Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

1,669
0
0

mesubim

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

Mừng ngày Phụ nữ Việt Nam, chúc các chị em nhà mình một ngày thật vui, thật hạnh phúc. Mong hôm nay ai cũng xinh tươi như những đóa hoa rực rỡ sắc màu nhé. Cuộc sống không thể nào tươi đẹp nếu không có chúng ta, ha ha ha :D

Trưa nay 11h30 tại cafe 3G (16 Ba Đình) nhé cả nhà, sẽ có người đến tặng hoa và quà:x

2,801
0
0

muathu

Hôm nay thứ 5 rồi theo tinh thần họp trưa nay :D nhà mình thứ 7 này off tại nhà muathu nhé, từ sáng tới chiều (ai tới sớm làm sớm, ai tới muộn ăn bánh xèo rửa chén bát hihi), trưa Subim sẽ trổ tài làm bánh xèo, phân mũ, áo cho các điểm, sửa soạn đóng thùng tất cả các loại quần áo chuẩn bị cho chuyến đi Quảng Trị.

Nhắn riêng là hôm đó Meby và Susu1811 mời nhà mình cafe <:p

1,669
0
0

mesubim

Phải đính chính như lày: Trưa thứ 7 meby và susu1811 mời nhà mình cafe sáng và bánh xèo trưa (subim chỉ là người đứng bếp hộ thôi nhá), 600k làm gì cho hết nhờ, 2 ẻm nhờ :-D

445
0
0

me titdng

Hôm nay thứ 5 rồi theo tinh thần họp trưa nay :D nhà mình thứ 7 này off tại nhà muathu nhé, từ sáng tới chiều (ai tới sớm làm sớm, ai tới muộn ăn bánh xèo rửa chén bát hihi), trưa Subim sẽ trổ tài làm bánh xèo, phân mũ, áo cho các điểm, sửa soạn đóng thùng tất cả các loại quần áo chuẩn bị cho chuyến đi Quảng Trị.
Nhắn riêng là hôm đó Meby và Susu1811 mời nhà mình cafe

Ôi nghe có ăn là nhào vô thôi. nói thế chứ thứ 7 chị làm sáng, chiều chị sẽ xuống nhưng nhớ phần chi bánh xèo nhé nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
445
0
0

me titdng

Phải đính chính như lày: Trưa thứ 7 meby và susu1811 mời nhà mình cafe sáng và bánh xèo trưa (subim chỉ là người đứng bếp hộ thôi nhá), 600k làm gì cho hết nhờ, 2 ẻm nhờ :-D
Ơ Subim này có tình báo ở đâu mà nghe nhanh thế.hay là ngửi thấy mùi xèng hihi... Kiểu này Susu ới chị em mình phải dè chừng thôi,chứ cứ như này có chỉ điểm rồi (tình báo của tụi nó nhanh nhạy em nhỉ)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Nhắn riêng là hôm đó Meby và Susu1811 mời nhà mình cafe <:p
cái này đề nghị xử lý người bán tin vịt nhé. Chủ nhân không phát biểu thế này :D
Tiền mua áo quần hết rồi. Hôm đó cũng vắng mặt vì có đám cưới rồi nhá. :))

1,413
0
0

Mẹ Gôn

cái này đề nghị xử lý người bán tin vịt nhé. Chủ nhân không phát biểu thế này :D

Hờ hờ, thôi cả nhà tha cho em ý nhá, vụ ăn uống bánh xèo + cà phê này để MG đãi nhé (Hai hôm nay toàn gặp sự cố lủng lốp xe nên sau khi ngẫm nghĩ lại thì là mà rút ra kết luận MG chưa rửa xe với cả nhà nên chắc bị Chúa phạt :D )

Cà phê sáng thì chắc sẽ có nhiều người ko đi được nên theo MG để tranh thủ thời gian thì MG sẽ mua đem đến nhà muathu uống hén. Ai biết chỗ nào bán cà phê ngon + có gói mang về thì cho địa chỉ để mai MG chạy đi mua. Ai ko uống được cà phê cũng ới nhé.

1,669
0
0

mesubim

Nếu không có Susu thì có lẽ thứ 7 này chỉ có việc đếm số lượng mũ của 3 điểm để gửi ra HN thôi. Còn việc phân phối hàng hóa như thế nào cho ngày đi thì phải có mặt em Su mới có người biết đường làm chứ các chị cũng không biết làm gì :))

Vậy nên muathu ơi không cần phải off sớm từ sáng đâu, mà đầu giờ chiều cũng được cũng kịp nhé, vì sáng thứ 7 tớ cũng đi học 10h mới về!

@Gôn: đầu giờ chiều cũng cần cafe lắm, cafe Long nhé.

1,018
0
0

mymy

Ơ Subim này có tình báo ở đâu mà nghe nhanh thế.hay là ngửi thấy mùi xèng hihi... Kiểu này Susu ới chị em mình phải dè chừng thôi,chứ cứ như này có chỉ điểm rồi (tình báo của tụi nó nhanh nhạy em nhỉ)
Oh chị ơi thời buổi công nghệ thông tin cái gì cũng update nhanh lắm. Tin này hôm qua đài BBC đưa tin toàn thế giới mừ chị ;);)

1,250
0
0

baoduy_susu

chồng đi tối nay mới về nhưng đang cảm rát họng và đau đầu gần chết rồi mà vẫn thèm cà phê của MG hehe

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Vậy nên muathu ơi không cần phải off sớm từ sáng đâu, mà đầu giờ chiều cũng được cũng kịp nhé, vì sáng thứ 7 tớ cũng đi học 10h mới về!
@Gôn: đầu giờ chiều cũng cần cafe lắm, cafe Long nhé.
Vậy tức là off buổi chiều à? nếu chiều thì 1-2 giờ gì đó em mới tới được, chạy từ nhà xuống mà cà phê Long thì hơi bị lòng vòng. Không thì em đem cà phê, phin, đường, sữa đến pha cho nóng hổi, hihi

273
0
0

meby

Trưa ni Meby và Susu mời cả nhà ở 3G nhé. Sorry vì hơi chậm trễ nhưng hy vọng thông tin này tình báo update nhanh như ngày hôm qua.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thừa lệnh Mùathu: Thông báo ngày mai bắt đầu lúc 10h tại 123 Trần Văn Giáp ạh
1. Tắm xe , ngắm váy
2. Thưởng thức tài đổ bánh của đầu bếp Subim
3. Đóng gói Mũ, Kẹo cho chuyến đi ngày 29.
4. Subim+Mùathu tự chia hàng cho điểm lẻ gửi Hà nội kịp tối chủ nhật đóng gói.

5. Dự kiến Phân công người tham gia Điểm cho chuyến đi ngày 29
6. Chốt danh sách tham gia ngày 29
Mong cả nhà có mặt để buôn bán thành công.

32
0
0

QTTT

Trả lời: Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

Nghe tin cả nhà chuẩn bị đi QT vào cuối tháng 10, muốn lắm nhưng không biết thu xếp có được không? Đến phút chót mình báo có được k0 vậy? Ở nhà còn ít sách của lớp 8, giờ mình góp vào để đi chuyến này nhé, hẹn chiều t7 sẽ mang đến nhà Muathu nha. Nhắn với MG, dì Thanh đã nhận 2 áo đồng phục rùi, cảm ơn nhiều nhiều hì.. Mặc vừa y.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Ðề: Trả lời: Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

Nghe tin cả nhà chuẩn bị đi QT vào cuối tháng 10, muốn lắm nhưng không biết thu xếp có được không? Đến phút chót mình báo có được k0 vậy? Ở nhà còn ít sách của lớp 8, giờ mình góp vào để đi chuyến này nhé, hẹn chiều t7 sẽ mang đến nhà Muathu nha. Nhắn với MG, dì Thanh đã nhận 2 áo đồng phục rùi, cảm ơn nhiều nhiều hì.. Mặc vừa y.
Hihi, đặt nick hay ghê hén, 1Q 3T, tức là cả nhà ai cũng có phần. Nếu đi sớm được thì đi từ 5g chiều 28/10 cùng với đoàn, còn ko được thì tối dì lên nhà ngủ lại rồi 2-3giờ sáng đi cũng được ạ (đang rủ BNội đi nữa, chưa trả lời dứt khoát nhưng hy vọng sẽ đi)

@ all: Vậy thì sẽ có mặt lúc 10 giờ, MG sẽ đem cây nhà lá vườn tức phin + cà phê + sữa theo pha, tiết kiệm là quốc sách mà :D

@ đầu bếp: nhờ bà chị iu quý chủ động mua đồ và làm hén, em thanh toán lại sau nhá nhá.

32
0
0

QTTT

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

Hihi, đặt nick hay ghê hén, 1Q 3T, tức là cả nhà ai cũng có phần. Nếu đi sớm được thì đi từ 5g chiều 28/10 cùng với đoàn, còn ko được thì tối dì lên nhà ngủ lại rồi 2-3giờ sáng đi cũng được ạ (đang rủ BNội đi nữa, chưa trả lời dứt khoát nhưng hy vọng sẽ đi)

@ all: Vậy thì sẽ có mặt lúc 10 giờ, MG sẽ đem cây nhà lá vườn tức phin + cà phê + sữa theo pha, tiết kiệm là quốc sách mà :D
@ đầu bếp: nhờ bà chị iu quý chủ động mua đồ và làm hén, em thanh toán lại sau nhá nhá.

MG tài ghê hì, chuyển sang làm thám tử đc rùi đó.
Vậy đợt cuối tháng 10 sẽ có 2 đợt đi à, chiều 28 và sáng 29/10, Dì phải xin phép và giải quyết 1 vài việc quan trọng vào cuối tháng cho pà con nên hơi lấn cấn, để lên nịnh sếp 1 chút coi thử có khả thi k0?

1,018
0
0

mymy

Sorry cả nhà nhé, ngày nay em ho dữ quá nên ko thể tham gia cùng cả nhà được ah.:(:(

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

MG tài ghê hì, chuyển sang làm thám tử đc rùi đó.
Vậy đợt cuối tháng 10 sẽ có 2 đợt đi à, chiều 28 và sáng 29/10, Dì phải xin phép và giải quyết 1 vài việc quan trọng vào cuối tháng cho pà con nên hơi lấn cấn, để lên nịnh sếp 1 chút coi thử có khả thi k0?
Ko phải là 2 đợt đâu dì, do ko đi qua đêm được như mọi người nên năn nỉ a.Vũ chạy xe ra, thế nên để 8g có mặt tại điểm trường chính thì sẽ xuất phát 2-3 giờ sáng. Đi như vậy OBNg chăm cháu sẽ đỡ cực hơn, chỉ thêm 1 cữ bú bình lúc 5g so với bình thường và suốt quá trình đi MG vắt sữa cũng chủ động hơn.

@ muathu: tiền mũ hồi mô gặp em đưa nhé, cả cái mũ hôm qua lấy về cho bé Bon nữa.

@ mesubim: hôm qua đi chợ ? để em gửi lại. Công nhận đầu bếp tài năng, ngon hơn bánh xèo bà Dưỡng rồi.

Hôm qua MG cứ hỏi Gôn "cô Nhung với mẹ ai làm ngon hơn", Gôn dứt khoát ko trả lời, mãi đến tối về mẹ bảo "mẹ thấy cô Nhung làm bánh xèo ngon hơn mẹ nhiều Gôn hỉ?" thế mới rón rén gật đầu, mà vừa gật vừa liếc liếc thăm chừng nữa chứ, tội nghiệp :D