Làng sì-pam (phần 3)

1,849
0
0

BB&C

Ðề: Làng sì-pam (phần 3)

Hic, chóng hết cả mặt với cả nhà, em vừa đi ăn với khách về, buồn ngủ quá.
@BB&C: Chị ơi, cho em xin ly đen đá, buồn ngủ không chịu nổi nữa rùi.
@lantrailt: Ớt nhà mèo ú ko cay nhưng bỏng miệng đấy, đừng dại mà động vào nhá. :))
Chị sáng nào cũng làm một cốc ca cao sữa nóng, hehe, đang tìm cách lên cân mà. Em uống với chị nhé.

466
0
0

kimsonbui

@Mít và bác bibixi: con dông như con thằn lằn đấy ạ, hay dễ tưởng tượng hơn thì to hơn con tắc kè 1 tí, nướng lên chấm muối ớt, thơm lừng luôn. Ăn đừng nhìn, nhìn đừng ăn, hihi.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

@Mít và bác bibixi: con dông như con thằn lằn đấy ạ, hay dễ tưởng tượng hơn thì to hơn con tắc kè 1 tí, nướng lên chấm muối ớt, thơm lừng luôn. Ăn đừng nhìn, nhìn đừng ăn, hihi.
Thế thì hãi nhỉ, kiểu giống thịt chuột ở miền Bắc: Ăn ko nên biết ăn thịt gì, biết rồi hổng dám ăn=)) Nghĩ kinh phết bác nhỉ:p

1,849
0
0

BB&C

Nó họ với thằn lằn nhưng to hơn nhiều đúng không em. Nó hay leo ở các bụi cây đúng không? Nó to như con tắc kè, nếu là con đấy thì quê chị gọi là con rắn mối. Hồi nhỏ bọn chị hay mang súng cao su đi bắn và về làm thịt ăn, thịt rất thơm và ngon. Không biết bây giờ ở quê còn nữa không vì lâu lắm rồi chị không nghe ai nhắc đến tên con này nữa.

466
0
0

kimsonbui

Nó họ với thằn lằn nhưng to hơn nhiều đúng không em. Nó hay leo ở các bụi cây đúng không? Nó to như con tắc kè, nếu là con đấy thì quê chị gọi là con rắn mối. Hồi nhỏ bọn chị hay mang súng cao su đi bắn và về làm thịt ăn, thịt rất thơm và ngon. Không biết bây giờ ở quê còn nữa không vì lâu lắm rồi chị không nghe ai nhắc đến tên con này nữa.
Đúng rồi đó chị, ở đâu nhiều thì em không rành nhưng cứ ra PT thì phải ăn con này vì ngon và sẵn hàng lắm. Chỉ ăn tại PT thì em ưng cái bụng chứ bảo em mang về thành phố tự mần ăn thì em chịu :D

1,850
0
0

Mẹ Cáo

:-O:-O:-O
Em kimsonbui, :-Bdám ăn con bò sát í thật hả

1,849
0
0

BB&C

:-O:-O:-O
Em kimsonbui, :-Bdám ăn con bò sát í thật hả
Có sao đâu chị, hihi, hồi bé em ăn tuốt. Ngon mà. Giờ là đặc sản đấy chị.

Hôm nọ chồng em đi Hòa Bình về mang đặc sản về cho vợ con, em tưởng món gì ai dè dơi, trời ơi em hết hồn không dám nhìn luôn.

Có lần em đi Sơn Tây họ chiêu đãi con dúi, em hỏi dúi là gì họ nói là một loại động vật ăn củ quả ở trên núi, em chén ngon lành về nhà chồng nói đó là chuột núi, sợ hết hồn.

Còn con rắn mối này hòi bé em ăn suốt mà chẳng sao cả. Hihi.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hôm nọ chồng em đi Hòa Bình về mang đặc sản về cho vợ con, em tưởng món gì ai dè dơi, trời ơi em hết hồn không dám nhìn luôn.
Thế cái con đặc sản chồng em mang về cho em là con gì hả em?:-B

466
0
0

kimsonbui

Có sao đâu chị, hihi, hồi bé em ăn tuốt. Ngon mà. Giờ là đặc sản đấy chị.

Có lần em đi Sơn Tây họ chiêu đãi con dúi, em hỏi dúi là gì họ nói là một loại động vật ăn củ quả ở trên núi, em chén ngon lành về nhà chồng nói đó là chuột núi, sợ hết hồn.

Còn con rắn mối này hòi bé em ăn suốt mà chẳng sao cả. Hihi.
Mình hồi làm ở LS cũng ăn con dúi này suốt, ngon nhỉ, biết là con chuột núi đấy nhưng ăn là không nghĩ :D

883
0
0

mèo_ú

tự dưng thèm kim chi mọi người ạh...đến chết mất thôi...hôm wa thèm wa chạy vào siêu thị mua nửa ký về, 1 mình em " chơi" hết sạch...lơ cơm luôn....:">:">
giờ lại thèm rồi..chẹp chẹp......:(:(

1,850
0
0

Mẹ Cáo

tự dưng thèm kim chi mọi người ạh...đến chết mất thôi...hôm wa thèm wa chạy vào siêu thị mua nửa ký về, 1 mình em " chơi" hết sạch...lơ cơm luôn....:">:">
giờ lại thèm rồi..chẹp chẹp......:(:(
Nè, nghi ngờ quá rồi đới, chị gửi cho em cái que nhá:p

594
0
0

meyeuTomTom

Hôm nay cả nhà đi chơi, một mình ta phải ở nhà dọn dẹp, trông nhà một mình buồn quá. Hu hu hu....:(:)(:)((

883
0
0

mèo_ú

em ở nhà với chị này...em đang nấu 1 nồi xôi đỗ đen...chút mời chị ăn chung nhé....:D:D