Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
270
0
0

Soni

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

@ muathu: lấy 1 cái tai yến, ngâm làm sạch, định bụng chia nhỏ trữ lạnh cho Sơni ăn nhiều lần, đang để ráo nước thôi, thì nghe thấy anh Tin than "má ơi, trong người con mệt lắm, đầu nặng, con nghỉ học 1 ngày nghe má" :-* rồi nghe tin ông bà ngoại cũng mệt do trở trời. Vậy là hết liền :D Sơni chịu ăn lắm, lạy trời cho bé vượt qua mùa đông này đừng đau ốm chi hết.

1,669
0
0

mesubim

Hi cả nhà, sáng nay thấy trong người thoải mái lắm subim dành thời gian để vào điểm danh buổi sáng trước khi bắt tay vào cày :)
Trưa nay Phố Xưa nhé cả nhà, subim có nhiều chuyện vui lắm muốn kể cho mọi người nghe, ai mà không đi nhất định quãng đời còn lại sẽ tiếc nuối lắm đó nghe :D

@mùathu: Bà có bận chi thì bận nhưng buổi trưa cũng phải nghỉ ngơi chứ, ăn uống đúng giờ thì xuân mới sắc nhé bà, trưa Phố Xưa tiến hỉ ;)

@Mẹ Gôn, Mymy: hai nàng ơi mắt đã đỡ chưa? nhà chị cu Bim cũng hơi đỏ có ghèn rồi, chiều hôm qua cho đi khám BS Chi ngay lấy thuốc về nhỏ, không sợ đỏ nhiều khó chữa lắm. Cơ quan chị 4 người đeo kính xã hội đen rồi, sợ ghê :(

1,250
0
0

baoduy_susu

Nhìn cảnh các tỉnh phía nam của miền trung bị lụt thương quá các mẹ ơi.
@Subim: anh xã tặng gì hấp dẫn hả?
chúc cả nhà ngày mới thật vui và nhiều niềm tin.

798
0
0

cifmoon

Hi cả nhà, sáng nay thấy trong người thoải mái lắm subim dành thời gian để vào điểm danh buổi sáng trước khi bắt tay vào cày :)
Trưa nay Phố Xưa nhé cả nhà, subim có nhiều chuyện vui lắm muốn kể cho mọi người nghe, ai mà không đi nhất định quãng đời còn lại sẽ tiếc nuối lắm đó nghe :D

@mùathu: Bà có bận chi thì bận nhưng buổi trưa cũng phải nghỉ ngơi chứ, ăn uống đúng giờ thì xuân mới sắc nhé bà, trưa Phố Xưa tiến hỉ ;)

@Mẹ Gôn, Mymy: hai nàng ơi mắt đã đỡ chưa? nhà chị cu Bim cũng hơi đỏ có ghèn rồi, chiều hôm qua cho đi khám BS Chi ngay lấy thuốc về nhỏ, không sợ đỏ nhiều khó chữa lắm. Cơ quan chị 4 người đeo kính xã hội đen rồi, sợ ghê :(
Bsỹ cho nhỏ thuốc gì vậy chị ? Gô em sáng nay ngủ dậy em thấy mắt có ghèn, em cũng đang lo con bị đỏ mắt đây vì đi học thì dễ bị lây lắm.
Trời mưa gió con đi học thì dễ ốm mà ở nhà thì kô ai giữ, mẹ cứ xin nghỉ hoài chán wá.
Mới sốt viêm phổi đỡ tí hôm nay lại nóng sốt lại rồi.

Mới sáng sớm than tí cho nhẹ người :x

@chị Gôn : mắt chị chưa khỏi luôn àh, bị lâu ghê chị ha. Chúc chị mau khỏi nhé :x
@chị mymy : chị mới bị thì đi khám uống kháng sinh vào mới nhanh khỏi chứ kô là nặng thêm đó. Ở cơ quan em có người đỏ mắt nhưng họ vừa nhỏ vừa uống kháng sinh nên chỉ 4-5 là khỏi.

65
0
0

Tí Tèo

Bsỹ cho nhỏ thuốc gì vậy chị ? Gô em sáng nay ngủ dậy em thấy mắt có ghèn, em cũng đang lo con bị đỏ mắt đây vì đi học thì dễ bị lây lắm.
Trời mưa gió con đi học thì dễ ốm mà ở nhà thì kô ai giữ, mẹ cứ xin nghỉ hoài chán wá.

@chị Gôn : mắt chị chưa khỏi luôn àh, bị lâu ghê chị ha. Chúc chị mau khỏi nhé :x
@chị mymy : chị mới bị thì đi khám uống kháng sinh vào mới nhanh khỏi chứ kô là nặng thêm đó. Ở cơ quan em có người đỏ mắt nhưng họ vừa nhỏ vừa uống kháng sinh nên chỉ 4-5 là khỏi.
Thương Gô quá, Gô cũng hay ốm giống Tí Tèo nhà mình ghê. Cứ chơi được mấy hôm là lại ốm mất mấy hôm, nên nuôi mãi mà không lớn nỗi, hic.
@Mẹ Gôn, Mymy: mong chị Gôn mà My my mau hết đau mắt nhé. Nếu đau quá nên xin nghỉ việc ở nhà tỉnh dưỡng đôi mắt mấy bữa đi, lâu hết mệt lắm

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Mai ơi, mỗi sáng dậy em cho con uống sữa cho ấm bụng, lấy dầu tràm xoa lưng, ngực, hai bên tai, hai bàn chân, đi đường thì mặc quần dài, áo ấm, bịt mặt, mang tất, khăn quấn kín cổ; mỗi lần tắm hay lau người con em hòa thêm dầu tràm vô nước ấm, tối trước khi đi ngủ cũng dùng dầu tràm xoa, tối ngủ em phải xem chừng thường xuyên ko để con đạp chăn ra sẽ bị lạnh, nhưng cũng đừng để con ra mồ hồi nhiều.
Ngoài ra em làm 1 cái túi nhỏ bỏ tỏi đã bóc vỏ vô và đeo cho con (nhớ thay tỏi thường xuyên), chịu khó cho con uống nước cam, uống vitamin,... để tăng sức đề kháng cho con.
Ah thấy con bắt đầu mệt, cảm, sốt em đánh gió cho con nhé, đánh gió thường xuyên cũng đỡ lắm

25
0
0

Bảo

Thật cảm động trước tình cảm của các anh chị tại Đà Nẵng dành cho tổ công tác đặc biệt CBBN chúng tôi, xin gửi tới các bạn vài tấm hình đẹp ghi nhận được trong chuyến đi vừa qua.

Hội An Lên Đèn

Hoa Đăng Phố Cổ

Chút ấm gửi Mùa Đông

Mẹ yêu không nào ?

Đừng giận anh nhé em

Chuyện 3 người

Chuyện 2 người

Mỹ Sơn Di sản văn hóa Thế Giới

118
0
0

nangmuadong

Anh Bảo ới ời ơi... Còn nhiều hình đẹp lắm mà, tung chưởng ra cho cả nhà tiếc chơi đi anh ơi... Riêng mí hình của em, anh gửi vào mail giúp em với được ko? Mail của em nè: thanhtruc231@gmail.com
Em cảm ơn anh Bảo nhiều nhiều... Anh ăn Tré mà ko khóc thì kỳ này ra em sẽ đem theo hối lộ anh... Hichic... dzụ này nói nhỏ...

780
0
0

memynhi

Trưa nay thế nào các mẹ ơi ? chắc memynhi về DN đó. Có đem theo nhẫn của mẹ Gôn đây rùi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,250
0
0

baoduy_susu

Thật cảm động trước tình cảm của các anh chị tại Đà Nẵng dành cho tổ công tác đặc biệt CBBN chúng tôi, xin gửi tới các bạn vài tấm hình đẹp ghi nhận được trong chuyến đi vừa qua.

Đừng giận anh nhé em

Chuyện 3 người

Chuyện 2 người

nhìn Bác Bừa và anh Nát nhà mình bon chen quá, còn anh Bảo thì tội ghê, chỉ nhìn "gái" qua ống kính, hihi

780
0
0

memynhi

Bác Bừa rất có năng khiếu diễn, xem hình bác ấy diễn có hồn lắm í, ko biết trước đây có từng đi thi 'diễn viên điện ảnh triển vọng' mà bị rớt ko nhỉ kekeke (chạy) :cstt07:

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Báo cáo là Tré đã được xử lý hết, anh em rút kinh nghiệm nên ăn 1 cách từ tốn đến lúc về không ai phải khóc cả dù trong lòng thì nhớ miền Trung lắm lắm.......

118
0
0

nangmuadong

Báo cáo là Tré đã được xử lý hết, anh em rút kinh nghiệm nên ăn 1 cách từ tốn đến lúc về không ai phải khóc cả dù trong lòng thì nhớ miền Trung lắm lắm.......
Chúc mừng... Chúc mừng...
Giờ em cũng thèm ăn tré ah...

1,018
0
0

mymy

@anh Bảo: hình đẹp quá:x:x:x.

@nangmuadong: chị thấy bạn của em quen ghê, bé đó tên gì và học hay đang làm gì ở đâu vậy em???

@all: nhà mình có ai muốn rửa chén bằng lưới không? Me em vừa xin được nhiều lắm, ai dùng thì em share cho nhé. Dùng cái này rửa chén cực sướng, sướng hơn rửa bằng mấy miếng xốp xanh xanh mình hay mua ngoài chợ nhiều nhé :D:D.

1,250
0
0

baoduy_susu

Trưa nay mời cả nhà dùng tart táo, nhớ đi đông đủ để thưởng thức vị quế thơm cay, mùi hạnh nhân béo béo thơm thơm và sữa chua chua thanh ngọt cùng với táo và nho nhé, ai kg đi thì nuốt... ừng ực

1,250
0
0

baoduy_susu

@anh Bảo: hình đẹp quá:x:x:x.

@all: nhà mình có ai muốn rửa chén bằng lưới không? Me em vừa xin được nhiều lắm, ai dùng thì em share cho nhé. Dùng cái này rửa chén cực sướng, sướng hơn rửa bằng mấy miếng xốp xanh xanh mình hay mua ngoài chợ nhiều nhé :D:D.
chị đăng ký vài miếng (if you can...), tks bà ngoại nhé.

118
0
0

nangmuadong

@mymy: bạn của em tên là Trúc Linh chị ah (hichic... nó lấy tên em làm chữ lót cho nó, còn ông xã của em tên Tấn thì xã của nó lại tên là Tấn Hoà... quái ko?B-)) Hiện Linh đang làm Tổng đài viên Mobil. Chị thấy quen lắm ah!
@baoduy_susu: lại vẫn chưa được ăn bánh của chị... cứ ăn bằng mắt thế này có ngày lên tăng xông chít mất thôi. Mai em ở ĐN cả ngày đó chị... Kakaka...
@ all: mai em về ĐN, nhà mình có dzụ gì thì ới em một tiếng nha...

118
0
0

nangmuadong

chị pink3 ơi! Tình hình đâm chọt thêu thùa thế nào rùi? Mai em về ĐN ghé chị Thủy lấy kit chữ Phúc và kit nude của cô gái đó chị, ah, em có mang thêu bức con hổ để tranh thủ ngồi trên xe thêu nữa... Đẹp tuyệt luôn! Chị có rãnh thì ới em một tiếng nha... Cho em xem mấy tấm chị đang thêu với.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.