Nhật ký ... ngày ... tháng ... năm

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Nhật ký ... ngày ... tháng ... năm

Ôi, thương quá, cả nhà BB&C vất vả quá. mà các BV ác thật, để thằng bé đang như vậy chạy hết chỗ nọ chỉ sang chỗ kia :-&

Con đỡ chưa BB&C ơi?

1,904
0
36

291179

Active Member

11 giờ đêm bác sỹ viện Việt Pháp gọi điện báo cháu Hải Anh có kết quả dương tính cúm A, mời gia đình đến lấy kết quả và lấy giấy chuyển viện lên nhi. Cả ba và mẹ thót tim, lôi cả con đến Việt Pháp, cầm giấy tờ trên tay phóng thẳng đến Nhi. Bác sỹ nhi khám, xem kết quả và cho thuốc mời về nhà. Ba mẹ lo lắng hỏi sao không cho cháu nhập viện, bác sỹ nói chỉ nhận bệnh nhân khi đã viêm phổi, mẹ lo quá hỏi lại "thế đợi cháu viêm phổi mới được nhập viên hả bác?". Bác sỹ bảo 100 ca dương tính cúm A chỉ có vài ca là viêm phổi chứ không phải ai cũng viêm phổi cả.

Ba con mẹ con xách nhau lên xe, đi dọc đường ba bảo "Đưa con lên Saintpaul, mẹ đồng ý, lại lên Saintpaul, bác sỹ trực chỉ thẳng lên khoa điều trị H1N1, vào đấy gặp bác sỹ, bác sỹ bảo ở đây chỉ nhận các quận Ba Đình, Hoàn Kiếm và mấy quận gì nữa mẹ không nhớ, nhưng không có Thanh Xuân, họ giới thiệu về Đống Đa, mẹ thì sợ viện Đống Đa lắm vì toàn Aid điều trị ở đó, với lại trộm cắp ở đó nhiều. Ba lại có ý đưa đến Bạch Mai, thì đến Bạch Mai thôi, vào thẳng Việt Nhật bác sỹ bảo đây không chữa cái này, đi sang Viện Nhiệt đới, híc, thì đi vậy, lại đi. Sang nhiệt đới bác sỹ bảo ở đây không chữa nhi, đưa cháu lên nhi hoặc về Đống Đa cho đúng tuyến. Trời đất ạ, ruột gan như lửa đớt, ba con mẹ con chạy vòng quanh đén 2 giờ sáng, quay lại Nhi mua thuốc theo đơn bác sỹ rồi đưa nhau về.

Bác sỹ viện nhiệt đới thì bảo, 70-80% là H1N1 rồi, bác sỹ Nhi thì bảo, không sao, về nhà theo dõi uống thuốc nếu có gì thì quay ngay lại viện.

Em Bống, Bon và bà nội di tán sang nhà chú rồi. Chỉ có hai mẹ con ở nhà với ông nội thôi. Ba đi làm. May mà con khá ngoan, chịu khó ăn, uống và uống nhiều nước cam, C và sữa. Cầu mong con không sao. Giờ con đang ở phòng ngủ, mẹ tranh thủ vào than một chút cho nhẹ bớt.
Ko sao đâu Chị BBC ơi, H1N1 chỉ là bình thường thôi mà, nó như cúm thôi mà, chăm cho con trai khỏe vào là ok chị ạ. Con trai mẹ BBC cố gắng ăn nhiều khỏe nhanhcho H1N1 nó sợ chạy mất dzesp luôn nhé, cô Toàn số vẫn ấn tượng con trai mẹ BBC lắm, thông minh và tự tin lắm. Cố lên con nhé! Chàng trai của Ba mẹ BBC:-*

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

11 giờ đêm bác sỹ viện Việt Pháp gọi điện báo cháu Hải Anh có kết quả dương tính cúm A, mời gia đình đến lấy kết quả và lấy giấy chuyển viện lên nhi. Cả ba và mẹ thót tim, lôi cả con đến Việt Pháp, cầm giấy tờ trên tay phóng thẳng đến Nhi. Bác sỹ nhi khám, xem kết quả và cho thuốc mời về nhà. Ba mẹ lo lắng hỏi sao không cho cháu nhập viện, bác sỹ nói chỉ nhận bệnh nhân khi đã viêm phổi, mẹ lo quá hỏi lại "thế đợi cháu viêm phổi mới được nhập viên hả bác?". Bác sỹ bảo 100 ca dương tính cúm A chỉ có vài ca là viêm phổi chứ không phải ai cũng viêm phổi cả.

Ba con mẹ con xách nhau lên xe, đi dọc đường ba bảo "Đưa con lên Saintpaul, mẹ đồng ý, lại lên Saintpaul, bác sỹ trực chỉ thẳng lên khoa điều trị H1N1, vào đấy gặp bác sỹ, bác sỹ bảo ở đây chỉ nhận các quận Ba Đình, Hoàn Kiếm và mấy quận gì nữa mẹ không nhớ, nhưng không có Thanh Xuân, họ giới thiệu về Đống Đa, mẹ thì sợ viện Đống Đa lắm vì toàn Aid điều trị ở đó, với lại trộm cắp ở đó nhiều. Ba lại có ý đưa đến Bạch Mai, thì đến Bạch Mai thôi, vào thẳng Việt Nhật bác sỹ bảo đây không chữa cái này, đi sang Viện Nhiệt đới, híc, thì đi vậy, lại đi. Sang nhiệt đới bác sỹ bảo ở đây không chữa nhi, đưa cháu lên nhi hoặc về Đống Đa cho đúng tuyến. Trời đất ạ, ruột gan như lửa đớt, ba con mẹ con chạy vòng quanh đén 2 giờ sáng, quay lại Nhi mua thuốc theo đơn bác sỹ rồi đưa nhau về.

Bác sỹ viện nhiệt đới thì bảo, 70-80% là H1N1 rồi, bác sỹ Nhi thì bảo, không sao, về nhà theo dõi uống thuốc nếu có gì thì quay ngay lại viện.

Em Bống, Bon và bà nội di tán sang nhà chú rồi. Chỉ có hai mẹ con ở nhà với ông nội thôi. Ba đi làm. May mà con khá ngoan, chịu khó ăn, uống và uống nhiều nước cam, C và sữa. Cầu mong con không sao. Giờ con đang ở phòng ngủ, mẹ tranh thủ vào than một chút cho nhẹ bớt.
hai mẹ con chị cố gắng nhé, cái này chị hỏi kinh nghiệm chị Tú Virgo đi chị, Tít nhà chị ý cũng vừa chiến đấu ngon lành với H1N1 đấy, trộm vía.

314
0
0

Me DiemNgoc

Con gái ơi nhanh khỏi nhé ! Chia sẻ cùng chị , giữ sk nha chị :x:x:x:x

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Cứ nghe H1N1 là lại giật mình thon thót, mẹ BBC ơi cố gắng giữ SK để chăm con, mong con chóng khỏi nhé, để CN này còn đi chụp ảnh nữa chứ nhỉ :x :x :x .

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Cứ nghe H1N1 là lại giật mình thon thót, mẹ BBC ơi cố gắng giữ SK để chăm con, mong con chóng khỏi nhé, để CN này còn đi chụp ảnh nữa chứ nhỉ :x :x :x .
Chụp làm sao được ơ cô này.
BBC ơi nhà chi vùa đây thôi, bao kinh nghiệm truyền hết cho em.
Cả nhà đề kháng tốt ko lây đâu. :x
Lớp My nhà chi mỗi ngày nghỉ khoảng 10 bạn. Riêng My chi cho nghỉ lâu nhất, kệ sk là trên hết.

1,557
0
0

Camellia

Chụp làm sao được ơ cô này.
BBC ơi nhà chi vùa đây thôi, bao kinh nghiệm truyền hết cho em.
Cả nhà đề kháng tốt ko lây đâu. :x
Lớp My nhà chi mỗi ngày nghỉ khoảng 10 bạn. Riêng My chi cho nghỉ lâu nhất, kệ sk là trên hết.
Ôi chị ơi, vẫn đang trường kỳ kháng chiến đấy ư????? Chúc nhà chị kháng chiến nhất quyết thành công nhé!!!:x

1,849
0
0

BB&C

Tối qua mẹ cho phép mẹ nghỉ ngơi sau 4 đêm đánh vật với con trai và mấy đêm trước với con gái. Mẹ giao hết mọi việc chăm con cho ba.

Nói là giao hết nhưng vẫn không ngủ được vì phải chỉ đạo bằng miệng, nào là thuốc hạ sốt là thuốc nào, pha như thế nào, chườm như thế nào.

Ba làm không chuyên nghiệp lắm nhưng con vẫn ok và không đòi mẹ. Có một điều mẹ thấy con làm nũng ba hơn (chắc là con thấy ba khỏe hơn mẹ) đó là đi vệ sinh con bắt ba bế.

Mặc dù khó ngủ nhưng mẹ cũng được nghỉ ngơi một đêm.

Con uống hạ sốt lúc 2 giờ sáng và trộm vía đến giờ chưa thấy sốt cao lại, hôm qua cứ được 4 tiếng là con lại lên 40 độ. Hy vọng như bác sỹ nói hôm nay là ngày sốt cuối cùng. Thèm được relax quá. Con trai khỏe nhanh lên để mẹ con đi shopping, đi spa nhé. Mệt mỏi quá rồi.

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Trời không nắng to, cũng không mưa, cứ âm âm u u. Nhức đầu dễ sợ.
Sáng 7h30 mới bình minh. Đọc tin của chị muathu, mọi người về đến nhà an toàn, mừng quá !!! Hihihi bảo khi nào chị về đến ĐN thì nhắn tin mà mình lại ngủ tít mít. Thời tiết thay đổi , khó chịu quá !
Đưa con đi nhà sách vì đã hứa rồi. Đi theo con chóng cả mặt. Nịnh được con về sớm, mừng quá !!!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Kể cũng lạ, nếu thay đổi nghề nghiệp, mình cố gắng thi lại một lần để đậu y khoa. Cái nghề cứu người, mà như không khi phán không ra bệnh.
Con gái sốt, bỏ ăn, cô giáo gọi cho mẹ. 15h con gái đang ngủ ói., rồi lại ngủ.
17h con lại ói, sốt cao 39 độ. Con hàng xóm, sốt 40 độ không sao, mà con nhà mình 39 độ đã nằm vật, mặt tóp lại, nhìn đến thảm. Cũng may đã một lần cho ăn cao khỉ lúc sốt cao, nên không lo về vụ co giật.
18h con lại ói,... rồi lại ngủ. Ngủ dậy lại ói, ăn cũng ói, uống cũng ói. người lớn ói một hai lần đã xanh cả mặt, vậy mà con gái của mẹ, sao thương quá.
Gọi BS, khám cho con, lần này con không ngoan như mọi lần, con kéo áo cho bác khám. Con khóc to, và không cho bác lại gần. .. BS hỏi, nhà có ai sốt không, nhà có ai cảm cúm không, ... cuối cùng BS bảo con nhiểm khuẩn đường ruột, con sẻ bị tiêu chảy, Như kiểu con vi khuẩn Rota. và cho mấy thứ thuốc, giảm sốt, men tiêu hóa, chống nôn và bù nước. Mẹ cầm đơn thuốc mà buồn, hầu như từ hồi bỏ sữa mẹ, con chưa khi nào được hết ốm hẳn một tuần. Hết bệnh này đến bệnh khác, cơ mà lạ, toàn bệnh chưa ai trong xóm bị. Con lên được một ký, con lại xuống hai ký. Biết đến bao giờ con hết ốm đây Su.
19h con lại ói. 20h lại ói.., cũng hay nhỉ, bs bảo cố gắng cho con chống nôn, hạ sốt và ăn. Thế mà con uống nước cũng ói. Rồi cũng qua được đêm. Hết ngày thứ 7 con không hết sốt, nhưng con không bị đi ngoài. Hết ngày chủ nhật con vẫn sốt nhẹ, con đi ngoài một lần nhưng đầu ra rất đẹp. Đẹp theo nghĩa hồi mẹ ở nhà PhoMai tươi. BS lại hẹn khám, nhưng mẹ không gọi.
Hôm nay là thứ hai, con hết sốt cao. Và đi học. Mong mẹ không nhận điện thoại từ cô giáo. Nhưng gọi điện cho cô thì con gái, vẫn chưa lấy lại được phong độ. Vẫn nhác ăn. Tối qua con ngủ không ngon giấc, toàn bắt bế trên tay.
Cuối cùng con bị bệnh gì, không phải cúm H1 như các bạn đang bị, không phải nhiễm khuẩn đường ruột vì con không đi nhiều, không phải viêm phổi vì con không ho., nhưng chắc chắn con bị viêm nhiễm vì con đang sốt hay con gái bị sốt xuất huyết. BS dặn sau 48h đang sốt sẻ xét nghiệm mới có kết quả. Hôm nay thì đỡ sốt rồi. Mong chiều đón con, con hết sốt.

Thứ 7 ngày 14/11/2009 Một ngày với bao dự định của mẹ về những chuyến đi với CSTT. Một ngày mẹ và các cô đã chờ đợi, nhưng đành thất hẹn. Với lý do con gái sốt cao quá. Mẹ hỏi ba, đi không anh he. Ba bảo đố đi được. .. Thôi vậy, lỡ lần này thôi con gái nhé. Mẹ tiếc lắm đấy.
Mong con gái sớm khỏe và không ốm nữa, nhất là dịp nào Mẹ và Các Cô CSTT mà đi đâu xa thì con không được ốm nhé. :-*
:-*Yêu CSTT. Yêu con gái. :-*

1,849
0
0

BB&C

Trộm vía, sáng hôm qua đến giờ con đã hết sốt. Cám ơn các cô các bác nhiều vô cùng, cô Mít Nem, và đặc biệt là bác Loan đã tư vấn cho mẹ để mẹ chăm sóc cho con. Hôm nào con nhớ phải đến cám ơn các cô và bác nhé.

Chắc là chiều nay đón Bống về thôi vì Bống nhớ mẹ lắm rồi, mẹ cũng nhớ Bống nữa. Gọi điện cho con mà hai mẹ con bye bye mãi không tắt được máy. Mẹ hỏi "con có ngoan không?", con nói "con ngoan nhưng mà"....., con cứ nhưng mà mãi và cuối cùng cũng nói ra là "nhưng mà con nhớ mẹ". Mẹ cũng nhớ con lắm đấy chứ. Anh Hải Anh hết sốt rồi, tối mẹ đón con về nhé.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Trộm vía, sáng hôm qua đến giờ con đã hết sốt. Cám ơn các cô các bác nhiều vô cùng, cô Mít Nem, và đặc biệt là bác Loan đã tư vấn cho mẹ để mẹ chăm sóc cho con. Hôm nào con nhớ phải đến cám ơn các cô và bác nhé.

Chắc là chiều nay đón Bống về thôi vì Bống nhớ mẹ lắm rồi, mẹ cũng nhớ Bống nữa. Gọi điện cho con mà hai mẹ con bye bye mãi không tắt được máy. Mẹ hỏi "con có ngoan không?", con nói "con ngoan nhưng mà"....., con cứ nhưng mà mãi và cuối cùng cũng nói ra là "nhưng mà con nhớ mẹ". Mẹ cũng nhớ con lắm đấy chứ. Anh Hải Anh hết sốt rồi, tối mẹ đón con về nhé.
Chúc mừng chị vì con hết sốt, và nhất là hết cách ly. :-*
Nhớ tẩm bổ chị nhé. :x

1,849
0
0

BB&C

Chúc mừng chị vì con hết sốt, và nhất là hết cách ly. :-*
Nhớ tẩm bổ chị nhé. :x
Cám ơn em nhiều, bé nhà em ổn rồi chứ? Mệt mỏi em nhỉ. Nửa đêm ngồi dậy để chườm cho con mà người cứ muốn rũ xuống, may mà tình thương yêu con cái tiếp sức cho mình để mình chiến thắng.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn em nhiều, bé nhà em ổn rồi chứ? Mệt mỏi em nhỉ. Nửa đêm ngồi dậy để chườm cho con mà người cứ muốn rũ xuống, may mà tình thương yêu con cái tiếp sức cho mình để mình chiến thắng.
Dạ cháu vẫn sốt nhẹ chị àh. Em cũng không biết thế nào, nhưng lúc cháu sốt cao, chườm khăn nóng. Nó chẳng chịu, cứ bảo nóng quá, nóng quá. :D . Chắc lần này ốm lấy đà. Như hồi bên nhà Phomai tươi. Con ốm tăng trưởng. h.hi, an ủi chị ạh.

2,080
0
0

Chúc Su chóng khỏi con nhé, thương con lắm ,gần sinh nhật rồi phải khỏe lên mà hát múa , nhận quà nhé
@ Chúc em Bống nhà BBC đã khỏi bệnh nhé .

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đọc bài phỏng vấn nhạc sỹ - doanh nhân Hà Dũng, thấy câu này hay, mà lại hình như đúng:

"Người Việt mình, có cách ứng xử buồn cười lắm, trước mặt nhau thì khen chứ không bao giờ nói xấu, nhưng sau lưng thì lại chỉ nói xấu chứ không bao giờ khen"

101
0
0

su yeu

Chị ah, em cảm ơn chị về tất cả chị nhé !

314
0
0

Me DiemNgoc

Híc , sao tháng này mình toàn gặp sao chổi thế nhỉ ? Hôm nay thoát chết chưa hoàn hồn thì cái điện thoại không cánh mà bay . Chán như con gián ấy