04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

Ðang đọc: 28 (24 thành viên và 4 khách)
Haidang02, April, Bừa, BB&C, Chíc chíc, hamy2k5, Khai Tâm, letuanninh, Mẹ Chip Tom Bi, mecontitmit, MeoGiaHp, mymy, namgiang, Sông Cấm, su yeu, SUZI, tho2006, thuyvuong, Việt Hà

Bừa, cậu cho bọn tớ xem tạm vài cái, tự chúng tớ bình, chờ sốt ruột lắm rồi :((

620
0
0

hamy2k5

Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

:(:)(:)(( cả sáng nay em chưa làm được vc gì ra hồn vì cái tội cứ đi ra đi vàoB-)B-)B-)

1,849
0
0

BB&C

Không em bình rượu được mang lên ô tô của nhóm nhé :x
Thế mới phải cảm ơn thêm lần nữa vì cả hội lại say bét nhè trên ô tô.
Ông xã chi ko đi mà cũng đc thưởng thức .
Và cả ông xã một ng nữa cũng đc ;)
Ôi thế à, thế anh nhà chị say đến giờ tỉnh chưa vậy? Hihi, xã nhà em lên xe ngủ một mạch về đến HN không biết gì luôn.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cho tớ post thêm bài nữa rồi đi HN. Về vụ đĩa thì tớ có ý kiến thế này. Chờ anh quay Video làm xong, chỉnh sửa đẹp rồi, tớ sẽ in thêm, sau đó gửi tặng các đầu cầu. Gọi là quà của đầu cầu HP cho các bác ở xa. Các bác nào không đi ọp hôm đó, xem cảnh cả nhà mình lên sân khấu hát bài Đứa bé, tay giơ lên vẫy trông cứ gọi là pro thôi rồi.

Tôm nhà tớ hôm qua bảo mẹ: Con nghe bài này con thích ngay. Mà đấy là chú nhạc sỹ mới chỉ viết về em bé không có bố mẹ thôi đấy, chưa viết về những em bé bị bệnh nặng, còn khổ hơn. (Chả là bé Lợi có nghỉ nhà tớ hôm thứ 6, chắc anh lân la hỏi chuyện em)

58
0
0

mecontitmit

:x:x:x không biết nói gì nữa ( sếp em đang bảo là em bị chồng bắt nạt à mà sao ngồi khóc)

if we hold on together .......:x
ui, em cũng thế, đọc bài của chị alsan, em cảm động quá, chị yêu mọi người và yêu cstt bằng cách của riêng chị" bình dị và chân thành". Bởi vậy mà nếu ai hiểu được tình cảm của chị, cũng muốn được yêu như thế thôi...
E về nhà mà cứ nhớ mãi hình ảnh của chị, lặng lẽ ngồi dưới ngắm mọi người hát " đứa bé", ko nói câu gì nhưng ánh nhìn trìu mến và yêu thương dành cho mọi người nhà mình...
Nhớ mãi cái cảm giác được ôm chị ctb, chị loan, được hẹn hò cstt hà nội... Và được nhìn ngắm mọi người cười thật hạnh phúc...
Yêu cstt và yêu đời lắm lắm...

420
0
0

Sông Cấm

@ huyenlinh: em gái nhanh nhẹn thế :)
Thì thôi, em cũng lanh chanh xin phát biểu cảm xúc vì 2 lý do: thứ nhất là dù sao em cũng là chủ nhà, có thuận lợi hơn các bạn các anh chị ở xa đến, thứ hai là em không phải người văn hay chữ tốt, lanh chanh trước còn có người hạ cố đọc đến, chứ chờ khi mọi người phóng bút rồi phóng cả ảnh nữa thì ... í ẹ lắm ah :)
Lần này là lần thứ 2 em được tham gia một buổi off line của gia đình chia sẻ tình thương. Lần trước em thậm chí còn chưa đăng ký thành viên nữa. Còn lần này, em được vinh hạnh làm chủ nhà. Nói là làm chủ nhà nhưng tất cả đều đã có các chị, các bạn, các em lo hết rồi. Thành công của ngày hôm nay là do công sức, tâm huyết của chị Mẹ Chip Tom Bi, chị Minh Minh, chị Aslan. chị Mẹ Tít, bạn Ngân Hà, rồi Mẹ con Tít Mít, huyenlinh, hamy và rất nhiều người khác nữa. Đánh giá thì có lẽ nên để đội khách đánh giá cho khách quan, còn cá nhân em chỉ mong là nếu còn sơ suất gì (nhất là trong khâu tiếp đón, vì đó là việc em được giao :D) thì mong mọi người bỏ qua :x
Ngoài việc mọi người đã có những giây phút rất thư giãn với các tiết mục văn nghệ, với các trò chơi, và em hơi tiếc là chưa kịp nhớ hết nick và mặt mọi người, thì đọng lại trong em cho đến giờ phút này là 3 lần em rơi nước mắt :">
Lần đầu là khi chị L phát biểu, em chắc lúc này còn có rất nhiều người nữa cũng rơi nước mắt giống em. Và chắc mỗi người đều có những tâm sự khác nhau. Riêng em, em chưa tham gia nhiều vào những hoạt động của chia sẻ tình thương, còn khi ở bên WTT thì thật sự, chẳng mấy khi em ghé vào, lại thêm những lần tranh cãi om sòm, thật lòng mình em còn nhiều e ngại, nhưng nghe chị L nói, em hiểu được tấm lòng của các chị, các bạn. Những lời nói rất giản dị thôi, nhưng nó làm củng cố hơn trong em niềm tin về chia sẻ tình thương, về nhưng việc mình đã, đang, và sẽ làm. Em rất tiếc vào dịp này ông xã em đi công tác vắng nhà, không thể cùng tham gia, làm phá sản dự định em ấp ủ từ khi lên kế hoạch cho buổi off hôm nay.
Lần thứ 2 là khi chị Aslan trúng đấu giá chiếc Bánh của tổ bánh HN. Em thực sự rất xúc động và thêm yêu quý, cảm phục chị :x Chắc chẳng bao giờ các em theo kịp chị được. Chiếc bánh, bản thân nó đã mang nhiều ý nghĩa, nhiều tâm huyết của Nhóm Chia Sẻ Tình Thương HN gửi gắm trong đó, nhưng qua cách xử lý của chị, những giá trị ấy được nhân lên thêm nhiều lần, được chia sẻ và cảm nhận bởi tất cả mọi người tham gia hôm nay. Bánh rất ngon, rất nhiều lớp, và mang nhiều tầng ý nghĩa.
Và lần thứ 3 là khi hòa cùng mọi người bài hát "Đứa bé". Em đã hát bài hát ấy nhiều lần, nghe nhiều lần, xem video cũng nhiều lần, và đến trước lúc ấy nó cũng chỉ là một bài hát như những bài hát khác, có chăng nó đặc biệt hơn một chút ở nội dung. Nhưng trong không gian của ngày hôm nay, với những cảm xúc rất mới, rất tích cực về Chia sẻ tình thương, tay trong tay những người đang góp phần công sức nhỏ bé để xóa dần đi những mảnh đời bất hạnh, em thấy rất xúc động. Rất khó để nói hết cảm xúc của em lúc ấy.
Một lần nữa em xin cảm ơn những đồng chủ nhà đảm đang, tháo vát của em đã tổ chức nên một buổi offline thành công tốt đẹp. Cảm ơn các anh, các chị, các bạn, các em đã không quản ngại khoảng cách xa về địa lý, những khắc nghiệt của thời tiết để đến tham dự rất đông đủ và nhiệt tình. Nếu không có cái về thứ hai này thì dù chủ nhà có chu đáo đến mấy cũng chỉ thành công được 1/3 thôi ah :x Chúc mọi người thượng lộ bình an, khỏe mạnh và lưu giữ được nhiều khoảnh khắc cũng như ấn tượng đẹp về thành phố, con người HP :)

Cảm động quá. Thế là buổi họp đã thành công ngoài sức tưởng tượng các mẹ hải Phòng nhỉ. Mình đọc hết tất cả mấy trang cảm xúc của mọi người cảm giác như cũng vừa tham dự buổi họp, cảm ơn tất cả mọi người đặc biệt các mẹ Hải Phòng nhé, Người Hải phòng bao giờ cũng vậy (tình cảm chân tình mộc mạc, nhiệt huyết và lòng hiếu khách). Mẹ Chíp Tôm Bi ơi lúc nào cũng ấn tượng trước tấm lòng cũng như những cố gắng của bạn đối với CSTT (ko post được hình bông hoa hồng vào đây chán quá).

164
0
0

namgiang

Xin phép mọi người em tạm post các gian hàng trước nhé

Gian hàng túi ngủ và đồ lưu niệm của Mẹ CTB

Gian hàng bánh rán của Mẹ CTB và Mẹcontitmit:

Gian hàng Nắng Nhiệt đới của Aslan:

Gian hàng đặc sản Nam Định:

Gian hàng Tổ bánh CSTT Hà Nội

Và đây nữa

Còn 1 gian hàng hải sản, nhưng em không chụp được vì nguyên trong hộp nên em không biết là món gì để take pic.

Ảnh chưa được PS, các ảnh khác xin mời các phó nháy chuyên nghiệp.

10,191
30
48

ALnML

Super Moderator

Cho tớ post thêm bài nữa rồi đi HN. Về vụ đĩa thì tớ có ý kiến thế này. Chờ anh quay Video làm xong, chỉnh sửa đẹp rồi, tớ sẽ in thêm, sau đó gửi tặng các đầu cầu. Gọi là quà của đầu cầu HP cho các bác ở xa. Các bác nào không đi ọp hôm đó, xem cảnh cả nhà mình lên sân khấu hát bài Đứa bé, tay giơ lên vẫy trông cứ gọi là pro thôi rồi.

Tôm nhà tớ hôm qua bảo mẹ: Con nghe bài này con thích ngay. Mà đấy là chú nhạc sỹ mới chỉ viết về em bé không có bố mẹ thôi đấy, chưa viết về những em bé bị bệnh nặng, còn khổ hơn. (Chả là bé Lợi có nghỉ nhà tớ hôm thứ 6, chắc anh lân la hỏi chuyện em)
Vâng chị ơi ngày bài Đứa bé mới ra đời . Em nhớ lúc em tập cùng các bạn trong hội Ước mơ xanh của Thanh để cùng kết hợp lên trung tâm 4, cảm giác thấy bình thường thôi. Nhưng đến khi cùng các bạn hát tại Trung tâm 4 nắm tay nhau và ở dưói là bao ánh mắt của các cô bé cậu bé tròn xoe với nhiều ước mơ cùng khao khát thì sự cảm nhận khác hẳn. Xúc động dạt dào và hơn hết mong cánh tay mình rộng hơn để ôm hết các em vào lòng.
Từ lâu em ấp ủ đó là bài hát của nhóm nhưng cứ e ngại. Mãi đến khi thấy phong trào ca hát của thành phố hoa phượng đỏ lên cao em mới mon men đề nghị.
Cảm ơn mọi người đã cho em cảm nhận hết tình cảm của bài hát Đứa bé
mequoctrung cũng vừa kể con trai đi Đồng Tháp mà hát mãi đây.

Con gái về nhà khen mẹ một câu: Sao lần nào mẹ đi đâu thời tiét cũng đẹp thế nhỉ...mẹ sứong âm ỉ :x

10,191
30
48

ALnML

Super Moderator

Ôi cứu em ai cũng nói bánh rán Hải phòng sao ngon thế ....Chồng em chồng OMM và nhiều ng nữa

2,501
0
0

Haidang02

Ôi cứu em ai cũng nói bánh rán Hải phòng sao ngon thế ....Chồng em chồng OMM và nhiều ng nữa
MinhMinh ơi, khi nào về TB mua bánh rán cho chị nhé :x

10,191
30
48

ALnML

Super Moderator

MinhMinh ơi, khi nào về TB mua bánh rán cho chị nhé :x
Chị ơi lên ô tô em mới đc ăn, sao ngon đến thế và cứ hỏi sao bây giờ mới đc ăn.
OMM mang về cho mời mẹ. Mẹ cứ tưởng mang từ HN lên, ngó lại hộp bánh bác cứ ú ớ ú ớ
Chả ai bằng mequoctrung mời các bác đến nhà tiễn con mà chỉ cho ăn bánh rán với chả mực thay cơm chiều. Nhưng về muộn hoá ra là ăn tối

15
0
0

SUZI

Chị ơi, HP còn nhiều nhiều thứ ngon nữa cơ. Chị và mọi ng chịu khó về HP khám phá nhé! :x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đây rồi, biết thế nào cũng kêu nên sáng nay đưa con đi học xong đã qua hàng bánh lấy 1 túi đây rồi. Vừa ra lò, còn nóng hôi hổi, chị xin phép lấy 1 hộp = 10 cái ra ăn sáng rồi. Chiều gặp đưa cho.

10,191
30
48

ALnML

Super Moderator

Chị ơi, HP còn nhiều nhiều thứ ngon nữa cơ. Chị và mọi ng chịu khó về HP khám phá nhé! :x
Đúng rồi mọi ng lên ô tô muốn ăn bánh đa cua - ốc này - bánh mỳ cay này đành "ướt bàn phím" vì ô tô quá to ko thể vào. Chẹp chẹp

Cơn nghiện bánh cuốn HP thì tối qua đã đc OMM đáp ứng ...:x@};-qua sự chỉ dẫn của chị Tâm CTB:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
72
0
0

April

Hic.... Tiếc....:(:)(:)((

2,501
0
0

Haidang02

Đây rồi, biết thế nào cũng kêu nên sáng nay đưa con đi học xong đã qua hàng bánh lấy 1 túi đây rồi. Vừa ra lò, còn nóng hôi hổi, chị xin phép lấy 1 hộp = 10 cái ra ăn sáng rồi. Chiều gặp đưa cho.
Chẹp, đã không được ăn còn cứ mang ra dứ :)
Gửi cho chị đi, tâm hồn ăn uống đang trỗi dậy + sự nhịn từ sáng tới giờ, ảnh thì chờ mãi không thấy, lại toàn ảnh bánh, càng thèm ;)

101
0
0

su yeu

Ðang đọc: 33 (28 thành viên và 5 khách)
su yeu, 1974, April, BB&C, Chíc chíc, childlike mother, hamy2k5, huyenlinh, Khai Tâm, letuanninh, Mẹ Chip Tom Bi, Mẹ Mít nhợn, Mẹ tiểu xu, mecontitmit, MinhMinh, mymy, poohnkitty_vn, saomai, Sông Cấm, SUZI, Thảo sông Hoài, tho2006, thuyvuong, Việt Hà
Em cá "1 ăn 10" là tất cả các bác đang ở trong này đều đang ngóng hình đấy, có ai cược với em không :D:D

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ở đây có ai hứa mang quà HP về cho người ở nhà trô:p:Dng nhà quét vườn thì tòi bánh rán ra đi nhé

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chẹp, đã không được ăn còn cứ mang ra dứ :)
Gửi cho chị đi, tâm hồn ăn uống đang trỗi dậy + sự nhịn từ sáng tới giờ, ảnh thì chờ mãi không thấy, lại toàn ảnh bánh, càng thèm ;)
Vâng chị em chờ em sẽ gửi sớm.

Còn ai ăn nữa giơ tay em gửi cho nhé. Hi hi nói nhỏ của nhà trồng được ạ.