Hôm nay nhà mình nấu món gì? (Phần 2)

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì? (Phần 2)

Cơm hoài ngán quá, mời các bác làm tô cháo lòng nhà em ạ
Trời ơi em thèm huhu. Chỉ cách làm dồi đi, còn ko thương em hơn nữa thì thứ 6 này mang cho em khúc dồi đi huhu

642
0
0

osaka_vietnam

Ơ hờ mình cũng nấu ăn riêng được vài tuần rồi cơ mà chả có máy ảnh xịn để chụp khoe (vì món ăn mình làm không có gì đặc sắc mà còn chụp bằng máy xì cùi thì ứ đủ tự tin khoe với nhà mình :D). Rùa ơi có gây quỹ máy ảnh “hịn” hông cho bác đu theo với ;)

2,651
0
0

Khai Tâm

Ơ hờ mình cũng nấu ăn riêng được vài tuần rồi cơ mà chả có máy ảnh xịn để chụp khoe (vì món ăn mình làm không có gì đặc sắc mà còn chụp bằng máy xì cùi thì ứ đủ tự tin khoe với nhà mình :D). Rùa ơi có gây quỹ máy ảnh “hịn” hông cho bác đu theo với ;)
Không thể không chiều sếp vụ máy ảnh, nhưng phải chờ dịp thuận lợi nhé :p Mà em không cần ảnh đẹp, chỉ cần đồ ăn quyến rũ, "sexy" như nhà Thỏ Sóc nhìn cho đỡ thèm (hơi khát nước vì chép miệng nhiều quá :p ), sếp up lên đi nào ;)

Sáng nay nhà em có 1 nồi udon bò, 1 chõ xôi dừa, 1 chõ xôi gấc, 1 chõ xôi xéo. Chẳng là ngày gì, chỉ là ngày em cần phải nằm ngửa mặt lên nhìn trần nhà để cái xoang mũi dễ chịu hơn. Cho ba bố con ăn xôi lai rai nguyên ngày luôn. Nào mời cả nhà mình bữa xế chiều. Xôi, xôi và xôi

642
0
0

osaka_vietnam

Không thể không chiều sếp vụ máy ảnh, nhưng phải chờ dịp thuận lợi nhé :p Mà em không cần ảnh đẹp, chỉ cần đồ ăn quyến rũ, "sexy" như nhà Thỏ Sóc nhìn cho đỡ thèm (hơi khát nước vì chép miệng nhiều quá :p ), sếp up lên đi nào ;)

Sáng nay nhà em có 1 nồi udon bò, 1 chõ xôi dừa, 1 chõ xôi gấc, 1 chõ xôi xéo. Chẳng là ngày gì, chỉ là ngày em cần phải nằm ngửa mặt lên nhìn trần nhà để cái xoang mũi dễ chịu hơn. Cho ba bố con ăn xôi lai rai nguyên ngày luôn. Nào mời cả nhà mình bữa xế chiều. Xôi, xôi và xôi

Ui Rùa hứa rồi đấy nhé. Thế 1 em giống như em của Rùa đang dùng thì tầm bao nhiêu tiền để bác biết mà để dành xiền từ từ :D?

Oài Rùa cũng bị xoang à? Bên ấy trời cũng có mưa bão hay sao mà Rùa bị xoang nó hành thế? Chả thế nên Nhật 13 vẫn chưa được post (vì post rồi thì phải ngồi canh vài ngày mà :p)

Rùa nấu 1 lúc được 3 loại thì xôi phục thật. Chắc nấu bằng lò vi sóng hả Rùa? 3 đĩa nhiều quá bác chỉ xin đĩa xôi dừa thôi.

506
0
0

Tho & Soc

Trời ơi em thèm huhu. Chỉ cách làm dồi đi, còn ko thương em hơn nữa thì thứ 6 này mang cho em khúc dồi đi huhu
Xời! Đơn giản mà, chị có làm gì đâu, chỉ mua về luộc thôi, em ghé chợ cũ (cợ Tôn Thất Đạm, Q.1) chỗ bán lòng có 1 em trẻ trẻ ngồi kế chị bán gà, hàng em đấy ngon, làm sạch sẽ (chả biết có sạch thật k nữa:D, nhìn thấy thế thôi), có bán dồi sẵn, dồi em này chỉ nhồi gan & 1 số rau thôi nhưng ăn cũng được phết, mua chừng 10k ăn vô tư, còn phèo non, cật, ồi trường & gan đấy cũng đầy đủ luôn, muốn ngon hơn tí mua thêm vài làng dồi trường, cái món dồi trường đắt bỏ xừ nên thường chị hỏng dám mua..hí..hí..

506
0
0

Tho & Soc

Xài máy dzỏm giống mình đi, có khi mình còn chộp bằng đthọaii nữa cơ, chụp mọi lúc mọi nơi:D

@Khai Tâm ơi, mình cũng bon chen giống nhà Osaka, nghe giang hồ đồn máy chụp ảnh của Nhật tốt lắm mà lại rẻ nữa nên mình cũng luôn ước ao & khát khao có 1 cái "hịn hịn" để chụp thức ăn & chụp chồng con. Vậy mình & Osaka book hàng trước nhé@};-@};-@};-

506
0
0

Tho & Soc

Trùi ui, nể thiệt, tính đổi nghề bán xôi hả Rùa ơi, ăn giề mà 1 lúc 3 loại xôi thế? Mình khoái món xôi bắp, thích cái gì liên quan đến bắp, nhớ hồi bầu đứa lớn làm 1 lần 5 trái bắp xong ngồi thở hỏng lổi luôn:p, chỉ mình nấu món này đi, 1 chị cùng Cty người Bắc nấu món xôi bắp ngon lắm nhưng sao vào tay mình nấu chẳng ra gì hết trơn:(

642
0
0

osaka_vietnam

Xời! Đơn giản mà, chị có làm gì đâu, chỉ mua về luộc thôi, em ghé chợ cũ (cợ Tôn Thất Đạm, Q.1) chỗ bán lòng có 1 em trẻ trẻ ngồi kế chị bán gà, hàng em đấy ngon, làm sạch sẽ (chả biết có sạch thật k nữa:D, nhìn thấy thế thôi), có bán dồi sẵn, dồi em này chỉ nhồi gan & 1 số rau thôi nhưng ăn cũng được phết, mua chừng 10k ăn vô tư, còn phèo non, cật, ồi trường & gan đấy cũng đầy đủ luôn, muốn ngon hơn tí mua thêm vài làng dồi trường, cái món dồi trường đắt bỏ xừ nên thường chị hỏng dám mua..hí..hí..
Bạn này đi chợ Cũ không khéo lại làm (hay ở) gần cơ quan mình đây ::-?

Xài máy dzỏm giống mình đi, có khi mình còn chộp bằng đthọaii nữa cơ, chụp mọi lúc mọi nơi:D
Mẹ Thỏ Sóc máy dzỏm nhưng mà thức ăn "quyến rũ", "sexy" khiến người ta hơi bị khát nước vì chép miệng hoài, người ta nhỉ :p

Còn thức ăn mình chẳng quyến rũ cũng chẳng sexy đâu nên phải có "công cụ hỗ trợ" mới mong người ta chép miệng 1 cái :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
506
0
0

Tho & Soc

Bạn này đi chợ Cũ không khéo lại làm (hay ở) gần cơ quan mình đây ::-?

Mẹ Thỏ Sóc máy dzỏm nhưng mà thức ăn "quyến rũ", "sexy" khiến người ta hơi bị khát nước vì chép miệng hoài, người ta nhỉ :p

Còn thức ăn mình chẳng quyến rũ cũng chẳng sexy đâu nên phải có "công cụ hỗ trợ" mới mong người ta chép miệng 1 cái :D
:DMình làm ở tòa nhà cao nhất Sì Gòn đấy;) (tính đến thời điểm này thôi ha), chỗ 33 tầng, 37 TĐT đấy, còn ở thì ở chung cư bé bé ở Q.7. Osaka gần chợ cũ à?

1,122
0
0

SCP

@Khai Tâm ơi, mình cũng bon chen giống nhà Osaka, nghe giang hồ đồn máy chụp ảnh của Nhật tốt lắm mà lại rẻ nữa nên mình cũng luôn ước ao & khát khao có 1 cái "hịn hịn" để chụp thức ăn & chụp chồng con. Vậy mình & Osaka book hàng trước nhé@};-@};-@};-
Đây xếp hàng 70 đời rồi nhưng chỉ dám xếp máy còi thôi , còn máy của Rùa thì tớ cứ chẹp xuông thôi , ướt cả bàn phím . Sắm cái máy ấy , thêm em lens nữa là đi đời con spacy roài , Rùa nhỉ iiiiiiiiiiiiiiii....

506
0
0

Tho & Soc

Đây xếp hàng 70 đời rồi nhưng chỉ dám xếp máy còi thôi , còn máy của Rùa thì tớ cứ chẹp xuông thôi , ướt cả bàn phím . Sắm cái máy ấy , thêm em lens nữa là đi đời con spacy roài , Rùa nhỉ iiiiiiiiiiiiiiii....
Dạ, mình xin đính chính lại, mình chỉ tính gửi máy KTS dùng gđình thôi, k dzámm bon chen cái máy giống bác Rùa, như lời SCP mô tả đâu ợ..hic..hic...

2,651
0
0

Khai Tâm

Chiều qua đến giờ xấu hổ vì vụ máy ảnh. Em biết tại sao em phải đi xe đạp rồi huhuhu...

Lạc đề mất rồi, sếp với Tho & Sóc meo meo nếu có nhu cầu nhé. Chạy kẻo Mod lườm.

Tí quên, sáng nay em có nồi canh rau đay mùng tơi, cá rán giòn. Thiếu bát cà pháo, mượn nhà Thỏ Sóc nhé!

1,492
1
0

songviet09

Nhà mình ngày trước bán xôi, các loại y như của Rùa. Giờ không còn bán nữa nên nhìn mấy đĩa xôi nhà Rùa mà nhớ ghê. Mình thích xôi dừa nhất.

251
0
0

ANNA

mời mấy chị ăn bánh ướt nhà em :D em tính làm bánh cuốn nóng mà không mua thịt xay nên làm bánh ướt ăn đỡ :D dạ mời mấy chị nếm thử ạh :p

506
0
0

Tho & Soc

Nhà mình cuối tuần có:

Đúng nghĩa "sexy" như bác Rùa nhận xét nhà em:
1/Cháo gà (lại cháo), gỏi gà (style Miền Trung, chỉ có hành tây & rau thơm)

2/Cuối tuần xã đánh tennis được giải 3, có 300k, thế là xung vào công quỷ cho cả nhà ăn hải sản - 1 kg tôm sú & 1 ký sò huyết

55
0
0

choachnhim

Món gỏi gà hấp dẫn wa, Tho & Ga truyền kinh nghiệm nha. @};-@};-@};- tặng hoa trước nè.

55
0
0

choachnhim

Khai Tam ơi, món bánh bèo ngon thế. Phổ biến công thức nha.:whileflower01:whileflower01:whileflower01 Tặng hoa trước luôn.

123
0
0

ThoBB

Mình sinh sau đẻ muộn nên gia tài cũng không có gì nhiều. Hôm qua làm thành công 2 em sinh đôi chiffon trà xanh , mừng quá khoe cả nhà. Cám ơn Rùa mà có trà xanh để làm. Ai cũng khen ngon làm mình nở lỗ mụi to đùng luôn: