Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

Em thì định chân không lội bùn không biết được không, chứ em chưa bao giờ mang thể loại dày dép nào lội bùn cả nên không biết như thế nào.
Ôi mẹ Kem thông cảm. Lyton1 thiếu ng nên BTC nhấc mẹ Kem về đó rồi. Quan trọng lần này có hanh son linh ở HN vào là đàn ông xốc vác nên chúng mình cử đi cùng subim và mua thu. Chính lúc đầu định nói mua thu về nhưng phần chụp ảnh ở chỗ đó ko có ai nên nhờ cả mua thu đấy. Vậy subim giao lưu, mua thu chụp ảnh giao lưu còn hanhsonlinh xếp quà để chia.
Cả nhà mình ok nhé.

199
1
18

MeKem

Member

Ôi mẹ Kem thông cảm. Lyton1 thiếu ng nên BTC nhấc mẹ Kem về đó rồi. Quan trọng lần này có hanh son linh ở HN vào là đàn ông xốc vác nên chúng mình cử đi cùng subim và mua thu. Chính lúc đầu định nói mua thu về nhưng phần chụp ảnh ở chỗ đó ko có ai nên nhờ cả mua thu đấy. Vậy subim giao lưu, mua thu chụp ảnh giao lưu còn hanhsonlinh xếp quà để chia.
Cả nhà mình ok nhé.
Có gì đâu mà thông cảm chị Loan ơi, chị nói thế làm em thấy ngại quá. BTC cứ thấy thế nào hợp lý thì phân công, em đi đâu cũng được mà.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Có gì đâu mà thông cảm chị Loan ơi, chị nói thế làm em thấy ngại quá. BTC cứ thấy thế nào hợp lý thì phân công, em đi đâu cũng được mà.
Kem không đi TàLao được đâu, nặng thế nhỡ không xe gì qua được thì ai khiêng

199
1
18

MeKem

Member

Kem không đi TàLao được đâu, nặng thế nhỡ không xe gì qua được thì ai khiêng
Em su nhé, cũng không đi điểm lẻ được nên cú chứ gì? Hay là em "suy bụng ta ra bụng người" đấy hả?:p:p

1,669
0
0

mesubim

Em su nhé, cũng không đi điểm lẻ được nên cú chứ gì? Hay là em "suy bụng ta ra bụng người" đấy hả?:p:p
Ra Quảng Trị đề nghị "hai ẻm" này cân đo xem thử ai nặng hơn ai :D, khỏi cần phải suy, keke.

199
1
18

MeKem

Member

Đùa thôi, nhà ĐN hôm trước tập phiên dịch thế nào, không ai share lên đây cho MK ôn bài tí, không ít bữa lại phiên dịch kiểu này thì chết dở:
Một chị Ninh Hòa đi buôn chuyến tận Đà Nẵng. Ngồi trên xe đò khát nước chị kêu cô bán Cam.
- Ê! bán cho tôi trái "Kem"
Chị bán Cam không trả lời .
- Ê! đem “Kem” lại đây bán. Bộ điếc hả?
- Nhưng tui đâu có bán Kem.
... Chị Ninh Hòa bực tức chỉ vào thúng Cam
- Chớ còn cái thúng gì đó mà nói không bán "Kem"?
Như sực hiểu ra, cô Đà Nẵng phân trần :
- Trời ơi! "Côm" mà nói là "Kem" thì làm sao tui biết ngõ mà "bón".
:-O:-O

1,669
0
0

mesubim

Đùa thôi, nhà ĐN hôm trước tập phiên dịch thế nào, không ai share lên đây cho MK ôn bài tí, không ít bữa lại phiên dịch kiểu này thì chết dở:
Một chị Ninh Hòa đi buôn chuyến tận Đà Nẵng. Ngồi trên xe đò khát nước chị kêu cô bán Cam.
- Ê! bán cho tôi trái "Kem"
Chị bán Cam không trả lời .
- Ê! đem “Kem” lại đây bán. Bộ điếc hả?
- Nhưng tui đâu có bán Kem.
... Chị Ninh Hòa bực tức chỉ vào thúng Cam
- Chớ còn cái thúng gì đó mà nói không bán "Kem"?
Như sực hiểu ra, cô Đà Nẵng phân trần :
- Trời ơi! "Côm" mà nói là "Kem" thì làm sao tui biết ngõ mà "bón".
:-O:-O
Giọng Quảng Trị chỉ nói hơi nặng thôi nhưng nói rất chuẩn chính tả em ạ, không có lộn xà ngầu như Quảng Nôm: cam thành côm đâu, he he.:D

467
0
0

pink3

Giọng Quảng Trị chỉ nói hơi nặng thôi nhưng nói rất chuẩn chính tả em ạ, không có lộn xà ngầu như Quảng Nôm: cam thành côm đâu, he he.:D
hehe em nhớ có người nói : giọng quảng trị nhà mềnh nghe hay mà "chuẩn" nhất cả nước đó chị.....
nhà mình ơi nếu mà mang ủng cao su thì có nặng không nhỉ, đi mỏi chân lắm

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Hồi trc nghe Su nói có sao đâu, từ ngày làm chương trình Quảng Trị, nói chuyện với mấy em QT khó nghe hiểu và quay lại với Su lại phải cần phiên dịch. Hu hu

Mùa thu và Đà Nẵng ơi! ời Mọi ng đi qua Huế có dừng chân ăn tối ko để mấy mụ ở Huế còn chờ ăn cùng với. Chị đã nói chuyện với Ớt tìm hàng cơm Huế rồi. Nếu mọi ng bàn xong OK thì OK luôn
Hai Su ơi ở Đông Hà chị và hai mụ kia chỉ xin cái chiếu nhỏ ghé lưng thôi chứ ko cần gì phức tạp đâu đừng lo quá. Đơn giản như đan rổ mà. Chả mấy khi chi em mình được ở đêm với nhau , vui phải biết. Èo ôi đang nghĩ tới đêm đó mà đc nghe Subim hát thì hay phải biết. ....Mong thế

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

Ôi, nghe các chị nói em cũng thèm 1 đêm ở Đông Hà, hay cho em đổi kế hoạch bay vào Huế rồi qua đêm ở đấy nhể :D

1,669
0
0

mesubim

hehe em nhớ có người nói : giọng quảng trị nhà mềnh nghe hay mà "chuẩn" nhất cả nước đó chị.....
«Bác Hồ nói với bác Tôn. Việt Nam chỉ giọng Đông Hà là hay»:D ko phài chị nói đâu nhá Pink nhá.

@ bác LG: em đang bị ho nặng đây ạ, 54 ngày rồi mà chưa đỡ :))

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

«Bác Hồ nói với bác Tôn. Việt Nam chỉ giọng Đông Hà là hay» ko phài chị nói đâu nhá Pink nhá.

@ bác LG: em đang bị ho nặng đây ạ, 54 ngày rồi mà chưa đỡ
Kệ em chả mấy khi các chị về quê em. Em ko thể hiện tài năng tại quê nhà thì còn lúc nào đây.
Để chị qua Huế xem có gì ăn khuya ko nhé. :D Lại chết vì ăn:))
Ai "ngủ " với ba đứa HN bọn chị sẽ được măm quà HN, ai ko "ngủ" thì kệ:)) nghe khiếp nhỉ. :D

Chị lấy mặt cười của Subim xuống dòng dưới rồi đấy (hết icon cười rồi)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,669
0
0

mesubim

Ôi em đã đặt 3 phòng cho 12 mẹt nữ, kiểu này em đt về ngay để trả bớt 2 phòng, rồi dồn hết cả vào một phòng với 3 mẹt HN để được ôm, được măm quà, quà ko đủ măm thì măm luôn cả người, hí hí... Ôi mong!

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Ôi em đã đặt 3 phòng cho 12 mẹt nữ, kiểu này em đt về ngay để trả bớt 2 phòng, rồi dồn hết cả vào một phòng với 3 mẹt HN để được ôm, được măm quà, quà ko đủ măm thì măm luôn cả người, hí hí... Ôi mong!
Chuẩn ko cần chỉnh, thôi trả đi, chả mấy khi có đêm đáng nhớ đâu. Nói thế này ối người thèm he he
(Nói khẽ thôi ko Susu nó "xợ " mấy chị em mình làm "chợ đêm" ở Đông Hà thì chít (icon cười ngoác miệng) )

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
445
0
0

me titdng

Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ.

@:Nghe cả nhà bàn nhau đi QT mà lòng cứ rộn cả lên thèm, do dạo này thiếu người nên không thể đổi ca đi được. chán, chúc nhà mình khỏe mạnh để có chuyến đi thành công tốt đẹp.
All:Subim ới đêm qua mụ làm gì mà dậy chúc mừng SN Nikki sớm thế? Ô 6 không cho ngủ hay là......hehe

199
1
18

MeKem

Member

Vâng ạ, em công nhận miền trung thì chỉ có Quảng Trị là nói chuẩn chính tả hơn cả, phân biệt được luôn âm cuối là n hay ng chứ không cứ quy về 1 mối như các chổ khác. Em chỉ lo khâu phiên dịch lại của nhà ĐN mình lại sai thôi chứ, he he...

199
1
18

MeKem

Member

Nhà miềng mới đúng chị phink ơi, ke ke

199
1
18

MeKem

Member

Một phòng thôi chị ơi, với lại mấy manh chiếu nữa là đủ ý mà, chị mà giữ nguyên có khi bị phí 2 phòng đấy!:x:x

273
0
0

meby

@:Nghe cả nhà bàn nhau đi QT mà lòng cứ rộn cả lên thèm, do dạo này thiếu người nên không thể đổi ca đi được. chán, chúc nhà mình khỏe mạnh để có chuyến đi thành công tốt đẹp.
All:Subim ới đêm qua mụ làm gì mà dậy chúc mừng SN Nikki sớm thế? Ô 6 không cho ngủ hay là......hehe
Chị Thủy không đi được mà lòng rộn lên thèm, còn người đi được thì không ngủ được vì ............ sờ ờ ờ ư ư ơ ơ ngờ ương sắc ngất ngây đó mà.