Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
169
0
0

MẹBảoBình

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Cái đấy để làm chiffon đấy em, khi ăn chỉ cần xé cái khuôn ra là được nên không cần đế rời làm gì.
Chị ơi vậy cái khuôn cũng có gần như khuôn chiffon nhưng cái đế hơi khuôn khuôn tròn, ko rời thì để làm gì ạ. Lần trước e mua về(trên hàng thiếc ý ạ) nhưng làm chiffon xong thì hình như đó ko phải khuôn chiffon. Nó na ná như nhau nên e chẳng phân biệt được. :(

26
0
0

naki

trưa nay chẵng biết ăn ji, cò qày chuối bắt cóc nó làm muffin luôn vậy >:)

sẵn tiện làm 1 mẻ coconut cookies :D

mời mọi ng` :cstt03:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
294
0
0

mehazim

@bluewatervt: Em có thể cho thêm 1 lá gelatine cho mỗi 200ml kem tươi.
Chị ơi, mình cho gelatin vào đánh cùng với kem tươi vào lúc nào hả chị?
Vậy mình phải làm chảy gelatin rùi mới cho vào đánh cùng với kem ah?
Cám ơn chị @};-@};-@};-

294
0
0

mehazim

Chị ơi vậy cái khuôn cũng có gần như khuôn chiffon nhưng cái đế hơi khuôn khuôn tròn, ko rời thì để làm gì ạ. Lần trước e mua về(trên hàng thiếc ý ạ) nhưng làm chiffon xong thì hình như đó ko phải khuôn chiffon. Nó na ná như nhau nên e chẳng phân biệt được. :(
Em lanh chanh trả lời nhé, cái khuôn đó là khuôn bundt đó chị ah!

1,122
0
0

SCP

Em lâu nay toàn ăn ngó , hôm nay có đĩa bánh trôi trà xanh mang vào mời lại các bác ạ

2
0
0

bongmun

Nhà mình hôm nay có financier vị raspberry để giải quyết chỗ lòng trứng trắng tồn đọng :)

và mẻ cupcake vị chocolat trắng:

Mời cả nhà. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ. Mong Rùa chóng khỏi tay.
Chị ơi, cho em hỏi bánh này ăn vị thế nào hả chị. Cho raspberry vào luôn hỗn hợp bột hả chị? Em thấy chị hướng dẫn lòng trắng trứng chỉ phải trộn đều với bột thôi, kg phải đánh trước hả chị. Cám ơn chị nhé

63
0
0

Maica

Đúng rồi e, lòng trắng trứng e trộn từ từ từng phần với hỗn hợp bột và chocolat thôi, không cần đánh bông trước.
Bánh này ăn dẻo, có vị bùi của hạnh nhân, dậy mùi chocolat trắng, thêm chút chua chua của raspberry. Sau khi đã chia hỗn hợp bột vào khuôn mới đặt một quả raspberry lên trên.
Chị ơi, cho em hỏi bánh này ăn vị thế nào hả chị. Cho raspberry vào luôn hỗn hợp bột hả chị? Em thấy chị hướng dẫn lòng trắng trứng chỉ phải trộn đều với bột thôi, kg phải đánh trước hả chị. Cám ơn chị nhé

331
0
0

Hua Bin

Tháng 5 hè về, Mời cả nhà Churros cua đồng, chào mừng các bạn sinh nhật và có kỷ niệm tháng 5

2
0
0

bongmun

Đúng rồi e, lòng trắng trứng e trộn từ từ từng phần với hỗn hợp bột và chocolat thôi, không cần đánh bông trước.
Bánh này ăn dẻo, có vị bùi của hạnh nhân, dậy mùi chocolat trắng, thêm chút chua chua của raspberry. Sau khi đã chia hỗn hợp bột vào khuôn mới đặt một quả raspberry lên trên.
Cám ơn chị đã chia sẻ. Có dịp em sẽ thử loại này:whileflower01

63
0
0

Maica

Hôm nay nhà mình có Tiramisu, mời cả nhà:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Sao ko thấy mecunlinh "trả bài" trong đây nhỉ, Rùa đòi đê, mấy tuần nay CN nào Mèo cũng được ăn ké bánh của em Linh, nhất là bánh hôm qua í, kem ngon ơi là ngon, đúng vị mẹ con cháu thik :-*:-*:-* . Biết thế trc khi măm chụp quả hình up trộm lên đây.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Sao ko thấy mecunlinh "trả bài" trong đây nhỉ, Rùa đòi đê, mấy tuần nay CN nào Mèo cũng được ăn ké bánh của em Linh, nhất là bánh hôm qua í, kem ngon ơi là ngon, đúng vị mẹ con cháu thik :-*:-*:-* . Biết thế trc khi măm chụp quả hình up trộm lên đây.
OG xì đểu nhá :D
T7 làm cái bánh mừng SN tháng 5 ( sao t5 nóng thế mà lại là mùa sinh nhỉ ;) ) nhưng em ở khu nhà quê, đi mấy cái siêu thị mới có 1 hộp kem tươi duy nhất, ra thì xe máy ứ đề được nên 10g tối mới mò về đến nhà. Chả có hoa quả để che đậy nên đành rắc mấy hạt kê vậy, xấu quá chả dám sâu hàng ở top CM nữa . Được cái ăn vẫn ngon ( và ít nhất là không phải ăn bánh ngó OG nhể :D )

1,850
0
0

Mẹ Cáo

OG xì đểu nhá :D
T7 làm cái bánh mừng SN tháng 5 ( sao t5 nóng thế mà lại là mùa sinh nhỉ ;) ) nhưng em ở khu nhà quê, đi mấy cái siêu thị mới có 1 hộp kem tươi duy nhất, ra thì xe máy ứ đề được nên 10g tối mới mò về đến nhà. Chả có hoa quả để che đậy nên đành rắc mấy hạt kê vậy, xấu quá chả dám sâu hàng ở top CM nữa . Được cái ăn vẫn ngon ( và ít nhất là không phải ăn bánh ngó OG nhể :D )

Kìa kìa, bớ làng nước ai SN tháng 5 vào nhận bánh mecunlinh làm tặng kìa:D

2,651
0
0

Khai Tâm

Kìa kìa, bớ làng nước ai SN tháng 5 vào nhận bánh mecunlinh làm tặng kìa:D

Vầng, em cũng xin. Thế này thì quý hóa quá. (Mỗi tội em ghét OG được ăn mà em không được!)

Em vừa mới bấm đốt ngón tay, tháng 8-9 mùa cưới, tháng 5 sinh là đúng rồi bác Hà còn thắc mắc ;) :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Vầng, em cũng xin. Thế này thì quý hóa quá. (Mỗi tội em ghét OG được ăn mà em không được!)

Em vừa mới bấm đốt ngón tay, tháng 8-9 mùa cưới, tháng 5 sinh là đúng rồi bác Hà còn thắc mắc ;) :D
Em cũng tháng 5 xịn đây chị ơi
Có phần của em ko để em qua ăn nào :)

2,651
0
0

Khai Tâm

Em cũng tháng 5 xịn đây chị ơi
Có phần của em ko để em qua ăn nào :)
Chưa rõ ràng ngày tháng thì chưa thể đóng dấu công nhận "Tháng 5 xịn". Cho em xem thẻ căn cước cái nào?;)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chưa rõ ràng ngày tháng thì chưa thể đóng dấu công nhận "Tháng 5 xịn". Cho em xem thẻ căn cước cái nào?;)
Trước sn Rùa 2 hôm, Rùa có thể vào facebook để kiểm chứng :)

2,651
0
0

Khai Tâm

Trước sn Rùa 2 hôm, Rùa có thể vào facebook để kiểm chứng :)
Tại sao sinh nhật mà không khai báo trong "nhà" mình mà lại khai báo trên FB thế hở giời? Tìm đâu ra bánh vào mấy ngày trước, quay ngược thời gian bây giờ? :(

872
0
0

kelly

Hôm qua mát trời làm cái bánh angel cake mang đi ăn sáng

Đúng là "của không ngon nhà đông con cũng hết", vèo cái ổ bánh 18cm hết veo. Ngẫm lại hỏi nhau " mình vừ ăn gì ý nhỉ?":D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.