04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

0
0
0
B

Bừa

Guest
Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

Em rón rén hỏi một câu, các bác phó nháy hai hôm nay không hắt hơi gì cả à? Mọi người nhắc nhiều thế mà còn chưa thèm cho cái ảnh nào :|

Chờ tiếp đây :p
Cả nhà có đợi nhé. bừa đã thức trắng cả đêm qua để tổng hợp và chỉnh sửa ảnh rồi. Phải nói rằng chưa có lần làm phóng sự mà ấn t][ngj như lần này, Lúc cảm động rưng rưng lúc c][ì đau hết cả bụng.

Mong các bác hiểu cho. Để pôst đuwocj gần 200 cái ảnh là mất rất nhiều thời gian (lựa chọn, chỉnh sửa rồi up, rồi còn viết chú thích nữa...) Vất vả lắm nên các bác cũng phải động viên em cái gì chứ

các bác cố dợi nhé. 1 phóng sự cực hấp dẫn đang chuẩn bị hầu các bác.

273
0
0

NganHa

Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

Vì lý do bất khả kháng em đã không có mặt trong suốt buổi off (nghe mẹ TMinh và chị MinhMinh kể mà tiếc xế), tuy nhiên em vẫn cảm nhận đc đầy đủ không khí tràn ngập tình yêu thương mà chắc chắn chỉ có ở CSTT.
Lời đầu tiên em xin cảm ơn chị mẹ CTB, nhờ có chị em mới tham gia các hoạt động của CSTT (trước em toàn đứng ngoài ngó:))). Mặc dù đứa em bướng bỉnh này luôn trêu chị (mới trêu hôm qua:reply tin cảm ơn của chị là những lời đáp cảm ơn hay đặc biệt hơn (như Huyenlinh) là sự biết ơn thì em lại đòi chị 1 bữa) nhưng chị luôn là người phụ nữ em khâm phục nhất. Mặc dù chị vẫn nói ghét em, nhưng em biết, chị yêu em nhất:x.
Nếu chị mẹ CTB là người đưa em đến CSTT, thì chị ALnML, metyruoi, BB&C, các mẹ trong tổ bánh HN, LeTuanNinh, Bừa và nhiều mem nữa em không nhớ hết (xin lỗi các mẹ em ít ol nên chưa biết hết nick của mọi ng ạ) là những người giữ em ở lại với CSTT (lý do tại sao thì em đã thầm thì với chị AlnML rồi chị nhỉ:x). Em sẽ không bao giờ quên cái nắm tay siết chặt với lời chị ALnML run run nói với em khi em chia bánh tặng mọi người, lời cảm ơn của mẹ tổ trưởng hội bánh HN, cái ôm trìu mến của anh N, lời thì thầm nghẹn ngào của 1 chị kể về Nghé, ánh mắt chan chứa tình yêu thương mọi người trao nhau khi cùng hát "Đứa bé"... CSTT phải như thế này chứ:x.
Vẫn biết những gì em đã làm khi tham gia CSTT chỉ như hạt cát, nhưng em hy vọng hạt cát mang tên Aslan này sẽ kết dính cùng những vật liệu khác bằng tình yêu thương, xây lên ngôi nhà CSTT ngày một phát triển bền vững.
Vài lời dông dài mong mọi người thông cảm. Em yêu cả nhà mình, yêu CSTT:x.
Chị lại làm em :(( một lần nữa rồi, càng ngày em càng thấy yêu mến chị, chị Tâm, chị Nhung và các bạn HP vì sự nhiệt tình, chu đáo, và trên hết là tấm lòng "Nhân" của mọi người :x
@Mẹ TM: bất ngờ về giọng hát của bạn đó, tiếc là hôm đó không có hoa để tặng :x
@Ha my: em gái thả tóc như vậy trông xinh xắn dễ thương lắm :x
@Chị Nhung: hai MC Bừa và tuanninh thật là xuất sắc, không có hai anh chắc phần trò chơi và đấu giá sẽ không thành công được như vậy, nhưng em vẫn ấn tượng với giọng nói ấm áp ngọt ngào của chị, thật chứa chan tình cảm, đúng với những gì em nghĩ về chị :x
@chị Loan: hôm đó chị mình nói run quá :) nhưng em biết đó là những lời nói xuất phát từ tấm lòng, từ tình cảm chân thành của chị đối với các thành viên trong CSTT, công sức của chị và các mẹ HN bọn em luôn ghi nhận, ở HP ngoài chị Tâm, chị Nhung, chị Aslan ra thì bọn em chưa đóng góp được gì nhiều cho CSTT như các mẹ HN đâu, còn phải học tập các chị nhiều :x
@các mẹ HN: gian bánh HN hình như là đắt hàng nhất nhỉ, em mải bán hàng mà 1 lúc quay ra đã thấy còn mỗi cái bàn :(( không biết là vào tay những ai rồi, lần sau các chị cố gắng làm nhiều thêm nhé vì em mới thưởng thức 1 miếng bánh của chị Aslan chia sẻ cho mọi người là biết tài nghệ của các chị rồi :x

Cuối cùng em có một thông báo nho nhỏ rằng em là người cuối cùng kiểm duyệt đĩa DVD ghi hình buổi off hôm đó, vậy ai không muốn những hình ảnh vô tư của mình bị lên hình thì đề nghị đi cửa sau nhà em nhé :)):)) hehe lộ liễu quá nhưng em tin chắc có một người rất sợ điều đó, chị .... nhỉ :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

1 phóng sự cực hấp dẫn đang chuẩn bị hầu các bác.
Em đang chạy ra chạy vào với mẻ bánh, chẳng may mà cháy do hóng hớt ảnh offline ---> tại Bừa! :x

384
0
16

tho2006

Member

Cuối cùng em có một thông báo nho nhỏ rằng em là người cuối cùng kiểm duyệt đĩa DVD ghi hình buổi off hôm đó, vậy ai không muốn những hình ảnh vô tư của mình bị lên hình thì đề nghị đi cửa sau nhà em nhé :)):)) hehe lộ liễu quá nhưng em tin chắc có một người rất sợ điều đó, chị .... nhỉ :)
Xin lỗi chị Ngân Hà nhé, em phải đau lòng thông báo với cả nhà là nếu có đi cửa sau thì phải đi cả em nữa ạ, hôm đó em và AnBình hợp tác cùng quay toàn bộ nội dung buổi off, có cả hình ảnh trước và sau buổi off nữa, nhưng vì theo ý kiến chỉ đạo của chị Tâm, em ko được đưa trước khi VCD của HP ra đời. Cơ mà hôm qua xem lại, em cười đau hết cả bụng rồi lại khóc bù lu bù loa làm cho thằng nhỏ nhà em cứ tưởng mẹ khóc vì nó nghịch, thế là tự nhiên ngồi chơi ngoan hẳn. Các chị cứ cố chờ nhé, vì sản phẩm chắc là bõ công chờ dài cổ đấy ạ.

273
0
0

NganHa

Xin lỗi chị Ngân Hà nhé, em phải đau lòng thông báo với cả nhà là nếu có đi cửa sau thì phải đi cả em nữa ạ, hôm đó em và AnBình hợp tác cùng quay toàn bộ nội dung buổi off, có cả hình ảnh trước và sau buổi off nữa, nhưng vì theo ý kiến chỉ đạo của chị Tâm, em ko được đưa trước khi VCD của HP ra đời. Cơ mà hôm qua xem lại, em cười đau hết cả bụng rồi lại khóc bù lu bù loa làm cho thằng nhỏ nhà em cứ tưởng mẹ khóc vì nó nghịch, thế là tự nhiên ngồi chơi ngoan hẳn. Các chị cứ cố chờ nhé, vì sản phẩm chắc là bõ công chờ dài cổ đấy ạ.
Hai anh em nhà này bàn nhau đánh du kích à, cái máy quay thế mà mình cứ tưởng là máy ảnh, chết rồi, kiểu này phải lấy quà biếu cửa sau nhà mình để mang đến nhà Thỏ thôi :(( thế là lại trắng tay rồi :((

15
0
0

SUZI

Ui, hôm đó em tưởng chỉ có chụp ảnh thôi, vậy mà có đến 2 máy quay thế này, chắc máy ko lia qua mặt em rồi chứ nếu không đã...vỡ kính! :)):))

15
0
0

SUZI

Hai anh em nhà này bàn nhau đánh du kích à, cái máy quay thế mà mình cứ tưởng là máy ảnh, chết rồi, kiểu này phải lấy quà biếu cửa sau nhà mình để mang đến nhà Thỏ thôi :(( thế là lại trắng tay rồi :((
Gậy ông đập lưng ông đây, cả nhà chuẩn bị quay video nhận hối lộ để tống tiền nhé! =))=))

620
0
0

hamy2k5

@ Suzi: cái kính to thế kia chắc ko vỡ đc đâu chị:D
@ tổ bánh HN: em cũng mải bán hàng, quay ra đã ko còn cái bánh nào, mà cũng chả kịp nhìn xem hình thù thế nào nữa, lúc ngồi ở bàn ăn, đã nhắc nhủ phải bon chen bằng đc, thế mà:(:)(:)((
@ Tho2006: là chị bán chuối phải ko ạ? em cũng thắc mắc ko bít chuối được bán cho ai ạ, trông 2 buồng chuối ấn tượng quá:)

535
0
0

MeoGiaHp

Ðang đọc: 21 (14 thành viên và 7 khách)
MeoGiaHp, Bừa, cifmoon, hamy2k5, Khai Tâm, Mẹ Chip Tom Bi, mymy, saomai, Sông Cấm, SUZI, thuyvuong

xồi ôi, bao nhiêu người mong các bác phó nháy, thế này trước khi up ảnh các bác có làm gì cũng ko yên được roài

273
0
0

NganHa

Gậy ông đập lưng ông đây, cả nhà chuẩn bị quay video nhận hối lộ để tống tiền nhé! =))=))
Đồng hương với nhau mà thế à ( ơ có phải vì đây là CSTT nên không có cái icon cầm búa đập bẹp dí như dán không nhỉ :-B) thôi lát nữa về HĐH HP chị đập em vậy, cứ liệu liệu đấy X(

1,849
0
0

BB&C

Chuyện xung quanh Su yêu và gia đình BB&C

Vò rượu cần từ tận Gia Lai xa xôi đã rất khó nhọc mới đến được Hải Phòng. Chễm chệ trên sân khấu như trêu ngươi biết bao người. Chỉ có 2 vòi mà hơn 60-70 mồm đang muốn hút.
Ái chà thơm ngon ngọt bùi và say tình người lắm.
Giờ phút đc mang ra đấu giá thật gay go. Bao cao thủ tranh nhau cuối cùng nhà BB&C sau khi nhường lại bánh trái tim với tâm nguyện từ HP mang lên nhất định dành cho Hải Phòng. Ồ nhưng mà vò rượu này ko phải từ HN đâu nên quyết không nhường dù phải đấu với ng có "tiếng tăm" nhất Hải Phòng.
Bùm Keng gia đình BB&C
(nói thầm thôi nhé đang đinh mang sách bút ra học hỏi đây. Ông xã BB&C luôn sát cánh cùng vợ trong mỗi hoạt động xã hội, thật khâm phục...nói ra lại thấy tức lão lão nhà mình quá )
Trúng rồi với giá trị 2500K - lại thêm một nghĩa cử đẹp mời mọi người cùng "say "

Rượu ngon rượu say và ấm áp tình người.
Anh em chi em mỗi người một ngụm ngon và lịm đến tận tâm can.
Bình rượu đó lại đc gia đình BB&C đưa lên ô tô, mình và mọi ngừoi lại mê đắm trong men rượu đấy su yêu và BB&C ạ.

Còn một chút cho ra chai mang về mời ông xã uống cảm nhận cùng vợ hương vị ngọt ngào của buổi off ngày hôm nay.

Cho chị và mọi người gửi lời cảm ơn tới ông xã em nhé BB&C. :x

Su yêu ơi mọi người cảm ơn em - Em gái Gia Lai xa xôi chung tay xây dựng CSTT @};-:-*

Đính chính một chút, bình rượu vẫn ở lại HP vì nhà em bê về một bình rượu di động rồi nên không bê bình rượu kia về được, :)):)):))

384
0
16

tho2006

Member

Hic, mình chẳng có chuối mà bon chen bán chuối, thế mà cũng ối người đòi mua, kết quả là chuối ở lại với Hải Phòng rùi, Khổ thân bác nào vác về hai buồng chuối ấy, đã nhỏ lại còn nát bét nữa chứ, ân hận quá, tội lỗi, tội lỗi. Lần sau nhất định mình sẽ bán chuối tiếp, rút kinh nghiệm lần này.
@suzi: Hì, hình như ai cũng có phần được quay đấy ạ, biết là nếu máy lia qua mặt chị là vỡ ống kính nên An Bình bàn với em là em quay mặt những ai ko đập ống kính, còn những người có nguy cơ đập phá là AnBình lia ống kính từ dưới đất lên đến...(cái này phải hỏi lại An Bình, vì em thấy trong đoạn quay có nhiều hình ảnh nhạy cảm lắm ạ).

10,191
30
48

ALnML

Super Moderator

Đính chính một chút, bình rượu vẫn ở lại HP vì nhà em bê về một bình rượu di động rồi nên không bê bình rượu kia về được, :)):)):))
Không em bình rượu được mang lên ô tô của nhóm nhé :x
Thế mới phải cảm ơn thêm lần nữa vì cả hội lại say bét nhè trên ô tô.
Ông xã chi ko đi mà cũng đc thưởng thức .
Và cả ông xã một ng nữa cũng đc ;)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Thế này là thế nào? Tớ đến cơ quan, việc đầu tiên là mở máy tính, chắc mẩm thế nào cũng được xem ảnh. Thế mà vẫn chả thấy gì. Kiểu này đêm nay sẽ đưa Bừa lên thớt ở "Chuyện thật như bịa" nhá Bừa nhá.

@Aslan: Đọc quả hat trích của em chị lại :(:)(:)(( rồi. Thật sự cảm thấy hạnh phúc khi bên cạnh chị có các em. Thấy lòng mình ấm áp biết bao khi nhân ái hiện hữu ở quanh mình, dù mỗi người có 1 cách biểu lộ khác nhau. Giản dị ở Hamy, Meogia, mẹ Tit, sâu lắng ở Aslan, ALnML, Minh Minh; nhiệt huyết ở Huyenlinh, Letuanninh, Mr Bừa; đằm thắm ở Ngân Hà, TMinh mum... Nhiều lắm chị chả nhớ hết. Chỉ thấy lòng mình luôn trào dâng 1 xúc cảm trìu mến khi nghĩ về các em. Yêu lắm!

Quên chưa tiết lộ với cả nhà là Minh Minh làm trưởng ban văn nghệ, Aslan làm trưởng ban lễ tân. Hai trưởng ban này đã hoàn thành xuất xắc nhiệm vụ được giao. Xứng đáng được tặng @};-@};-@};-

@ Ngan Ha & Tho 2006: Chắc là chị phải đi cửa sau 2 em rồi. Chị sợ nhất quay phim với cả chụp hình. Hic, ở ngoài không tệ lắm mà vào hình thì thôi rồi. Không biết có bị chộp đúng lúc đang gân cổ há mồm ra không?

@ Mẹ Tấn Minh: Hôm nào hát cho chị nghe lại nhé. Èo ôi, nhà mình toàn giọng ca vàng mà tý nữa chị lại đình múa rìu qua mắt thợ. Hú vía.

273
0
0

NganHa

Hic, mình chẳng có chuối mà bon chen bán chuối, thế mà cũng ối người đòi mua, kết quả là chuối ở lại với Hải Phòng rùi, Khổ thân bác nào vác về hai buồng chuối ấy, đã nhỏ lại còn nát bét nữa chứ, ân hận quá, tội lỗi, tội lỗi. Lần sau nhất định mình sẽ bán chuối tiếp, rút kinh nghiệm lần này.
@suzi: Hì, hình như ai cũng có phần được quay đấy ạ, biết là nếu máy lia qua mặt chị là vỡ ống kính nên An Bình bàn với em là em quay mặt những ai ko đập ống kính, còn những người có nguy cơ đập phá là AnBình lia ống kính từ dưới đất lên đến...(cái này phải hỏi lại An Bình, vì em thấy trong đoạn quay có nhiều hình ảnh nhạy cảm lắm ạ).
Thỏ cứ yên tâm mà tiếp tục buôn chuối nhé, mình vừa gọi điện cho cô bạn đã mua buồng chuối của Thỏ, cô ấy bảo con gái mọi khi không chịu ăn hoa quả thế mà thấy quả chuối xinh xinh đó lại đòi ăn liên tục, đến hôm nay vẫn còn ngon lành, mình cũng tiếc vì không bon chen được buồng nào :)

15
0
0

SUZI

Đồng hương với nhau mà thế à ( ơ có phải vì đây là CSTT nên không có cái icon cầm búa đập bẹp dí như dán không nhỉ :-B) thôi lát nữa về HĐH HP chị đập em vậy, cứ liệu liệu đấy X(
Chị ơi, thi thoảng chị phải để em làm ăn tí chứ, thời buổi khó khăn này phải tranh thủ cơ hội chị ah, chưa gì đã dọa đánh em bẹp dí rồi thì em làm sao mà ngóc lên được nữa :(:)((

153
0
0

Việt Hà

Không phải là ngày 8/3 mà em cứ đi ra đi vào. Khổ thế đấy ! :(:)(:)((

101
0
0

su yeu

Vẫn chưa có hình :(

15
0
0

SUZI

Ui, nếu mà quay từ dưới lên thì......phù...may cho mình quá :)) , mà cũng tiếc nhá, hôm đó nhà mình nhiều người mặc váy thế, biết thế này có khi ai đó nhờ khách sạn chuẩn bị thêm vài tấm gương dưới nền thì hay nhở.....=))=))=))=)) Chỉ khổ thân lại mờ mắt bác phó nháy thôi B-) 1...2....3 chạy thôi!

101
0
0

su yeu

Cả nhà có đợi nhé. bừa đã thức trắng cả đêm qua để tổng hợp và chỉnh sửa ảnh rồi. Phải nói rằng chưa có lần làm phóng sự mà ấn t][ngj như lần này, Lúc cảm động rưng rưng lúc c][ì đau hết cả bụng.

Mong các bác hiểu cho. Để pôst đuwocj gần 200 cái ảnh là mất rất nhiều thời gian (lựa chọn, chỉnh sửa rồi up, rồi còn viết chú thích nữa...) Vất vả lắm nên các bác cũng phải động viên em cái gì chứ

các bác cố dợi nhé. 1 phóng sự cực hấp dẫn đang chuẩn bị hầu các bác.
Anh Bừa cố lên... cố lên ...tặng anh nè :-*:-*:-*(đừng cho bà xã thấy anh nhé )