Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
251
0
0

ANNA

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

hôm nay em phải học khuya nên tranh thủ sáng dậy làm Creamcheese Brownies :x:x:x yum!!! lần đầu tiên em làm và ăn bánh này :p:p:p ko ngờ nó ngon đến vậy :-O:-O:-O

chúc mấy chị cuối tuần dzui dze :cstt03::cstt02:

2,204
1
0

Nikki

hôm nay em phải học khuya nên tranh thủ sáng dậy làm Creamcheese Brownies :x:x:x yum!!! lần đầu tiên em làm và ăn bánh này :p:p:p ko ngờ nó ngon đến vậy :-O:-O:-O

chúc mấy chị cuối tuần dzui dze :cstt03::cstt02:
Cho xin miếng bánh "rằn ri" nào ;)) ;))

2,651
0
0

Khai Tâm

Ngon quá zuki ơi, chị cũng rất rất thích creamcheese brownies. Đang chuẩn bị sẵn nguyên liệu làm 1 mẻ nhưng hôm nay lại đi vắng mất. Nhìn thấy bánh của em ướt hết ngực áo, xém phải mượn yếm của DD. :x

737
0
0

hienvth

Đêm qua em đã làm thành công vỏ bánh cuộn, vui quá đi mất :D

Nhưng em ko làm thành bánh cuộn, mà làm thành cái này, hơi lem nhem tý :"> (em thích màu xanh của món kem bơ trà xanh quá, nhưng mà chụp tối có flash nó thành màu gì ý :D)

Thừa thắng xông lên, em làm thêm mẻ chocolate chip cookies :D

Chúc nhà mình cuối tuần có thêm nhiều bánh ngon :x

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Ðề: Hôm nay nhà mình nướng bánh gì?

@Bếp của bạn : cho Ớt công thức làm bánh khoai tím với , bánh rán hả chị ? làm thế nào ạ , tự dưng lại thèm .
Cho xem xí xớn công thức bánh khoai tím với
cái gì đơn giản dạy em làm với, em ko khéo tay đâu ạ :">
:D, mẻ bánh rán đầu tiên của mình đó, trăm sự là tại nhà Rùa trẻ và chị Rùa già nên phải chạy lòng vòng bon chen. Công thức theo nhà nàng ấy luôn, nhưng có thêm nhiều kinh nghiệm "gia truyền" quý báu chị Rùa già, đặc biệt là bịch bột quý hiếm á, nên ra mẻ bánh ra thành công mỹ mãn.

Mình có ghi cách làm ở trong này, mọi người cần thì vào xem nhé.
http://bepcuaban.wordpress.com/

Cám ơn mọi người khen ngợi nhé :x:x:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Ôi, nhà hienvth viết chữ đẹp quá, nhìn như chữ thư pháp ấy, mình làm bánh kem, sợ nhất khâu viết chữ ấy, nhiều khi làm xấu cả cái bánh, hic.

Mẻ bánh cookies chip ngon quá, nhìn là thấy giòn rồi nhỉ.

@Anna: sao nhìn món bánh nào của em là chị cũng muốn cắn một phát hết, món này chị ko ghiền đâu, mà sao nhìn lại thèm thế.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
806
1
0

meduydu

Ngon quá zuki ơi, chị cũng rất rất thích creamcheese brownies. Đang chuẩn bị sẵn nguyên liệu làm 1 mẻ nhưng hôm nay lại đi vắng mất. Nhìn thấy bánh của em ướt hết ngực áo, xém phải mượn yếm của DD. :x
Zuki hay ANNA nhở? hư quá, phạt bây giờ ...B-)B-)B-)B-). Thèm gì mà ướt cả ngực áo, nhầm cả tên. Vậy là meduydu phải qua nhà ANNA thẩm định cái mẻ creamcheese brownies này. Gần chợ PN phải hok ANNA:p:p:p

251
0
0

ANNA

@chị Nikki: em sẵn sàng lun :D:D:D
@chị KT: làm bánh ih chị :-*:-*:-* bánh nào chị làm cũng đẹp và ngon (mặc dù em chưa ăn bao giờ :)) :)) )hết đó
@chị VA: hehheee ở bên HVB đó chị ;)

737
0
0

hienvth

Ôi, nhà hienvth viết chữ đẹp quá, nhìn như chữ thư pháp ấy, mình làm bánh kem, sợ nhất khâu viết chữ ấy, nhiều khi làm xấu cả cái bánh, hic.

Mẻ bánh cookies chip ngon quá, nhìn là thấy giòn rồi nhỉ.

@Anna: sao nhìn món bánh nào của em là chị cũng muốn cắn một phát hết, món này chị ko ghiền đâu, mà sao nhìn lại thèm thế.
Em thấy dùng socola đun chảy viết chữ dễ đẹp và dễ thành thư pháp lắm, chứ chữ em viết bên ngoài cũng xấu lắm :">

74
0
6

mth

Member

em khoe eggs tart làm theo công thức của Rùa :)

341
0
0

Bryanthien

Sao 1 tháng lên núi ẩn hình tu hành .. về nhà thấy các bác bánh trái đầy nhà làm em thèm chết...
Hôm nay em củng lò mò được 2 mẽ bánh.. chiffon trà xanh và cam... vậy mà nảy giờ loay hoay chẳng post được hình thôi em nợ ngày mai post mấy món nhậu đãi khách nhà em luôn

130
0
0

Little pineapple

Hôm qua (hì hì...hơi lạc đề về thời gian), e làm mẻ cupcake cranberry khô theo ct của chị KT.:x:x:x Ngoảnh đi ngoảnh lại chả tìm thấy cái máy ảnh đâu cả:(. Bánh mềm, xốp...ngon (mèo tự khen mèo tí:">:">:">)

@chị KT: bánh ra lò hơi bị xẹp tý chị ạ, e không biết lý do tại sao. E nướng bánh trong mấy cái cốc sứ.

872
0
0

kelly

Cuối tuần có mấy cái mini egg tarts và mini coconut tart mời cả nhà

Cảm ơn công thức egg tarts trong Bếp Rùa nhé. Filling ngon, mượt và thơm vô cùng:x:x:x

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Ôi, mọi người đua nhau khoe egg tart, ngon quá, mình khoái nhất mấy cái rìa bánh xém xém giòn giòn thơm lừng í.

2,651
0
0

Khai Tâm

Cuối tuần em bận đi chơi, cả nhà khủng bố em bánh, em khóc nhè :p Chiều qua online mà đang đói, nhầm tên lẫn lộn lung tung, xin lỗi ANNA :x

Hôm nay no bụng rồi, vì có mẻ bacon brownies. Mời cả nhà thêm năng lượng cho một tuần làm việc mới :-*

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Ôi em không chịu nổi nữa rồi, phải đi làm egg tart đây ạ :p

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Hôm nay dậy muộn chẳng kịp làm đồ ăn sáng, vội vàng nấu cơm cho cặp lồng cả mẹ lẫn con, trong lúc cho con ăn sáng mẹ lôi bột, đường, sữa ra đánh mẻ bột làm Waffle, cho máy vào túi cùng hộp bột, vội vàng phóng đến cơ quan, cắm máy và bắt đầu tác nghiệp, với 300g bột và 3 trứng được khá nhiều bánh ăn, bánh chưa kịp ra khỏi khuôn đã có vài cánh tay đón sẵn, rào 1 cái đã hết veo như tằm ăn rỗi :), cũng vui thật. Mọi người còn bảo có khi bác mang 1 cái lò nhỏ nhà bác lên mà làm bánh tại đây cho vui, chứ ở nhà cứ lụi cụi một mình chán chết, nướng bánh chẳng đĩa, chẳng dĩa chẳng thìa có mỗi mấy tờ A4 là xong bữa sáng cho 5,6 con người và thành quả là 2 cái cuối cùng đây
Mời cả nhà ăn sáng cùng chị em mình :x
Em phục lăn bác kelly. Bác ơi, bác làm ở cty nào, có tuyển thêm nhân viên không, cho em sang đấy với.

872
0
0

kelly

Em phục lăn bác kelly. Bác ơi, bác làm ở cty nào, có tuyển thêm nhân viên không, cho em sang đấy với.
Ôi, chị toàn phải ngửa tay xin việc đấy em ạ, bọn chị đang túm tụm giải quyết 2 mẻ bánh tarts hôm qua, ở nhà con thì thờ ơ mời mãi mới ăn vài cái gọi là nể mẹ, thế mà mang lên cơ quan rào cái đã hết veo, sướng lắm. Hôm nay mọi người đang bảo bây giờ ngoài quỹ cơm ra phải đóng thêm quỹ bánh nữa, ngộ ghê:))

2,651
0
0

Khai Tâm

Ôi, chị toàn phải ngửa tay xin việc đấy em ạ, bọn chị đang túm tụm giải quyết 2 mẻ bánh tarts hôm qua, ở nhà con thì thờ ơ mời mãi mới ăn vài cái gọi là nể mẹ, thế mà mang lên cơ quan rào cái đã hết veo, sướng lắm. Hôm nay mọi người đang bảo bây giờ ngoài quỹ cơm ra phải đóng thêm quỹ bánh nữa, ngộ ghê:))
Ngày trước ở công ty em có quỹ sinh nhật và quỹ bánh :p Vui nhỉ :x :x :x

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.