Trồng hoa quanh nhà - tầng 1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà

Nhìn mấy cái giỏ của Út nhớ hồi "xưa" ghê cơ, đề nghị mẹ Văn up cái hình "giỏ lồng quạt" lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi. Vụ thi thố đó là ở tầng 1 Út nhỉ, để chị moi cái hình giỏ DYT của Suty ra cho mọi người lác mắt chơi hì hì...

Mọi người nhào vô... mua giỏ đi để Tết này nhà nào cũng rực rỡ hoa do chính mình trồng trọt chăm sóc. Rồi thi xem nhà ai hoa rực rỡ nhất, quà là vài gói hạt giống và ... giỏ treo.

357
0
0

vitbaucaccac

Ui đẹp quá, có lẽ mấy chậu đặt hàng vừa rồi em phải để dành tết làm treo giống mẹ huungo mới được

1,517
0
0

Mehuungo

Đây là giỏ nhà Út đấy, giỏ nhà Ngộ post rồi mà, nhưng ko được rực rỡ như của Út đâu. Út là chuyên gia về sắp xếp cây trong chậu, đẹp và tự nhiên lắm.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ui đẹp quá, có lẽ mấy chậu đặt hàng vừa rồi em phải để dành tết làm treo giống mẹ huungo mới được
Đấy đấy, mẹ Ngộ thấy em "marketing" có hiệu quả chưa. Thế nào cũng cháy hàng cho mà xem .:D

Vịt bầu cứ trồng cây thoải mái đi. Từ giờ đến Tết còn lâu mà. Gần tết mình lại trồng đợt hoa mới. Xơ dừa còn chán chê mới mục được. Khi nào mục mình lại mua tấm xơ dừa mới lót vào.

@Mẹ Ngộ, giỏ treo nhà mẹ Mai Nhi không dự thi nhưng cũng đẹp bá cháy luôn đó.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Metomtep ơi, giỏ treo này chống chỉ định với những loại cây thân thẳng, vươn cao nha. Phù hợp với những cây nhỏ, tán xòe tròn, hơi rũ xuống như : dạ yên thảo, dừa cạn rũ, thanh tú, tiểu quỳnh, mười giờ ... Các loại cây chơi lá như : trầu bà, ivy, lan tim, hạt dưa ...

em sửa lại nhìn cho rõ

58
0
0

mecuvan

Nhìn mấy cái giỏ của Út nhớ hồi "xưa" ghê cơ, đề nghị mẹ Văn up cái hình "giỏ lồng quạt" lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi. Vụ thi thố đó là ở tầng 1 Út nhỉ .............
Uh ... thì up cho cả nhà xem .... chị cũng nhớ .... " ngày xưa " ghê - hồi đó chưa rành về mấy cái giỏ treo ... tự nhiên suy nghĩ rồi làm đại với mấy vật dụng sẵn có thôi hà ... ko biết là sáng kiến hay tối kiến nữa ...hihihi
nhưng nhờ có dịp đó mà ... tụi mình quen nhau ha Mehuungo + Utvanut ... hihihi

lồng quạt ... ko treo ... vì nặng ... lúc đó chưa biết dùng soil

sau đó thắt dây để treo

193
0
0

Mehaibi

Vào đây thấy mê mẩn cả người, mình đang dụ xã làm cho cái giàn treo, xã mới ậm ờ thì mình đặt mua giỏ treo rồi. Có gì thắc mắc các mẹ chỉ giáo giúp mình nhé. Cám ơn các mẹ nhiều.

357
0
0

vitbaucaccac

heeeeeeee té ra là hình nhà chị út , đẹp quá chị ạ, em nói là chờ đến tết chứ thực ra thì ko chịu được lâu vậy đâu, em mà nhận hàng về là phải a dua trồng ngay. Hi vọng cũng đẹp bằng nửa của các chị
nếu có cuộc thi giỏ hoa đẹp em đảm bảo cái giỏ của C mecuvan chắc chắn đoạt giải sáng tạo :)

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Câch chăm cây quỳnh cành giao

Cả nhà cho tớ hỏi về vụ quỳnh giao cái.

Tớ được cho một chậu quỳnh giao, đang có 5 nụ, cành cao độ 2 mét. Tuy nhiên cái chậu bé tý tẹo teo. Tó định đổi chậu bằng cách đập chậu cũ đi, bê nguyên xi bầu đất đặt vào chậu to hơn, rồi mới tưới tắm, bón thêm phân, cho thêm đất sinh dưỡng, ....Nhưng tớ lại lăn tăn, biết đâu chả cần. Lỡ quỳnh giao chả cần nhiều đất thì tội gì nhọc công đổi chác. Túm lại có cần đổi chậu to hơn không cả nhà cho tớ biết với nhé. Thankssssss cả nhà trước rất nhiều.

813
0
0

coldmoon1990

Uh ... thì up cho cả nhà xem .... chị cũng nhớ .... " ngày xưa " ghê - hồi đó chưa rành về mấy cái giỏ treo ... tự nhiên suy nghĩ rồi làm đại với mấy vật dụng sẵn có thôi hà ... ko biết là sáng kiến hay tối kiến nữa ...hihihi
nhưng nhờ có dịp đó mà ... tụi mình quen nhau ha Mehuungo + Utvanut ... hihihi

lồng quạt ... ko treo ... vì nặng ... lúc đó chưa biết dùng soil

@mecuvan: Bạn tận dụng cái giá hay thửa riêng cho cái chậu lồng quạt của bạn cái giá này. Tớ cũng đang định đi đặt hàn bằng sắt, rồi về sơn. Nhưng nếu có chỗ nào bán thì tiện hơn nhiều. Tớ không thích giá inox vì nó công nghiệp quá. Mecuvan có biết đâu bán mấy cái giá này không?

1,517
0
0

Mehuungo

Hì hì Út nhớ ra vụ show hình giỏ treo đẹp hiệu quả đấy, có khi có mẹ chưa thích trồng cây mà nhìn thấy "giỏ thật việc thật" cũng đua nhau bon chen ý chứ nhỉ. Giỏ nhà mẹ Mainhi ở đâu nhỉ, sao chị ko nhớ, Út tìm thấy up lại bên này đi, còn bữa rồi có mẹ nào trông SG có 2 cái giỏ treo sát ban công cũng đẹp tuyệt, cô Xuân khen ko khác gì bên Tây.

Mẹ Văn ơi , lúc nãy em lượn lại tầng 1 thấy cái châu 3C của em trông buồn cười ghê. Đúng là ko có cái lớp học thì chị em mình ra đường nhìn thấy nhau mặt lạnh te. Giờ sang bên này lại có thêm ối bạn mới nữa chứ. Đúng là phải cám ơn cái thế giới ảo này ( mà chẳng ảo tí nào đối với chúng mình các mẹ nhỉ).

@chị Coldmoon: Em nghĩ cái chậu quỳnh giao của chị đang ra hoa nên chị đừng có thay gì vội, đợi hết hoa hãy đụng đến, với lại hình như quỳnh cũng ko cần phải chăm bón kỹ đâu, ko lại chẳng ra hoa đấy.

Em cũng đang tìm nơi làm cái giá và vài cái khung sắt đặt giữa vườn để trồng cây leo. Nếu chị để giá trong nhà thì sơn tĩnh điện mới đẹp, em nghĩ 1 số cửa hàng nội thất có bán, hoặc mình có thể đặt được đấy.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Bấu cấu mẹ Coldmoon: Sau một tuần bận tối mắt tối mũi, hôm nay em lôi cái bình hoa cắm thạch thảo cành ra thì có cành ngọn rễ dài 5-6cm rồi, mấy cành còn lại lún phún rễ, một cành toa oạch kiên quyết chỉ ra chồi chứ không ra rễ. Mai em dọn vườn làm nhà cho tụi nó.
Bấu cấu mẹ Ngộ: Mớ hạt cosmos của chị em gieo được 1 tuần, nó nảy mầm hoành tráng rồi, mỗi ngày thấy vài bạn vươn lên, dưng mà tụi nó vẫn là mồi ngon của chuột (hay con j đó). Sáng ra còn đủ lá mầm mà đến trưa ngó lại đã thấy cụt lủn, tức điên người. Violet mới lên một cái mầm bé tí xíu, còn dạ yên thảo và dừa cạn của Rose đưa em vưỡn chưa thấy gì.
Mấy hôm bận quá chỉ mở trang thôi mà cũng k thể vào đọc nổi, thấy nhà mình len tầng vun vút, hoa lá rợp trời đã quá.
Khoe mấy bạn mới nhà loaken (từ tuần trước, giờ mới khoe)

Gồm: củ lan huệ sọc hồng (với hai ba củ con j đó, và 1 vòi hoa) giá 15k, chậu thanh tú 15k, khóm cúc mặt trời 15k, chậu địa lan (người bán gọi là bạch ngọc) 30k, mấy cành húng chanh 5k, bao đất trộn 30k (cái này bị mua đắt vì thằng cha hàng bên cạnh bán hộ chủ hàng đi chơi). Tổng thiệt hai 105k.
Mẹ coldmoon đã mua đc đậu biếc chưa, hình như nhà e có cây con, để e đánh cho, nhưng chắc là chờ nó lên hơi lâu nhỉ.

1,284
1
0

small_dracula

hic, ganh tỵ với đám cây này quá, thấy nó cũng rẻ hỉ, em mà ở gần là bon chen nửa chậu Bạch ngọc rồi, như là Bạch ngọc tiểu kiều

331
1
0

loakenthangmuoimot

hic, ganh tỵ với đám cây này quá, thấy nó cũng rẻ hỉ, em mà ở gần là bon chen nửa chậu Bạch ngọc rồi, như là Bạch ngọc tiểu kiều
Tức là bạch ngọc thật, chứ k phải tên "đặt bừa" hả e? Mấy bông bạch ngọc đó được hơn 1 tuần rồi, vẫn tươi tắn, thích thế chứ.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Mẹ Coldmoon ơi chị mua đc mắt nai (tố liên) ở đoạn nào thế? hôm trước em cũng đi tìm mắt nai mà k thấy, chỉ thấy có lá gấm Đài Loan thôi

213
0
0

Phuong Thuan

Trùi ui nhà mình bên này đông quá nhỉ, lớp bên kia thì vắng hoe. em là rot_rose mấy chị nhé.

213
0
0

Phuong Thuan

Mẹ Coldmoon ơi chị mua đc mắt nai (tố liên) ở đoạn nào thế? hôm trước em cũng đi tìm mắt nai mà k thấy, chỉ thấy có lá gấm Đài Loan thôi
Chị ơi cây này e vẫn thấy ở Mơ bán mà, thôi để sáng mùng 7 này e ghé chợ Mơ, nếu thấy e mua luôn cho chị nhé. hix, biết thế hôm nọ tặng chị 2 khóm nhà e cho xong, hôm rùi e dọn cây thấy nó cao quá e tức mình cắt sát gốc, giờ thì 1 bụi tèo rồi :(

213
0
0

"hot boy utvanut"

Trùi ui nhà mình bên này đông quá nhỉ, lớp bên kia thì vắng hoe. em là rot_rose mấy chị nhé.
Hế lô Phuong Thuan !
Hì hì càng ngày càng có nhiều người nhà mình sang đây chơi nhỉ. Ở đâu cũng là nhà hoa lá, cũng là những người bạn cùng sở thích thôi mà. Vào đây cùng 8 cho vui nhé.

213
0
0

Phuong Thuan

Hế lô Phuong Thuan !
Hì hì càng ngày càng có nhiều người nhà mình sang đây chơi nhỉ. Ở đâu cũng là nhà hoa lá, cũng là những người bạn cùng sở thích thôi mà. Vào đây cùng 8 cho vui nhé.
Em chào chị Út, hihi, chỗ nào thấy hoa lá cành là e cũng thích vô hết á, nhất là lại đc gặp người quen thì càng vui hơn.:)

213
0
0

Phuong Thuan

hihi, thành viên mới có mây bông hoa ra mắt mọi người. Chúc mọi người trong nhà có 1 buổi tối cuối tuần vui vẻ.

@mẹ Hữu Ngộ: chị ơi đám dừa cạn đã ra đi hết chưa ạ? nếu nó vẫn còn tươi chị cắt ít cành giâm sang bên cạnh đi, chắc chắn sống đó chị à. mấy cành e giâm ở nhà đã sống rồi, cái ngọn bé tí mà cũng đua đòi cho ra bông cơ đấy. à em có thêm 2 màu dừa cạn mới nữa nhé, cây nào cũng đang có 1 quả. khi nào nó chín e sẽ hái đem xuống cho chị gieo.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.