Đà Nẵng ơi tình người (tầng 3)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 3)

Ọp ngó =P~=P~=P~
Khi nào chị quay lại Đà Nẵng thì subim sẽ trổ tài đãi chị, hoặc Quảng trị tụi em dẫn chị đi nghe, :x

Món này Dân đà nẵng, không ai biết, và cũng chưa ai được ăn, vì ngoài tưởng tượng. Nó cũng là khẩu vị của từng người vì là ẩm thực mà. :">
Em thì chưa được thưởng thức chị Subim nấu bao giờ, nhưng kể để tăng trí tò mò. :D

hồi em còn ở nhà, từ lớp 1 tới lớp 12 chưa bỏ sáng nào khi có thể ăn (món cháo vịt bà Cháu chỉ bán buổi sáng, ngồi chồm hổm, hoặc đòn nếu đi sớm) kể cả ốm cũng đòi ăn, nhưng không được vì món thịt vịt không tốt cho người ốm.
Hồi sinh viên đi học thèm lắm, về tới nhà là gặp lại bà Cháu ngay, bà ý giờ già không bán, nhưng ở xóm em có Chị Tơ bán buổi chiều cũng ngon.:D

Còn bây giờ nổi nhất là quán ở đường rày khu phố Tây trì gần Điện Lực, nếu ai thử một lần k quên được vì việc chen chúc, dành ghế và bàn, chỉ bán từ 3h, mà 4h kém đã hết. :D:-O

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cả nhà ơi cập nhật giúp em danh sách ăn trưa ngày mai nghe
để tiện cho việc chuẩn bị đồ ăn ạh
Hiện tại đã có
1. Mùa thu
2. subim
3. susu
4. Minhtue
5. cifmoon
6. Muội
7. pink3
8. cubinh
9. Cutin (chị nhé)
10... ai nữa không nhớ hết
:D

1,669
0
0

mesubim

Khi nào chị quay lại Đà Nẵng thì subim sẽ trổ tài đãi chị, hoặc Quảng trị tụi em dẫn chị đi nghe, :x

Món này Dân đà nẵng, không ai biết, và cũng chưa ai được ăn, vì ngoài tưởng tượng. Nó cũng là khẩu vị của từng người vì là ẩm thực mà. :">
Em thì chưa được thưởng thức chị Subim nấu bao giờ, nhưng kể để tăng trí tò mò. :D

hồi em còn ở nhà, từ lớp 1 tới lớp 12 chưa bỏ sáng nào khi có thể ăn (món cháo vịt bà Cháu chỉ bán buổi sáng, ngồi chồm hổm, hoặc đòn nếu đi sớm) kể cả ốm cũng đòi ăn, nhưng không được vì món thịt vịt không tốt cho người ốm.
Hồi sinh viên đi học thèm lắm, về tới nhà là gặp lại bà Cháu ngay, bà ý giờ già không bán, nhưng ở xóm em có Chị Tơ bán buổi chiều cũng ngon.:D

Còn bây giờ nổi nhất là quán ở đường rày khu phố Tây trì gần Điện Lực, nếu ai thử một lần k quên được vì việc chen chúc, dành ghế và bàn, chỉ bán từ 3h, mà 4h kém đã hết. :D:-O
Èo ôi, nghe Su diễn tả mà thấy run tay sợ không bằng bà Cháu, bà Tơ ... coi chừng mai nêm nếm mặn nhạt thì khổ thân tui :D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Èo ôi, nghe Su diễn tả mà thấy run tay sợ không bằng bà Cháu, bà Tơ ... coi chừng mai nêm nếm mặn nhạt thì khổ thân tui :D
em nói thiệt mà chị, cứ tưởng tượng lại cảnh, hai chị em mình ngồi trên "xe đò" nhìn mấy đứa gặm xương :-O
em nghĩ chị có ren của bà ngoại nên ngon. :-*

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Hiện tại đã có
1. Mùa thu
2. subim
3. susu
4. Minhtue
5. cifmoon
6. Muội
7. pink3
8. cubinh
9. Cutin (chị nhé)
Ko có tên mình... :(

33
0
0

danangmenyeu

Hiện tại đã có
1. Mùa thu
2. subim
3. susu
4. Minhtue
5. cifmoon
6. Muội
7. pink3
8. cubinh
9. Cutin (chị nhé)
có cho mình thôm gioa khổng hỏa chị??

270
0
0

Soni

Hiện tại đã có
1. Mùa thu
2. subim
3. susu
4. Minhtue
5. cifmoon
6. Muội
7. pink3
8. cubinh
9. Cutin (chị nhé) ---> Sơni ...hì
10. Gôn (Gôn hỉ ?)
11. Danangmenyeu (tham gioa lun chứ em ?)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ko có tên mình... :(
Chị àh em đang lo chị không đi được, nhưng thấy mặt buồn thế này, thì không thiếu được rồi.
. Danh sách còn có chị Mynhi
Vị chi chị subim lo cho khoảng 25-30 người măm măm, hi.hi có cái nồi mô đủ to ở nhà Chị Mùa thu mà nấu hỉ. :-*

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: 12.12 Đà Nẵng off cuối năm, mổ lợn đất - CSTT đến với các em trường tiểu học Trần Hữu Dực, xã Triệu Thuận, huyện Triệu Phong và thăm các em ở Trung tâm mái ấm tình hồng Đông Hà - Quảng

Chương trình off mổ lợn đất 12/12/2009 và chuẩn bị cho chuyến đi Quảng Trị 09/01/2010

Thời gian: 8h30 AM ngày thứ 7 12/12/2009 cho đến khi nào có thể
Địa điểm: Nhà muathu 23 Trần Văn Giáp
Nội dung off:

- Mổ heo đất
- Phát động phong trào nuôi heo năm mới 2010
- Chuẩn bị cho chương trình đi Quảng Trị http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?p=57050#post57050
- Ăn trưa

Trưa sẽ có món bánh canh Vịt đặc sản Quảng Trị kính mời các thành viên tham dự, nếu không đừng có tiếc nhen @};-@};-@};-

Note: Nếu các mẹ bận buổi sáng thì có thể ghé để ăn trưa và đập lợn thôi :)

Hôm nay nhà Đà Nẵng off thật nhanh và gọn. Chị chúc nhà Đà Nẵng một buổi off vui vẻ.
Cảm ơn tất cả mọi người đã chung tay góp sức xây dựng CSTT. Mong muốn một ngày nào đó chi đc trực tiếp tham gia cùng mọi người và hơn thế nữa đc ăn món canh vịt Quảng Trị (Thông cảm chi có thực với vực được đạo :(;))

@Gửi cả nhà Đà Nẵng: BQT copy bài của mua thu, và một vài bài liên quan (đáng ra phải move post )
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?p=57216#post57216
sang box Off đập heo. Đây là hoạt động tập thể thống nhất trên toàn CSTT nên mong nhà Đà Nẵng hợp tác cùng BQT, chúng mình sẽ cùng nhau góp vài tấm ảnh tập thể vào đó.
Cảm ơn mọi người và mong sự thông cảm:x@};-

118
0
0

nangmuadong

Em đang ở tít Nha Trang, lại bị cảm, nằm chỏng chơ giữa đất khách quê người, hóng hớt mọi người off ẹp mà tủi thân quá ah. Hichic...

445
0
0

me titdng

Huhuhu tớ ở ngay ĐN mà không ọp được nè 12h đi làm mà trên cơ quan đang bị mất liên lạc phải chạy nên chẳng nhớ gì cả đến khi em MT gọi mới thực sự nhớ thì.... :( giờ công việc đã ổn, các mẹ về hết trơn rồi :(( tiếc hùi hụi món bánh canh vịt đặc sản QT. đập heo cũng chẳng tham gia được hic.
@ MT ới ời ơi heo gầy heo béo đều mổ vậy để chị mang xuống em nhé.
Mọi người ơi bánh canh ngon không tớ ngồi đây đói bụng quá trời luôn :( mai cho tớ ăn bằng thị giác cho đỡ xèm các mẹ hén :D

9
0
0

tieuquynh97

Bánh canh ngon quá trời luôn, các mẹ thi nhau ăn đến nỗi không đứng lên nổi nữa. Chưa kịp nghỉ ngơi, các mẹ làm tiếp bánh bột lọc, vừa làm xong luộc ăn ngay. Cuối cùng các mẹ làm thịt thêm một em dưa hấu béo tròn.
Tinh thần chiến đấu các mẹ hôm nay rất cao, quyết tấn công hết không chừa món nào. Thế này mới biết tay nghề của mẹ subim
@mesubim: Em mau mở quán đi, chị về nhà kể lại, mọi người muốn ăn lắm (chỉ sợ chị nấu không ngon như em thôi :()

23
0
0

Ms.Còi

Tiếc quá, hôm nay em mới đc biết đến diễn đàn.:(

6,216
0
36

susu1811

Active Member

chào buổi sáng, :-*
Hôm nay vẫn còn nghe mùi thịt vịt , :D Chị Tít ơi, thương chị quá, tận tối qua và sáng nay nhà chị Mùa thu vẫn còn đó, mỗi tội không ngon lắm vì không phải bếp trưởng nấu ạh :D
Và còn vì không phải không ngon, mà vì nhiều người đăng ký rồi lại không đi, :( đáng phạt ;)

270
0
0

Soni

chào buổi sáng, :-*
Hôm nay vẫn còn nghe mùi thịt vịt , :D Chị Tít ơi, thương chị quá, tận tối qua và sáng nay nhà chị Mùa thu vẫn còn đó, mỗi tội không ngon lắm vì không phải bếp trưởng nấu ạh :D
Và còn vì không phải không ngon, mà vì nhiều người đăng ký rồi lại không đi, :( đáng phạt ;)
Nếu có người bị phạt vì không đến thì em Su đáng được thưởng vì mần tới... 5 tô rồi còn nói là tối nay, sáng mai, hôm nào có là em ăn hoài hoài cũng được... :) mà công nhận mẹ subim nấu ngon ghê, mẹ sơni đã tới trễ mà được ăn, cả được gói mang về nữa... đi về mà áy náy quá chừng, vì chẳng phụ em mùa thu dọn dẹp, rửa chén... tới hôm nay ngồi đây vẫn còn ngại :(

Nhờ đi off nên mẹ sơni còn quen biết thêm mấy thành viên nữa, cám ơn mẹ mynhi đã cho 1 túi vải nỉ to đùng, đủ màu sắc trời ơi là đẹp, tới nhà mẹ mynhi thấy cây đàn piano ghiền quá chừng, lại được diện kiến mẹ tieuquynh97 mà mẹ sơni đã nghe đồn từ bên hội thiêu thùa... tối ngồi nghĩ lại thấy nhà mình ai cũng tài năng hết, chỉ có mình chỉ có tài ăn thôi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
780
0
0

memynhi

Ôi giờ vẫn còn thèm bánh canh vịt của Mesubim, Mesubim nấu món này tuyệt thật, nếu mở nhà hàng đảm bảo luôn đông khách. Hôm thứ 7 ăn no quá chiều tập bụng vẫn óc ách chẳng tập được mấy :"> :">

@sơni: vụ thêu thùa này bị ghiền là cũng khổ lắm nghen chị, suy nghĩ kỹ trước khi lao vô nha hehehe :p :p

6,216
0
36

susu1811

Active Member

ăn nhiều quá, chắc sáng nay mấy bà chị ngộ độc rồi :p hay sao mà không thấy hình ảnh chi trơn. :D

780
0
0

memynhi

người ăn nhiều nhất vẫn khỏe re ở đây thì chắc các mẹ ko sao đâu hehehe

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.