04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

Dạ, theo yêu cầu của chị Loan, bi h em mới post bài If We Hold on Together cùng với lời dịch lên đây ạh. " Nếu chúng ta siết chặt tay nhau, tôi tin rằng giấc mơ của chúng ta sẽ là bất diệt."... :x

If We Hold On Together Lyrics
- Diana Ross-
Don't lose your way
With each passing day
You've come so far
Don't throw it away
Live believing
Dreams are for weaving
Wonders are waiting to start
Live your story
Faith, hope & glory
Hold to the truth in your heart

If we hold on together
I know our dreams will never die
Dreams see us through to forever
Where clouds roll by
For you and I

Souls in the wind
Must learn how to bend
Seek out a star
Hold on to the end
Valley, mountain
There is a fountain
Washes our tears all away
Words are swaying
Someone is praying
Please let us come home to stay

If we hold on together
Where clouds roll by
For you and I

When we are out there in the dark
We'll dream about the sun
In the dark we'll feel the light
Warm our hearts, everyone

If we hold on together
As high as souls can fly
The clouds roll by
For you and I

Nếu ta Đoàn Kết

Đừng đánh mất con đường bạn đã chọn
Vì mỗi ngày trôi qua...
Bạn sẽ thấy mình đã làm được những gì..
Đừng từ bỏ ước mơ của chính mình
Sống phải có niềm tin
Những giấc mơ sẽ luôn là nơi hàn gắn
( Niềm tin của bạn vào cuộc sống)
Bạn sẽ ngạc nhiên khi mọi chuyện bắt đầu
Cuộc đời luôn là 1 câu chuyện bí ẩn
Vì chính nơi đây bạn sẽ thấy...
Niềm tin hi vọng và tự hào
Và bạn hãy giữ lấy tất cả những sự thật vào tim

Nếu chúng ta nắm chặt tay nhau
Tôi biết những giấc mơ của chúng ta là bất diệt
Chúng ta sẽ thấy được những giấc mơ
Khi những đám mây u ám của cuộc đời rời khỏi
Trong bạn và tôi

Những linh hồn trong gió
Sẽ cho chúng ta biết được..
Cách khuất phục mọi chuyện
Và hãy tìm kiếm sự bắt đầu
Trên những thất bại đã qua
Thung lũng ,núi đồi
Nơi có những suối nước
Sẽ làm vơi đi bao nỗi buồn phiền
Thế giới luôn chuyển động
Và một người nào đó đang cầu nguyện
Làm ơn hãy để chúng ta về nhà ngay bây giờ

Trong bạn và tôi

Khi chúng ta vượt qua khỏi màn đêm u tối...
Chúng ta sẽ lại thấy được ánh sáng của những giấc mơ
Trong bóng tối chúng ta sẽ cảm nhận được
Nhịp đập ấm áp nơi trái tim của mọi người

Trong bạn và tôi

[YT]http://www.youtube.com/watch?v=Q1nbyx-WHrg[/YT]

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

Ðang đọc: 28 (24 thành viên và 4 khách)
Haidang02, April, Bừa, BB&C, Chíc chíc, hamy2k5, Khai Tâm, letuanninh, Mẹ Chip Tom Bi, mecontitmit, MeoGiaHp, mymy, namgiang, Sông Cấm, su yeu, SUZI, tho2006, thuyvuong, Việt Hà

Bừa, cậu cho bọn tớ xem tạm vài cái, tự chúng tớ bình, chờ sốt ruột lắm rồi :((
1 cái ảnh tập thể thôi vậy??? :-*

164
0
0

namgiang

Thứ 7 CN tuần này em về HP, mời mẹcontitmit lên danh sách bác nào đặt bánh rán HP em thồ lên HN luôn.

Mọi người cứ nói bánh rán bánh cuốn trong khi giờ đã là 11h rồi, mọi người ăn kẹo Sìu châu đi, ngon lắm, kẹo Sìu châu bạn 291179 đang bán gây quỹ đấy, giá 25k/hộp thôi, Mà chỉ còn có 10 hộp, nhanh nào nhanh nào, nhanh không hết nào......

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chị ơi em đây," có ngay! có ngay" nhé! :D
Ôi, đúng là bánh rán HP ngon tuyệt cú mèo. Có khi bạn "meconTitMit" nên mở một gian hàng bánh rán HP trên HN đi nhờ! Tớ cứ nghĩ tới bánh rán hôm đó là lại "rỏ dãi" rồi. ;)

101
0
0

su yeu

Vâng chị em chờ em sẽ gửi sớm.

Còn ai ăn nữa giơ tay em gửi cho nhé. Hi hi nói nhỏ của nhà trồng được ạ.
có em đây chị yêu :)

164
0
0

namgiang

Anh Bừa chậm thật đấy, làm các chị em cứ sốt hết cả ruột lên. Thảo nào mà thi cà rốt thua bét nhè =)):

Tập thể CSTT Hải Phòng đây:

Từ trái qua phải:
MeogiaHP, NganHa, Hamy2K5, HuyenLinh, MẹTit, Minh Minh, tminh's mum, Hoài Vũ, Mẹ ChipTB và Ntt

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
199
0
0

huyenlinh

Đêm qua em cố thực hiện nhiệm vụ đến gần 3 h sáng, động viên ai đó giữ ảnh, cố hoàn thành để post lên cho mọi người xem mà thấy muộn quá rồi ko dám giục nữa.

Chị ơi, em muốn khoe với mọi người về các món mua được ở buổi Off mà ko biết post lên thế nào.

Đúng là cảm giác thân thương và cảm xúc luôn trào lên trong em mấy hôm nay.

Em mong mọi người chân cứng đá mềm xiết chặt tay nhau trên con đường "chia sẻ tình thương".
Cảm ơn tất cả mọi người...............:x:x:x
Em cũng ra vào suốt mà chưa thấy ảnh đâu cả.....
Lại ngóng tiếp vậy ....................

431
0
0

letuanninh

VÂNG tất cả những cảm xúc trong buổi off cứ đan xen nhau ....!mình ko biết nói gi thêm nữa bởi tất cả đã chắt lọc và cô đọng với tình nhân ái...! mà ở đây với những con người bình thường và dản dị đã tạo lên một CHIA SẺ TÌNH THƯƠNG :x:x:x
Cái cảm giác mà trong cuộc đời tôi có được chỉ có thể tìm thấy và hiện hữu ở CSTT...!
Vâng chúng ta hoàn toan là những người xa lạ ,nghề nghiệp khác nhau,tính cách cũng khác nhau,,,,mỗi người một vẻ từ cuộc sống ảo đến đời thường đều khác nhau ..!Nhưng tất cả chúng ta có cùng đam mê ,sở thích ,và ý nguyện CHIA SẺ...! MỤC ĐÍCH TUY NHỎ NHƯNG GIÁ TRỊ CỦA NÓ LẠI KO NHỎ TÍ NÀO..!
tất cả đều có chung một NIỀM TIN .....một KHAO KHÁTtới tột cùng rằng mọi người trên đời này đều được: ấm no, hạnh phúc ,không bệnh tậtNhưng tạo hóa sẽ ko thể đẹp như nhưng gi chúng ta mơ ước....!Những số phận bất hạnh .những nỗi đau không lành vẫn hiện hữu thường trực trong tâm trí của mỗi chung ta......!những nỗi đau đó lại là sợi dây,là keo gắn kết chúng ta...!
Hay bên nhau đoàn kết cùng chung sức mạnh xây dựng ngôi nhà CSTT vững mạnh và tràn đầy trái ngọt tình thương cho hôm nay và cho muôn đời sau...!
TÔI yêu mọi người .....!yêu những tấm lòng nhân.....!tôi muốn hét lên vì sung sướng ,tôi muốn dang tay ôm hết mọi người ..!ôm thật chặt và nín thở để giây phút bên nhau được kéo dài thêm....!đó cũng là cảm giác khi chia tay ngày off ....!lưu luyến ,không muốn bước chân lên xe rời xa đất cảng...!và luyến tiếc khi tôi phải xuống xe khi kết thúc hành trình....!
Hẹn gặp lại HẢI PHÒNG hẹn gặp lại mọi người....!tôi yêu các bạn...!:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x
((em ko biết viết văn nên xin mọi người thông cảm ....nhưng đó là cảm xúc thực của .MINH!))

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Cứ nói cảm ơn mãi thì khách sáo nhưng thực sự em rất xúc động trước lòng nhiệt tình hiếu khách của các chị các bạn Hải Phòng. Đặc biệt chị Aslan đã tiếp sức cho tổ bánh bọn em trong sự nghiệp làm bánh :x @};-@};-@};- . Chồng em về cũng bảo ăn bánh ở nhà thấy cũng bình thường thôi nhưng hôm nay ăn bánh cùng cả nhà CSTT thấy rưng rưng quá.

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Đặc biệt có điều đặc biệt đó là ca nhạc với các ca sĩ đến từ các nước
Việt - Anh - Nhật - Trung thiếu Hàn vì Ruồi ốm suốt mấy hôm tưởng ko đi đc .

620
0
0

hamy2k5

@ namgiang: sao chị đã kịp nhớ hết tên của CSTT HP:x, em mong có ảnh để biết mặt mọi ng quá
@ letuanninh: mình đã đc anh ý ôm lúc chia tay (nhưng ko chặt):D:x

235
0
16

1974

Member

Nhà mm đến off hơi muộn 1 chút, không được dự từ đầu nhưng những cảm xúc có được từ buổi off thật khó có thể diễn tả.
Bao nhiêu điều hay ý đẹp mọi người nhà mình đã pót bài, đã nói hộ hết rồi, nhưng có nhưng điều em vẫn muốn nhắc lại.
Thật là ấn tượng với Hải Phòng, em với chị Loan (mà khong chỉ có chị Lam, rồi mẹ Tyruoi, Chị Hà mecunlinh, bác ÁNh T&G đều ấn tượng với các member "chân dài" của Hải phòng, mấy chị em cứ xuýt xoa "sao con gái Hải phòng dáng đẹp thế, trông mẹ nào cũng như người mẫu ý". Không biết bác CTB có tuyển chọn đầu vào mà xịn thế nhỉ?#:-S
Ấn tượng với các MC nhà ta, chất giọng ngọt ngào của Minh minh, cách tung hứng, dẫn dắt cực kỳ Pro của tuấn ninh & MR Bừa, em trộm nghĩ sàn đấu giá nóng lên một phần cũng nhờ tài dẫn dắt tài tình của 2 MC này .
Aslan đã gây cho mọi người một cảm xúc thật đặc biệt trong màn đấu giá chiếc bánh "VUA" của tổ bánh, Aslan biết không, ngay lúc đấy và giờ đây khi ngồi gõ những dòng chữ này mình vẫn thấy rưng
rưng nước mắt xúc động, cảm ơn em.
Em muốn nói thêm nhiều nhiều lời cảm ơn tới chị CTB (một người mà em biết có bao người ngưỡng mộ, trong đó có em chị nhé), tới mọi thành viên trong ngôi nhà CSTT, tham gia CSTT thấy cuộc đời này còn có nhiều ý nghĩa biết bao.
@ Thỏ: lần tới có chuối chị đăng ký trước 1 buồng đấy nhé, không toàn chậm chân thành "không chuối" thôi:((

1,904
0
36

291179

Active Member

Rùa ơi thấy Bừa ác như con tế giác ấy nhỉ, hôm đó hồi hộp quá tớ quên mang máy ảnh ( đáng đời)
để tớ doạ lấy 1 cái cho Rùa xem nhé:)

58
0
0

mecontitmit

minhminh ơi, khi nào về tb mua bánh rán cho chị nhé :x
chị ui, ở đâu có em là ở đó có bánh rán hải phòng( nhưng là bánh rán moka chính hiệu nhé)...khi nào ọp thái bình, em lại xin 1 gian bánh rán để gây quỹ cstt chị nhé!

164
0
0

namgiang

@ namgiang: sao chị đã kịp nhớ hết tên của CSTT HP:x, em mong có ảnh để biết mặt mọi ng quá
Đây là lần đầu tiên NG tham gia offline với CSTT.
Offline các hội thì NG cũng đã tham gia nhiều, cũng đứng ra tổ chức nhiều nhưng quả thật lần này là lần in dấu lại nhất, đáng nhớ nhất.
Bình thường chống lầy HP cũng biết con gái HP dáng chuẩn như người mẫu, rồi tinh thần HP thì cực mạnh, nhưng xuống đến nơi mới thấy HP quá hoành tráng, băng rôn cờ mở đón thành viên CSTT từ cửa xe, sao mà ấm áp thế.

Rồi đến khi chị LG tâm sự, rồi crying, sao mà bình thường NG cũng là người mạnh mẽ, mà nghẹn lại, :(:)(:)(( Quả thật là chưa làm gì, chưa góp gì được vào các hoạt động của CSTT, nhưng mình thật sự trân trọng những kết quả mà thành viên của CSTT đã làm được.

Hy vọng là CSTT chúng mình sẽ giữ mãi được những vòng tay ấm và tiếp tục lớn mạnh để có thể chia sẻ được nhiều hơn nữa:x

384
0
16

tho2006

Member

Hì, tại thấy mọi người mong dài cổ, em post tạm vài cái ảnh gọi là làm hàng mẫu nhé. máy quay nên chụp ảnh ko đẹp lắm.
HN khớp nhạc trước buổi lễ nè:

Mr Bừa và Mẹ Mít nhợn với song ca "gửi em ở cuối sông hồng"

Trò chơi có sản phẩm đẹp nhất buổi off
AnBinh với mái tóc Colombia

và Bố Chiptombi

Bố BB&C nè

Mr Ếch

Còn nhiều, nhưng em để dành cho bác Bừa nhé...

58
0
0

mecontitmit

Thứ 7 CN tuần này em về HP, mời mẹcontitmit lên danh sách bác nào đặt bánh rán HP em thồ lên HN luôn.

Mọi người cứ nói bánh rán bánh cuốn trong khi giờ đã là 11h rồi, mọi người ăn kẹo Sìu châu đi, ngon lắm, kẹo Sìu châu bạn 291179 đang bán gây quỹ đấy, giá 25k/hộp thôi, Mà chỉ còn có 10 hộp, nhanh nào nhanh nào, nhanh không hết nào......
OKI, theo yêu cầu của cả nhà, e hèm , em xin phép nhà mình, em mở 1 gian bánh rán trên này ah. em ko biết trình tự thủ tục xin xỏ thế nào , nhưng cứ nôm na tinh thần là: giá bán là: 1.000 đ/c-em góp quỹ 200 đ/c, cả nhà đồng ý ko ah?

431
0
0

letuanninh

@ letuanninh: mình đã đc anh ý ôm lúc chia tay (nhưng ko chặt):D:x
anh thề ,anh hứa ,anh đảm bảo ..lần sau anh sẽ ôm và còn ......ki....nữa ..!yêu em và các bạn HP..!:x

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

OKI, theo yêu cầu của cả nhà, e hèm , em xin phép nhà mình, em mở 1 gian bánh rán trên này ah. em ko biết trình tự thủ tục xin xỏ thế nào , nhưng cứ nôm na tinh thần là: giá bán là: 1.000 đ/c-em góp quỹ 200 đ/c, cả nhà đồng ý ko ah?
Vào đây đọc rồi đặt bút viết và gửi tin nhắn cho bác Gây quỹ để bà con HN sớm đc măm măm bánh. Bác Gây quỹ chắc cũng thèm bánh lắm vì đc nghe kể cứ ới Loan ơi chị ăn với . hừ hừ
http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=475

@ Cáo hình như thiếu hoa nhưng ok (nhắn cái số đt và địa chỉ ngay để chiều nay có bánh mang tới liền)

1,904
0
36

291179

Active Member

anh thề ,anh hứa ,anh đảm bảo ..lần sau anh sẽ ôm và còn ......ki....nữa ..!yêu em và các bạn HP..!:x
Yêu HP, ôm hôn HP thôi à??? thế ai bế con trai cho mà ngồi ăn chân gà hở....:))