Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
357
0
0

vitbaucaccac

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

ây chà chà nhìn bánh các chị như mua ngoài chợ mà ngưỡng mộ, lại nghĩ đến khả năng có hạn của mình :(

357
0
0

vitbaucaccac

chết chết em định nói là bánh như mua trong tiệm, thế mà lại đánh thành chợ
xí hổ quá, sorry sorry

2,651
0
0

Khai Tâm

@vitbaucaccac: Làm gì mà cuống lên thế :p Chị em trong nhà cả, bánh trong tiệm thì khác gì bánh ngoài chợ mấy đâu ;)

Hôm qua nhà em có cái chiffon cam, hệ quả từ túi cam được cho. Làm xong lại cho nhà đã cho cam và bác hàng xóm 3/4. Còn lại một miếng này

1,492
1
0

songviet09

Không biết bao giờ mình làm được cái chiffon ngon như của nhà Rùa.

Đây là món khoái khẩu của nhà mình mà giờ mình mới biết làm, tâm trạng nói chung là...sướng âm ỉ vì trước giờ toàn ăn bánh đi mua:D

Nhà mình có cả bánh hạnh nhân nhưng chưa kịp chụp thì đã bị thanh lý hết:D, phải công nhận bánh làm ra tới đâu hết tới đó cũng thích.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,122
0
0

SCP

Lâu quá em mới bén mảng vào đây . Mời cả nhà ăn chung Creamcheese Brownie Fudge

1,492
1
0

songviet09

Tối qua nóng quá.Em cũng vật xong món này, để báo cáo ĐB với cô Rùa.

2,651
0
0

Khai Tâm

Cảm ơn người có nhã ý làm giàu thêm bộ sưu tập Nordic của em Rùa :-* :-* :-* Cảm ơn cả những "người vận chuyển". :-* :-* :-*

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Rùa: dễ thương thế, bánh này chắc ngắm thôi, ăn tiếc lắm :)

52
0
0

PiEm

@vitbaucaccac: Làm gì mà cuống lên thế :p Chị em trong nhà cả, bánh trong tiệm thì khác gì bánh ngoài chợ mấy đâu ;)

Hôm qua nhà em có cái chiffon cam, hệ quả từ túi cam được cho. Làm xong lại cho nhà đã cho cam và bác hàng xóm 3/4. Còn lại một miếng này

@ Rùa: Ngưỡng mộ em chân dài này quá, chị chân ngắn nên các em chinffon nhà chị chỉ cao bằng nửa em này thôi. Lòng trắng đánh ngon nghẻ lắm, sữa, trứng đầy đủ không thiếu canxi, không hiểu có phải do cái lò nướng đểu không nữa? nướng đúng quy trình mà nó cũng chả chịu cao, huhu.

Có nhà nào chân ngắn cùng cảnh với nhà tớ không?

1,122
0
0

SCP

@ Rùa: Ngưỡng mộ em chân dài này quá, chị chân ngắn nên các em chinffon nhà chị chỉ cao bằng nửa em này thôi. Lòng trắng đánh ngon nghẻ lắm, sữa, trứng đầy đủ không thiếu canxi, không hiểu có phải do cái lò nướng đểu không nữa? nướng đúng quy trình mà nó cũng chả chịu cao, huhu.

Có nhà nào chân ngắn cùng cảnh với nhà tớ không?
Được lệnh sếp , em vào hỗ trợ ạ ( đừng ai cười em nhá ) . Theo kinh nghiệm của em , cái chiffon phần đánh lòng trắng là quan trọng , phải cứng ngắc luôn . Còn nêú đã đánh ngon nghẻ mà vẫn ko nở thì có thể do nhiệt độ . Em thường làm thế này , sau khi làm nóng lò rồi , cho bánh vào nướng khoảng 5' , em chuyển xuống lửa dưới , để khoảng 15' cho bánh nở hết cỡ hoặc đến độ cao mình muốn thì bật lại cả 2 lửa rồi nướng đến khi chín . Bác thử làm xem có ổn ko nhé

642
0
0

osaka_vietnam

Thèm chiffon từ lâu rồi mà chờ khuôn của Rùa lâu quá nên hôm qua ra chợ BT vác tạm 1 cái về làm. Sáng nay dậy sớm từ 5g hì hục cân đo đong đếm, đến gần 7g ra thành phẩm xong cho thẳng vào thùng rác ~X:)(:)((

31
0
0

bluewatervt

Hôm qua mát trời làm cái bánh angel cake mang đi ăn sáng

Đúng là "của không ngon nhà đông con cũng hết", vèo cái ổ bánh 18cm hết veo. Ngẫm lại hỏi nhau " mình vừ ăn gì ý nhỉ?":D
Chị ơi, cho E hỏi Công thức của Chị là mấy trứng ợ? hihi sao E làm 4 trứng cũng ko thể nào cao vòi vợi đc như thế kia, chỉ = 1 nửa thôi. E cảm ơn Chị nhiều.

872
0
0

kelly

Chị ơi, cho E hỏi Công thức của Chị là mấy trứng ợ? hihi sao E làm 4 trứng cũng ko thể nào cao vòi vợi đc như thế kia, chỉ = 1 nửa thôi. E cảm ơn Chị nhiều.
Bánh này không có lòng dỏ, chỉ có lòng trắng thôi em. Công thức xem trong Bếp Rùa, bài angel cake nhé.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Sáng mới làm mẻ Creamcheese Cookies, một nửa cho vào khuôn Silicone Pig a! Cám ơn Rùa nhé!!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ghen tị cái khuôn silicon hình pig quá:((

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.