Tham vấn dinh dưỡng

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Chu O thi phai bo bot chinh hinh.
Tuc that, khong go duoc tieng Viet.
@ Nhim: Chu O chi danh cho tre tren 1 tuoi thoi. Con em con be, chua phai lo.
Bác ơi, nhưng làm thế nào để chân con thẳng được ạ? Con gái mà chân cong thì xấu lắm. Hic.

335
0
0

Thảo sông Hoài

Chị ơi, có bạn nhờ em hỏi:
- Con bạn ý 5 tuổi rồi nhưng nói ngọng thì khám ở đâu ạ?

Còn đây là em hỏi: Tún nhà em thỉnh thoảng cứ lắc đầu liên tục. Không ăn lắc nhưng nhiều lúc nằm chơi hoặc chuẩn bị ngue nó cứ lắc đầu liên tục. Vậy có sao không ạ?

431
0
0

luongtam

Chị ơi, có bạn nhờ em hỏi:
- Con bạn ý 5 tuổi rồi nhưng nói ngọng thì khám ở đâu ạ?

Còn đây là em hỏi: Tún nhà em thỉnh thoảng cứ lắc đầu liên tục. Không ăn lắc nhưng nhiều lúc nằm chơi hoặc chuẩn bị ngue nó cứ lắc đầu liên tục. Vậy có sao không ạ?
1. Bạn em: Khám ở chị:smiling:

2. Em: Mỗi lắc đầu thì không nói được gì cả. Lấy tăm bông ngoấy nhẹ tay xem có nước không? Đôi khi tắm xong có nước lọt vào tai gây khó chịu cũng lắc đầu đấy.

431
0
0

luongtam

Không biết có nhầm không chứ chân chữ O thì có dự án chữa cho các con miễn phí phải không chị. Nhìn mấy cái hình đó, thương lắm ạh :rose:
Nếu dùng thẻ bảo hiểm cho trẻ dưới 6 tuổi, chuyển đúng tuyến thì miễn 100%.

44
0
0

cun_gialinh

13 tháng thì phải ăn được cháo rồi chứ?
Bớt bột buổi sáng đi để trước khi ngủ lúc 10 giờ uống thêm sữa.
Khỏang 5 giờ cho ăn sữa chua/ caramen/váng sữa...
Ăn 300ml/ bữa có lẽ hơi nhiều nên bé có thể bị trớ và ăn lâu.
Bé nhà em thuộc dạng lười ăn lắm. Em cũng thử tập cho ăn cháo rồi nhưng bé toàn ập ọa thôi nên em vẫn để cho ăn bột.
Em cũng kiểm tra lại rôi mỗi bữa bột của bé chỉ là 210ml thôi ạ.Bé nhà em lười ăn với lại không còi thế thì bác chỉ giáo em cho bé uống thêm thuốc gì được không ạ. Em xin cám ơn bác:smiling:

44
0
0

cun_gialinh

Chân cong sẽ tự thẳng khi 12 tháng tuổi. Miễn là em đừng cho con đứng sớm.
Ôi trời ơi! Đọc thấy mà em hãi quá.Bé con nhà em nó đòi đứng từ khi 5 tháng.Thế là cả nhà ai cũng cho đứng từ đấy.:crying:BÁc ơi em phải làm sao bây giờ.(Con em cũng là con gái mà chân bé cũng cong)

10
0
0

vhien

Chị ơi con em 10tháng 8.5kg 5 tháng 7.5kg rôì daì 70cm cháu có bị suy dinh duong kg chị? bé không chịu ăn toàn ngậm thôi , mọc được 2 răng từ tháng thứ 7 đến nay, e sót ruột lắm nhưng không biết làm gì? em cũng cho uống nhiều loại thuốc kích thích ăn uống nhưng không cải thiện chị tư vấn giúp em với! nhìn bé nhỏ con lắm

492
0
0

sweetlily

Chu O thi phai bo bot chinh hinh.
Tuc that, khong go duoc tieng Viet.
@ Nhim: Chu O chi danh cho tre tren 1 tuoi thoi. Con em con be, chua phai lo.
Ui bác sĩ lương tâm ơi, thế chân chữ V thì có làm sao ko ạ? Bé nhà em 16 tháng, mới biết đi được 1 tháng nay, mà 2 bàn chân y như con chim cánh cụt ý ạ, chả biết làm sao.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Bé nhà em cũng lắc thế, em đọc ở đâu đó nói đó là 1 trong những triệu chứng thiếu canxi, lắc nhiều sẽ bị rụng tóc ở chỗ cọ vào gối / chiếu đó thành "tóc rụng vành khăn", có đúng thế ko chị luongtam :love: ?

335
0
0

Thảo sông Hoài

Bé nhà em cũng lắc thế, em đọc ở đâu đó nói đó là 1 trong những triệu chứng thiếu canxi, lắc nhiều sẽ bị rụng tóc ở chỗ cọ vào gối / chiếu đó thành "tóc rụng vành khăn", có đúng thế ko chị luongtam :love: ?
Con chị không rụng tóc. Uống Vit D từ hồi đẻ ra tới giờ. Uống loại Vit D-flourette của Đức. Cứ lắc đầu, lúc thì không ăn lắc. Nhưng mà nằm chơi cũng lắc. Tai không có nước như bác T nói. Vậy làm sao giờ? Có cần khám không chị T. Hay em lại mời chị tới nhà em chơi, ăn cơm rồi nhân tiện khám cho con em cái nhỉ? Icon khôn lỏi:laughing:

431
0
0

luongtam

Bé nhà em thuộc dạng lười ăn lắm. Em cũng thử tập cho ăn cháo rồi nhưng bé toàn ập ọa thôi nên em vẫn để cho ăn bột.
Em cũng kiểm tra lại rôi mỗi bữa bột của bé chỉ là 210ml thôi ạ.Bé nhà em lười ăn với lại không còi thế thì bác chỉ giáo em cho bé uống thêm thuốc gì được không ạ. Em xin cám ơn bác:smiling:
Cho con uống bổ sung 1-2 lọ multivitamin.
Chân cong có hai loại:
1 là cong do xương thì phải tập (nếu cong ít) hoặc bó bột (nếu cong nhiều) hoặc phẫu thuật (nếu bó bột thất bại)
2 là cong do cơ phát triển không đều thì MAKENO.:smiling:

431
0
0

luongtam

Chị ơi con em 10tháng 8.5kg 5 tháng 7.5kg rôì daì 70cm cháu có bị suy dinh duong kg chị? bé không chịu ăn toàn ngậm thôi , mọc được 2 răng từ tháng thứ 7 đến nay, e sót ruột lắm nhưng không biết làm gì? em cũng cho uống nhiều loại thuốc kích thích ăn uống nhưng không cải thiện chị tư vấn giúp em với! nhìn bé nhỏ con lắm
Hơi bé thôi, chưa suy dinh dưỡng đâu.
Bổ sung thêm canxi để răng mọc nhanh.
Đã dùng loại thuốc gì rồi?

431
0
0

luongtam

Ui bác sĩ lương tâm ơi, thế chân chữ V thì có làm sao ko ạ? Bé nhà em 16 tháng, mới biết đi được 1 tháng nay, mà 2 bàn chân y như con chim cánh cụt ý ạ, chả biết làm sao.
Mới biết đi một tháng thì chưa lo. Để con đi vững đã rồi tính sau. Có thể một vài tháng nữa chân đi bình thường.

431
0
0

luongtam

Con chị không rụng tóc. Uống Vit D từ hồi đẻ ra tới giờ. Uống loại Vit D-flourette của Đức. Cứ lắc đầu, lúc thì không ăn lắc. Nhưng mà nằm chơi cũng lắc. Tai không có nước như bác T nói. Vậy làm sao giờ? Có cần khám không chị T. Hay em lại mời chị tới nhà em chơi, ăn cơm rồi nhân tiện khám cho con em cái nhỉ? Icon khôn lỏi:laughing:
Không có triệu chứng gì khác thì không sao đâu. Chắc tại mẹ nói nhiều quá, nó không thích nghe nên lắc đầu hoài:laughing:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Hôm nọ ngồi đọc topic cũ trong HQ em thay meheongoan phát biểu một câu khiến chị Vịt hãi hùng, em đọc xong cũng hãi hùng luôn: Mút tay là một biểu hiện của trẻ khát sữa. Con nhà em 14 tháng, đói mút tay, ăn no xong cũng mút tay, buồn ngủ cũng mút tay. Nghiện đến độ thay phiên mút hai ngón cái giờ bị chai cả hai ngón. Chị luongtam có tư vấn giúp em được vụ này ko ạ?

431
0
0

luongtam

Hôm nọ ngồi đọc topic cũ trong HQ em thay meheongoan phát biểu một câu khiến chị Vịt hãi hùng, em đọc xong cũng hãi hùng luôn: Mút tay là một biểu hiện của trẻ khát sữa. Con nhà em 14 tháng, đói mút tay, ăn no xong cũng mút tay, buồn ngủ cũng mút tay. Nghiện đến độ thay phiên mút hai ngón cái giờ bị chai cả hai ngón. Chị luongtam có tư vấn giúp em được vụ này ko ạ?
:crying::crying::crying:

6
0
0

chickenrun

Cân nặng vậy là được rồi. Cho ăn bột đặc hơn xem sao. Ăn loãng toẹt thì có khác gì ăn sữa, mà lại nhạt nữa. Phải bác, bác cũng không ăn:laughing:
Ơ, mà sao ít bữa thế?:thinking:
5 bữa mà bác, tính cả bữa ti mẹ giải khát nữa :not talking:. Em ko nhồi được nữa, vì ăn gần quá là nó ngậm bác ạ.
Thế còn vụ vitamin với canxi sao hả bác, giờ giải quyết sao ạ? Tình hình là đầu Nhẽo bắt đầu hơi bẹt rùy :thinking::thinking:

P/S: Em biết bác sắp có máy làm kem nhá, hhehe, thỉnh thoảng em mang nguyên liệu sang nhờ cái máy của bác nhé :eyelash::eyelash::eyelash: Em để dành tiền mua kitchen aid đây.

Thằng em chồng em hồi bé cũng nghiện mút tay, mút bẹt cả ngón tay ra ý, chứ ko bị chai. Đâu như 4 hay 5 tuổi mới cai được, bằng cách đi tất vào tay ạ :silly::silly::silly:

431
0
0

luongtam

Em biết bác sắp có máy làm kem nhá, hhehe, thỉnh thoảng em mang nguyên liệu sang nhờ cái máy của bác nhé :eyelash::eyelash::eyelash: Em để dành tiền mua kitchen aid đây.
Nhất trí thôi. Bao giờ em có KA chị mang bột sang trộn nhờ:laughing:.

10
0
0

vhien

Hơi bé thôi, chưa suy dinh dưỡng đâu.
Bổ sung thêm canxi để răng mọc nhanh.
Đã dùng loại thuốc gì rồi?
Bé mới bị Viêm phế quản 1 tuần nay sụt còn 8kg. E đang dùng hydrosol(trước có dùng lyvisit nhưng không thấy tác dụng). chị cho em liều lượng canxi dùng cho bé giúp em nhé chị! chị nhắn tin giúp em 0918240979

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: