Trồng hoa quanh nhà - tầng 1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Trồng hoa quanh nhà

@mecuvan: thay mặt những người chưa quen bác từ trước, welcome bác @};- @};- @};-

58
0
0

mecuvan

@mecuvan: thay mặt những người chưa quen bác từ trước, welcome bác @};- @};- @};-
Cám ơn Khai Tâm nhiều nha , mình cũng là 1 fan hâm mộ của Bếp Rùa đấy :) , rất vui được làm quen @};-@};-@};-

2,651
0
0

Khai Tâm

@mecuvan: Hy vọng được học hỏi từ bác và các chuyên gia trồng hoa nhiều nhiều. Hạt gây quỹ nếu cần vẫn có thể có ạ.

1,492
1
0

songviet09

Bông hoa này em chụp ở trường học con trai.Đố cả nhà biết bông gì?:)

1,284
1
0

small_dracula

chắc chắn là đậu và chắc chắn ko phải đậu biếc. hi, còn đậu chi em ko biết

1,284
1
0

small_dracula

@ songviet09: hè hè, bà chị qua chổ chị thuyvuong lấy hạt giống dùm em cái được không? Cám ơn trước! (cho chị khỏi từ chối) :D

1,492
1
0

songviet09

Hi...em đố vậy để chị nào biết thì nói cho em biết với. Chứ e cũng chỉ biết là hoa đậu. Còn đậu gì em...cũng không biết, để mai em đến ngó xem nó có quả không thì biết ngay các chị nhé. Tại thấy nó đẹp đẹp:)

792
0
0

J.C

huhu, chị Thuyvuong ơi, cây loa kèn e mua ý, nụ nó héo queo, sao lại thế ah? có một cái lá to cũng héo, còn lại thì to đùng ra, và nảy thêm lá mới. Đau khổ quá, vẫn chưa biết hoa trông như nào

813
0
0

coldmoon1990

Hi...em đố vậy để chị nào biết thì nói cho em biết với. Chứ e cũng chỉ biết là hoa đậu. Còn đậu gì em...cũng không biết, để mai em đến ngó xem nó có quả không thì biết ngay các chị nhé. Tại thấy nó đẹp đẹp:)

Mình nghĩ là hoa của cây đậu đũa. Nhà mình trồng đậu đũa thấy hoa giống hoa này lém.

Bạn vịt bầu cạc cạc ơi. Mình có trấu rồi đấy. Nếu muốn ghé qua lấy nửa bao nhé. Nhà mình ở tận Khu dự án Nhà ở Cầu Diễn, chỗ đường K3 rẽ vào. PM cho mình nhé.

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

huhu, chị Thuyvuong ơi, cây loa kèn e mua ý, nụ nó héo queo, sao lại thế ah? có một cái lá to cũng héo, còn lại thì to đùng ra, và nảy thêm lá mới. Đau khổ quá, vẫn chưa biết hoa trông như nào
Loa kèn nhà chị thấy dễ sống lắm, để lay lắt cả năm đến mùa vẫn ra hoa đấy. Chị đoán hoa ra mùa này trái mùa và cây đào lên lâu lâu rồi nên bị thế. Mà cây em mua nảy thêm lá mới là sống rồi, chỉ sợ héo queo hết cả thì vứt thôi :D. . Sang chị lấy hạt và thêm củ loa kèn về trồng đi trời mưa mát mẻ rồi @};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hôm qua em phát hiện Nhà MẹVừng có rất nhiều hoa đẹp, quả ngon, nhưng chị í lại chưa khoe hàng.
Xin phép Chị Vừng cho em post lên topic này để mọi người cùng ngắm ạh.:-*

Quả ngon

Hoa đẹp

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Hôm qua em phát hiện Nhà MẹVừng có rất nhiều hoa đẹp, quả ngon, nhưng chị í lại chưa khoe hàng.

Quả ngon

Đây là quả Chay đúng không ạ, em thích ăn quả này lắm chua chua ngọt ngọt :drooling:

357
0
0

vitbaucaccac

hôm qua em đã nhận được hoa đặt rùi, chỉ muốn mua chậu về trồng ngay thôi nhưng còn phải đợi xin được em trấu của mẹ Coldmoon nữa. Cám ơn chị Thụy vương, chị SCP và Chị Rùa nhé @};-@};-@};-

1,122
0
0

SCP

Ối chị Vung ơi , lâu lắm em mới nhìn thấy quả này

223
0
0

me Vung

Quả ngon

Hoa đẹp

Em Susu chơi chị nhé, chị không biết cách úp ảnh lên diễn đàn hi hi cho nên chẳng giám bon chen hik hik. Nói vậy chứ cảm ơn em lắm lắm vì khoe hoa quả nhà chị giúp. Đôi lúc muốn khoe nhưng.....Hôm nay có người giúp là thích lắm đấy.

357
0
0

vitbaucaccac

Chị hunngo ơi hôm qua em nhận được phần hoa dại chị share cho em rồi. Cám ơn chị lắm lắm nhé:whileflower03@};-@};-

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hoa đẹp, quả ngon
huhu, lâu lăm rồi, phải hơn 10 năm rồi ko đc ăn quả này.
Ngày xưa ở quê nhiều lắm, ko biết bây giờ còn ko

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.