Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

506
0
0

Tho & Soc

Ðề: Bếp Sài Gòn rực lửa

@cát ơi, sò bắt đẹp thế ai dám cười em? em làm kem tươi hả?

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Bánh đẹp quá Cat ơi!!! Em thua cái khoản bắt hoa hoét... ngưỡng mộ quá
@Chép: bánh đẹp lung linh, em lại thèm...

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Chết cười với Anamỳ & Cát, 2 chị em cứ hỏi nhau "chị có dùng bao hay dùng bút?" rồi em Cát trả lời "Chị dùng bao"=))=))=))

Mai mốt 2 chị em tránh dùng từ nhạy cảm thế nhá, sao mà mìn "nhạy cảm" với những từ thế k biết? :grin:
Giờ đọc lại thấy buồn cười quá đi mất :-O=))=))=))! Bị chị T&S bắt giò miết hà. Hình như chị này đang kiêm luôn chuyên mục bắt giò của Tuổi Trẻ Cười hay sao í !

189
0
0

CATTUONGLOILOI

T&S : em làm bằng kem bơ đó chị! Nhìn mờ ảo vậy thôi, chứ....
Nghèo: chưa thấy bánh của Nghèo đó nhe, dím hàng quá :D.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

T&S : em làm bằng kem bơ đó chị! Nhìn mờ ảo vậy thôi, chứ....
Nghèo: chưa thấy bánh của Nghèo đó nhe, dím hàng quá :D.
Ơ, có đâu mà dím ;)). Nghèo đang trong giai đoạn xóa nghèo mà, nên bận quá. Tối trễ mới về nhà, không bánh trái gì được.. thôi thì ăn bánh ngó của mọi người vậy :):p

1,961
0
0

anatomysu

Úi giời ơi cái đĩa. Mới sáng chưa ăn sáng lại thèm cả cái đĩa :((

506
0
0

Tho & Soc

E Cát dạo này tung hoành nhà bánh SG quá@};-@};-@};-

Hôm qua đi siêu thị, thấy cái đĩa giống của Cát, đến gần 50k, mua bơ hết sạch tiền đành hẹn dịp sau vậy.

Mời cả nhà xơi Baumkuchen "Vạn Lý Trường Thành" nhà TS, 13 tầng, ct của Rùa.

806
1
0

meduydu

Vạn lý trường thành nhà TS quá đẹp và lại đều. TS chắc chắn là có năng khiếu bột đường rồi =D>=D>=D>
@Cát tường: Cái dĩa xôi ngon ngon . Cả cái bánh kem lung linh dưới ánh nến nữa.... Bếp nhà Cát lúc nào cũng nóng ha.

@TS: Chị đã thử tiramisu express không trứng, cảm giác vị không đậm đà bằng ::-?::-?::-?

506
0
0

Tho & Soc

Vạn lý trường thành nhà TS quá đẹp và lại đều. TS chắc chắn là có năng khiếu bột đường rồi =D>=D>=D>
@Cát tường: Cái dĩa xôi ngon ngon . Cả cái bánh kem lung linh dưới ánh nến nữa.... Bếp nhà Cát lúc nào cũng nóng ha.

@TS: Chị đã thử tiramisu express không trứng, cảm giác vị không đậm đà bằng ::-?::-?::-?
Chị! Động đến nổi đau của em. Tiramisu k trứng nhà em ế chỏng chơ, 2 tuần rồi vẫn còn 2 ly ở ngăn đá mới ghê (em làm có 4ly à, năn nỉ lắm chồng mới xơi giúp cho 1 ly, vừa ăn vừa nhìn vợ với vẻ mặt rất ư là "cam chịu":-w)

506
0
0

Tho & Soc

:D
Mụ TS dội bom nhà bánh nhá!! Bánh đều tăm tắp ha :D
Nghèo ơi, tớ nào dám thế:D

2 ngày cuối tuần: 1 baumkuchen & gần 300 cookies thôi à, làm giúp cô đồng nghiệp & 1 ít "hối lộ" cô giáo con nhân ngày 20/10:D

993
0
0

Cá Chép

"Ngày thứ hai đen tối" của Chép :D, buổi trưa vừa xong với "quả dưa" cũ nướng hơi già thôi

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Chị Cát ơi, nhìn đĩa xôi mà thèm chít luôn!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Nhìn bánh vua muốn đua đòi quá thôi!
@T&S: Bánh đẹp quá nàng ui!
@ Chép: Bánh mì hấp dẫn, vỏ giòn lắm phải không Chép! (giòn hay dòn ta?:-w:-w hehe :">)

Nhà Bí cũng có bánh nè mọi người ơi! Bánh sinh nhật hình thỏ láu cá nhân ngày sinh nhật 4 tuổi của bạn Bí Xanh!

Bí Xanh và chị hai Bí Đỏ ở trường mẫu giáo đây ạ!

Vì bánh sinh nhật mang đến trường mời các bạn nên ở nhà sẽ ăn bánh này:

Madeleines bằng khuôn tart nè!
Kết luận: Ngon! Bọn trẻ rất thích bánh này! Thơm ngon lắm nhé, mình không có chanh vàng nên cho tí xíu tinh dầu chanh thay thế.

806
1
0

meduydu

Bí bí ơi, cái bánh thỏ Bí làm quá đẹp, mình zà mà nhìn màu sắc sinh động như thế cỏn thích chi là các con.... chắc là chúng nó thích lắm @};-@};-@};-@};-
Chúc mừng sinh nhật Bí xanh @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};- Chúc con thêm luôn ngoan ngoãn, học giỏi con nhé!

@Cả nhà: Ngày 20/10 toàn bộ các trung tâm TM Parkson sẽ giảm giá 50% cho toàn bộ giày dép và túi xách. Ai có nhu cầu làm dáng thì bon chen nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
189
0
0

CATTUONGLOILOI

Chép ơi, bánh làm sao mà ruột bông thế, em làm toàn bị chai cứng hà. Cái vụ bánh mì này em chưa thành công bao giờ cả.