Hôm nay nhà mình nấu món gì? (Phần 2)

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì? (Phần 2)

Em dùng magarine của Tường An ạ. Em cho magarine vào bao, dùng cây cán bột cán cho hơi mỏng rồi cho vào tủ lạnh. Lúc em cán thấy nó không nhanh chảy như bơ, nên em cán không bị rách bột.
Em cám ơn chị. Để em tăng nhiệt lên xem sao, chỉ sợ tăng nhiệt thêm nó lại cháy đen thui trước khi kịp chín :D
Em cứ tăng lên khoảng 10-15 độ, không sao đâu. Độ nóng chảy của magarine cũng cao hơn so với bơ. Ví dụ, bơ để nhiệt độ phòng thì sẽ mềm nhưng magarine cũng để nhiệt độ phòng nhưng không mềm như bơ.

Tuy vậy chị vẫn khuyên là nếu đã bỏ công tự cán puff pastry ở nhà thì hãy dùng loại bơ thực vật loại ngon, bánh sẽ ngon. Nếu có nhu cầu giảm cân thì thay vì dùng 5 chiếc thì giảm xuống còn 2 thôi, để được nếm vị ngon thực sự của bánh và bõ công mình làm. @};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Sáng nay nhà em ăn xôi xéo, mời cả nhà.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Sáng ăn xôi xéo nhà Khai Tâm mời, tối em thu hoạch mồng tơi vườn nhà nấu canh cua mời cả nhà ăn cơm cùng với tôm rang nữa ạ

993
0
0

Cá Chép

Em có ốc nấu chuối, bù cho ngày ọp bị hụt ạ :D

872
0
0

kelly

Nhà chị mấy bữa nay ăn uống linh tinh, đi chơi về chẳng có hứng thú gì với bếp núc có mấy món cơm thường
Lươn xào xả ớt

Cơm cháy ăn với sốt bò

Đậu phụ rán tẩm hành

Nui nướng chese với ham

Cuối cùng là Pizza hải sản tổng kết tủ lạnh

506
0
0

Tho & Soc

Ui! Topic này hay quá, mình cũng xin bon chen 1 chân cho vui

Bắp bò luộc chấm mắm đục (đặc sản QNhơn)

Thêm đĩa dưa cà nữa ạ

2,651
0
0

Khai Tâm

Ôi cái đĩa dưa cà giết người 8->

506
0
0

Tho & Soc

Ôi cái đĩa dưa cà giết người 8->
Hi Chị, ngưỡng mộ chị đã lâu@};-

E chỉ biết các món dân dã ấy thôi, vào đây để "nâng cao tay nghề" tí:D

Thêm món giết người nữa để cả nhà ăn cơm trưa nè
Cá kèo kho tộ

2,651
0
0

Khai Tâm

Thôi rồi, lại còn cá kèo kho tộ. Ai ơi cứu với ới ới ới.

(Welcome Tho & Soc, chúng mình hình như cùng tuổi với tên giang hồ đất Sing :p )

1,122
0
0

SCP

(Welcome Tho & Soc, chúng mình hình như cùng tuổi với tên giang hồ đất Sing :p )
Nhớ nhá , mình ra mặt bênh thì thành giang hồ ngay ( ko thấy có icon đấm đá túi bụi nhỉ :D )

2,651
0
0

Khai Tâm

@SCP: Khổ ghê, đang cần phải nịnh nọt Tho & Sóc để xin mấy quả cà pháo, mấy con cá kèo thì lại bảo để tớ xử lý. Xử rồi lấy ai cho cà với cá. Cơm thì xới sẵn ra rồi. Cứ đùa!

506
0
0

Tho & Soc

:DNghe "Giang hồ đất Sing" bảo Khai Tâm cùng tuổi nhưng đúng là phải gọi bằng chị mới đỡ áy náy! Nể Khai Tâm & SCP thật đấy, cho nhà Thỏ xách dép kê đít học hỏi 2 mẹ & tất cả các mẹ ở đây nhé. Tớ còn chưa có cái máy đánh trứng nào đây nè, dụ xã rồi, xã hứa cuối tuần mua cho cái để bàn của Philip, căn bản thui:eyelash:

1,517
0
0

Mehuungo

Ôi chao minh cũng thèm nồi cá kèo quá đi mất, thèm cái vị đăng đắng của ruột cá. Có mẹ nào biết mua cá kèo sống ở đâu trên đất Hà nội này chỉ cho mình với, hậu tạ bằng 1 nồi cá nhé hehe...

2,651
0
0

Khai Tâm

Thèm nồi cá kèo hậu tạ của Mehuungo quá mà chắc em không có cơ hội rồi. Hồi ở nhà thèm cá kèo toàn gửi từ SG ra.

506
0
0

Tho & Soc

Mẹ nào thèm cá kèo, vào SG đến nhà mình đãi ha;), nói đến lại thèm lẩu cá kèo Bà Huyện quá..hic..hic..thế sao mình giảm cân được trời, lúc nào cũng thèm ăn:D

993
0
0

Cá Chép

Ôi chao minh cũng thèm nồi cá kèo quá đi mất, thèm cái vị đăng đắng của ruột cá. Có mẹ nào biết mua cá kèo sống ở đâu trên đất Hà nội này chỉ cho mình với, hậu tạ bằng 1 nồi cá nhé hehe...
Bác ơi, dụ Thảo Gấu ăn cá kèo đi, thể nào cũng có người xách cá từ SG ra thêm phần của bác ;)

506
0
0

Tho & Soc

Hôm nay nhà mình k có món gì hết à?:)

hic..hic..chắc rủ nhau đi ăn hàng hết rồi.

506
0
0

Tho & Soc

Cơm hoài ngán quá, mời các bác làm tô cháo lòng nhà em ạ

1,122
0
0

SCP

Nhìn thấy con mẹ Thỏ là biết ngay khổ với nó