Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
780
0
0

memynhi

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

trời, đầu tuần vào ngắm bánh thèm chết luôn, sao các mẹ nhà mình khéo tay thế :x :x :x Nhà mình tuần rồi được 1 bữa bánh tôm hoành tráng thì chẳng kịp chụp hình, mình cứ lo chiên, ra đến đâu bị xử hết đến đấy, đến khi xong thì mình cũng đói quá, chẳng còn sức vác máy ảnh nữa, thôi ngồi chén luôn :p

318
0
0

hoa Dím

Mấy ngày nay cứ đi vào rồi đi ra, ăn ngó bao nhiêu bánh ngon.
Vẫn thèm brownie của em Anna :p

Hôm nay hoa Dím có apple tart mời cả nhà

872
0
0

kelly

Mình thấy mùa này ăn tart hợp nhỉ, bánh này trẻ nhà mình chẳng đứa nào thích nhưng đồng nghiệp thì mê mẩn.

2,651
0
0

Khai Tâm

Mình thấy mùa này ăn tart hợp nhỉ, bánh này trẻ nhà mình chẳng đứa nào thích nhưng đồng nghiệp thì mê mẩn.
Đồng ý, hoàn toàn nhất trí :) Bánh nóng, đặc biệt ăn với kem lạnh thì ôi thôi rồi :x :> Thèm vị táo với quế thơm thơm, cay cay và kem vani :">

872
0
0

kelly

Đồng ý, hoàn toàn nhất trí :) Bánh nóng, đặc biệt ăn với kem lạnh thì ôi thôi rồi :x :> Thèm vị táo với quế thơm thơm, cay cay và kem vani :">
Em lại làm chị ngứa ngáy chân tay, khéo lại đi đánh kem với sữa để làm mẻ kem bây giờ mất vì cái bowl vẫn trữ trong ngăn đá cả tháng nay, ngại làm vì trời lạnh, giờ nghe Rùa tả lại thấy thèm ghê cơ.ơ.ơ..:p

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Lại thêm một cái tart, mà nhìn em tart này mũm mĩm cực :p.

Nhà Hoa Dím giải quyết món tart táo này nhanh ko, H làm có hai lần, chưa bao giờ làm lại, vì có mình mình chiến đấu thôi. Ko thích ăn, nhưng vẫn thích làm, vì cái vụ đan đan trên mặt đấy. Hồi đầu quyết tâm làm nó, vì nhìn cái demo cũng có đan đan...

806
1
0

meduydu

Meduydu khoe hình bánh của SM oder Bếp ngọt SG ngày 24/10.

Chúc cả nhà ngủ ngon :-*:-*:-*

318
0
0

hoa Dím

Rùa tả thế này mấy ngày nữa nhà bánh mình sẽ tràn ngập kem :)
@BCB: Bánh mũm mĩm vì công thức cho khuôn 24cm, cao 5cm. Mình có mỗi cái khuôn 20cm, cao 8cm; dùng luôn em nó nên ra vậy đó. Bọn trẻ nhà mình thích ăn cái vỏ thôi, nhưng người lớn thì mê mẩn. Cuối tuần nhà có khách; nướng xong vừa nguội là hết ngay rồi.

@Meduydu: Bánh không được nếm nhưng nhìn hình thấy em nó sang như trong nhà hàng 5 sao vậy.

780
0
0

memynhi

@meduydu: bánh sang quá hà, tiramisu hả chị ?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Gét Rùa ghê, làm chị đang viêm họng vẫn phải ăn kem:-$

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Mời cả nhà ăn mứt vỏ cam nhé

223
0
0

lovehoasua

@hoa Dím: Bánh tart ngon quá em à:)
Nhà chị vẫn được đặt hàng chiffon nên lại mời coffee chiffon, hihi không biết cả nhà có chán không nhỉ:D

872
0
0

kelly

Mời cả nhà ăn mứt vỏ cam nhé

Oài lần đầu tiên chị thấy có loại mứt này đấy, có ngon không em? nhìn những hạt đường nổi lên miếng vỏ cam đã thấy ngon rồi nhỉ.
@lovehoasua: Chiffon ngon tuyệt, mềm mịn xốp chẳng bao giờ chán nhỉ. Trẻ con nhà mình thích nhất bánh này:)

806
1
0

meduydu

@meduydu: bánh sang quá hà, tiramisu hả chị ?
Nó đó memynhi :D:D:D
@Hoa Dím: Em làm bánh với creamcheese đó chị, làm xong thấy hơi lùn so với cái hàng rào nên lại thêm 1 lớp kem tươi lên trên cho nó đầy đặn. :p:p:p. Em muốn bào chocolate cho nó có vân giống như bánh nhà chị mà không có cái dụng cụ.:(:(:(

507
0
0

zoe

Ðề: Hôm nay nhà mình nướng bánh gì?

Huhuhu hóa ra cả nhà hiểu lầm, tưởng bánh gateau kem tươi là Tart táo mất rồi :">
Hôm nọ nhà cháu có bánh tart táo Normandy (ko có calvados), các bạn chia vui với con gái ở nhà trẻ :)

228
0
0

blanch

Ðề: Hôm nay nhà mình nướng bánh gì?

Hôm nọ nhà cháu có bánh tart táo Normandy (ko có calvados), các bạn chia vui với con gái ở nhà trẻ :)
Bánh mới bày ra mà đã có bao nhiêu là dĩa xếp hàng chờ. Chẹp chẹp, nếu chụp phía trên chắc sẽ thấy các cô cậu đang nhỏ dãi thèm thòm nhỉ.

1,122
0
0

SCP

Nhà em hôm nay có cheese and bacon scone , mời cả nhà

223
0
0

lovehoasua

@SCP: Bánh ngon bánh ngon phần của chị đâu:">
Hôm qua chị thì làm Strawberry Mousse Cake đem tặng :)

318
0
0

hoa Dím

@Lovehoasua: chị ơi, kết quả của mấy mẻ chifon liền ở nhà chị này :p

2,651
0
0

Khai Tâm

Ngày mai là Halloween rồi, nhà mình làm bánh gì cho các con nhỉ?

Happy Halloween! :x :x :x

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.