Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Ðề: Hôm nay nhà mình nướng bánh gì?

Đây ạ, được sự đồng ý của Bếp Trưởng, mình mời cả nhà món ko nướng :D.

Cái này trả bài cho người gây cơn thèm, làm phải loay hoay chạy đi mua đồ cho đủ bộ.

Bên trong tím đẹp lắm nhé:

Phải bê cả đĩa lên, ko thôi lại bị trách sao nhõn có 1 cái:

Còn cái này là tiramisu nhé:

Dạo này đang ghiền cái máy chụp hình giống nàn HD với KT lắm lắm rồi, hic....sao cái bệnh này nó lây lan ghê quá.

2,651
0
0

Khai Tâm

@BCB: Hình như cả cái bếp này mà 8 chiếc bánh rán thì vẫn còn thiếu :p Khoai màu tím đậm mà tươi quá :x :x

Em góp thêm cả nhà liên hoan. Hôm nay trời đẹp vui thế (mỗi tội nghe HN than mưa gió) :p

Bánh mỳ quế

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Đếm thiếu rồi :p, 9 cái cơ, thêm cái lẻ là đủ chục nhé. Ăn hương ăn hoa thôi, rồi còn ăn các món khác, bao nhiêu là món cơ mà.

Bánh mì gì mà lạ thế này, lại chết với cái miếng nhỏ nhỏ, đường chảy chảy (phải đường ko ta), để mình chạy qua nhà xem cụ thể là cái gì.

2,080
0
0

@Bếp của bạn : cho Ớt công thức làm bánh khoai tím với , bánh rán hả chị ? làm thế nào ạ , tự dưng lại thèm .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Cho xem xí xớn công thức bánh khoai tím với
cái gì đơn giản dạy em làm với, em ko khéo tay đâu ạ :">

169
0
0

MẹBảoBình

Em cũng xin khoe bánh làm lại lần 2, thành công rực rỡ ạ. :>

1,122
0
0

SCP

Chúc cả nhà mình có một ngày 20/10 thật đẹp @};-@};-@};-( hết ngày rồi mới chúc :D)
Nhà em có cái bánh tự làm tự ăn mừng vì giai lớn đi vắng ạ :-*

2,651
0
0

Khai Tâm

Hôm nay bếp CSTT ấm áp quá. Có madeleines, có puff cookies, có quẩy thừng, có creamcheese cake, có bánh rán, có cookies, có chiffon, mời cả nhà bánh gateau kem tươi nữa. Kem màu xanh dương nhạt :x

1,250
0
0

baoduy_susu

@KT: hấp dẫn quá. (gửi riêng nè: chị vào bếp KT thấy vỏ chinfon bằng giấy lạ và tiện quá, help me!!!)

47
0
0

Tiny

Cái này trả bài cho người gây cơn thèm, làm phải loay hoay chạy đi mua đồ cho đủ bộ.

Dạo này đang ghiền cái máy chụp hình giống nàn HD với KT lắm lắm rồi, hic....sao cái bệnh này nó lây lan ghê quá.
:(, sao mấy cái ly đựng "xù" đẹp thế nhỉ?

780
0
0

memynhi

các mẹ siêng năng làm bánh mừng 20/10 quá, bánh nào trông cũng hấp dẫn hết, nhà mình thì lại đìu hiu vì đi làm về muộn, 2 vc chạy ra ngoài ăn vội tí rồi về, rồi lại hẹn nhau thôi để đến 8/3 vậy hihihi

223
0
0

lovehoasua

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Đợt này nhà mình nhiều bánh ngon quá. Chị ốm mà cũng cố làm cái chiffon để bon chen. Mời cả nhà nhé :)

2,651
0
0

Khai Tâm

@memynhi: Nhà em cũng không có 20.10 đâu :p

@lovehoasua: Bác đỡ nhiều chưa? Ốm thế có ăn hết bánh được không ạ? (hỏi đầy ẩn ý) :>

Sắp Halloween rồi, em làm mẻ bánh cookies này

872
0
0

kelly

@memynhi: Nhà em cũng không có 20.10 đâu :p

@lovehoasua: Bác đỡ nhiều chưa? Ốm thế có ăn hết bánh được không ạ? (hỏi đầy ẩn ý) :>

Sắp Halloween rồi, em làm mẻ bánh cookies này

Không khí Halloween sớm quá nhỉ? con ma này trông đáng yêu hệt con ma Casper trong bộ phim hoạt hình cùng tên nhỉ. Thấy Rùa làm cookie lại nhủ lòng có khi tối mai phải nhào bột làm mẻ bánh mới được. Ngặt nỗi em Kem hôm nào cũng phải 10h đêm mới học xong bài, oải quá, hôm trước bị mẹ đánh (lần đầu tiên) vì can tội buồn ngủ nên chẳng tập trung được, học mãi mới xong bài đến tận gần 12 giờ mới leo lên giường đi ngủ được.:(

223
0
0

lovehoasua

Nhà vẫn đang thèm chiffon nên có banana chiffon :)

610
0
0

MinhMinh

H ơi! bộ ly quá đẹp!

780
0
0

memynhi

con gái đang đòi tổ chức tiệc halloween và phải có trái bí làm đầu để đốt nến, mẹ cháu đang đỏ mắt đi tìm chưa thấy quả bí ngô nào tròn để làm cả hic hic.

872
0
0

kelly

Hôm nay dậy muộn chẳng kịp làm đồ ăn sáng, vội vàng nấu cơm cho cặp lồng cả mẹ lẫn con, trong lúc cho con ăn sáng mẹ lôi bột, đường, sữa ra đánh mẻ bột làm Waffle, cho máy vào túi cùng hộp bột, vội vàng phóng đến cơ quan, cắm máy và bắt đầu tác nghiệp, với 300g bột và 3 trứng được khá nhiều bánh ăn, bánh chưa kịp ra khỏi khuôn đã có vài cánh tay đón sẵn, rào 1 cái đã hết veo như tằm ăn rỗi :), cũng vui thật. Mọi người còn bảo có khi bác mang 1 cái lò nhỏ nhà bác lên mà làm bánh tại đây cho vui, chứ ở nhà cứ lụi cụi một mình chán chết, nướng bánh chẳng đĩa, chẳng dĩa chẳng thìa có mỗi mấy tờ A4 là xong bữa sáng cho 5,6 con người và thành quả là 2 cái cuối cùng đây

Mời cả nhà ăn sáng cùng chị em mình :x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.