Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
25
0
0

bubibo

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Chào cả nhà, Chúc mừng năm mới!!
Nhà em đầu năm có bánh mời cả nhà đây!!

Chúc cả nhà 1 năm mới tràn ngập niềm vui!!! :):-*:cstt04:

29
0
0

Kickitkin

Hí hí, đẹp thật sao? đấy là chị tuyển mấy em cân đối nhất, ít cháy nhất để chụp hình đới, còn đâu yểm hết đi rồi:D. Cái đuôi ý em cứ cầm kéo dài ra, dí vào bánh, thế là dính, mà lúc bẻ 2 cái tai cong cong, phải bẻ xuôi Như hình demo của Khai Tâm ý, cái nào chị bẻ ngược, lúc nướng nó cũng bong cái đuôi ra, rồi dáng xấu nữa. Thêm nữa, lúc nướng cái chỗ dán đuôi phải hướng lên trên cơ, đè ở dưới nó lại cũng bong ra ý, không hiểu sao lại thế.
Mấy cái e "ưu tú" đó đẹp thật mà chị. Như ngoài tiệm ý, mỗi tội nhìn các e hơi "cháy nắng" thui :-*. Đọc cách chị chỉ, e ngồi ngẫm lại mà ko nhớ nổi e cuộc ngược xuôi như nào :">, e lại quên ko in demo dạy cách cuộn mà chỉ ...tự nhớ. Chắc tối nay e fải thử cán mẻ bột nữa, quyết tâm đang lên cao ngất rồi :p:cstt04:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mấy cái e "ưu tú" đó đẹp thật mà chị. Như ngoài tiệm ý, mỗi tội nhìn các e hơi "cháy nắng" thui :-*. Đọc cách chị chỉ, e ngồi ngẫm lại mà ko nhớ nổi e cuộc ngược xuôi như nào :">, e lại quên ko in demo dạy cách cuộn mà chỉ ...tự nhớ. Chắc tối nay e fải thử cán mẻ bột nữa, quyết tâm đang lên cao ngất rồi :p:cstt04:
Khi cuộn ý, e luôn để cái đỉnh nhọn tam giác hứong lên trên, cạnh đáy ở phia người mình, lúc bẻ 2 tai, bẻ quặt xuống về phía người mình - là xuôi.

Tối nay chị cũng định cán mẻ nữa cùng em đấy, nghiện mới chết chứ, bánh này nhiều bơ béo kinh khủng ý:-& . Hôm nay quyết không nướng cháy, mai cùng sâu hàng nhá;)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Lúc tối bọn trẻ nhìn thấy bánh bao nhà bác P cứ đòi ăn mà mẹ cháu ngại làm đành phải hứa đến thứ 7 :D
Góp vui với cả nhà bánh gatô làm từ mùng 2 mừng nhà mới chị họ:

Chúc mừng năm mới cả nhà :pig01:

737
0
0

hienvth

Chào cả nhà, Chúc mừng năm mới!!
Nhà em đầu năm có bánh mời cả nhà đây!!

Chúc cả nhà 1 năm mới tràn ngập niềm vui!!! :):-*:cstt04:
Chị ơi, bánh bao chị làm thế nào mà đẹp thế, chỉ em với. Em toàn vo tròn, xấu ơi là xấu :((

130
0
0

Little pineapple

Em có bánh almond cookies theo công thức chị KT, e thấy ăn ngon và cả nhà em đều thích nhưng sao em làm xấu thế nhỉ???
Mà ngồi nặn bánh này..........lâuuuuuuuuuuu:crying:

Mình làm bánh này là 2 tay 2 súng, nặn cùng 1 lúc nên cũng nhanh lắm:D:D:D

29
0
0

Kickitkin

Chị Cáo ơi. Thành quả tối qua của e đây :D
E vẫn làm nửa công thức & chỉ nướng mấy cái mini thôi vì cán bột xong xuôi đã là 11h đêm rùi. Nhưng mà croissant hqua e cuộn đã ... ra dáng rồi. hihi

E này đẹp nhứt đây :p

Đang thích thú vì tạo hình croissant lên tay nên e làm thêm ít chong chóng

Và Palmiers mini

Tối nay e về làm nốt chỗ bột hqua đã cán đây. Chị có làm cùng e ko ;)
:cstt04:

25
0
0

bubibo

@ H, T: chị cứ túm túm vào tự nhiên ăn may được vài cái có múi thế thôi. nên không biết hướng dẫn thế nào. Hôm nay vào nhà Khai Tâm thấy công thức ủ bột cái trông ngon lắm,copy của Rùa rôi hôm nào chị phải thử mới được.

25
0
0

bubibo

@ mẹ Cáo: chị chịu khó thật đấy, nhìn bánh của chị em lại muốn bon chen!!!
@ Thuyvuong: bánh gatô trang trí đơn giản mà lại đẹp quá, chị chưa làm được đẹp như thế hic!!!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tối nay e về làm nốt chỗ bột hqua đã cán đây. Chị có làm cùng e ko ;)
:cstt04:
Siêu thế, hình thức ngon quá hí hí. Em làm công thức nào đới? Chị cho bạn thùng rác ăn bột 3 lần mới thành công đới, điên hết cả tiết ý, bao nhiêu là công cán.
Hqua chị cũng làm thử chong chóng, cơ mà lúc nướng nó duỗi đơ ra, thành hình vuông:(
Mẻ bột của chị nặn xong hết rồi, toàn càng cua cho lành, cho hộp bỏ tủ lạnh, lúc nào cần lại lôi ra, để nguội ủ kín trong lò không bật độ 1h là nó lại nở ra, cho vao nướng là vẫn thơm ngon béo ngậy.

Chị nghiện nặng bánh này, chắc sắp tăng cân:D

29
0
0

Kickitkin

Siêu thế, hình thức ngon quá hí hí. Em làm công thức nào đới? Chị cho bạn thùng rác ăn bột 3 lần mới thành công đới, điên hết cả tiết ý, bao nhiêu là công cán.
Hqua chị cũng làm thử chong chóng, cơ mà lúc nướng nó duỗi đơ ra, thành hình vuông:(
Mẻ bột của chị nặn xong hết rồi, toàn càng cua cho lành, cho hộp bỏ tủ lạnh, lúc nào cần lại lôi ra, để nguội ủ kín trong lò không bật độ 1h là nó lại nở ra, cho vao nướng là vẫn thơm ngon béo ngậy.

Chị nghiện nặng bánh này, chắc sắp tăng cân:D
Ui, siêu j đâu chị ơi. E làm theo ct của chị KT nhưng thay hh bơ = bơ thực vật. Bột e cán vẫn chưa tốt nên khi nướng các lớp chưa tách nhau rõ ràng. May là e chưa bị hỏng lần nào, tối qua là lần 2 ạ. E về làm pate chaud đây :D

2,651
0
0

Khai Tâm

Theo phong trào croissant và bánh bao, tối nay ba mẹ con dùng nốt chỗ bột cái để làm... Bánh bao sừng bò :p

Mấy hôm nghỉ có bánh rán

Có mini madeleines

Có bánh chưng :p

2,651
0
0

Khai Tâm

@Mango: Welcome @};- @};- @};- Công thức bánh rùa sẽ sớm gõ đủ hết các công thức còn thiếu ạ.

29
0
0

Kickitkin

Theo phong trào croissant và bánh bao, tối nay ba mẹ con dùng nốt chỗ bột cái để làm... Bánh bao sừng bò :p

Hehe, nhìn lại thèm làm bánh quá. Tối nay e ủ mưu làm nốt chỗ bột puff pastry cán tối qua mà bị bố e ... tuýt còi :( Lôi ra rồi lại fảii cất đi, bùn ghê cơ. Mà chị ơi cho e hỏi để có được cái bánh sừng bò kích cỡ như ảnh thì kích thước miếng bột mình cán là bao nhiêu ạ. Mấy hôm e làm e cắt hình tam giác cân cạnh đáy 10cm, cạnh cân 15 cm, dày khoảng 2mm mà bánh ra bé xíu xìu xiu.

8
0
0

Mango

Cảm ơn mẹ Rùa nhé. Em nhìn cái bánh bao.. sừng bò nhà mẹ mà chảy cả nước dãi như trẻ con.

8
0
0

Mango

Hôm nay nhà em ăn Melting Moment các mẹ ạ. Không giòn như các loại cookies khác, nhưng rất thơm mùi lime và xốp, bỏ vào miệng cứ tan chảy :p

Tuy nhiên làm em này tốn kém bơ quá đi thôi :((

2,651
0
0

Khai Tâm

Mời cả nhà angel food cake :cstt02:

Hôm qua có mẻ bánh mỳ cho các con nghịch chơi, bánh mỳ nhân fondue và ham

Hôm trước nữa có mẻ bánh cho bố trước khi đi công tác :) Bánh mỳ pho mát và bacon, thêm rất nhiều tiêu

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ, tuần mới mọi việc suôn sẻ, thuận lợi @};- @};- @};-

2,651
0
0

Khai Tâm

@Mango: Em gõ công thức bánh kẹp rồi ạ. Mời bác đọc tham khảo nhé! @};-

331
0
0

Hua Bin

Năm qua đã nghe tiếng reo vui của biết bao người được làm mẹ. Em làm bánh để hòa chung niềm vui ấy nhé. Làm mẹ thật tuyệt.:cstt09:

và Chiffon mềm mại như vòng tay âu yếm.

993
0
0

Cá Chép

Em có ít bánh quy trà xanh, mời cả nhà dùng cho thơm râu ;)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.