04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

84
0
0

Mẹ tiểu xu

Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

Em nói thật với cả nhà là từ ngày đi ọp về tới giờ , ngày nào em cũng lượn lờ vào topic này . Nhưng mà cảm xúc vẫn nguyên vẹn và tràn đầy nên chẳng biết viết gì cả .
Giờ thì lại trở về trạng thái như cũ rồi , nên Em chỉ có vài lời ngắn gọn gửi tới cả nhà thôi ạ :
@cảm ơn các Mẹ CSTT ở đầu cầu Hải phòng , Mẹ CTB , Mẹ Tâm , Mecontitmit , huyenlinh....
@cảm ơn CSTT Hà Nội đã có một chuyến đi thực sự hạnh phúc . vui vẻ và mãn nguyện . Cảm ơn metyruoi , chị loan , 291179 , camellia , letuanninh.........
và cho Em gửi lời cảm ơn đến Mẹ mít nhợn đã đưa đón Em đi và về .
Đặc biệt , Em xin cảm ơn Mẹ Huyenlinh :xđã rất hào phóng với Em khi nói với Em rằng : Mẹ tiểu xu xinh thật . Càng nhìn càng xinh . Hí hí ... ui nhắc lại thấy ngượng :">:">:"> quá . Dưng mà cả tuần trôi qua rồi mà vẫn sường âm ỉ =))=))=))=))=)) , giờ vẫn sướng đây :>

199
0
0

huyenlinh

Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

[Đặc biệt , Em xin cảm ơn Mẹ Huyenlinh :xđã rất hào phóng với Em khi nói với Em rằng : Mẹ tiểu xu xinh thật . Càng nhìn càng xinh . Hí hí ... ui nhắc lại thấy ngượng :">:">:"> quá . Dưng mà cả tuần trôi qua rồi mà vẫn sường âm ỉ =))=))=))=))=)) , giờ vẫn sướng đây :>[/QUOTE]

Em !Sự thật không thể chối cãi mà!Em đáng yêu lắm!@};-@};-:x:x:x

610
0
0

MinhMinh

Em chào cả nhà, em là Aslan ạ. (Em qua chỗ chị CTB mà mẹ MinhMinh không có đây em nhảy ngay vào ghế chị ý ngồi xem cảm giác thế nào:)):))).
Em tiết lộ với cả nhà hậu trường vụ off HP hôm 4/7 (có gì mẹ MinhMinh chịu vì em có nói đâu:)):))).
Đầu tiên là chuẩn bị ạ: Mẹ CTB lên KH ngay từ khi off Thái Bình về. Ối zồi, 10 trang A4 dày đặc chữ, các TV HP choáng, riêng em ngất luôn lặn 1 hơi (may quá em có chân trong ở Ban KHTT nên em điều chỉnh đc giờ làm việc của em, thành ra đương nhiên là vắng mặt vì lý do công việc:)):))).
Sau đấy thì em tiếc vô cùng vì chị mẹ CTB hô họp ở Cafe, bún ốc, tu hài nướng hành...:(:)(:)((.
Sau khi biết tin đội văn nghệ đc thành lập, em càng tiếc vì biên chế đã đủ, không nhận thêm:(:)((. Em chạy ngược chạy xuôi lo lót để có chân trong ban văn nghệ, giữ quần áo cho diễn viên cũng đc. Em dại quá lại chạy cửa chị MinhMinh trước nên chị CTB nhất quyết không đồng ý (thế nên mới có vụ bật lại trung tâm khi chị CTB gọi điện giao việc tìm nhạc công, em bảo em chỉ theo lệnh của trưởng ban văn nghệ thôi). Em thù chị mẹ CTB vụ này, đã thế không liên quan đến văn nghệ nữa (nên lúc chị ALnML gọi em lên hát "đứa bé" em thích lắm rồi nhưng đang thù, ứ lên - chứ không phải em không thuộc như chị CTB nói nhá:))).
Trượt vụ văn nghệ, em quay sang lo lót vụ khánh tiết. Lần này thì chị CTB không từ chối đc nữa vì em có bằng cấp hẳn hoi, với lại em lại chạy cửa dưới nên các em bầu em hết:)):)).
Xong phần nhân sự, em cứ lờ đi như không phải việc của mình, chị CTB với chị MinhMinh chạy ngược xuôi lo địa điểm, thực đơn, meogia lên DS khách, các mẹ tập trung tập văn nghệ, riêng em cứ lúc nào nghe hơi có tập văn nghệ thì em đến (vì tập văn nghệ có bồi dưỡng mà, toàn thức ăn ngon, em ào đến đúng lúc mọi ng đang mải tập, em ăn hết những thứ có trên bàn rồi chuồn:)):))).
Gần đến ngày off, chị CTB tức em quá, lôi em lên (phải gạ là lên ăn trưa em mới lên đấy:))), đưa thực đơn bảo xem đi, sau đó mấy chị em đi xem địa điểm, em cũng phán như ng lớn:)):)) nhưng mắt lại nhìn sang quán nước mía bên đường, chị CTB vừa bảo ra ngoài bàn tiếp em chạy ngay đến cái ghế của hàng nước mía ngồi thụp xuống (thế là đc 1 chầu nc mía của chị CTB:)):))). Trước hôm off 1 tuần, bọn em tổ chức họp chốt lần cuối các quan chức off tại Emeraude Hạ Long, mọi việc nghe chừng ổn, mẹ CTB hôm ý trông tươi lắm, em thì đã nhập ngay vai trò trưởng ban lễ tân, ngoai giao ngay cho gia đình CTB 1 phòng xịn nhất tàu EM (phòng ấy có cả xích sắt nữa, chỉ đc vào, không đc ra:))). Để hòa giải với CTB, em làm tặng chị ý 1 con thiên nga bằng cà chua, chị ý nhìn 1 hồi bảo "Ơ, trông giống le le nhở". :(:)((Thù thêm.
Phần off thì mọi người biết rồi nhở:p, sau đây là hậu off ạ.
Xong xuôi mọi việc chị CTB nhắn tin cảm ơn mọi người. Em thì cứ phải "có thực mới vực đc đạo" nên đòi luôn 1 bữa (thế mới có bữa ốc hôm qua đấy mấy cô nhá, chẳng cảm ơn công gạ gẫm của chị gì cả). Em vẫn thù chị ý vụ không cho vào ban VN và vụ nhìn con thiên nga của em thành con le le, liền gọi điện đến hàng ốc, dặn đi dặn lại là dấu hết ốc rẻ tiền đi, chỉ bán ốc đắt tiền thôi, em nhắn tin cho các mem khác là hôm nay phá kho thóc nhà CTB:)):)). Thế là xong ân oán giang hồ giữ Aslan và CTB, giờ em lại lên chỗ chị ý ngồi để chị ý gọt đào cho ăn này:)):)).

1,557
0
0

Camellia

Sau buổi off là em đi Quảng Trị mấy ngày luôn. Ở đó lại không có Internet, nên em sốt ruột gấp nhiều nhiều lần các bác ở nhà được chờ đợi tin tức...
Xem lại và hồi tưởng những giờ phút cảm động...
Mọi cảm xúc em trải qua, thì mọi người cũng trải qua và nói hết cả rồi...
Em cũng chỉ biết cám ơn tất cả mọi người vì...tất cả...
Yêu lắm í! :x:x:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em chào cả nhà, em là Aslan ạ. (Em qua chỗ chị CTB mà mẹ MinhMinh không có đây em nhảy ngay vào ghế chị ý ngồi xem cảm giác thế nào:)):))).
Em tiết lộ với cả nhà hậu trường vụ off HP hôm 4/7 (có gì mẹ MinhMinh chịu vì em có nói đâu:)):))).
:)):)).
Èo, lên cơ quan của chị, chị bật điều hòa mát lạnh, còn ngồi bên cạnh gọt đào cho ăn, rồi bảo :"Thôi có gì chị em trong nhà đóng cửa bảo nhau, giận gì nói chị nghe đừng đưa lên DD, không mọi người cười cho". Thế mà vẫn đi nói xấu thế này đây. Rồi nhớ, lần sau đi ăn ốc ứ gọi nữa. >:)=;

2,080
0
0

Èo, lên cơ quan của chị, chị bật điều hòa mát lạnh, còn ngồi bên cạnh gọt đào cho ăn, rồi bảo :"Thôi có gì chị em trong nhà đóng cửa bảo nhau, giận gì nói chị nghe đừng đưa lên DD, không mọi người cười cho". Thế mà vẫn đi nói xấu thế này đây. Rồi nhớ, lần sau đi ăn ốc ứ gọi nữa. >:)=;
Đề nghị ghi vào sổ thù vặt chị ơi .

15
0
0

SUZI

@Chị CTB: Chị ơi, em và MeoGiaHP ngay gần cty chị đó, khi nào có đào lê dưa mận....gì thì chị đừng gọi chị a sờ lan nữa cho xa xôi lại...phải gạch đít bôi bậm, chị cứ gọi bọn em cho gần chị nhé! @};-:):)

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Át sờ lan ơi đọc bài của em xong tưởng vào nhầm topic của AnhDuy:D:))=))

631
0
0

Aslan

Em chào cả nhà em lại hiện hình;);)
Chị ơi em đến chị đã bật điều hòa, ngồi trong phòng mát sẵn rồi nhá; còn đào thì chị bảo chị thắp hương từ hôm kia, nhũn rồi (em hiểu xẹt 1 cái là em không ăn chị cũng chẳng biết để làm gì:))). Còn vụ ốc chị không bảo em cứ lù lù đến, hờ hờ:)):)). Mà thôi em đã nói ân oán giang hồ giữa Aslan và CTB chấm dứt rùi mà chị:x:x:x.
Đề nghị ghi vào sổ thù vặt chị ơi .
Trong 1 cuộc chiến thể nào cũng có bên thứ 3 đứng vỗ tay hít bụi thế này đây:p.

@Chị CTB: Chị ơi, em và MeoGiaHP ngay gần cty chị đó, khi nào có đào lê dưa mận....gì thì chị đừng gọi chị a sờ lan nữa cho xa xôi lại...phải gạch đít bôi bậm, chị cứ gọi bọn em cho gần chị nhé! @};-:):)
Cô SUZI này, sao chị lại có đứa em té nước máy theo nước mưa thế này nhở=((=((??

Át sờ lan ơi đọc bài của em xong tưởng vào nhầm topic của AnhDuy:D:))=))
Chị, em vừa đc xem DVD off hôm nọ rồi ạ, chị phát biểu cảm động quá, em xem đi xem lại mấy lần vẫn nc mắt ngắn dài làm mẹ em tưởng em bị ai bắt nạt. Iu chị xế:x:x. Về vụ trái cây ấy, khi khui đồ em thấy sầu riêng và bưởi ngon quá, em mang biếu chị CTB 1 quả bưởi chị ấy duyệt phương án gọi gửi thêm 1 thùng bưởi và 2 trái sầu riêng vào sáng hôm sau đấy chị à (2 chị em định là nếu không bán hết thì mấy chị em chia nhau, cuối cùng em không còn cả bưởi lẫn sầu riêng, chị CTB thì đc phần 1 trái sầu riêng, không còn bưởi nhưng cũng đã có 1 quả từ hôm trước rồi). Em chẳng đc ăn miếng nào nhưng em vui lắm lắm ý, iu nhà mình xế:x:x:x.
@Chị CTB: Em không giận chị vụ trưa nay em lên định ăn bưởi thì chị bảo chị với chị N đã ăn hết rồi đâu nhé:-&, em cũng không nói với ai đâu:)):)).
P/S: Xin lỗi mọi ng nếu em spam nhiều quá (em đang post bài ở 1 vị trí mà nếu sếp em biết đc em sẽ bị đập te tua). Một sự kiện dù có hot đến đâu cũng sẽ nhạt dần theo năm tháng, em muốn dư âm của vụ off Hải Phòng 4/7 còn đọng mãi trong lòng mỗi thành viên CSTT, không phải vì những gì chúng em đã làm mà vì những tình cảm chúng ta đã có với nhau. Xin đừng quên chúng em, đừng quên những phút giây cùng khóc cùng cười, đừng quên HP CSTT nhé:x:x

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

P/S: Xin lỗi mọi ng nếu em spam nhiều quá (em đang post bài ở 1 vị trí mà nếu sếp em biết đc em sẽ bị đập te tua). Một sự kiện dù có hot đến đâu cũng sẽ nhạt dần theo năm tháng, em muốn dư âm của vụ off Hải Phòng 4/7 còn đọng mãi trong lòng mỗi thành viên CSTT, không phải vì những gì chúng em đã làm mà vì những tình cảm chúng ta đã có với nhau. Xin đừng quên chúng em, đừng quên những phút giây cùng khóc cùng cười, đừng quên HP CSTT nhé:x:x
Bác ơi,có cách để mọi người ko quên HP được bác ạ.Đấy là các bác lại tiếp tục lên kế hoạch off tiếp đi. Off ở HP hay HN cũng được, nhưng mấy bác HP lại tiếp tục làm "bầu" nhé!:x:x:x
Em thì em cứ thích làm phát off Cát Bà mấy ngày liền cho mấu ạ.heheB-):))=))

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị ơi em đến chị đã bật điều hòa, ngồi trong phòng mát sẵn rồi nhá; còn đào thì chị bảo chị thắp hương từ hôm kia, nhũn rồi (em hiểu xẹt 1 cái là em không ăn chị cũng chẳng biết để làm gì:))). Còn vụ ốc chị không bảo em cứ lù lù đến, hờ hờ:)):)). Mà thôi em đã nói ân oán giang hồ giữa Aslan và CTB chấm dứt rùi mà chị:x:x:x.

Trong 1 cuộc chiến thể nào cũng có bên thứ 3 đứng vỗ tay hít bụi thế này đây:p.

Cô SUZI này, sao chị lại có đứa em té nước máy theo nước mưa thế này nhở=((=((??

Chị, em vừa đc xem DVD off hôm nọ rồi ạ, chị phát biểu cảm động quá, em xem đi xem lại mấy lần vẫn nc mắt ngắn dài làm mẹ em tưởng em bị ai bắt nạt. Iu chị xế:x:x. Về vụ trái cây ấy, khi khui đồ em thấy sầu riêng và bưởi ngon quá, em mang biếu chị CTB 1 quả bưởi chị ấy duyệt phương án gọi gửi thêm 1 thùng bưởi và 2 trái sầu riêng vào sáng hôm sau đấy chị à (2 chị em định là nếu không bán hết thì mấy chị em chia nhau, cuối cùng em không còn cả bưởi lẫn sầu riêng, chị CTB thì đc phần 1 trái sầu riêng, không còn bưởi nhưng cũng đã có 1 quả từ hôm trước rồi). Em chẳng đc ăn miếng nào nhưng em vui lắm lắm ý, iu nhà mình xế:x:x:x.
@Chị CTB: Em không giận chị vụ trưa nay em lên định ăn bưởi thì chị bảo chị với chị N đã ăn hết rồi đâu nhé:-&, em cũng không nói với ai đâu:)):)).
Em ....từng lời em nói vẫn mãi ghi sâu trong lòng của chị và chi vẫn mong mãi được xem lại phút giây đó nhìn lại em mời bánh 2 chị đó.
Rất vui vì đã có em chung bước @};-

Không bao giờ quên :x mãi ko bao giờ quên:x ngày 04.07.2009 HP mến thương@};-

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Aslan: Nếu có quên hết thì cũng sẽ nhớ cái cô mặc áo dài vàng lên đọc lời chào mừng và khai mạc buổi ọp.

Hôm nay gặp bác Dithalilo, bác ý gợi ý tháng 10 ọp tại HN. Mẹ CTB đồng ý liền, vì ai cũng biết là nhắc đến HN là nhắc đến mùa thu, mà nói đến mùa thu là nói đến HN. Được gặp nhau tại thủ đô vào 1 ngày thu trời xanh nắng vàng thì còn gì bằng các bác nhỉ.:x

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

@ Aslan: Nếu có quên hết thì cũng sẽ nhớ cái cô mặc áo dài vàng lên đọc lời chào mừng và khai mạc buổi ọp.

Hôm nay gặp bác Dithalilo, bác ý gợi ý tháng 10 ọp tại HN. Mẹ CTB đồng ý liền, vì ai cũng biết là nhắc đến HN là nhắc đến mùa thu, mà nói đến mùa thu là nói đến HN. Được gặp nhau tại thủ đô vào 1 ngày thu trời xanh nắng vàng thì còn gì bằng các bác nhỉ.:x
Ôi,đọc được dòng này của bác mừng quá đi mất.Hẹn gặp lại nhé,tháng 10.:x:x:xEm lúc nào cũng yêu tháng 10-mùa thu HN & tháng có ngày sn của em nữa(hehe,nhắc khéo tí:)):)):)))

199
0
0

huyenlinh

Ôi,đọc được dòng này của bác mừng quá đi mất.Hẹn gặp lại nhé,tháng 10.:x:x:xEm lúc nào cũng yêu tháng 10-mùa thu HN & tháng có ngày sn của em nữa(hehe,nhắc khéo tí:)):)):)))
Off ở HN đi. Lâu lắm rùi em ko thăm HN. Đúng là mùa thu ở Hn bao giờ cũng làm ai xao xuyến......

84
0
0

Mẹ tiểu xu

Off ở HN đi. Lâu lắm rùi em ko thăm HN. Đúng là mùa thu ở Hn bao giờ cũng làm ai xao xuyến......
Khiếp . Mới nghe thấy được lên Thủ Đô cái và máu me chưa kìa ?

1,904
0
36

291179

Active Member

Khiếp . Mới nghe thấy được lên Thủ Đô cái và máu me chưa kìa ?

ờ thì HN có nhiều cái cuốn hút mà em gái :), nhờ Huyenlinh nhờ!