Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,122
0
0

SCP

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

@cá chép : chép ơi bánh quy ngon quá
@Hua Bin : quá hâm mộ sự sáng tạo của cậu đấy
Nhà tớ có mỗi vài cái bánh mộc mạc , cũng bon chen mang vào xếp hàng vậy :
chiffon cam và madeleine :

331
0
0

Hua Bin

madeline và bánh quy trà xanh ngon thật đấy. Tớ đang tính phải đi mượn thêm khuôn để làm madeline vì 12 cái nhỏ thì không thỏa công trộn bột.

2,651
0
0

Khai Tâm

Mẹ Cá Chép cho em xin 3 cái bánh quy trà xanh nhé. Nếu không có râu thì ăn bánh sẽ thơm gì ạ? :p :p :p

Hôm nay nhà em có bác sang làm bánh chung, có mẻ chiffon. Thay vì cho vào khuôn 20cm thì cho vào khuôn 18 nên bánh đội cả lò :p Hai chị em mải nặn bánh bao, bỏ quên bánh trong lò quá gần 15' nên vỏ già già tuy nhiên bánh vẫn mềm mịn, không khô. Có cái chóp mang phong cách Châu Phi một tí.

Chiffon Orange Curacao

1,122
0
0

SCP

Xem bánh nhà rùa mà tớ tủi thân quá , có cách nào gỡ ảnh của tớ xuống ko nhỉ

2,651
0
0

Khai Tâm

Xem bánh nhà rùa mà tớ tủi thân quá , có cách nào gỡ ảnh của tớ xuống ko nhỉ
Lý do? Cái bánh nhà tớ nó cháy đấy, đang định sang xin miếng thì lại đòi gỡ xuống :(

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Em Rùa dịch ra tí cho chị sâu hàng cái nào
bánh ngàn lớp nhân chả cá thát lát

Zoom in cái đầu cá

(còn tiếp:D ...)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Giữa mùa đông ăn kem chanh đựng trong vỏ ngàn lớp đây

Nhân mứt chanh vàng mật ong

:eyelash::eyelash::eyelash: Rùa đừng nói xin 1 miếng nhá, hết rồi

2,651
0
0

Khai Tâm

:eyelash::eyelash::eyelash: Rùa đừng nói xin 1 miếng nhá, hết rồi
Vừa đẹp vừa ngon nhưng lại không được xin dù chỉ 1 miếng. Trong bếp cũng có sự bất công thế này ư? :( :( :( :(

1,961
0
0

anatomysu

Ồi bánh chị cáo, em ngất đây...

Tính khoe bánh bao mà thế lày khoe xong em nấp vào mai rùa ạ :p. Rùa cho em ké cái mai nhá :p

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
993
0
0

Cá Chép

Em cũng bon chen với nhà bác Cáo phen này, bác đừng quýnh em :D
Ngàn lớp nhân tôm sốt kem nấm

115
0
0

Maylangthang

Topic này nhiều bánh ngon quá, em muốn tìm công thức thì vào đâu hả các mẹ. Các mẹ khi upảnh có thể cho kèm thêm link công thức để học với không ạ. Cám ơn các mẹ rất nhiều.:cstt03:

29
0
0

Kickitkin

Hôm nay sinh nhật ku bạn chí thân của e. E có cái brownies phủ chocolate tặng bạn. Mọi người đều khen ngon làm e sướng. Vì hôm nay ko hiểu sao mà đánh wp đến lần thứ 3 mới được :(( (2 lần đầu ko hiểu mải nghĩ gì mà đánh lâu quá nên kem bị vữa). E tiếc của vẫn chưa đổ đi mà để thì chẳng biết làm gì cả, có bác nào biết chỉ giáo e với. Chắc fải 700ml wp của e ý :(

Vì mải ngồi "buôn" + sướng âm ỉ vì mọi người khen bánh ngon nên e quên ko chụp mặt cắt bánh. Nhìn hay lắm vì từng lớp brownie đen đen với wp trắng mượt.
Hôm qua thì e có pizza ...nhà có gì làm nấy : thịt ba chỉ hun khói + nấm rơm + ngô + ớt chuông. E làm 2 cái, e ăn nửa cái còn bạn ...zai e măm hết, hix

Hết rồi ạ, mấy hôm nữa e lại khoe bánh tiếp các chị nhá. Từ giờ đến hết tháng 2 là em kín lịch SN, toàn "đại biểu ưu tú" :D
:cstt04:

341
0
0

Bryanthien

@Bác Cáo : Bác càng ngày càng làm em ngất càng quất nhá... nhìn bánh bác xong em chẳng dám show hàng nữa.

Hôm nay em ăn tết sớm vừa nấu xong nồi bánh chưng gói bằng lá chuối... ước gì có ai cho lá dong như nhà rùa nhỉ...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ôi em Bryan đây rồi, Bryan & Angie nhớn từng nào rùi?
Bánh chưng ngon xế, nhiều thịt:D, làm chị thèm quá, chiều nay đi kiếm cái bánh chưng mí được

2,651
0
0

Khai Tâm

@Kickitkin: brownies có lẽ hợp với chocolate trắng hơn là kem tươi đấy, em cũng sẽ dễ làm hơn.
Phần kem đánh hỏng cho vào làm flan đi :) Mỗi tội là 700ml thì nhiều quá nhỉ. Nấu soup kem nữa cũng được.

@Bryanthien: Bác có lấy lá dong sang em. Lại có một bó to, từ giờ đến cuối tuần nhà em lại làm nồi nữa :p

Nhà em có ít mứt bí và mứt quất, mời cả nhà. Xin lỗi lạc đề bánh của mọi người :-*

Từ "con lợn con" này

Có mấy khay mứt này

Quất tươi mua ở chợ nông dân, hai tuần sau mới thành mứt được vì em lười :D

25
0
0

tiramisu_ena

@Kickitkin: brownies có lẽ hợp với chocolate trắng hơn là kem tươi đấy, em cũng sẽ dễ làm hơn.
Phần kem đánh hỏng cho vào làm flan đi :) Mỗi tội là 700ml thì nhiều quá nhỉ. Nấu soup kem nữa cũng được.

@Bryanthien: Bác có lấy lá dong sang em. Lại có một bó to, từ giờ đến cuối tuần nhà em lại làm nồi nữa :p

Nhà em có ít mứt bí và mứt quất, mời cả nhà. Xin lỗi lạc đề bánh của mọi người :-*

Từ "con lợn con" này

Có mấy khay mứt này

Quất tươi mua ở chợ nông dân, hai tuần sau mới thành mứt được vì em lười :D

Chị Rùa ơi em lại ngồi chờ công thức mứt của chị.:pig03:

29
0
0

Kickitkin

Chị Rùa ơi, chocolate trắng là mua về xong đun chảy ra ý ạ? E thích làm 1 lớp bánh rồi 1 lớp kem trắng cơ, chocolate mà làm như thế được ko & nếu được thì làm ntn hả chị?
Tks chị nhìu nhìu vì mách nước e giải quyết chỗ kem tươi nhé. Nhà e mà còn trứng là e xuống làm luôn, hix thôi để mai làm vậy.
À, e làm tiramisu mà dùng brownies làm cốt bánh được hem chị ? :"> hình như phần ..."ác quỉ" trong e đang lấn át, lúc nào cũng thèm brownies O:)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Nhà Rùa ăn Tết sớm quá nhỉ, nào bánh chưng nào mứt;)

Cho chị khoe 2 cái tiramisu đầu tiên cái, hình tim :D và hình tròn, cho quá tay rượu Kahlua nên ăn có 1 miếng nhỏ mà say ngất ngây:D

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chị Cáo, em ngất với bánh của chị. Sao cái đầu tiên nào của chị cũng thành công mỹ mãn thế ? Em hỏi nhỏ, chị đã phải cho sọt rác ăn bánh bao giờ chưa ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.