Trồng hoa quanh nhà - tầng 1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,122
0
0

SCP

Ðề: Trồng hoa quanh nhà

Hic , hôm nào vào topic này em cũng nổi máu bon chen , chỉ muốn lao ngay ra chỗ bán hoa bê vài chậu về . Mà bên em nhá , tính ra mua hoa chậu lời hơn mua hoa cắm lọ . Em mua 1 lẵng petunia giá có khi bẳng 1 nửa mua 5 bông cẩm chướng , hi hi . Mua về chơi độ 1 tuần nó có chết cũng vẫn lời hơn cắm hoa vào lọ , các bác nhỉ :D

1,492
1
0

songviet09

Hi, còn cái củ chị mua được thì sao? giống thằng nào hơn hả chị?
Chị chẳng thấy nó giống thằng nào cả. Đây này, em đi mà so sánh nhé.Nhưng bông của bác HM vẫn đẹp, hy vọng Tết năm nay cây của bác ấy lại hiện hình để c năn nỉ xin xỏ lại:D

1,284
1
0

small_dracula

Hi, buồn tí vì cây đẹp nhất mình lại chưa có thôi, còn lại thì càng nhiều dạng hoa vườn mình càng phong phú, càng tốt chứ chẳng sao cả.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

@ quỷ nhỏ: Huệ đỏ thẫm đẹp quá, nhìn lại muốn xin một củ:)

1,284
1
0

small_dracula

Hic, em Baby Star 12$, em Stella Lace 22$.
@ Mít & Nem: Huệ đỏ ấy hả? ok. Cho em xin địa chỉ, cỡ tháng 10 khi xử lí hoa tết em nhổ gửi chị trồng chơi.

58
0
0

mecuvan

Vậy là sắp tới thời gian xử lý hoa lan huệ Tết - Small vui lòng la lên để tụi chị chuẩn bị theo nhe . Cám ơn nhiều

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hic, em Baby Star 12$, em Stella Lace 22$.
@ Mít & Nem: Huệ đỏ ấy hả? ok. Cho em xin địa chỉ, cỡ tháng 10 khi xử lí hoa tết em nhổ gửi chị trồng chơi.
Mấy cái huệ em pot là săn đó, chị thấy ko đẹp bằng màu huệ đỏ chót vừa rồi của em. Mà em ko cho link săn ở đâu, nếu ở những chỗ nhờ mua được thì thích chị nhờ mua cho. À mà tiện thể ko xin thì thôi, chứ xin là chị xin nhiều đấy. Chú cứ pot cái vườn của chú lên cho chị lên list xin xỏ dần nhá. Cảm ơn chú nhiều@};-

1,284
1
0

small_dracula

Em không để ý nó ở đâu, lướt net thấy hình và giá thì đưa lên cho vui rứa thôi, vì thường chổ nào họ đã trồng trang trại rồi bán giống thì cây gì cũng có.
Cây Baby Star có ở VN rồi ạ, từ từ kiếm, mà có khi vườn em cũng có rồi. Có 1 củ được tặng đã gần 3 năm mà năm nay em mới cho nó nở, 2 năm trước dưỡng cây thôi.
Hehe, thì đằng nào cũng một lần chuyển, thêm mấy kg tiền nó không thêm là mấy. Nhưng món này chị phải tự tìm hiểu thôi, ai biết chị thích cây gì mà khoe, nhỡ khoe cây em thấy thích chị lại bảo nó xấu mù không thèm lấy có phải em quê độ không?!!
Nói trước, em chỉ trồng hoa chứ hầu như không trồng lá màu, hoa thì toàn hoa lâu năm chứ cũng rất ít hoa một mùa (Hì hì, không trồng lá màu vì không khéo vụ trang trí cho lắm, không trồng hoa 1 mùa vì không có thời gian).

1,284
1
0

small_dracula

Vậy là sắp tới thời gian xử lý hoa lan huệ Tết - Small vui lòng la lên để tụi chị chuẩn bị theo nhe . Cám ơn nhiều
Bữa lâu lắc em có post bài hướng dẫn xử lí chị xem chưa?! đến khi xử lí em sẽ post hình lên mà, không lo. Có điều làm theo em hướng dẫn chứ đừng làm theo em làm, em thì nhổ 2 đợt cách nhau 1 tháng em vẫn làm cho nó nở cùng 1 lần được, nên em thường nhổ và làm các công đoạn không đúng như "sách vở" đâu, coi chừng tẩu hỏa nhập ma!!!hì hì

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

@ bác songviet: bác nói chí phải, em tiếp thu ngay ạ:D

@ quỷ nhỏ: vườn em chị thấy rộng lắm, cứ pot đi để chị xin, gì chứ xin xỏ là thích lắm. Còn chuyển thì đơn giản, em cứ chuyển hình thức người nhận trả tiền, em ko phải trả đồng nào hết, cho cây là chị mừng rồi. Cảm ơn em nhiều nhé, thảo thế chứ lị :) Để chị ngồi dò lại hết bài em hi hi.

Có cây mai chỉ thiên hoa trắng cũng đẹp đó, xin được ko? Nhà chị thì toàn mai tứ quý cũng nở quanh năm luôn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
58
0
0

mecuvan

Bữa lâu lắc em có post bài hướng dẫn xử lí chị xem chưa?! đến khi xử lí em sẽ post hình lên mà, không lo. Có điều làm theo em hướng dẫn chứ đừng làm theo em làm, em thì nhổ 2 đợt cách nhau 1 tháng em vẫn làm cho nó nở cùng 1 lần được, nên em thường nhổ và làm các công đoạn không đúng như "sách vở" đâu, coi chừng tẩu hỏa nhập ma!!!hì hì
Hì , chị cũng biết là đâu phải lúc nào lý thuyết cũng đúng như thực tế - bởi vậy vì chưa có kinh nghiệm nên mới túm áo người đi trước thôi mà - cố gắng thực hành theo sự hướng dẫn 1 thời gian thì lúc đó mới rút ra kinh nghiệm cho chính bản thân mình được - hén ...hihihih - cám ơn Small nhiều

1,284
1
0

small_dracula

Hi, em lúc nào tiền rủng rỉnh mới nghĩ đến chuyện tặng cây, tặng chứ không phải cho, nên không xài kiểu người nhận trả tiền đâu ạ. Em ghét cái cảm giác khi nhận quà mà phải móc túi lắm, nên cũng không "ép" người khác. Nói chung ai cảm thấy "áy náy" thì cứ kiếm cây tặng lại em là được.
Hi, chị songviet còn nhớ vụ "hạn ngạch" tặng cây của em không nhỉ, nhắc cho chị M&N biết với.
Cây Mai chỉ thiên là dạng cây thân gỗ, phải chăm tưới và có ánh sáng hàng ngày nên chỉ có thể xách đi thôi, chị thích thì để em về chiết, lúc nào có dịp sẽ xách cho chị.

1,517
0
0

Mehuungo

Ôi chao chị cũng mê cây Mai chỉ thiên của em lắm, cây ý mấy tuổi rôi? Ở ngoài này toàn thấy cây bé tẹo nên chị hỏi để xem có đủ kiên nhẫn mang 2 cây về trồng .

Năm nay cây huệ trắng của chị chắc ko nở hoa được vì nó bị virut thối hết lá, chị phải nhổ lên phơi, giờ vẫn chưa dám cho xuống đất lại. Chắc chỉ có mấy em Huệ đỏ là xử lý được thôi.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

@ quỷ nhỏ: thế nào cũng được tuỳ em thôi, chị vẫn thích mai chỉ thiên của em nhé, cứ chiết đi rồi xách cho chị lúc nào em ra đây, yên tâm là có cái cầm về cho khỏi trống tay, ko ngắm được thì cũng xơi được;)

1,284
1
0

small_dracula

Oáp! buồn ngủ quá, vô nhà mình chơi tí.
@ mẹ Ngộ: em trồng MCT 4 năm từ cây bé tí được một cây to bằng ... ngón tay cái. Hè hè, cây em chụp hình đó là cây ghép ạ, kiếm cái gốc Lồng Mức (cây Mớc trồng tiêu) về rồi ghép nó vô, chỉ 1 năm là sum suê.

316
0
0

Boxu-Chun

Bác SD cho em hỏi, cây ngọc bút nhân giống bằng cách nào ạ? Bên bố chồng em có 1 cây to lắm, em rất thích mà đi mua thì chồng em ko mua. Đành tính bài gieo hạt hay bẻ cành vậy :(.
Mai tứ quý nhà em ban đầu có 1 cây, hạt rơi xuống mọc chi chít cây con. Mấy lần tính nhổ cây cũ đi thay bằng đám cây mới mà sợ ko chăm được.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Hihi nhà có Mai chiếu thủy rồi bây giờ mới biết có Mai chỉ thiên nữa :)
Chu đinh lan là ra hoa quanh năm à SD, cây hoa nhà chị trồng cả năm rồi chưa ra hoa có ghét không chứ :(

357
0
0

vitbaucaccac

Hihi nhà có Mai chiếu thủy rồi bây giờ mới biết có Mai chỉ thiên nữa :)
Chu đinh lan là ra hoa quanh năm à SD, cây hoa nhà chị trồng cả năm rồi chưa ra hoa có ghét không chứ :(
nhà em cũng rứa bác ạ, làm thế nào dc hoa đẹp thế hả bác SD

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.