Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

ôi cha mẹ ơi vẫn chưa hiểu
hihi, em sẽ cứ mua về trước rồi hỏi các bác sau vậy
em cứ tưởng nhà bác ở khu Cầu Giấy cơ, định rình mò sang nhà bác học nhờ, ai ngờ bác ở tận Lò Đúc :-&
Hỏi xong mới mua chứ bác? :D Còn chỗ nào bác chưa hiểu ạ?

Hôm nay mấy con rùa đóng gói bánh để mai đem tặng

2,204
1
0

Nikki

Đây...lại Almonds cookies đây...nhưng có thêm hạt macadamia cán nhỏ :D

P/S: công nhận cái công đoạn ngồi vo viên 650gr bột 1 mình nó vừa mệt vừa chán...hichic

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hỏi xong mới mua chứ bác? :D Còn chỗ nào bác chưa hiểu ạ?
hihi, bác chả biết tên nguyên liệu, cũng ko biết cách làm, ko hình dung đc từng step thế nào, ko biết đến mức nào thì đc cho là "ko đặc quá, ko loãng quá"
hihi, làm cái icing của donust mãi mà ko đc :D

mà bánh nhà Rùa làm đẹp quá, Rùa nhớ ghi chi tiết công thức + cách làm vào blog nhé
có mấy cái ảnh minh họa như 1 số món hiện giờ thì tốt cho bác quá :D

737
0
0

hienvth

P/S: công nhận cái công đoạn ngồi vo viên 650gr bột 1 mình nó vừa mệt vừa chán...hichic
Chị công nhận ngồi vụ ngồi vo viên..... , cách nhanh nhất là vo to bằng trái bánh rán ý >:)

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Uh, vừa mệt, vừa chán, Nikki nhở? Thôi, gửi ra HN tớ vo viên hộ rồi tớ ăn hộ luôn cho. hehe.:p:)):)) Khổ thân, làm đã mệt rồi, ăn lại còn mệt hơn ấy.:p
Ct này cho thêm hạt mada vào ăn có hợp vị ko Nikki? Ăn có ngon hơn bình thường ko? Ôi, hạt mada của tôi chắc nó đang mong chờ được về với tôi lắm đây. hehe.:pB-)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

híc, ngày nào vào đây cũng thèm
bánh của KT cũng đẹp mà của HD cũng đẹp
thèm qua thèm quá

2,651
0
0

Khai Tâm

Ngôi nhà có phải bánh quy không ạ? Bác Dím cho xin cái demo nhà bánh quy xinh xinh kia đi :x :x :x Đẹp quá chừng đẹp.

Snowman có móc kim loại là cho vào khi nướng ạ?

Tối nay nhà em có món này :p

và món này

130
0
0

Little pineapple

Hihi, Nikki buôn hạt macadamia xuyên Việt nên giờ cái gì cũng phải có em nó hả???:D:D:D:D
Mod ơi, e spam tí: em ơi, nhờ e giữ mấy cái ramekins đó giúp chị nhé, bạn chị giờ về quê, đầu tháng mới về lại SG e ạ. Có gì chị ý sẽ liên lạc với e sau nhé. Hôm trước chị ấy có nhắn tin cho e nhưng k thấy e trả lời
Tks e nhiều nhiều:x

223
0
0

lovehoasua

@Hoa Dím: Bánh đẹp quá, chị thích cái nhà lắm
@Nikki: Chị cũng đang chờ macadamia của em :)
Chị có nhà bánh làm bằng white chocolate cho con trai, bận nên làm cách này cho nhanh

2,651
0
0

Khai Tâm

@lovehoasua: Nhà kẹo của anh Bill em nghi không đợi được sang ngày mai đâu :x

Đêm nay Giáng sinh. Nhà em có khúc cây để tối 4 tên lâm tặc triệt hạ :) Chúc nhà bánh luôn ấm áp, tràn đầy tình thân và bếp luôn đỏ lửa @};- @};- @};-

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hí hí, bánh khúc cây nhà Rùa có 2 anh cầm cưa lăm lăm:D

2,204
1
0

Nikki

Hihi, Nikki buôn hạt macadamia xuyên Việt nên giờ cái gì cũng phải có em nó hả???:D:D:D:D
Mod ơi, e spam tí: em ơi, nhờ e giữ mấy cái ramekins đó giúp chị nhé, bạn chị giờ về quê, đầu tháng mới về lại SG e ạ. Có gì chị ý sẽ liên lạc với e sau nhé. Hôm trước chị ấy có nhắn tin cho e nhưng k thấy e trả lời
Tks e nhiều nhiều:x
Khổ lắm chị ơi, buôn macadamia mà Lá Mơ bảo "tớ thương cậu, thôi tiền tớ trả còn hạt cậu cứ giữ mà dùng" nên giờ bánh nào cũng phải cho vào 1 tí để còn nhớ đến Lá Mơ, nhở nhở nhở??? =))

Dạ, sorry vì bữa đó nhắn tin mà em chưa kịp reply, bữa sau đổi dt cho chồng chồng xóa èo nó mất, chả kịp save vào nên giờ vẫn chưa tìm đc chị í :D, em vẫn giữ, khi nào lấy được thì hú em nhá:p

2,204
1
0

Nikki

Hôm nay em có 1 cái khúc củi bé tẹo của nhà bác gia chánh Cẩm Tuyết (hay dạy nấu ăn trên TV ấy) gửi tặng chứ em thì em "lươi huyền" lắm, nên cũng tạm có tí gọi là không khí Giáng sinh, mời cả nhà cùng ngó (em cũng ngó thôi chứ em chả dám ăn...béo phì cấp độ nặng :p)

2,651
0
0

Khai Tâm

mời cả nhà cùng ngó (em cũng ngó thôi chứ em chả dám ăn...béo phì cấp độ nặng :p)
Có người rất thèm chữ "béo" :p
Cuối cùng cả nhà ngó, khúc cây chắc còn nguyên nhỉ? Nhà chị sau 8h là lâm tặc ra tay gọn gàng, còn 1/3 chiếc trong tủ lạnh trong ngày nay cũng sẽ không còn dấu tích :)

@hoa Dím: Nhà em còn mẻ bột gingerbread vẫn để trong tủ lạnh, thấy cái nhà bánh treo cây thích mê mà từ trước giờ làm thử toàn không treo nổi nên thay vì treo cây toàn nằm trên đĩa :">. Bác chỉ cách làm mái liền một miếng thế kia đi, không cần hình ảnh cũng được để cho tự phát huy trí tưởng tượng. Hôm qua em đã cán và nướng thử nhưng thất bại, nhà bánh lại lên đĩa ngồi rồi :p

115
0
0

Maylangthang

Xem hình bánh của các mẹ làm mà chảy nước bọt quá, hik hik. Chúc cả nhà năm mới vui vẻ và ngày càng làm được nhiều mẻ bánh vừa đẹp vừa ngon ạ.

2,204
1
0

Nikki

Có người rất thèm chữ "béo" :p
Cuối cùng cả nhà ngó, khúc cây chắc còn nguyên nhỉ? Nhà chị sau 8h là lâm tặc ra tay gọn gàng, còn 1/3 chiếc trong tủ lạnh trong ngày nay cũng sẽ không còn dấu tích :)

@hoa Dím: Nhà em còn mẻ bột gingerbread vẫn để trong tủ lạnh, thấy cái nhà bánh treo cây thích mê mà từ trước giờ làm thử toàn không treo nổi nên thay vì treo cây toàn nằm trên đĩa :">. Bác chỉ cách làm mái liền một miếng thế kia đi, không cần hình ảnh cũng được để cho tự phát huy trí tưởng tượng. Hôm qua em đã cán và nướng thử nhưng thất bại, nhà bánh lại lên đĩa ngồi rồi :p
Đâu???Xin 1 đĩa xem lào!!!

2,651
0
0

Khai Tâm

Đâu???Xin 1 đĩa xem lào!!!
Đọc được thì nó đã ở nơi nao rồi còn đâu. Vẫn còn bột, hôm nào kỷ niệm 1 tháng sau Noel thời làm lại ;)

Hôm nay nhà rùa có bánh rán mặn, mời cả nhà :x

Chả có chỗ nào bày kẹo, em để đĩa kẹo cạnh đĩa bánh rán nhé :p

Riêng cái này DD bóc sẵn, bốn đứa ăn chung cho tình cảm :-* (Nikon, anatomysu, Lá Mơ, DD - đúng rồi, 4 đứa 1 cái thôi còn lại nhường người lớn :p)

1,961
0
0

anatomysu

Riêng cái này DD bóc sẵn, bốn đứa ăn chung cho tình cảm :-* (Nikon, anatomysu, Lá Mơ, DD - đúng rồi, 4 đứa 1 cái thôi còn lại nhường người lớn :p)

Đề nghị lần sau rùa chụp ảnh DD ko chỉ có tay, mà có tay thì cũng ko dùng lense mờ ảo thế lày nhá, để rõ ràng cho 3 đứa còn lại ngắm nhá :p

2,204
1
0

Nikki

Đọc được thì nó đã ở nơi nao rồi còn đâu. Vẫn còn bột, hôm nào kỷ niệm 1 tháng sau Noel thời làm lại ;)

Hôm nay nhà rùa có bánh rán mặn, mời cả nhà :x

Chả có chỗ nào bày kẹo, em để đĩa kẹo cạnh đĩa bánh rán nhé :p

Hứ...ứ cần cái kẹo...cần cái tay cầm kẹo =))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.