Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
26
0
0

Truc Mai

Ðề: Hôm nay nhà mình nướng bánh gì?

Hôm qua nhà em có cái bánh trà xanh, mời mọi người ăn bánh sinh nhật bác bachan910 :x

Em Khai Tâm ơi,
Chị thích bánh trà xanh lắm mà mua bột Matcha Nhật ở Hà nội sao chả lên mùi trà gì cả, dùng bột TQ thì không dám. Nhìn bánh của em thèm quá cơ. Đợt hàng Nhật xách tay lần sau em mua giúp chị 1 gói bột trà nhé. Thanks em. Icon hâm mộ.

:cstt01:

872
0
0

kelly

Hôm nay chị trả bài cho Rùa và em Tú này. Cảm ơn 2 em nhiều nhiều:-*:-*:-*

Và thành quả là đây

Theo công thức bếp Rùa chị làm được 21 cái như thế này, mấy cô cháu gái hôm nay đi làm thêm tranh thủ ghé vào thế là vèo 1 cái hết sạch đĩa bánh, may quá mấy cái này chưa nguội nên mới còn để chụp ảnh sâu hình:)

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Hôm nay chị trả bài cho Rùa và em Tú này. Cảm ơn 2 em nhiều nhiều:-*:-*:-*

Và thành quả là đây

Theo công thức bếp Rùa chị làm được 21 cái như thế này, mấy cô cháu gái hôm nay đi làm thêm tranh thủ ghé vào thế là vèo 1 cái hết sạch đĩa bánh, may quá mấy cái này chưa nguội nên mới còn để chụp ảnh sâu hình:)
Bánh đẹp & ngon quá chị ạ! :x Nhưng chính ra em thích ăn madeleines nóng nhất, nguội ăn cũng ngon, nhưng ko ngon bằng bánh vừa ra lò. Lúc nào chị cứ thử ăn bánh vừa ra lò xem, mùi chanh vàng thơm lừng, ăn dẻo dẻo, hạnh nhân bùi bùi, xốp xốp, ôi ngon!:">:x

737
0
0

hienvth

Hôm nay em cũng làm bánh, nhưng cái thì hỏng, cái thì xấu, huhu, bánh cuộn của em xẹp lép :'(

2,651
0
0

Khai Tâm

@Truc Mai: Em đang thử mấy loại, để khi có kết quả sẽ "thông báo" nhé! :)

@kelly: Bánh đẹp quá bác ạ :x :x :x

@baoduy_susu: "Mò" về CSTT lúc nửa đêm, nhìn bánh dừa mới nhớ ra nhà còn rất nhiều lòng trắng. Bố nó thấy lồm cồm bò dậy ra mở tủ lạnh tưởng vợ mộng du. Định dậy làm mẻ bánh dừa, nhưng nhìn lên đồng hồ, 3h sáng lại về nằm ôm chăn ngủ tiếp. Giá mà không bị cản trở thì chắc giờ này có bánh nhem nhem rồi :">

@hienvth: Cố lên, bại không nản :x :x :x

1,250
0
0

baoduy_susu

[QUOTE=Khai Tâm;48487
@baoduy_susu: "Mò" về CSTT lúc nửa đêm, nhìn bánh dừa mới nhớ ra nhà còn rất nhiều lòng trắng. Bố nó thấy lồm cồm bò dậy ra mở tủ lạnh tưởng vợ mộng du. Định dậy làm mẻ bánh dừa, nhưng nhìn lên đồng hồ, 3h sáng lại về nằm ôm chăn ngủ tiếp. Giá mà không bị cản trở thì chắc giờ này có bánh nhem nhem rồi :">
Đọc KT viết chị tức cười quá, còn chị làm bánh quên đêm ox lại nhắc " em ơi gà gáy rồi" hihi

2,651
0
0

Khai Tâm

Có món bánh này em làm từ chập choạng tối, để đêm khỏi phải thức. Mời cả nhà :x

780
0
0

memynhi

món này là món gì thế Rùa ?????????

bánh mì ngọt hôm kia nhà My-Nhi, yêu sách là phải làm bánh mỳ hình Mickey, đến lúc chuẩn bị nướng thì lại đòi phải có mắt mũi miệng, mẹ tàu nhanh bằng socola chảy, vẽ bằng cây tăm bẻ đầu nhọn đi luôn nên trông nham nham nhở nhở, thế mà 2 cô nhóc lại khoái hihihi

2,651
0
0

Khai Tâm

Món ở trên mời bác đặt tên giúp :">
Yêu cầu memynhi vẽ cho anh Mickey cái quần :p

780
0
0

memynhi

à, cái anh ko mặc quần là snow man theo yêu cầu của My đó :D

1,250
0
0

baoduy_susu

@Khaitam: e ơi trong công thức bánh quẩy có 5g bột khai và 5g baking soda cũng đều là bột nở, nó khác nhau thế nào? có gì thay thế được không?

2,651
0
0

Khai Tâm

@Khaitam: e ơi trong công thức bánh quẩy có 5g bột khai và 5g baking soda cũng đều là bột nở, nó khác nhau thế nào? có gì thay thế được không?
Baking soda không có tác dụng nở như yeast, baking powder hay bột (nở) khai đâu ạ. Nãy memynhi cũng hỏi, chắc mọi người ở ĐN mua chung nhau một lần cho tiện.

806
1
0

meduydu

Thấy mẹ Baoduy_susu hỏi thế, em không biết ĐN có bán Bankingsoda hay không? Nếu cần thì nhắn em mua giúp cho ĐN nhé!

25
0
0

tiramisu_ena

Thấy mẹ Baoduy_susu hỏi thế, em không biết ĐN có bán Bankingsoda hay không? Nếu cần thì nhắn em mua giúp cho ĐN nhé!
Chị ơi chị cho tên bánh và công thức đi, nhìn ngon quá.@};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Chị ơi chị cho tên bánh và công thức đi, nhìn ngon quá.@};-
Mới đọc tin nhắn, chưa kịp trả lời đã thấy em ở đây :)
Công thức có cả demo chị sẽ cố gắng viết xong sớm, hy vọng vào ngày mai :">

169
0
0

MẹBảoBình

Thấy chị Khai Tâm áp đảo quá, em xin góp vui chiếc bánh vừa làm. Và cũng là để trả bài chị Khai Tâm ạ. :D

2,651
0
0

Khai Tâm

@MẹBảoBình (làm sao mà em gõ được cái ID này nhỉ? :p ): Hôm nay chị đi chợ, cũng mua được táo nhỏ xíu, đang định làm Normandy tart đấy :)

169
0
0

MẹBảoBình

:> Kiểu này e sẽ cố gắng làm học trò ngoan của chị suốt thôi. Nhưng trả bài thì nhiều, mà có được máy ảnh chụp như bài trên lại là bài toán nan giải đây. Làm thế nào để cô giáo biết mình là học trò ngoan nhỉ? :)

"Normandy tart" này nghĩa là gì hả chị? e chưa nghe thấy tên này bao h.:">

25
0
0

tiramisu_ena

Em đã có công thức trong bếp nhà chị rồi, ôi ôi em cứ quanh quẩn trong bếp nhà chắc khỏi làm việc nữa chị ơi. Bánh nào cũng muốn làm mới khổ em chứ.
Ah chị ơi, bánh này trộn bột thoải mái bằng tay hay phải trộn nhẹ nhàng như gato căn bản hả chị:(

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.