Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Riêng cái này DD bóc sẵn, bốn đứa ăn chung cho tình cảm :-* (Nikon, anatomysu, Lá Mơ, DD - đúng rồi, 4 đứa 1 cái thôi còn lại nhường người lớn :p)

Tay cầm mỗi mẩu kẹo bé tí thế kia mà lại cho Nikki xếp hàng cắn trước thì có mà ĐĐ mất cả tay à? Nghe giang hồ đồn đại, Nikki tham ăn nên cắn miếng to lắm, nguy cơ ngoạm vào tay ĐĐ của em là rất lớn. hic. Nikki xê ra, chỉ được ngó thôi, ko được động vào hiện vật. :p

29
0
0

Kickitkin

Có ai cứu e với. Tình hình của e là càng ngày càng mê làm bánh ạ, huhuhu :x
Cuối tuần e làm 2 cái bánh kem liền :
1 cái gatô dâu tây sữa chua dành cho ngày kỷ niệm zai "túm" được e :D

Còn 1 cái bắt chước làm bánh kẻ caro, bên ngoài cũng trang trí = kem tươi dâu tây (đang mùa dâu tây mà e cũng thíc dâu tây lắm lắm) nhưng mà phần bánh cocoa e ko đọc kỹ ct ( bột cocoa = 1/5 bột mỳ/1 ct) e lại cho 50/50 nên trộn bột cứ dính dính mà bột ko ngấm kem trứng đường ==> trộn bột lâu ==> bánh bị xẹp. Cắt bánh ra nhìn chẳng thấy caro đâu mà như kiểu trẻ con nghịch ý ạ :((

Cuối cùng là bánh quy bơ/chocolate e vừa làm xong. Tạo hình so với của chị Khai Tâm thì đúng là ... huhuhuhu :(

Nhìn mấy e trong lò yêu quá nên chụp các e ý 1 cái :D

Hết rồi ạ. Hẹn các chị tuần sau e báo cáo tiếp :) :x
:cstt02:

2,651
0
0

Khai Tâm

Có ai cứu e với. Tình hình của e là càng ngày càng mê làm bánh ạ, huhuhu :x

Cuối cùng là bánh quy bơ/chocolate e vừa làm xong. Tạo hình so với của chị Khai Tâm thì đúng là ... huhuhuhu :(
Em bé khóc hơi nhiều :p Vụ này không ai cứu được ;). Đừng dồn dập quá, kiềm chế một chút để giữ được đam mê lâu dài :x

Bánh xấu bánh đẹp không quan trọng, miễn là nó ngon, cả nhà thích, vệ sinh sạch sẽ, và nhất là tự tay mình làm được ra nó... cảm giác thật là vui phải không?

Tuần mới vui vẻ và có nhiều bánh ngon cả nhà nhé! :x :x :x

737
0
0

hienvth

Em bé khóc hơi nhiều :p Vụ này không ai cứu được ;). Đừng dồn dập quá, kiềm chế một chút để giữ được đam mê lâu dài :x

Bánh xấu bánh đẹp không quan trọng, miễn là nó ngon, cả nhà thích, vệ sinh sạch sẽ, và nhất là tự tay mình làm được ra nó... cảm giác thật là vui phải không?

Hihi, mấy dòng chị gửi chị Kickitkin, em cũng thấy có mình trong đó :D. Bánh xấu nhưng tự tay mình làm được cảm giác vui lắm lắm :x

2,651
0
0

Khai Tâm

@hienvth: Nó xấu mới ra homemade. Bóng bẩy đã thành... ngoài hàng :-* Mà ngoài hàng thì... tháng trước mỡ bẩn, tháng này mứt các loại có "sinh vật lạ" :( :( :( Hàng ngày vào nhà CSTT với biết bao nhiêu tin các con nhỏ xíu đã ung thư, đã mắc những bệnh oái oăm... Trăn trở mà chẳng biết làm sao, đành động viên mọi người cố gắng làm được gì thì làm ở nhà cho các con ăn, chúng nó cũng thích hơn. @};- Mẹ vất vả một tí, nhưng cũng là niềm vui.

130
0
0

Little pineapple

@hienvth: Nó xấu mới ra homemade. Bóng bẩy đã thành... ngoài hàng :-* Mà ngoài hàng thì... tháng trước mỡ bẩn, tháng này mứt các loại có "sinh vật lạ" :( :( :( Hàng ngày vào nhà CSTT với biết bao nhiêu tin các con nhỏ xíu đã ung thư, đã mắc những bệnh oái oăm... Trăn trở mà chẳng biết làm sao, đành động viên mọi người cố gắng làm được gì thì làm ở nhà cho các con ăn, chúng nó cũng thích hơn. @};- Mẹ vất vả một tí, nhưng cũng là niềm vui.
Đúng đấy chị ạ. Thấy e cứ hay lụi hụi trong bếp, MC e nói sao k nghỉ đi mà cứ lọ mọ, e nói "bây giờ ở ngoài cái gì cũng sợ, con vất vả tí nhưng cả nhà ăn cũng an tâm hơn"
giờ cái gì home made được là e home made hết :D:D
Hôm trước e làm nem chua, cắt ra mời cả nhà, ai nhìn cũng dửng dưng, không động đũa...E mới cười hì hì nói là nem chua home made:D:D:D, lúc đó cả nhà mới hưởng ứng đấy chị ạ:p:p

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Khai Tâm ơi, cái kẹo ngon ngon trên cái tay con con kia là kẹo gì, làm dư lào?
Ực;)

2,651
0
0

Khai Tâm

Khai Tâm ơi, cái kẹo ngon ngon trên cái tay con con kia là kẹo gì, làm dư lào?
Ực;)
Thư thả nhé, khi nào viết xong em nhắn CG ngay.

Hôm nay em làm "mẹ ngoan", có ít bánh khoe cả nhà. Chắc là mẻ bánh cuối cùng của 2009 rồi. Chúc cả nhà mình năm mới sức khỏe và hạnh phúc nhé!

2,204
1
0

Nikki

Đúng đấy chị ạ. Thấy e cứ hay lụi hụi trong bếp, MC e nói sao k nghỉ đi mà cứ lọ mọ, e nói "bây giờ ở ngoài cái gì cũng sợ, con vất vả tí nhưng cả nhà ăn cũng an tâm hơn"
giờ cái gì home made được là e home made hết :D:D
Hôm trước e làm nem chua, cắt ra mời cả nhà, ai nhìn cũng dửng dưng, không động đũa...E mới cười hì hì nói là nem chua home made:D:D:D, lúc đó cả nhà mới hưởng ứng đấy chị ạ:p:p
Ôi, em mà lọ mọ MC ko hỏi cũng...chả ăn =))

63
0
0

cudo

Thư thả nhé, khi nào viết xong em nhắn CG ngay.

Hôm nay em làm "mẹ ngoan", có ít bánh khoe cả nhà. Chắc là mẻ bánh cuối cùng của 2009 rồi. Chúc cả nhà mình năm mới sức khỏe và hạnh phúc nhé!

Bánh ngon mắt quá em. Kem trắng giữa bánh làm như thế nào vậy em, share cho chị với!

29
0
0

Kickitkin

Hehe, e cứ khóc thế thôi chứ thực ra lúc cắt bánh để nướng cũng ... tự sướng lắm :"> lần đầu tiên làm được vậy là tự hào nhắm oỳ :D. Mà đúng là cảm giác homemade nó cứ lâng lâng sung sướng thế nào ý, hị hị :x nhất là khi mọi người khen ngon nữa.
Chị KT yên tâm e sẽ giữ được đam mê lâu dài, ít nhất là cũng phải làm được hết các món ở bếp chị :D (mà món mới thi ... liên tục ra lò :-*) Lại còn có hạn ngạch 1 tuần/1 món mới hoặc 1 loại bánh của bố e nữa chứ có được thích làm gì thì làm đâu ạ :(
E vẫn đang chờ ct Oreo homemade của chị nhá :x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
8
0
0

Mango

Hi mọi người, em mới tham gia diễn đàn sáng nay sau một thời gian dài "lén lút" học lóm nhà mẹ Khai Tâm. Em đọc hết 38 trang mà chưa thấy mẹ nào "show hàng" Baumkuchen.:D Em không dùng wordpress nên không trả bài mẹ KT bên đó được. Thế nên hôm nay em trình làng tác phẩm Baumkuchen mà em mới lọ mọ thực hành tối qua. Em rất vui vì vào đây có nhiều mẹ cùng sở thích bánh trái như mình :)

Và đây là tác phẩm Choux em làm từ lâu lắm rồi :D
:cstt04:

8
0
0

Mango

Bánh ngon mắt quá em. Kem trắng giữa bánh làm như thế nào vậy em, share cho chị với!
Mẹ KT ơi, hôm qua em thấy bánh này bên trang WP của mẹ nhưng em chưa thấy mẹ up công thức làm kem. Nhìn thích quá đi, mẹ KT dạy em làm kem kiểu đó với, sao mà trắng tinh thế

737
0
0

hienvth

Bếp nhà em đầu năm có vài món gọi là lương thực dự trữ cho tuần ạ :D
Mứt lá dứa

Chocolate crinkles

Macaroon, nhưng món này em chưa thành công, bánh không chân và nứt nẻ tung tóe, huhu

Và Egg tarts (bánh to to, trông xâu xấu :D )

Chúc cho bếp của nhà nhà luôn đỏ lửa và ấm áp yêu thương :love: :cstt04:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Niềm ao ước bấy lâu - croissant - nay đã thành hiện thực... cháy đen thui:D

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Còn đây là bánh gato kem bơ Cáo làm hôm 31/12 để chào năm mới 2010, vẫn là hoa bắp cải:D

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Ngày đầu năm nhà em có bánh gato cuộn, nhưng chả kịp chụp ảnh. Vào thấy các mẹ làm nhiều bánh mới lại sốt ruột, chờ ra tết được nghỉ thứ 7 em lại bon chen với cả nhà mình nhé. Chúc cả nhà mình bếp luôn đỏ lửa. :x

29
0
0

Kickitkin

Niềm ao ước bấy lâu - croissant - nay đã thành hiện thực... cháy đen thui:D

Mấy hôm nghỉ ở nhà e cũng cán thử puff pastry ạ. Chị ơi, sao chị cuộn đẹp thế? E làm croissant mini nhân pho mai, có quét lòng trắng trứng ở mép bột nhưng mà nó bị bung hết ra :(

Bột e cán chắc chưa đúng nên ko tách được nhiều lớp :(

E còn làm thêm ít đế pizza. Nhìn đế lại thèm thèm nên làm 1 cái mini măm thử :D

À, e cán puff pastry = magarine j ý e ko nhớ tên (mua ở Liên Hoa) Những lần cán đầu magarine nó lòi hết ra, bột rách. Càng sau càng mịn nhưng khi cắt bột ra cũng ko thấy nhiều lớp như hình chị KT post trên WP. Chị nào rành puff pastry chỉ giáo e với ;)

25
0
0

tiramisu_ena

Em có bánh almond cookies theo công thức chị KT, e thấy ăn ngon và cả nhà em đều thích nhưng sao em làm xấu thế nhỉ???
Mà ngồi nặn bánh này..........lâuuuuuuuuuuu:crying:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mấy hôm nghỉ ở nhà e cũng cán thử puff pastry ạ. Chị ơi, sao chị cuộn đẹp thế? E làm croissant mini nhân pho mai, có quét lòng trắng trứng ở mép bột nhưng mà nó bị bung hết ra :(

Hí hí, đẹp thật sao? đấy là chị tuyển mấy em cân đối nhất, ít cháy nhất để chụp hình đới, còn đâu yểm hết đi rồi:D. Cái đuôi ý em cứ cầm kéo dài ra, dí vào bánh, thế là dính, mà lúc bẻ 2 cái tai cong cong, phải bẻ xuôi Như hình demo của Khai Tâm ý, cái nào chị bẻ ngược, lúc nướng nó cũng bong cái đuôi ra, rồi dáng xấu nữa. Thêm nữa, lúc nướng cái chỗ dán đuôi phải hướng lên trên cơ, đè ở dưới nó lại cũng bong ra ý, không hiểu sao lại thế.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.