG đang lên:

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Mãn đình hồng, cắt cành to sát gốc, nó lại lên cành hoa mới.

[/QUOTE]
Cô ơi mãn đỉnh hồng cô trồng bằng hạt hay củ vậy? Con thấy hoa này ngày tết bán rất nhiều ở trong Nam!

316
0
0

thuytruc

Poppy: Cho mình xin ít cây cúc bách nhật con nhé. Hôm trước có phải em xin hạt sâm bố chính của Út hay không nhỉ. Chị nhận được rồi. Nếu phải thì ới lên nhé chị để phần.

427
0
0

poppy summer

Cô ơi mãn đỉnh hồng cô trồng bằng hạt hay củ vậy? Con thấy hoa này ngày tết bán rất nhiều ở trong Nam!
MĐH trồng bằng hạt, nhưng cây này cô mua cây có hoa sẵn, hoa tàn cô cắt sát gốc thì nó mọc ra 3 ngọn hoa mới, tất nhiên là còi hơn cái ngọn chính.
(lân đầu được 1 cháu gọi là cô, xưng con rất ngọt, hix).

Cứ yên tâm mà chờ hạt thôi. Không phải bông hoa nào nó cũng cho hạt mẹ nó ạ. Chờ lúc nào thấy cuống hoa có hạt tròn hơi to to, để khô , hái, bên trong sẽ có 2 hạt đen đó...
Chị đăng ký F1 MG sọc tím nhé.
Chị ơi, thế thì ko cái hoa nào nhà em có hạt (em đã check tất rồi), hay là phải có ong, bướm giúp thụ phấn nhỉ???

Poppy: Cho mình xin ít cây cúc bách nhật con nhé. Hôm trước có phải em xin hạt sâm bố chính của Út hay không nhỉ. Chị nhận được rồi. Nếu phải thì ới lên nhé chị để phần.
Úi, sáng nay rảnh rỗi em đã xử tất cả đám cây con tự mọc: bách nhật, mào gà, bóng nước, dừa cạn, rau đay...Nhưng em vẫn còn mấy bông bách nhật già, em chuyển cho chị hay là em gieo luôn? ah, vẫn rất nhiều cây con của DYT cao hồng, chị có thích thì em nhổ cho 1 đám. Là em này:

Chính em xin hạt sâm bố đấy, để phần em nhé.

316
0
0

thuytruc

poppy: Chị nhìn thấy nhà em có cây Thủy trúc, cho chị xin cây này, rau má cảnh, DYT hồng nhá. Đợt rau má trước em cho chị mang đến CQ trồng chuột nó xơi hết rồi.

151
0
0

derma

Các chị ơi em hỏi tí với, MG nhà em tự dưng bị lũ rệp trắng bu chi chít ở lá. E đã cạo sạch bọn nó ra khỏi lá và xịt nc có pha với vài giọt nc rửa bát rồi nhg mà lá nó vẫn cứ bị héo rũ đi, k tươi tốt gì cả. Hic. Thế là bị sao ạ? Hay tại em cạo mạnh tay quá :((. Nhg k cạo mạnh nó k đi hết lũ rệp ạ.

Cây Cát Đằng nhà em đã bắt đầu ra hoa nhg dưới gốc thì lá vàng rồi rụng sạch. Thế là tự nhiên hay do rễ bị úng ạ? Các chị chỉ em cách chữa với. Em cảm ơn nhiều nhiều ạ :)

151
0
0

derma

Chị Poppy ơi, cho em xin ké em này với đc k :). Chị trồng gì cũng mát tay thế. Em trồng MG hết trời nóng làm héo nụ con, giờ lại bị đám rệp trắng bu đầy chị ạ. Lận đận thế chứ huhu :(. Chị ơi chị xin đc MG sọc thì cho em xin ké 1 vài hạt nhé :p. Tks chị nhìu nhìu :)

2,501
0
0

Haidang02

Các chị ơi em hỏi tí với, MG nhà em tự dưng bị lũ rệp trắng bu chi chít ở lá. E đã cạo sạch bọn nó ra khỏi lá và xịt nc có pha với vài giọt nc rửa bát rồi nhg mà lá nó vẫn cứ bị héo rũ đi, k tươi tốt gì cả. Hic. Thế là bị sao ạ? Hay tại em cạo mạnh tay quá :((. Nhg k cạo mạnh nó k đi hết lũ rệp ạ.
Nhà chị chỉ thấy rệp ở DYT bụi. Chị toàn lấy tay bắt nó. Ngày nào cũng bắt khắc nó hết, chứ MG thì dễ lên lắm mà. Hôm rồi chị vặt trụi đến gốc mà nó vẫn nảy lá và ra hoa. Trường hợp nó héo cũng kệ nó. Héo đoạn này lại lên mầm đoạn khác.

Poppy: Em cứ chờ đi, nó còn ra hoa nhiều mà.

151
0
0

derma

Nhà chị chỉ thấy rệp ở DYT bụi. Chị toàn lấy tay bắt nó. Ngày nào cũng bắt khắc nó hết, chứ MG thì dễ lên lắm mà. Hôm rồi chị vặt trụi đến gốc mà nó vẫn nảy lá và ra hoa. Trường hợp nó héo cũng kệ nó. Héo đoạn này lại lên mầm đoạn khác.

Poppy: Em cứ chờ đi, nó còn ra hoa nhiều mà.
Chị nói vậy làm em cũng yên tâm phần nào. Tại vì e cứ gieo cây nào cây đấy chết, mấy hạt MG này là cây đầu tiên lên tốt . Đang mừng trong bụng thì lại bị rệp tấn công. Hic.Hy vọng nó sẽ lại tươi tốt lại. Tks chị nhiều nhiều :)

1,492
1
0

songviet09

Báo cáo các bác trồng Dừa cạn từ hạt của Tuyền , 5 trong số 7 cây / chậu của em đã có nụ và hoa:).

Giò này giờ càng ngắm càng thích .

* Chị Trăng : đầu giờ chiều mà ngớt mưa thì em tới chỗ c trao đổi tù binh nhé ;).

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Các mẹ ơi, GM nhà em được 7 ngày, lên như này rồi. Cơ mà em thấy đất nó k tơi lắm, thân cây thì có vẻ mỏng manh chứ k đc như cây của các mẹ. Em định đánh nó ra rồi trồng vào giá thế như cô HX chỉ được k ạ?

Hai hôm nay trời mưa như điên như hâm, lúc sáng em dậy thấy nụ tóc tiên đang nhú lên như chông ấy, sắp có hoa mới để khoe các mẹ rồi :D

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Cả nhà ơi, em đang dư 1 cây phượng cúng + 1 cây Osaka ươm mầm lên, nhà mình có ai còn nhu cầu trồng các em này ko ạ? bỏ thì tiếc mà em hết chậu to, hết chỗ để mất rồi.

hoa em nó thế này ạ:

Nhân tiện kể cho mọi người câu truyện Osaka của em :) Em là em mê hoa này lâu lắm rồi, cách đây 3 năm em đi Huế đúng mùa hoa nở vàng rực, đẹp kinh khủng mà nịnh nọt kiểu gì chồng em cũng ko trèo cây giật quả cho em:(, lần này vào SG, may quá đi cùng mấy thằng em giai nó vặt cho mấy quả, thỏa lòng mong ước. Về HN em vùi tạm 2 hạt dưới gốc cây hoa láng nghĩ bụng được thì được, ko được thì mình gieo vào cốc đàng hoàng, chăm tử tế. Không ngờ vào 1 ngày đẹp giời thấy em nó đã nẩy mầm từ bao giờ, em vẫn kệ nghĩ ehe cây này dễ lên nhỉ, mình còn đầy hạt lo gì :D Đúng lúc đấy em lạc vào vườn hoa nhà mình, trong lúc lội tầng thấy vụ buôn bán Osaka của các chị, cây về chăm cũng vất vả, khó khăn, lại thêm Quỷ bảo ko gieo hạt được đâu, khó lắm :p, ehe, thế là em ngưỡng mộ em ghê gớm :D, kiếm ngay chậu mới về cho em í ở nhà riêng đàng hoàng. Sau khi em ý ra ở riêng được 1 tuần thì bạn hạt thứ 2 cũ lại nẩy mầm, phấn khởi quá em gieo tiếp liền 6 hạt thì 1 hạt đã lên, là cây em post phía trên đó. Chị nào cần "đón" em nó đi hộ em nha @};-

Cây Osaka chị cả của em (đang định viết là anh cả nhưng sợ là anh, em nó ko ra hoa thì em chít :D), cao được 30 cm (vừa vác thước kẻ đo xong)
Em ở tận đâu? Chị muốn xin em cây o sa ka quá nhưng phải hỏi xem có qua em được không? Chị cũng tia thấy mấy chỗ có quả o sa ka mà chưa hái được quả.

Em đã xơi mỳ ăn liền rồi, sau vụ gieo hạt nhà Út ko lên. Em canh hạt Đông hầu kỹ lắm, nhưng nó bung hạt rất nhanh và rụng xuống thì kiến tha đi mất. Hôm trước chị có hỏi nuôi cá trong bể (chắc là bể ngoài trời), hì cái này em có kinh nghiệm nhá. Trồng sen, súng mà nuôi cá to thì ko ổn, cá vàng thì nó sục tung cả sỏi cả đất, cá chép vàng nó lao 1 phát thì cây đi đằng cây chậu đi đằng chậu (con cá nhà chị 9 lạng? chị mua hàng cá ngoài chợ ah, hí). Bể ngoaì trời nhà em thả cá chép vàng, cá vàng, cọ bể, mây chiều chúng sống tốt, thỉnh thoảng có die (chắc do già cả). Em áp dụng đúng công nghệ xử lý nước Hồ Gươm cứu cụ rùa nhá, mỗi lần thay bể chỉ xả bùn đáy, giữ lại 1/3 nước cũ, thêm vào 2/3 nước sạch, giữa bể có hòn non bộ cho cá chui vào khi trời nắng or lạnh quá, mùa hè thì để nước nhiều, mùa đông thì để ít nước. Nói chung ko cần chăm thay nước quá đâu, khoa học tý là ko nên phá vỡ cân bằng sinh thái trong cái bể, hix.
Vấn đề của nhà chị là mua cá cảnh về thả chỉ được dăm ba bữa là chết. Thế nhưng mua cá chép vàng cúng ông Công ông Táo về thả thì vô tư. Thế nên chị tạm kết luận là tại cá nguồn chứ không phải tại bể.

Chị cũng sợ thả cá chép to không ổn nên theo dõi kỹ đấy. Thế nhưng các em ấy ngoan lắm, chị đã thả thêm em thứ hai nặng 6,5 lạng nữa rồi. Cả 2 em chỉ lượn lờ không cắn lá không nghịch ngợm gì. Được gần 1 tuần rồi nhé. Để chị theo dõi nữa xem sao. Vụ này mà ổn thì từ giwof chị chẳng lo vụ cá nữa. Chị cần có cá trong bể lắm nhưng nếu chúng nó xơi sen súng thì chị phải tìm cách khác ngay.

Em bữa nào đi đâu gần cơ quan chị cho chị xin cúc bách nhật đi? Không tiện thì thôi nhé.
* Chị Trăng : đầu giờ chiều mà ngớt mưa thì em tới chỗ c trao đổi tù binh nhé ;).
OK. Chị mang cả cây đông hầu và hạt giống để gửi cho mehuungo đây rồi.

Dưa chuột đi rồi H ạ. Sao các em ấy khó nhỉ. Chị tưởng bở mãi.

@ Cả nhà cho mình hỏi: Cây lá tròn hơi có răng cưa, lá xanh viền trắng tên là gì. Tớ mua ở chợ Mơ, để trên bàn làm việc xinh lắm nhưng không biết tên. Tớ lười chụp ảnh quá, so ri cả nhà.

20
0
0

cunconxinhdep

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Em chào cả nhà :) Chị Trăng ơi, theo em nhớ ko nhầm thì em nghe chị Mít nói đó là cây đinh lăng lá tròn, chị Mít vô CFM nhá, Mà chị ơi, vụ DYT hoa âu của chị tới đâu roài, chị rước em nó về chưa? cập nhật tình hình cho bọn em lên tinh thần chị ơi....

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Vấn đề của nhà chị là mua cá cảnh về thả chỉ được dăm ba bữa là chết. Thế nhưng mua cá chép vàng cúng ông Công ông Táo về thả thì vô tư. Thế nên chị tạm kết luận là tại cá nguồn chứ không phải tại bể.
Chị cũng sợ thả cá chép to không ổn nên theo dõi kỹ đấy. Thế nhưng các em ấy ngoan lắm, chị đã thả thêm em thứ hai nặng 6,5 lạng nữa rồi. Cả 2 em chỉ lượn lờ không cắn lá không nghịch ngợm gì. Được gần 1 tuần rồi nhé. Để chị theo dõi nữa xem sao. Vụ này mà ổn thì từ giwof chị chẳng lo vụ cá nữa. Chị cần có cá trong bể lắm nhưng nếu chúng nó xơi sen súng thì chị phải tìm cách khác ngay.
Em bữa nào đi đâu gần cơ quan chị cho chị xin cúc bách nhật đi? Không tiện thì thôi nhé.
@ Cả nhà cho mình hỏi: Cây lá tròn hơi có răng cưa, lá xanh viền trắng tên là gì. Tớ mua ở chợ Mơ, để trên bàn làm việc xinh lắm nhưng không biết tên. Tớ lười chụp ảnh quá, so ri cả nhà.
Chị làm em nhớ bố mẹ em hồi trước, cá chép vàng cúng ông Công ông Táo xong thả luôn vào bể, nuôi được mấy năm nó to đùng. Một hôm nó die, tiếc của, đem ra kho cho mèo ăn. Hix
Chị ơi, ngại quá em bảo đem cho chị mấy hạt hướng duơng từ đầu hè, đến bây h hết cả mùa trồng rồi. Cúc bách nhật em chỉ có bông khô thôi, cây con em nhổ sạch rồi. Khi nào hết mưa gió em qua chỗ chị.
Cây lá tròn hơi có răng cưa, lá xanh viền trắng, mua ở chợ Mơ: chắc là đinh lăng lá tròn rồi.
@thủy trúc: Ok chị, tuần này lúc nào rảnh em đem qua cho chị, mấy giờ chị về đến nhà?
@Derma: DYT cao, màu hồng mới chỉ cao vài cm thôi, nó rất dễ sống nhưng chờ có hoa thì hơi lâu nhé. Có gì chị sẽ nhắn em qua lấy.

6
0
0

Meo meo

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Em ở tận đâu? Chị muốn xin em cây o sa ka quá nhưng phải hỏi xem có qua em được không? Chị cũng tia thấy mấy chỗ có quả o sa ka mà chưa hái được quả.
Chị coldmoon ơi, em ở HN nhưng em lại vừa "gả" em Osaka cho chị Thuy truc mất rồi. Hình như một em hạt của em cũng sắp nảy mầm em để dành cho chị nhé. Nếu chị thích tận hưởng niềm vui trồng cây từ hạt thì em biếu chị 1 quả Osaka về gieo này, em vẫn còn nhiều :x

Nhà mình có ai có hạt MG sọc ko, cho em với :icon nịnh nọt :D

177
0
0

Mitngoan

Chị Trăng, em mua đinh lăng lá tròn ở chợ Mơ này:

Cây của chị có giống không.
Em trồng đinh lăng được hơn 1 tháng, để trong phòng ánh sáng yếu thấy vẫn phát triển tốt.