Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Bếp Sài Gòn rực lửa

Chép ơi, bánh làm sao mà ruột bông thế, em làm toàn bị chai cứng hà. Cái vụ bánh mì này em chưa thành công bao giờ cả.
Sắm KA đi chị :D

HT: Sales 50% toàn bộ hở sếp :D. Thế thì bon chen xem có đôi giày nào ko nhỉ hờ hờ. Còn quần áo thì ko sales ạ

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Chị Bí ơi chị Bí, bánh chị đẹp thế chị ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! CHúc con sinh nhật hạnh phúc!!!! :x:x:x

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Đẹp quá Bí ơi! Bí pha màu sao mà đẹp thế? Cái này có khuôn không? hay là tự tạo hình vậy Bí! Bí dùng kem bơ ?
Chúc Bí xanh hay ăn chóng lớn nhé và khéo tay giống mẹ!

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

:"> Mọi người khen làm mình khoái quá đi thui! 2 Bí nhỏ cũng thích bánh thỏ lắm, và mẹ còn nhận ngay được 1 đơn hàng từ Bí Đỏ nữa, nàng ấy cũng đòi bánh thỏ vào ngày sinh nhật!

Mẹ Bí thay mặt Bí Xanh cảm ơn các bác đã chúc mừng ạ!

Thật ra mẹ Bí cũng không muốn làm màu mè cho lắm vì sợ các cô giáo không yên tâm cho các bé ăn (mặc dù là mình làm bằng màu của wilton). Nhưng ít màu thì nhìn bạn thỏ lại buồn quá thế là :p.
@CTLL: Chị Cát ơi, Bí làm bằng kem tươi ạ. Dùng whipping nhưng chẳng hiểu sao lúc đó lại cho thêm 1 ít topping vivo, hú hồn là kem ko bị hư!
Em dùng 2 bánh tròn 20cm cắt ghép thành ạ, cách này sẽ dư 1 chút bánh. Nếu chị có khuôn oval 20cm thì sẽ vừa in. Nếu chị Cát cần thì em gởi hình hướng dẫn cách tạo hình cho chị!

Ngày xưa Bí toàn làm bằng kem bơ, khi pha màu nếu mình khuấy càng kỹ thì bơ càng bóng đẹp, mịn màng. Nhưng bi giờ dùng kem tươi thì mình cảm giác nếu khuấy bằng muỗng càng nhiều thì kem sẽ bị giảm thể tích (tức là xẹp xuống ạ!) và không bóng mịn như mong muốn. Cả nhà ơi, có phải Bí làm sai ở bước nào không?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,961
0
0

anatomysu

Ngày xưa Bí toàn làm bằng kem bơ, khi pha màu nếu mình khuấy càng kỹ thì bơ càng bóng đẹp, mịn màng. Nhưng bi giờ dùng kem tươi thì mình cảm giác nếu khuấy bằng muỗng càng nhiều thì kem sẽ bị giảm thể tích (tức là xẹp xuống ạ!) và không bóng mịn như mong muốn. Cả nhà ơi, có phải Bí làm sai ở bước nào không?
Là do dùng kem tươi, khi đã đánh bông, cho màu vào càng quấy kem càng đông và bị rỗ, thêm 1 tẹo nữa nó sẽ tách nước hẳn luôn :). Thế nên pha màu cho kem tươi rất mệt. Bí làm thế là tốt quá rồi :). Có lẽ lần sau dừng đánh khi kem chưa đông cứng và pha màu quậy vừa tới thì ổn ạ :)

Chúc mừng SN con của mẹ Nam nhé :x

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Là do dùng kem tươi, khi đã đánh bông, cho màu vào càng quấy kem càng đông và bị rỗ, thêm 1 tẹo nữa nó sẽ tách nước hẳn luôn :). Thế nên pha màu cho kem tươi rất mệt. Bí làm thế là tốt quá rồi :). Có lẽ lần sau dừng đánh khi kem chưa đông cứng và pha màu quậy vừa tới thì ổn ạ :)

Chúc mừng SN con của mẹ Nam nhé :x
Cảm ơn Vy nhiều lắm! @};-@};- Vậy mà Bí hăng quá, quậy tới bến luôn, may là nó chưa bị tè le! hihi:">

@Cả nhà: hôm qua mình ghé Chép lấy hàng mà còn được tặng 1 ổ bánh mì nữa nè! Mình nói thiệt hổng nịch chút nào nha, bánh mì Chép làm quá ngon. Vỏ mỏng, giòn, ruột thì mềm và thơm. Đó là bánh đã qua đông lạnh nướng lại mà còn ngon như vậy, nếu bánh mới nướng mà quết chút bơ ăn chắc chít luôn.
Lần sau mọi người nhớ đăng ký nhận hàng ở nhà Chép nha! hí hí, vừa có hàng vừa có bánh ăn!

@ Chép: Cho công thức đi Chép ơi! Chép dùng men tươi thì lượng dùng bao nhiêu? Thời gian ủ thế nào?...@};-@};-

806
1
0

meduydu

Sắm KA đi chị :D

HT: Sales 50% toàn bộ hở sếp :D. Thế thì bon chen xem có đôi giày nào ko nhỉ hờ hờ. Còn quần áo thì ko sales ạ
Toàn bộ luôn nhé! Quần áo thì không biết thế nào nhưng chắc chắn có giảm mà không đồng loạt như giày dép thôi. Chị tính đi soi hàng trước, dặn để lại đến ngày 20 mới đến lấy hàng mà hôm qua phải giúp Jolie ôn thi nên chưa lượn lờ. Chắc hôm nay :-w:-w:-w:-w

251
0
0

ANNA

@chị HT: cho em xin lỗi vì sự chậm trễ của mình :(

@cả nhà: người nhà em có nói là trong tháng 11 hoặc 12 sẽ từ Mỹ về VN, nhưng không có xách gì về hết, nên các chị có chị nào muốn mua gì trên amazon thì nhắn em nha, em gửi mua dùm cho ạ :)

1,961
0
0

anatomysu

ANNA em: Hàng cutter của em có 1 bộ còn ở HN, nên chị cũng chưa gửi gói hàng ý cho meduydu. Nếu có gửi trước khi hàng từ HN kịp vào, thì thiếu em 1 bộ cutter ấy nhé, sẽ gửi lại sau @};-

Amazon nhiều món hay ho lắm :D, nhưng mà ngại phiền, em có mua KA thì đây là cơ hội tốt đấy, nhờ người nhà xách về cho.

251
0
0

ANNA

dạ, ko sao đâu chị. em còn đang trong thời gian thi cử, ko có đi đâu được hết nên chưa có lấy hàng được. Em nói về quê xúc cây cho HT mà đến giờ chưa đi được. Mong chị giữ giúp em :-* @};-@};-@};-Thiệt tình em ngại quá :(

chị Vy muốn gửi gì thì nói em biết nha chị. Tại vì ngta về mà ko xách gì về hết mà. Em đang xin cho nhà mình đủ 20kg nè chị :p em có gửi mua 3 cái khuôn nordic ware là em hết máu tháng này rồi =(( em không đủ khả năng mua KA :((

806
1
0

meduydu

@ANNA: Không sao đâu em, chừng nào tiện thì "xúc" cho chị cũng được mà.
Vậy là em sắp có khuôn xịn rùi ha. Thích nhỉ!:x:x:x:x

251
0
0

ANNA

hihihi chị HT có muốn mua khuôn Nordic ko :p (icon dụ dỗ :p)

506
0
0

Tho & Soc

Bí ơi, bánh Thỏ nhìn đẹp k chê chỗ nào!!!!

Cho em cái demo ngay lập tức! Chả lẻ sinh nhật chồng tặng cho cái bánh Thỏ ta?:-w Cuối tháng này sinh nhật chồng em..hí..hí...

2,204
1
0

Nikki

Cho em cái demo ngay lập tức! Chả lẻ sinh nhật chồng tặng cho cái bánh Thỏ ta?:-w Cuối tháng này sinh nhật chồng em..hí..hí...
Em tình nguyện làm tester...;))

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Nghe khen khoái tỉ!
Mà này, bánh thỏ thì tặng cho bé Thỏ chứ ai lại tặng chồng nhỉ. Tặng chồng thì chọn chim, cò, dê.. chứ lị!
Tớ chẳng có demo chi cả, ngày mai sẽ scan tấm hình hướng dẫn cắt dán thui. Tớ xem trong sách í mà, chẳng phải sáng tạo đâu nhá! :">

506
0
0

Tho & Soc

Nik mượn hộ nó cái khuôn của chị Kelly , hồi nọ sâu hàng ý , bảo đảm vợ chồng nhà nó thích mê .=))
Xí..í...í...biết khuôn ấy roài! Khiếp! Hàng "khủng"=))