Lâu đài sì-pam (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
349
0
0

bichthuyhn

Ðề: Lâu đài sì-pam (Tầng 2)

Vit oi nuoc Linh chi the nao roi ? Dai co ra roi Vit ah. Co gi nhan tin nhe.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Bây dừ em mới nhìn thấy Ác min mới bổ sung cái thank_sờ. Có cái để dùng rồi :applause:

466
0
0

kimsonbui

Lại nói đến chuối, em cũng không ăn được chuối chín, chuối xanh thì vô sờ tư. Trước kia chưa chống lầy thì đu đủ chín không thể ngửi nổi dù con bạn nó dí vào mũi "thơm như xoài í mày ạ". Tự nhiên giờ lại ăn được. Chuối chín ăn cứ nhẽo nhẽo, em rất sợ.

349
0
0

bichthuyhn

Vịt ơi, tuần sau bạn chi đi Nhật về đấy. Hai vợ chồng nhé, có cần giấy ko chị xin cho.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Huhuuu, sáng ra kêu ca 1 cái cho đỡ sì choét, 2 đứa nhà tớ cùng bị viêm phế quản, ho như cuốc, sốt tưng bừng, mà tớ vẫn phải đến cq để làm osin, huhuuuu, sáng mua 1 lúc 3 lọ Zithromax làm hàng thuốc hỏi đi hỏi lại xem có phải không... buồn:angry::crying:

1,528
0
0

saomai

Huhuuu, sáng ra kêu ca 1 cái cho đỡ sì choét, 2 đứa nhà tớ cùng bị viêm phế quản, ho như cuốc, sốt tưng bừng, mà tớ vẫn phải đến cq để làm osin, huhuuuu, sáng mua 1 lúc 3 lọ Zithromax làm hàng thuốc hỏi đi hỏi lại xem có phải không... buồn:angry::crying:
Cố lên bác ơi, mong các con mau khỏe:kiss:

349
0
0

bichthuyhn

Mẹ Cáo ơi, sao cho con uống kháng sinh nặng thế ??? Ko nên đâu. Cáo cho con uống thử quả Kha tử hấp với mật ong và đường phèn đi để đỡ đau họng rồi cho con uống nhiều nước cam và nước vào chứ uống kháng sinh đó hại cho con lắm.

@ Vịt : Chị sẽ gọi cho bạn chị nhắn lại và nhờ bạn chí lấy của cả đoàn luôn cho nếu được. Nhưng mà này sao Vịt ko chịu "khai thác" nguồn tài nguyên quý giá "Cúc 291179" hả em ???

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mẹ Cáo ơi, sao cho con uống kháng sinh nặng thế ??? Ko nên đâu. Cáo cho con uống thử quả Kha tử hấp với mật ong và đường phèn đi để đỡ đau họng rồi cho con uống nhiều nước cam và nước vào chứ uống kháng sinh đó hại cho con lắm.
Chị ơi, bác sỹ kê đơn đấy ạ. Mà 2 đứa (nhất là thằng nhớn nhà em) nó bị thế này nhiều lần rồi ạ, chỉ có Zithromax là giải quyết được thôi:sigh:, không thì nó không ăn uống gì được, nôn trớ liên tục, lúc sốt lúc hạ, lúc nóng như hòn than, lúc sờ vào chân tay lạnh như vừa tắm biển, rồi thì là mà nó gầy đi trông thấy sau vài ngày:crying::crying:. Em đã thử đủ loại rồi, lá húng chanh, quả phật thủ, quả quất, nhưng kha tử thì chưa thử chị ạ. Cơ mà nó sắp viêm phổi đến nơi rồi í, thở rít từng cơn, đêm nay chắc em thức trắng với chúng nó cho mà xem, như mọi khi... huhuu khóc cái nữa:crying:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mẹ Cáo cố lên, cố lên, con ốm là mẹ mệt nhất.

@ chị Vịt sắp vào nồi: Lần này cho em chục hộp sữa dê đi, con em còn có hai hộp, sắp phải mua rồi, nhanh chị nhá, độ 2 tuần nữa là hết 2 hộp đấy thôi.

2,080
0
0

Mẹ Cáo cố lên, cố lên, con ốm là mẹ mệt nhất.

@ chị Vịt sắp vào nồi: Lần này cho em chục hộp sữa dê đi, con em còn có hai hộp, sắp phải mua rồi, nhanh chị nhá, độ 2 tuần nữa là hết 2 hộp đấy thôi.
Mẹ chồng :rose::smiling: , cảm ơn thiện chí của MC nhé, nhưng để lần khác nhé ,hiiiii lần này chưa chọn đc , hiiiiii:rose:

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

hix, thời tiết dở hơi nên trẻ con dễ ốm quá. Cố lên chị nhá :love:

431
0
0

letuanninh

đói quá ..!
mới 11h 27 mà đói quá bà con ơi..!

1,849
0
0

BB&C

Hic, con gái ốm mấy hôm nay. Ở nhà không có ai trông nên mẹ vác lên văn phòng ngồi với mẹ. Đi mang theo nhiệt kế, hạ sốt, thuốc, quần áo (đề phòng nôn trớ) giống như đi du lịch ý. Mai có họp ở ngoài, sếp hỏi mai cháu có ai trông. Ngại quá, may mà mai bà ngoại ra.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hic, con gái ốm mấy hôm nay. Ở nhà không có ai trông nên mẹ vác lên văn phòng ngồi với mẹ. Đi mang theo nhiệt kế, hạ sốt, thuốc, quần áo (đề phòng nôn trớ) giống như đi du lịch ý. Mai có họp ở ngoài, sếp hỏi mai cháu có ai trông. Ngại quá, may mà mai bà ngoại ra.
Đang đồng cảnh ngộ, bắt tay mẹ nó cái. Mà con chị chưa bao giờ được đến cq với mẹ cả, bọn nó nghịch phá quá mà:not talking:

1,849
0
0

BB&C

Đang đồng cảnh ngộ, bắt tay mẹ nó cái. Mà con chị chưa bao giờ được đến cq với mẹ cả, bọn nó nghịch phá quá mà:not talking:
Chị ơi, nó đọc thơ, hát ầm ĩ cả văn phòng, may mà một bác người Úc cũng dễ tính còn bác người Việt thì hai đứa con nhà bác ấy với hai đứa con nhà em cùng tuổi nên thông cảm. Nhưng mà mẹ thì hơi ngại nhưng chẳng biết làm sao được nên cứ dặn con là phải nói thầm, hehe.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mẹ chồng :rose::smiling: , cảm ơn thiện chí của MC nhé, nhưng để lần khác nhé ,hiiiii lần này chưa chọn đc , hiiiiii:rose:
Roài, gớm chọn kỹ quá ha. Lần sau thấy món gì hay mà thích thì chủ động báo mẹ chồng biết nhá:kiss:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.