CSTT Sài Gòn- Chào Xuân 2010

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: CSTT Sài Gòn- Chào Xuân 2010

Ẻm mới 19 tháng mà dữ vậy sau này không biết sao trị nỗi đây, hôm qua cho uống bao nhiêu phun ra hết bấy nhiêu, hâm dọa đủ cách vẫn không sợ :-&
Cho nó 1 đứa em đi thì nó hiền lành ngay.

642
0
0

osaka_vietnam

@Bác Cá chép & Osaka cho em xin số mobile gấp gấp nhá!!! Mai 9h có đi Q.2 k? Cho em đu với:D

Cầm chân của em đã cho bên trên rồi đấy;)
Số của bác là 0989 một không tám 504 nhé. Mai thẳng tiến Q.2 nhá.
Ơ Ơ có vụ Q.2 nữa cơ đấy, sao ko ai khai báo với em :(, dỗi bi giờ hichic, khai đi em chỉ cho mua cái này hay lắm :p
Ơ cái vụ Q.2 này đâu có liên quan gì đến mua mua bán bán đâu :p. Thế mai em có đến không?

806
1
0

meduydu

Nhà mình đi quận 2 làm gì vậy? Sao bí mật quá ::-?::-?::-?

1,961
0
0

anatomysu

Số của bác là 0989 một không tám 504 nhé. Mai thẳng tiến Q.2 nhá.

Ơ cái vụ Q.2 này đâu có liên quan gì đến mua mua bán bán đâu :p. Thế mai em có đến không?
Ko, em ko đi, em học tại nhà với cô Rùa của em thôi :D

Ước gì mai em được đi Quận hai với mấy Bác :(
Đi thì cứ đi việc gì mà phải ước :D

Nhà mình đi quận 2 làm gì vậy? Sao bí mật quá ::-?::-?::-?
Bí mật thế mới túm được sếp vào. Đi Q.2 để học làm bánh tại chỗ của BCB, sếp đi ko? Em thấy sếp tự học ở nhà vẫn tốt chán, hình như mai học gatô :p

@Cả nhà: Metro bán bơ Pháp Elle & vire thỏi 200g giá 32k đã có VAT. Em mua 1kg rồi, làm bánh ngon hơn bơ Anchor, mà Anchor bi giờ cũng trăm mấy 1kg. Em chả thèm mua nó nữa, hôi rình. Cái này dùng đến đâu bóc đến đấy vì đóng gói 200g. À em còn lượm cả bơ Elle & Vire extra dry dạng sheet (miếng mỏng chữ nhật) chuyên dụng để cán Puff Pastry, cô đặc bớt nước và dùng được cho điều kiện ấm (warm condition) Giá 165k/kg, rất thơm ngon. Em ko định dùng magarine nữa vì nghe nó hại cho cơ thể hơn là bơ thật (từ sữa tươi). Mỗi lần làm rửa tay vì magarine nhoe nhoét sợ quá :(, phải dùng nước nóng nó mới tan nổi, nó vào người mình thì ra như nào nhỉ, eo ôi :(

993
0
0

Cá Chép

Dễ òm mà chị, mua chanh vàng, rửa sạch để nguyên vỏ, xắt lát mỏng bỏ vô hũ thủy tinh, rồi đổ mật ngập. Chừng 2, 3 ngày sau dùng được.

Mà em thấy nó sẽ bị đắng do tinh dầu chanh, ko biết Chép có tuyệt chiêu nào hay hơn ko, chỉ em với luôn nha :p
Chị cũng thấy nó hơi nhân nhẫn thôi, không đến nỗi đắng đâu. Ở nhà có lúc còn ngâm cả chanh xanh nữa :), nhưng chanh vàng thì ngon hơn, vì cùi dày :D. Hay là vì chị cứ một lớp chanh, một lớp mật nên nó ngọt hơn he ;)

Để không bị đắng, xài tinh dầu chanh của Chép :D :D
Cái vụ tinh dầu là phát minh của Chuột nghen, ai làm theo mà bị...thơm ráng chịu :p

806
1
0

meduydu

Ko, em ko đi, em học tại nhà với cô Rùa của em thôi :D

Đi thì cứ đi việc gì mà phải ước :D

Bí mật thế mới túm được sếp vào. Đi Q.2 để học làm bánh tại chỗ của BCB, sếp đi ko? Em thấy sếp tự học ở nhà vẫn tốt chán, hình như mai học gatô :p

@Cả nhà: Metro bán bơ Pháp Elle & vire thỏi 200g giá 32k đã có VAT. Em mua 1kg rồi, làm bánh ngon hơn bơ Anchor, mà Anchor bi giờ cũng trăm mấy 1kg. Em chả thèm mua nó nữa, hôi rình. Cái này dùng đến đâu bóc đến đấy vì đóng gói 200g. À em còn lượm cả bơ Elle & Vire extra dry dạng sheet (miếng mỏng chữ nhật) chuyên dụng để cán Puff Pastry, cô đặc bớt nước và dùng được cho điều kiện ấm (warm condition) Giá 165k/kg, rất thơm ngon. Em ko định dùng magarine nữa vì nghe nó hại cho cơ thể hơn là bơ thật (từ sữa tươi). Mỗi lần làm rửa tay vì magarine nhoe nhoét sợ quá :(, phải dùng nước nóng nó mới tan nổi, nó vào người mình thì ra như nào nhỉ, eo ôi :(
Chép mua ở Metro nào vậy? Chị cũng mún Elle & Vire.
Còn vụ học làm bánh thì chị chắc không thu xếp được, nhưng nghe chị OV khen cái bếp đẹp và tiện dụng, nên ham hố :):):)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,961
0
0

anatomysu

Chép mua ở Metro nào vậy? Chị cũng mún Elle & Vire.
Còn vụ học làm bánh thì chị chắc không thu xếp được, nhưng nghe chị OV khen cái bếp đẹp và tiện dụng, nên ham hố :):):)
Chép nào? Vy mà huhuhu... Nhìn em mà cứ nói Chép là sao là sao... Ghét ko chỉ nữa hichic

506
0
0

Tho & Soc

:(:)(:)((các pác lại cho nhà Thỏ xả stress tí, điên con mụ osin mama nhà em quá, tối hôm qua em vừa đi làm về bả phán: "2 ngày nữa về quê 2 tuần để đám cưới con trong khi Tết vừa rồi về hơn cả tháng em phải nghỉ phép k lương ở Cty, mình thì nghĩ k lương còn osin nghỉ cả tháng mình vẫn trả lương đầy đủ, hic..hic..lương tháng 2tr5, tết thưởng 2 tháng lương, 1 năm cho 1tr tiền khám sức khỏe, 1tr tiền quần áo, vé tàu về, vé máy bay vào, có ai sướng như osin nhà e k trời.

Nghỉ tận 2 tuần mà chỉ báo trước 2 ngày, đã vậy mình bảo bả nghĩ 1 tuần thôi bả còn lên giọng: "lẻ ra bác phải nghĩ cả tháng nhưng vì thông cảm cho mẹ nên mới nghĩ có 2 tuần thôi đấy!!!"

Con e mà 3 tuổi chắc em đuổi thẳng cẳng luôn quá..hic..hic..

1,961
0
0

anatomysu

:(:)(:)((các pác lại cho nhà Thỏ xả stress tí, điên con mụ osin mama nhà em quá, tối hôm qua em vừa đi làm về bả phán: "2 ngày nữa về quê 2 tuần để đám cưới con trong khi Tết vừa rồi về hơn cả tháng em phải nghỉ phép k lương ở Cty, mình thì nghĩ k lương còn osin nghỉ cả tháng mình vẫn trả lương đầy đủ, hic..hic..lương tháng 2tr5, tết thưởng 2 tháng lương, 1 năm cho 1tr tiền khám sức khỏe, 1tr tiền quần áo, vé tàu về, vé máy bay vào, có ai sướng như osin nhà e k trời.

Nghỉ tận 2 tuần mà chỉ báo trước 2 ngày, đã vậy mình bảo bả nghĩ 1 tuần thôi bả còn lên giọng: "lẻ ra bác phải nghĩ cả tháng nhưng vì thông cảm cho mẹ nên mới nghĩ có 2 tuần thôi đấy!!!"

Eo ôi, lương osin nhà chị cao quá :p. Có ai nôp đơn làm osin nhà bác T&S ko kìa.

Nghĩ cảnh đi tìm osin ngán dã man nhỉ, em sợ đến lúc em cũng cần tìm thì chắc lương osin hơn 3tr quá :((

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Cho em nộp hồ sơ làm osin với, lương cao quá mà, nhưng sao osin giờ kiêu thế nhỉ??? :(

642
0
0

osaka_vietnam

Hèn gì sáng nay chả thấy mẹ T&S xuất hiện. Đúng là stress nhỉ. Mà cũng đúng là osin nhà T&S sướng thật, có chị bạn làm chung ở bên khu PMH hẳn hoi (ý nói khu nhà giàu sang trọng và mặt bằng lương cho osin ở đây cũng cao hơn so với các khu khác) nhưng mà lương trả osin cũng chỉ 2tr thôi nhé.

Mình cũng định kiếm osin mà nghĩ tới những rắc rối của việc có osin thì lại thôi, ráng tự sắp xếp làm cho nó lành hihi...

506
0
0

Tho & Soc

@Ana & Nghèo tính apply vị trí osin nhà T&S hả?? Được đấy, ngày trông trẻ tối dạy mẹ làm bánh ha?:D

@Bác Osaka: sáng nay bác Chép có đi với c k? Hay k chị? Học được nhiều k??? Có quay videoclip hay chộp ảnh gì k vậy??

P.s Nói vụ lương, bên khu dân cư em ở, lương giờ bèo nhất là 1tr8, các bà ấy gớm ghê lắm nghen, thống nhất với nhau hết đó: 1/ Nhà nào có ông bà/cha mẹ ở nhà là k làm (vì để các mợ ấy 1 mình trông trẻ tung hoành cho sướng!); 2/ Nhà có lầu k làm (sợ leo lầu, mệt!); 3/. Lương dưới 1tr8 k làm..v..v..

các bà bên khu nhà em còn rủ rê nhau qua PMH làm vì nghe đâu bên đấy trả lương osin 3tr! Toàn mấy mợ đứng núi này trông núi nọ k à. Rầu ghê, khi nào mình mới hết lệ thuộc thì sướng.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
720
0
0

chuột đồng

sáng giờ sao em click vào chiasetinhthuong toàn bị lỗi, mặc dù vẫn nhận mail subscription.

@Ana: Vụ quận 2 hấp dẫn quá Ana, tuần này học gato hả? tiếc quá, hôm nay ko đi được rồi, khi nào mọi người đi học tiếp nữa vậy? Cho Chuột đi với, nếu đi giờ hành chánh thì còn cúp cua được, chứ giờ cao điểm thì phải về chơi đồ hàng với Chuột con :)

Vụ chanh mật ong, cuối tuần này Chuột sẽ lên metro rinh về chanh vàng, làm 1 lọ để xài hàng ngày mới được, chứ Chuột con bị ho khổ sở quá. Tranh thủ lượm mấy cục bơ về làm cookie luôn.

@ Bác T&S: nghe chuyện osin của bác làm Chuột hết dám nghĩ đến chuyện ở riêng :(

506
0
0

Tho & Soc

sáng giờ sao em click vào chiasetinhthuong toàn bị lỗi, mặc dù vẫn nhận mail subscription.

@Ana: Vụ quận 2 hấp dẫn quá Ana, tuần này học gato hả? tiếc quá, hôm nay ko đi được rồi, khi nào mọi người đi học tiếp nữa vậy? Cho Chuột đi với, nếu đi giờ hành chánh thì còn cúp cua được, chứ giờ cao điểm thì phải về chơi đồ hàng với Chuột con :)

Vụ chanh mật ong, cuối tuần này Chuột sẽ lên metro rinh về chanh vàng, làm 1 lọ để xài hàng ngày mới được, chứ Chuột con bị ho khổ sở quá. Tranh thủ lượm mấy cục bơ về làm cookie luôn.

@ Bác T&S: nghe chuyện osin của bác làm Chuột hết dám nghĩ đến chuyện ở riêng :(
Chuột ơi, vậy Chuột mua giúp Thỏ luôn với!!! K biết mua nhiêu thì được ta? Mình để lâu có được k ta??

Thế Chuột ở chung với BMC à?? Thật ra đúng là người Bắc hay nói: được cái lọ mất cái chai, k được tự do nhưng có ông bà ở chung ít nhiều cũng nhờ vả tí tí được ha!

1,961
0
0

anatomysu

@CHuột: Em hổng có đi học ạ. Em chủ trương tự mò :p... Còn mọi người thích học làm bánh thì lên hẳn nhà văn hóa phụ nữ đăng ký ngoài giờ đỡ vướng víu, hoặc tìm chỗ thầy cô dạy kèm. Như zuki nhà mình lúc trước học tại nhà cô, gom lại trả tiền theo buổi chia đầu người ra thôi. Còn em khi nào bí lục tìm youtube có video dạy như đập bột làm bánh mì, mò riết cũng ra à :p, sau khi thăm viếng em thùng rác vài lần :D

@Metro An Phú lần trước em đi hổng có chanh vàng, ko rõ vì nó hết hay ko có hàng. Còn metro hiệp phú thì em thấy có, 35k/kg. CHuột đi thì mua 2, 3 kg về chia cho các bà khác cũng được, chanh đấy để khá lâu tốt. Metro có bán mật nữa đấy, lọ to nhìn đẹp. Nhãn hàng riêng của metro.

720
0
0

chuột đồng

Chuột ơi, vậy Chuột mua giúp Thỏ luôn với!!! K biết mua nhiêu thì được ta? Mình để lâu có được k ta??

Thế Chuột ở chung với BMC à?? Thật ra đúng là người Bắc hay nói: được cái lọ mất cái chai, k được tự do nhưng có ông bà ở chung ít nhiều cũng nhờ vả tí tí được ha!
Mua về thì ngâm liền như Ana nói ấy Bác, ngâm thì để được lâu phải không chuyên gia Ana :D

Chuột giờ vẫn còn ăn nhờ ở đậu nhà chồng, ở chung cái bất tiện thì ai cũng biết, nhưng ai có con rồi thì sẽ thấy lợi ích khá nhiều, riêng khoảng ông bà chăm cháu cho Ba Mẹ đi làm thôi cũng quá ok rồi. Chuột may mắn có MC dễ, nên dù ở chung, nhưng không bị mâu thuẩn gì, cách nuôi dạy con cũng theo cách Chuột, MC không can thiệp sâu, đi làm MC ở nhà giữ con, nấu ăn sẵn. Chuột về chỉ ăn và rửa chén thôi, hihi... Sướng thế nên không nỡ đùn hết việc cho Bà, đành ngồi xem hình off Ốc của mọi người cho đỡ thèm.

720
0
0

chuột đồng

@CHuột: Em hổng có đi học ạ. Em chủ trương tự mò :p... Còn mọi người thích học làm bánh thì lên hẳn nhà văn hóa phụ nữ đăng ký ngoài giờ đỡ vướng víu, hoặc tìm chỗ thầy cô dạy kèm. Như zuki nhà mình lúc trước học tại nhà cô, gom lại trả tiền theo buổi chia đầu người ra thôi. Còn em khi nào bí lục tìm youtube có video dạy như đập bột làm bánh mì, mò riết cũng ra à :p, sau khi thăm viếng em thùng rác vài lần :D

@Metro An Phú lần trước em đi hổng có chanh vàng, ko rõ vì nó hết hay ko có hàng. Còn metro hiệp phú thì em thấy có, 35k/kg. CHuột đi thì mua 2, 3 kg về chia cho các bà khác cũng được, chanh đấy để khá lâu tốt. Metro có bán mật nữa đấy, lọ to nhìn đẹp. Nhãn hàng riêng của metro.
Vụ học làm bánh, hồi nào giờ chị cũng có học đâu, toàn lên mạng search recipe, in ra rồi làm thôi, chưa tấy thực tế bao giờ. Bây giờ có thêm youtube, phải nói là "In tờ nét" muôn năm :D:D Chổ BCB nghe các Bác tả có nhiều cái hay lắm, không chỉ học làm bánh, nên mới bon chen, hihi...

Lần trước đi hội chợ du lịch, có mua 1 chai mật ong của sở Du lịch An giang, bảo ong rừng á, mà cũng chẳng dám tin 100% vì nhà Chuột có người cho ong rừng xịn, mùi rất hăng, khác nhiều. Nhưng so với hàng siêu thị thì cũng tạm sánh ngang. Lần này định sẽ ngâm chanh á. À, còn lên Daiso mua cái lọ xịn, lọai mở ra nghe cái bụp nhưng Cô miêu tả :D :D

123
0
0

ThoBB

Cả nhà SG có thể cho mình biết địa chỉ cụ thể chỗ Đảo Ốc được không ? dân SG nhưng mù đường ạ. Mình mà muốn đi thì phải xuất phát từ đầu đường rồi mới mò ra được ạ (^_^)