Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

thông tin đâu đây su?hehe
Chị ơi em nghe chị Giao nào đó rao trên mạng :D
Quynh Giao Nguyen: trưa ni răng hè, có ai muốn đi cà phê ở tầng 6 computer Phi Long không? ghế nệm, thang máy, máy lạnh cũng được

118
0
0

nangmuadong

Đồng Nát kô phải là chị em mà là một anh giai đó em nên em chuẩn bị cho anh này 1 cái nhẫn khác với chị em một tí :cstt09:
Hichic... Em chưa nghiên cứu dzụ này. Nhẫn nam thì em chịu thiệt rùi, vì ko có mặt nào nào hợp để làm cho nam cả. Cho em nợ dzụ này đi...
Trưa nay em định ra ĐN lang thang với con bạn mà chiều sếp bắt họp nên kế hoạch phá sản, không thì được mini off với nhà mình rùi. Tiếc quá! :-O

1,250
0
0

baoduy_susu

Chị ơi em nghe chị Giao nào đó rao trên mạng :D
Quynh Giao Nguyen: trưa ni răng hè, có ai muốn đi cà phê ở tầng 6 computer Phi Long không? ghế nệm, thang máy, máy lạnh cũng được
Su nhà mình lanh thiệt nghe, đùa chứ chị có nói với Lý nhưng L bảo xa quá để lúc nào rảnh có nhiều time rồi đi Phi Long, trưa nay vẫn Phố Xưa.

2,801
0
0

muathu

@nangmuadong: Tiếc vậy hả em, nhưng mà trưa nào cũng được em ra mà nhắn cái là có off mini em à :)

Kết luôn cho gọn nè: Trưa nay Phố Xưa Phan Đình Phùng, các đc cố gắng có mặt đầy đủ nhé, có nhiều việc cần làm nốt, Pink3 trưa nay cố gắng có mặt nhé phụ trách hướng Bình Lãnh mà mãi chưa gặp được :p Sơri ổn chứ ?

780
0
0

memynhi

mới có hơn nửa ngày ko vô mà nhà mình dội bom kinh thế :D :D Cám ơn cả nhà hỏi thăm, Nhi chưa đỡ nhiều nhưng ko nặng thêm, đang uống kháng sinh và ăn 'chè thông minh' hy vọng chóng khỏi hihihi

nangmuadong đã có quà cho các chị, vậy memynhi sẽ có quà đặc biệt dành cho các 'không phải chị' nhé :D :D, ưu tiên là khách mời nên chị em nhà ĐN ko được phân bì nhé :x :x :x.

@pink3: giận hờn tui mà năn nỉ tui đưa chart mickey qua nữa kìa :p :p Đam mê nào cũng phải trả giá em ạ, chị đã nhiều đêm rùi hihihihi, mới bắt đầu làm bức tranh 'Swan Cottage' mà sao vải 14ct nó nhỏ thía ????

@baoduy: tối nếu tranh thủ được em sẽ nướng bánh bông lan mikko cho nhanh, cho nước cam và tí vỏ chanh là nức mũi.

@mẹ Gôn: mắt em thế nào rồi, ráng khỏe để mai đi chứ.

1,250
0
0

baoduy_susu

@memynhi: Nhi đau mà e tranh thủ có được không?chị cũng lu bu quá, vì thứu bảy và chủ nhật nhà chị có đám giỗ bà nội nên kg làm được, nếu e tranh thủ được thì làm nhé.

118
0
0

nangmuadong

UI! May có chị memynhi, nếu ko thì các hot man nhà mình tổ chức kiện hội đồng thì em nguy to.B-)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Nge có cái vụ thêu thùa, em đang bon chen đây, Chị Mynhi, chị Hồng, và em Mùa đông mua đồng ơi có kinh nghiệm gì chia sẻ susu với@};-:-*

780
0
0

memynhi

@susu: mai đi chị sẽ đem theo vài thứ cho em xem. Nhưng nói trước bon chen rồi sau này hậu quả thế nào tự gánh chịu, ko được như ai kia 'hờn giận' hay 'căm thù' người xúi dục nhé kekeke :p :p :p

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chúc cả nhà chuyến đi suôn sẻ nhé:x

118
0
0

nangmuadong

Nge có cái vụ thêu thùa, em đang bon chen đây, Chị Mynhi, chị Hồng, và em Mùa đông mua đồng ơi có kinh nghiệm gì chia sẻ susu với@};-:-*
Đúng như lời memynhi luôn, chị mà bon chen thì sau này ko được than vãn gì đâu. B-) Hichic... Như em nè, bị dzụ dzỗ, bon chen xã hội đen, giờ thì... sáng ngủ dậy cứ phân vân, ko biết làm chuyện gì trước, ko biết đào đâu ra thời gian để mà xâu xỏ, rùi đâm chọt...:D Chị cứ lấy memynhi làm tấm gương ah, bon chen quá đến nỗi mang tranh lên xe thêu đấy. Em và chị ấy mỗi người một cặp đít chai rùi mà có tha đâu.:p
Đùa vậy thôi, chứ mai memynhi đem đồ nghề theo, sẽ tiện trong việc chia xẻ những kinh nghiệm chút chút cho chị. Chị nhớ ưu tiên cho em cái bánh là em chia xẻ hết ah!:">

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đúng như lời memynhi luôn, chị mà bon chen thì sau này ko được than vãn gì đâu. B-) Hichic... Như em nè, bị dzụ dzỗ, bon chen xã hội đen, giờ thì... sáng ngủ dậy cứ phân vân, ko biết làm chuyện gì trước, ko biết đào đâu ra thời gian để mà xâu xỏ, rùi đâm chọt...:D Chị cứ lấy memynhi làm tấm gương ah, bon chen quá đến nỗi mang tranh lên xe thêu đấy. Em và chị ấy mỗi người một cặp đít chai rùi mà có tha đâu.:p
Đùa vậy thôi, chứ mai memynhi đem đồ nghề theo, sẽ tiện trong việc chia xẻ những kinh nghiệm chút chút cho chị. Chị nhớ ưu tiên cho em cái bánh là em chia xẻ hết ah!:">
Em gái yên tâm, chị chẳng có cái bánh nào, nhưng cái gì chị ưu tiên mà em dùng được thì chị ưu tiên tất. :x Nhớ ngày xưa cũng đam mê khoản khâu vá và đan móc bằng tay, có người iu, đam mê chuyện khác nên quên hết. Giờ rảnh rang, muốn thêm nghề .
@Chị Mynhi, em muốn theo lắm chị, cám ơn chị lo lắng và dụ giỗ em.:D Em đang học hỏi, em đã trang bị được nghề gói quà sinh nhật. Giờ muốn học hỏi thêm để trang bị cho cô bé ở nhà, chứ rảnh quá, em í xem ti vi hoài, và nó chán có ý định đòi về quê. Mai chị mang đồ nghề theo, em đặt chổ ngồi gần chị để học lỏm nhé. Tranh thủ không cuối năm trở vào sài gòn, lại không có cơ hội. @};-
@ chị Hồng, mua máy may chổ chị hay mua máy củ hen, em đang định mua đây. Có gì alo tư vấn nghe, đi cùng thì không nhớ, về mới nhớ. :x:p

467
0
0

pink3

Em gái yên tâm, chị chẳng có cái bánh nào, nhưng cái gì chị ưu tiên mà em dùng được thì chị ưu tiên tất. :x Nhớ ngày xưa cũng đam mê khoản khâu vá và đan móc bằng tay, có người iu, đam mê chuyện khác nên quên hết. Giờ rảnh rang, muốn thêm nghề .
@Chị Mynhi, em muốn theo lắm chị, cám ơn chị lo lắng và dụ giỗ em.:D Em đang học hỏi, em đã trang bị được nghề gói quà sinh nhật. Giờ muốn học hỏi thêm để trang bị cho cô bé ở nhà, chứ rảnh quá, em í xem ti vi hoài, và nó chán có ý định đòi về quê. Mai chị mang đồ nghề theo, em đặt chổ ngồi gần chị để học lỏm nhé. Tranh thủ không cuối năm trở vào sài gòn, lại không có cơ hội. @};-
@ chị Hồng, mua máy may chổ chị hay mua máy củ hen, em đang định mua đây. Có gì alo tư vấn nghe, đi cùng thì không nhớ, về mới nhớ. :x:p
em ơi, có người yêu đam mê chuyện chi mà quên hết đời rứa :D
Chổ chị mua cũng là máy second hand tuy nhiên thấy tốt và khá mới, chị Hương trạm chị cũng mua đó, anh ấy gởi về tận nhà.
Còn thêu thùa đan lát, em cứ vào hoitheuthua.net là em sẽ lạc vào ma hồn trận sợ không có đường ra với chồng con :) mà dính vào mấy cái ni, coi chừng bị chồng la về cái tội ngày thì đi làm vất vả tối thì căng mắt ra lọ mọ quên chồng luôn, thức khuya hoài nhan sắc xuống lắm..hehe:cstt09:

467
0
0

pink3

@susu: mai đi chị sẽ đem theo vài thứ cho em xem. Nhưng nói trước bon chen rồi sau này hậu quả thế nào tự gánh chịu, ko được như ai kia 'hờn giận' hay 'căm thù' người xúi dục nhé kekeke :p :p :p
hehe sắp thấy được 2 em bé trên bức tranh rồi chị ơi, mà cũng có tốn chỉ lắm đâu, còn dư quá trời hà. Chị nhớ cho em chart của em mickey nghe chị:-* chị có bức nào có hoa trái chi không em muố:Dn làm một bộ 4 mùa:D

467
0
0

pink3

Nói tới cái vụ ni lại nhớ nhiệm vụ memynhi giao, một ý tưởng lớn cho trường dạy nghề cho người khuyết tật mà chưa có time tìm....ý định của mynhi với muathu triền khai với mọi người luôn đi:cstt09:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

em ơi, có người yêu đam mê chuyện chi mà quên hết đời rứa :D
Chổ chị mua cũng là máy second hand tuy nhiên thấy tốt và khá mới, chị Hương trạm chị cũng mua đó, anh ấy gởi về tận nhà.
Còn thêu thùa đan lát, em cứ vào hoitheuthua.net là em sẽ lạc vào ma hồn trận sợ không có đường ra với chồng con :) mà dính vào mấy cái ni, coi chừng bị chồng la về cái tội ngày thì đi làm vất vả tối thì căng mắt ra lọ mọ quên chồng luôn, thức khuya hoài nhan sắc xuống lắm..hehe:cstt09:
giá cả thế nào chị, để em lên kế hoạch. Em đam mê nhưng không có quên hết đời. :D
Em nói rồi đó, em tìm việc cho cô bé giúp việc học hỏi, chứ nó ngồi không hoài sinh nhác. :p

780
0
0

memynhi

@pink3: nhớ tìm số dt nhà Đống Đa chưa đó em ? Vụ chỉ thì dư nhiều là chắc rồi vì em phải mua nguyên con mà. Chart mickey chị cho mượn, làm xong trả đó nghen, vì mai mốt chị làm tiếp cái khác tặng hihihi. Hoa trái hôm nào chị lục trong máy, cũng load về 1 mớ đó.

@susu: mai chị sẽ chỉ em cặn kẽ, nếu tính toán kỹ thì cũng ko tốn kém mấy đâu, nhất là bọn mình sẽ tận dụng chart được, tiền chỉ và vải ko bao nhiêu, cái này chỉ hao phí thời gian thui hihihi

2,801
0
0

muathu

@pink3: nhớ tìm số dt nhà Đống Đa chưa đó em ? Vụ chỉ thì dư nhiều là chắc rồi vì em phải mua nguyên con mà. Chart mickey chị cho mượn, làm xong trả đó nghen, vì mai mốt chị làm tiếp cái khác tặng hihihi. Hoa trái hôm nào chị lục trong máy, cũng load về 1 mớ đó.

@susu: mai chị sẽ chỉ em cặn kẽ, nếu tính toán kỹ thì cũng ko tốn kém mấy đâu, nhất là bọn mình sẽ tận dụng chart được, tiền chỉ và vải ko bao nhiêu, cái này chỉ hao phí thời gian thui hihihi
Em ơi mô hình ngôi nhà may mắn của chị Tim đây em:

http://www.maison-chance.org/alpha/index.php?lang=vn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.