Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

1,122
0
0

SCP

Ðề: Bếp Sài Gòn rực lửa

Mình nể mụ sóc quá , ô tô đẹp long lanh .

P/s : TS dạo này ngon lành cành đào nhể , làm bánh được vài buổi giờ nhìn như gái mới lớn , he he ( nó nghe được câu này sướng lắm đây :D )

806
1
0

meduydu

TS làm chị bất ngờ với mấy cái hoa tay quá chừng.
Chúc mừng sinh nhật con trai. Chúc con luôn ngoan :-*:-*:-*:-*

Nhắn SCP: Yêu cần đổi chữ ký B-)B-)B-)

720
0
0

chuột đồng

Chúc mừng sinh nhật chàng Sóc nha! 2 tuổi ăn giỏi, chơi ngoan, khỏe mạnh nhé!

Mẹ giàu quá hà, con trai mới 2 tuổi mà tặng quà sn cả chiếc xe hơi luôn :D ngưỡng mộ Mẹ TS quá

635
0
0

Họa sĩ nghèo

CHúc mừng Sóc con 2 tuổi!! Hay ăn chóng lớn, ngoan cho mẹ mần bánh nha con!!!
Công nhận mẹ TS giàu kinh :p

506
0
0

Tho & Soc

Mẹ Sóc cảm ơn các bác, các cô đã chúc mừng SN cháu nhé!!!:x:cstt02:

Mừng quá vì nhận được nhiều lời khen cho chiếc otô màu cam tự chế:D, cuối tháng SN chồng TS đang si nghĩ có nên tặng chồng chiếc nữa hay k? (công nhận mình giàu thiệt:p)

@Anamy: hôm chị mua màu Wilton loại 8 màu, chỉ có màu nâu, màu nâu c pha thử nhưng màu nhạt lắm, cũng tính lấy Chocolate pha vào nhưng ngại lại phải đun cho tan chảy nên thôi làm đại, cacao thì nhà k có sẵn:D

Bột cacao mình mua loại nào ngon cả nhà ơi? TS thấy tiramisu hay có lớp bột rắc lên trên bánh nhưng k biết đấy là bột chocolate hay cacao?@};-

1,961
0
0

anatomysu

VanHouten loại ca cao đắng là ngon nhất - hiện tại - ở đây - có bán rồi ạ :p. Còn loại khác thì em ko rõ

506
0
0

Tho & Soc

Mình nể mụ sóc quá , ô tô đẹp long lanh .

P/s : TS dạo này ngon lành cành đào nhể , làm bánh được vài buổi giờ nhìn như gái mới lớn , he he ( nó nghe được câu này sướng lắm đây :D )
Gì đấy?::-? Xem ảnh bên Dzê rồi à?:D

506
0
0

Tho & Soc

VanHouten loại ca cao đắng là ngon nhất - hiện tại - ở đây - có bán rồi ạ :p. Còn loại khác thì em ko rõ
Bạn nào nói đúng đấy, đổi nick của Anamy thành 1080 đi, đúng là cái gì cũng biết:D@};-

Ở Lan Trinh có bán k ta?8-> tiện đường chiều về c mua luôn:D

993
0
0

Cá Chép

Mời cả nhà "bức tường" này, :p - làm hôm qua để sáng nay tẩm bổ í

Sau tấm ảnh này em sẽ treo lò một thời gian...

1,122
0
0

SCP

Mời cả nhà "bức tường" này, :p - làm hôm qua để sáng nay tẩm bổ í

Sau tấm ảnh này em sẽ treo lò một thời gian...
Ớ ớ ko cho treo lò . Em xin vài viên gạch thôi , ko xin nhiều .

806
1
0

meduydu

@Chép: Treo lò thì bỏ 10 cục vàng cho ai hưởng?
Bánh từng lớp đều nhau, chiều nay chị ghé qua học hỏi nghen.
@TS: Con đi xe hơi thì cha đi máy bay ::-?::-?::-?

68
0
0

xanhduong9

Vừa biết có nhà mới chạy vội sang đã thấy đông vui quá. Nể ghê, nhà mình ai cũng khéo tay và thật là chăm. Mình thích logo dễ thương của Cá Chép, phục Thỏ & Sóc không biết chăm con yêu chồng lúc nào mà lại có thời gian làm bánh mới liên tục được, nể Cát Tường Lợi Lợi có nhiều khuôn đẹp, ngưỡng mộ Anatomysu cái gì cũng biết, đúng là 1080.
Cả nhà ơi, ai có công thức bánh chao ngon cho mình xin với nhé !

1,961
0
0

anatomysu

Ôi chồng em cũng thích bánh chao, mà em ko biết cách làm

Chị Cát Tường tối qua, à ko sáng nay 2h30 sáng nhắn tin cho em là mới làm xong cốt bánh sinh nhật, eo ôi em phục cực kỳ, làm sao có thể thức đến giờ ấy để làm hay quá :x (Vì bánh cần khoảng 9h sáng nay nên tối thức đêm hichic)

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@Chép: em phục C sát đất, sao mà tường xây thẳng tắp thế hả???? Uhm không lẽ khuya nay phi sang nhà (em dạy xong cũng gần 9h mà) Để em mua nhà gần nhà C nhỉ! :p

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Phục thêm chị CattuongLoiLoi nữa, giờ đó em đã thăng!! :-w

506
0
0

Tho & Soc

@Chép ui, tường nhà Chép đẹp như mơ ý, cho xin tí bí quyết xây tường thẳng đê..ê..ê...

506
0
0

Tho & Soc

Ôi chồng em cũng thích bánh chao, mà em ko biết cách làm

Chị Cát Tường tối qua, à ko sáng nay 2h30 sáng nhắn tin cho em là mới làm xong cốt bánh sinh nhật, eo ôi em phục cực kỳ, làm sao có thể thức đến giờ ấy để làm hay quá :x (Vì bánh cần khoảng 9h sáng nay nên tối thức đêm hichic)
hí hí..giống mình lúc làm bánh Trung thu, 1h sáng lọ mọ dậy làm đến 5h sáng rồi đi tập thể dục luôn:D, lúc 2h thấy thằng em út nằm ngủ ở phòng khách bật dậy giụi giụi mắt nhìn mình 1 lúc rồi nằm xuống ngủ tiếp, lần thứ 2 nó lại bật dậy giụi mắt nhìn đồng hồ rồi quay sang nhìn mình chằm chằm buồn cười k chịu được, nó cứ dương mắt lên nhìn mình, sau đó .......nằm ngủ tiếp.

Sáng hôm sau nó thức dậy bảo đêm qua nó nằm mơ, thấy chị nó 2h sáng đứng lấy cái cây cọ phết phết bánh=))=))=)), nó tưởng nó nằm mơ vì ai đời 2h sáng thấy c làm bánh, cười chết được.

1,961
0
0

anatomysu

Chắc ông em chị TS tưởng gặp ma :p, ma làm bánh giữa khuya hí hí

806
1
0

meduydu

hí hí..giống mình lúc làm bánh Trung thu, 1h sáng lọ mọ dậy làm đến 5h sáng rồi đi tập thể dục luôn:D, lúc 2h thấy thằng em út nằm ngủ ở phòng khách bật dậy giụi giụi mắt nhìn mình 1 lúc rồi nằm xuống ngủ tiếp, lần thứ 2 nó lại bật dậy giụi mắt nhìn đồng hồ rồi quay sang nhìn mình chằm chằm buồn cười k chịu được, nó cứ dương mắt lên nhìn mình, sau đó .......nằm ngủ tiếp.

Sáng hôm sau nó thức dậy bảo đêm qua nó nằm mơ, thấy chị nó 2h sáng đứng lấy cái cây cọ phết phết bánh=))=))=)), nó tưởng nó nằm mơ vì ai đời 2h sáng thấy c làm bánh, cười chết được.
Túm lại hôm nào em không làm bánh, nó sẽ khó ngủ :p:p:p